เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:19:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกแบลงค์  (อ่าน 5705 ครั้ง)
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 02:58:34 AM »

กราบขอบพระคุณสำหรับ ข้อชี้แนะและคำวิจารย์ครับ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 09:06:59 AM »

คนตอบกระทู้นี้ เป็น 1 ในจอมซนประจำเว็บสะด้วยสิ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 10:15:38 AM »

คนตอบกระทู้นี้ เป็น 1 ในจอมซนประจำเว็บสะด้วยสิ Grin

ประทานโทษครับ  คนนั้นเป็นใครหรือครับ Grin Grin (หวังว่าคงไม่ใช่ผมนะ)

ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 05:44:29 PM »

ลูกจริง ผมมีความรู้สึกว่าเอาหัวกระสุนออกง่ายกว่า ลูกซ้อม ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2009, 08:58:39 AM โดย FORD-TECH-CHI-CHI » บันทึกการเข้า
GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 11:19:51 PM »

ประทานโทษครับ  คนนั้นเป็นใครหรือครับ Grin Grin (หวังว่าคงไม่ใช่ผมนะ)

ประทานโทษนะครับ  ผมคิดว่าคงเป็นพี่และครับ คิก คิก

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 01:28:53 AM »

ลูกจริง ผมมีความรู้สึกว่าเอาหัวกระสุนออกง่ายกว่า ลูกซ่อม ครับ
รูปที่ 1 กระสุนไม่มีหัวไม่ได้หยอนเทียนไขยิงไปก็ดังแต่แก๊ปผงดินปืนไม่เกิดการเผาไหม้
รูปที่ 2 และ รูปที่ 3 ที่มีน้ำตาลเทียนหยอดอยู่ ยิงไปก็แค่มีเสียงเล็กน้อยไม่ดังมาก กระสุนที่ยิงเบาจนไม่มีแรงที่จะสไลน์ถอยหลังกลับต้องกระชากออกเอง ส่วนเรื่องทำความสะอาดไม่ยากเลยก็ทำความสะอาดเหมือนที่เคยทำทั่วๆไป
รูปที่ 4 ยิงออกได้ตามปกติ เเล้วดินปืนที่ใส่เข้าไปในหัวของกระสุนเมื่อกระทบเป้าก็ไม่เกิดการระเบิดเพราะเป็นแค่ดินปืน ถ้าอยากให้ระเบิดต้องใส่แก๊ปแทน
อันนี้จากประสบการณ์เคยลองทำมาหมดเเล้วครับไม่ค่อยเวิร์คเลยถ้าจะเน้นแต่เสียง

ถ้าอยากให้ยิงเเล้วมีเสียงดังใช้วิธีการถอดหัวกระสุนออก แทนที่จะใช้น้ำตาลเทียนก็ใช้กระดาษชิดชู่อุดเข้าไปเเทนเเล้วใช้กาวตราช้างหยอดลงไป 12 หยดให้ทั่วระวังอย่างนึงเมื่อกาวตราช้างโดนกระดาษชุดชู่มันจะร้อนมากแต่ก็ไม่ถึงกับทำให้ระเบิดติดไฟ รอจนกาวแห้งสนิททิ้งไว้อย่างน้อย 1 วัน เมื่อนำไปยิงก็เสียงดังดีแต่กลไกของปืนก็ยังคงทำงานไม่สมบูรณ์ คือต้องกระชากปลอกกระสุนออกเหมือนเดิม
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 02:10:44 AM »

รูปที่4 ไม่เหมือนกับสามลูกข้างบนเลยครับ เพราะไม่ได้เอาหัวกระสุนออก แต่มีการดัดแปลงตรงหัวกระสุนได้มีการเจาะรูเล็กๆ ที่หัวกระสุน(โดยไม่เจาะทะลุถึงดินปืน) และนำผงดินดำ(ดินปืนของกระสุนลูกอื่น)ใส่เข้าไปพอประมาณ และหยอดน้ำตาเทียนปิดปากรูและถูให้เรียบ

ซน จริงๆ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2009, 02:14:49 AM โดย at75 » บันทึกการเข้า
นายหัว
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 09:29:45 AM »

รูปที่4 ไม่เหมือนกับสามลูกข้างบนเลยครับ เพราะไม่ได้เอาหัวกระสุนออก แต่มีการดัดแปลงตรงหัวกระสุนได้มีการเจาะรูเล็กๆ ที่หัวกระสุน(โดยไม่เจาะทะลุถึงดินปืน) และนำผงดินดำ(ดินปืนของกระสุนลูกอื่น)ใส่เข้าไปพอประมาณ และหยอดน้ำตาเทียนปิดปากรูและถูให้เรียบ

ประเด็นนี้ ขอบอกว่าไม่ปลอดภัยมากๆนะครับ อาจละเบิดได้ครับ ทำไม่ถอกหัวออกมาเจาะข้างนอกล่ะครับ
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 09:49:42 AM »

เอาน้ำตาเทียนหยอด พอยิงออกไปน้ำตาเทียนละลายน่าจะไปเกาะลำกล้อง ผสมกับคราบขเม่าดินปืน  คงทำความสะอาดลำบากกว่าเดิม
ผมเคยได้กระสุนลูกซอง ขนาด410ผลิตเองที่นราธิวาส  ใช้ซิลิโคนอุดแทนการจีบปลอกแต่เสียดายไม่ได้ลองยิงดูว่าซิลิโคนจะเกาะลำก้องหรือเปล่า

ไม่เกาะครับพี่  ปืน+กระสุน  ทร.ทำ  ให้ชรบ.  อรม.  ยืมใช้  มีหนังสือรับรองเรียบร้อย  ผมมีทั้งปืน+ลูกครับ 

เสียดายไม่มีรูป  วันหลังจะลงรูปให้ดู

ยิงดี+ความแม่นพอใช้

มีกระสุนสองขนาด  ปลอกยาว  ของผมข้างใน  7  เม็ด  ปลอกสั้น  2  เม็ด
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 11:23:47 AM »

ประเด็นนี้ ขอบอกว่าไม่ปลอดภัยมากๆนะครับ อาจละเบิดได้ครับ ทำไม่ถอกหัวออกมาเจาะข้างนอกล่ะครับ

ไม่ระเบิดครับ การเจาะไม่สร้างความร้อนจนทำให้ดินส่งเกิดระเบิดนี่ครับ

white63
เราเบิก บานใจ เมื่ออยู่ เคียงกัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 11:02:07 AM »

[/quote ทำไม่ถอกหัวออกมาเจาะข้างนอกล่ะครับ
[/quote] Grin Grin Grin

BLUE ZONE 63  เก็บอดออมทำงานไม่รั้งรอ พ่อก็ไม่รวยสักที กีฬาเล่น เป็นแต่ไม่ดี กล้ามฉันไม่ค่อยมี
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 01:57:40 PM »

ประเด็นนี้ ขอบอกว่าไม่ปลอดภัยมากๆนะครับ อาจละเบิดได้ครับ ทำไม่
อ้างถึง
ถอก
หัวออกมาเจาะข้างนอกล่ะครับ คิก คิก คิก คิก

กราบขอพระคุณทุกท่านสำหรับความคิดเห็นครับ แล้วผมจะพยายามซนน้อยกว่านี้ครับ ที่ทำไปเพราะชอบลองครับ ไหว้
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 04:24:22 PM »

กระสุนแบบที่ ๔ ....

ดินควันน้อย ลุกไหม้ ... ไม่ระเบิดครับ ในกระสุนปืนส่วนที่ระเบิดคือแก็ป (ไพรเมอร์) ..... ถ้ายิงเข้าเป้า แล้วดินปืนที่หัวลุกไหม้ได้ ก็คงทำให้แผลไหม้ขึ้นเล็กน้อย  คิก คิก

ถ้าเปลี่ยนเป็นแก็ปแทน .... และให้ยิงชนเป้าแล้วแก็ประเบิดด้วย คงต้องดูทิศทางการระเบิด

ถ้าแก็ปหันถ้วยมาทางหัวกระสุน คงช่วยต้านแรง ทำให้หัวกระสุนมีอานุภาพเบาลง

ถ้าหันไปทางเป้า ก็เหมือนกรุยทางเข้าเป้า "นิ๊ดเดียว" ..... ซึ่งตามปกติ ใช้พลังงานกับหัวตัน ๆ น่าจะแทรกได้ดีกว่า

นี่ยังไม่ได้คิดว่าจะทำอย่างไรให้หัวมันระเบิดได้แน่ ๆ ครับ  ขำก๊าก

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์