เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 11:20:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: made in thailand  (อ่าน 24491 ครั้ง)
evil 01
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 02:22:55 PM »

อันคนไทยมีพิษสงอยู่รอบกาย อาจหารสู้คนใด้เป็นสิบ แม้เพียงมือเปล่า หากมีนายดี ใหนเลยจะต้องพ่ายแพ้เช่นนี้

อะ ฮ้า ขึ้นกระทู้ด้วยข้อความจากเรื่องนายขนมต้มหลายท่านคงพอเดาออกว่าจะให้โหวดเรื่องอาไร

ประเทศไทยความจริงก้อมีความสามารถพอที่จะผลิตปืนได้เองแต่เหตุไฉน ถึงไม่มีการสนับสนุนจากภาครัฐ ให้เป็นไปอย่างถูกต้องล่ะครับ   เหล้าเถื่อนยังเป็นสินค้าโอท๊อบใด้  หวยยังเอามาใว้บนดินใด้  แล้วปืนละครับ   ปีหนึ่งมีการผลิดปืนล่าสัตว์ ชนิดต่างๆ มากกว่า แสนกระบอกทั่วไทย      มันจะเป็นการง่ายกว่ามั้ยในการที่จะควบคุม    โดยการที่ทำให้มันถูกกฎหมาย   สนับสนุนส่งออก คงจะเวิร์คนะครับ  ส่วนประสิทธิภาพ+ความปลอดภัย  ค่อนข้องแน่นอนครับ  แหะๆๆ เคยยิงมาแล้วครับ  หากจัดให้มีมาตราฐานอีกนิดล่ะ   เฉียบ Grin Grin Grin Grin
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 02:53:14 PM »

.......... Grin..เห็นตั้งกระทู่เลยเอาแบบ..made in thailand  มาให้ชมกันครับ รูปผมเอามาจากนิตยสารชีวิตกลางแจ้ง นะครับ

คู่นี้ไทยประดิษฐ์ทั้งคู่ครับ

อีกด้านเป็นไงสวยไหมละ

เครื่องมือที่พร้อมแบกหนีถ้าเจ้าหน้าที่มากวน

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 02:57:55 PM »

........ Grin..ตัวอักษรที่แกะว่าโคนล์.45  แต่ดันมีหลังสะพานแบบลาม่า ซะนี้พี่ไทย

เทียบกับต้นตำหรับของแท้ ตัวสีขาวครับ

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 03:02:10 PM »

Grin  ....ลูกซองสั้นหักลำ ทรง 1911.. Grin

ลำกล้องของ .45 ครับ

อีกด้านครับ  ไม่อยากจะเชื่อว่าแอบทำกันในป่า.. Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 03:05:33 PM »

.......... Grin..นี้ก็อีกครับ ของไทยทั้งคู่  .... Grin

naichoie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 04:27:21 PM »

...หุหุ...นึกว่าเป็นของพี่นินจาเอง...ที่แท้ปืนของเฮียเพี้ยน...นี่เอง
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 06:12:11 PM »

ฝีมือคนไทยไม่ด้อยไปกว่าชาติไหน ๆ ในโลกนี้  หากแต่ขาดการส่งเสริมอย่างจริง ๆ จัง ๆ ในทุก ๆ ด้านเท่านั้นเอง  รัฐบาลส่วนใหญ่จะส่งเสริมเฉพาะอาชีพบางอาชีพเท่านั้น  ไม่ได้ส่งเสริมทุกอาชีพ ทั้ง ๆ ที่อาชีพนั้นเป็นอาชีพที่สุจริตและอาชีพนั้นถูกถ่ายทอดมาจากบรรพบุรุษ จากพ่อสู่ลูก จากลูกสู่หลาน จากหลานสู่เหลน ไปเรื่อย ๆ บางอาชีพก็ค่อย ๆ หายไปจากบ้านเมืองเรา หรือไม่ก็หาคนทำยาก  เพราะคนรุ่นใหม่คิดเสมอว่าทำไปแล้วไม่ได้รับการตอบแทนเท่าที่ควรเลยหันไปประกอบอาชีพอื่น ๆ ที่มีรายได้ดีกว่าแทน ทำให้ฝีไม้ลายมือ ความรู้ ประสบการณ์ที่ถ่ายทอดมา ถูกทิ้งไป

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 06:31:19 PM »

ที่จริงแล้วฝีมือคนไทยนี้สุดยอดอยู่แล้วครับ เพียงแต่มีรัฐบาลที่งี่เง่ามองอาวุธปืนเป็นสิ่งเลวร้ายเป็นเหตุของอาชญากรรม ซึ่งจริงๆแล้วปืนเป็นเพียงเครื่องมือป้องกันชีวิตและทรัพย์สินหรืออุปกรณ์กีฬาเท่านั้นเอง.........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 06:34:19 PM »

ขอนำมาแสดงครับ มีทะเบียนนะครับ รมดำใหม่ ของตาผมครับ เบอร์ 20

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 06:35:53 PM »

ของเด็กเล่นยังมองเป็นเรื่องผิดเลยครับ Grin Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 06:43:52 PM »

เวลายิงมันถืบมากไหมครับ พี่ สีอำพัน   Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 06:51:13 PM »

เวลายิงมันถืบมากไหมครับ พี่ สีอำพัน   Grin

อย่าเรียกพี่เลยครับ ผมแค่ สามสิบต้นๆ  ลองไปห้านัดติดต่อกัน ง่ามมือบวมนิดๆ เขียวหน่อยๆ มีเลือดซิบด้วยครับ
แล้วก็เก็บอย่างเดี่ยว ลูกมันแพงครับ ลูกละ แปดสิบเชียว และหายากด้วยครับผม

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 10:33:23 PM »

ขอนำมาแสดงครับ มีทะเบียนนะครับ รมดำใหม่ ของตาผมครับ เบอร์ 20
Grinน่าสนใจจริง ๆ ครับเจ้าตัวนี้ว่าง ๆ น่าเอามายิงแล้วถ่ายรูปรายงานลงบอร์ดนะครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 11:07:10 PM »

จริงๆ ครับ คนไทยเรามีฝีมือด้านงานช่างอย่างมาก แค่ปืนซึ่งมีกลไกง่ายๆแค่นี้ เราสามารถทำเองได้สบายอยู่แล้ว ไม่เห็นต้องง้อปืนต่างชาติเลย คนฟิลิปปินนส์ยังทำได้เลย

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 11:20:24 PM »

Smiley ก็น่าจะยอมให้ผลิตกันให้ถูกต้องตามกฏหมายนะคับ...

ปีๆนึงเสียเงินออกนอกประเทศไม่รู้กี่สิบกี่ร้อยล้านบาทเป็นค่าปืน...  Undecided
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์