เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 11:32:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากบ่นและวิงวอนทุกๆท่าน  (อ่าน 3382 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 10:49:48 AM »

ผมว่าเวลาซื้อปืนทุกครั้ง ขอใบกำกับภาษี  7 % ให้ทางร้านออกให้ราคาตามที่ซื้อจริง น่าจะลดราคาลงได้บ้าง เพราะหลวงจะได้รับกำไรคืน
ปลายปี 30 % ถ้าร้านบวกมากกำไรมาก ก็คืนเป็นภาษีเหมือนเราได้ช่วยรัฐอีกทาง
ปล.ขออภัยถ้าอาวุธปืนได้รับการยกเว้นเรื่องภาษีVAT 7 %แต่เท่าที่รู้vat ยกเว้นเฉพาะอาหารใช่หรือเปล่า

น่าคิดครับพี่ แต่การซื้อปืนที่ร้านยังคงมีที่..ต้องจองต้องแย่งกันซื้ออยู่เลยครับ Cheesy

ตี4,ตี5 ยังมีคนไปยืนรอคิวที่หน้าร้านเพื่อไปจองปืน.....ปลายทางเรายังต้องง้อร้านปืนอยู่ครับ เศร้า

แต่ถ้าแก้ไขให้ร้านปืนง้อเราได้เมื่อไหร่ เยี่ยม

ราคาปืนถูกลงแน่นอน

แต่จะต้องทำอย่างไรนั้น ผมตอบไม่ได้

ส่วนผมตอนนี้ผมหยุดซื้อปืนแล้วครับ Cool

เพราะ 1. ปืนแพง 2. ยังไม่มีเงินครับ  Grin

ด้วยความเคารพครับ

pranyai
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 10:57:44 AM »

ยกเลิกโควต้าปืน รัฐบาลก็กลัวว่าประชาชนจะมีปืนเยอะ ผมว่าแก้ได้ด้วยการ มีใบตรวจสุขภาพจิต กับใบผ่านการอบรมใช้อาวุธ มาเพิ่มเติมก็ได้ครับ
เห็นที่เป็นคดีๆกันก็ ปืนเถื่อนไว้ยิงคนอื่น ปืนมีทะเบียนไว้ยิงตัวตาย ดังนั้นปืนมีมากก็คงไม่เป็นไรแต่กลั่นกรองให้อยู่ในมือของคนดีมีสติก็พอครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 11:17:08 AM »

5 5 ....  หัวเราะร่าน้ำตาริน เดิมเสียแค่ค่ารับรองความประพฤติ ต่อไปต้องเสียค่ารับรองสุขภาพจิต ค่ารับรองว่าใช้ปืนเป็นด้วย  งอน
เห็นแต่ซื้อปืนมายิงชู้ ยิงตัวตาย นี่คุ้นๆว่าชอบพูดกันมาก...จะบอกว่าอยากยิงท่านก่อน ... ก็ก้าวร้าวไป..ไม่ดี..เดี๋ยวไม่ออกป.3   คิก คิก

ผมก็ฝันบ่อยๆ... แต่ตื่นมาพบว่า....

คนดูกฎหมาย เป็นผู้ค้าปืนรายใหญ่ ......... ปืนสวัสดิการ
ร้านค้าก็สมประโยชน์กัน ขายน้อยก็ใช้ทุนน้อย งานก็น้อย แต่ได้กำไรมาก
ส่งVATไม่ตรง เอาเข้ากระเป๋า แถมทำบัญชีรายรับต่ำ โกงภาษีได้อีกรอบ
แว่นที่ใส่แล้วเบรอๆ ก็ยิ่งราคาดี ไว้ซื้อแจกเวลาตรวจร้านตรวจบัญชี
แน่จริงต้องออกระเบียบให้แนบใบเสร็จฯเวลาขอออกป.4

พูดมากไม่ดี เข้าทำนอง หมูจะหาม........ Cool

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 11:26:06 AM »

หลงรัก
ครับ
ปืนแพง ร้านค้าส่งรายการเสียภาษีถูกต้องมั้ย
สรรพกร จ๋า อย่ามัวไปนั่งนับชามก๋วยเตี๋ยว นะจ๊ะ
เข้ามาอ่านพอแล้วไปทำ มีกรรมร่วมนะครับ........เดี๋ยวว่าไม่บอก เวรกรรมมีจริงนะ
 ตกใจ

สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 11:30:17 AM »

5 5 ....  หัวเราะร่าน้ำตาริน เดิมเสียแค่ค่ารับรองความประพฤติ ต่อไปต้องเสียค่ารับรองสุขภาพจิต ค่ารับรองว่าใช้ปืนเป็นด้วย  งอน
เห็นแต่ซื้อปืนมายิงชู้ ยิงตัวตาย นี่คุ้นๆว่าชอบพูดกันมาก...จะบอกว่าอยากยิงท่านก่อน ... ก็ก้าวร้าวไป..ไม่ดี..เดี๋ยวไม่ออกป.3   คิก คิก

ผมก็ฝันบ่อยๆ... แต่ตื่นมาพบว่า....

คนดูกฎหมาย เป็นผู้ค้าปืนรายใหญ่ ......... ปืนสวัสดิการ
ร้านค้าก็สมประโยชน์กัน ขายน้อยก็ใช้ทุนน้อย งานก็น้อย แต่ได้กำไรมาก
ส่งVATไม่ตรง เอาเข้ากระเป๋า แถมทำบัญชีรายรับต่ำ โกงภาษีได้อีกรอบ
แว่นที่ใส่แล้วเบรอๆ ก็ยิ่งราคาดี ไว้ซื้อแจกเวลาตรวจร้านตรวจบัญชี
แน่จริงต้องออกระเบียบให้แนบใบเสร็จฯเวลาขอออกป.4

พูดมากไม่ดี เข้าทำนอง หมูจะหาม........ Cool

ครับ
งานนี้ไปเป็นเพื่อนกันแบกแผ่นดิน เมื่อทิ้งร่างกายไว้
น่าสงสารจัง
น่าจะไปหาข่าวสารของดร. สนอง วรอุไร อ่านบ้าง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 11:39:00 AM »

น้ำลายหก

ครับ

คนโกงชาติทุกรูปแบบ  ตายไปเมื่อไหร่  ได้ไปแบกแผ่นดิน

น่าสงสารจัง

เวรแท้ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

น้ำลายหก

nirin
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 01:21:14 PM »

เห็นด้วยบางส่วนกับท่าน จขกท.ครับ...

อันที่จริงพี่สมชาย(ฮา) เคยชักชวนเพื่อนๆในเวปนี้ไว้หลายปีแล้ว...

ให้หยุดซื้อปืนกันไว้ซักระยะก่อน...

ผมเองไม่เก่งขนาดพี่สมชาย...

ผมเลือกที่จะเลือกซื้อเฉพาะปืนที่ราคาไม่แพงเกินควรมากนัก...

และซื้อเฉพาะที่อยากได้จริงๆ ไม่ซื้อตามกระแส (ขออภัย... อาทิ GSG , glock ฯลฯ)

รวมถึงตั้งเป้าไว้ตั้งแต่ต้นปีว่ามีงบเท่าไร จะซื้อปืนกี่กระบอก ขนาดเท่าไร แบบไหนบ้าง...Cheesy

ขอบคุณ อ.หมอรุต ที่ยังจำได้ครับ...
แต่นายสมชายไม่เก่ง เพียงแต่ตังค์ไม่มีต่างหากครับ... เย้...

เฮ้อ ผมก็มาชมทุกวันครับ...... เว็บแห่งนี้ ฝันไว้ตั้งแต่ปีที่แล้วว่าจะซื้อ .38 สัก 1 กระบอก วางแผนไว้อย่างดิบดีว่าป.3 จะออกตอนไหนบ้างแล้วจะมีเวลาเท่าไหร่หาปืน แต่มาตอนนี้เจอราคาเกินตัวไปแล้ว......... ขอ เย้... อีกเสียงครับว่าเงินไม่พอจริง ๆ
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 08:45:32 AM »

ราคาปืนช่วงกำหนดโควต้าใหม่ๆก็พอรับได้ครับ จาก 4 หมื่นเป็น 5-6 หมื่น แต่ตอนนี้ไม่กี่ปีขึ้นเป็น 50 % เกินความเป็นจริง
เห็นใจประชาชนทุกคนครับ ใครๆก็ต้องการความปลอดภัยในชีวิตของตนเองและครอบครัว
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 09:21:28 AM »

ผมเองเห็นด้วยกับ เจ้าของกระทู้ จริงๆ แล้วตัวผมเองมีปืนก็เพราะ หลงไหลในเสน่ห์ของปืน ความสวยงามของปืน และผลพลอยได้คือ ความอุ่นใจเมื่อมีปืนไว้ ป้องกันตัวและทรัพย์สิน  ปัญหาหลักๆ ของผมคือการที่ผมหลงไหลในเสน่ห์ของปืนที่ยากเกินจะบรรยาย ทำให้ผมต้องการปืนในรูปแบบต่างๆ มากขึ้น(ตั้งเป้าไว้ปีละ 1 กระบอก ราคาที่ทำ mop. ในใจไว้ตอนนั้น ไม่เกินกระบอกละ 65-70 k. ) แต่มันตรงข้ามกับทรัพย์ ที่มีปริมาณไม่เพียงพอ และสวนทางกับราคาปืนที่เพิ่มขึ้นแบบไม่ลืมหูลืมตา ตัวอย่างง่ายๆ เมื่อปี 50 ผมซื้อ cz452 กระบอกละ 20 k ตอนนี้มีคนขอซื้อต่อให้ราคา 26 k.  มันเกิดอะไรขึ้นครับ  สาเหตุก็ปืนรุ่นเดียวกันที่หน้าร้านวังฯ ปาไป 30 k. ครับ ถ้าผมเป็นอีกแรงที่ช่วยทุกๆ ท่านได้ผมจะช่วยเต็มที่ครับ  อึดอัดเหมือนกันครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 09:32:12 AM »

ผมว่าแก้ไม่ถูกจุดหรอกครับ... วิธีทำให้ปืนราคาถูกมีนิดเดียว... ปลดล็อคระบบโควต้าซะ... รับรองปืนถูกลงมาแน่... บางรุ่นอาจจะเกินครึ่ง...

ชอบมากเลยครับ Grin Grin Grin รับรองปืนเราอาจจะราคาแพงกว่าอเมริกานิดเดียว แถมมีหลากหลายให้เล่นอีกด้วย แจ่มเลย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
GunGold
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 03:04:22 PM »

ฟังคำระบายก็เห็นใจนะครับ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้จริงๆครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 03:16:15 PM »

กลัวตรงนี้จริงๆครับ    พวกเค้าทั้งนั้น  ไหว้

* *  ตอนนี้ปืนมีใบราคาขึ้น  ไอ้พวกขายเถื่อนแถวบ้านผมมันขึ้นตามซะงั้น    บู่   อิงราคากันน่าดู

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
mine.utd
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 04:20:52 PM »

เรื่องอะไรที่รัฐบาลมันจะทำ กินกันเป็นทอดๆๆ อยู่ดีๆจะให้ผลกำไรมันหายไปเรอะ เคยเห็นซักชุดมั้ยที่มันมามองตรงนี้ พวกที่ขายก็เป็นระบบผูกขาดทั้งสิ้น มันไม่ต้องมีคู่แข่งที่เพิ่มขึ้น สามารถกำหนดราคาตลาดได้เอง

จะบอกให้คนโน้น คนนี้หยุดซื้อ ยากกกกกแต่ละคนที่เค้าอยากได้ เค้าก็ซื้อของมันอยู่แล้ว (ในเวปนี้แต่ละคนก็มีเกิน 1 กระบอกแทบทุกคน) มันจะมีซักกี่คนที่จะสนใจคนอื่น คนไทยเอาตัวรอด สนแต่ตัวเอง ผลประโยชน์ของตัวเองทั้งนั้น  ทำให้เป็นเรื่องเป็นราวสิ แต่จะมีใครกล้า มีแต่ออกความคิดเห็น แต่ไม่ลงมือ

อ้างถึง
...บ่นแค่ในเว็บคงไม่เกิดผลอะไร..
...ร่วมด้วยช่วยกันบ่น(ร้องเรียน)และให้ข้อมูลไปที่ ...
...โทร.1111 กันไหมครับ..
...มี จนท.รับข้อมูลและแจ้งว่าจะส่งข้อมูลไปให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องให้ และสามารถโทรติดตามผลได้ภายใน 30 วัน..

อย่างนี้เห็นด้วย พร้อมด้วย เอาด้วยครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Gun_drums
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

นสิยา โลกวฑฺฒโน ==> ไม่ควรเป็นคนรกโลก

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 04:40:20 PM »

ในฐานะผู้บริโภคต้องการสินค้าที่ ราคายุติธรรม เศร้า  ถ้ามีหนทางไหนที่พอช่วยได้ก็จะช่วยอีก 1 เสียงครับ ( เผื่อมีลงนามยื่นแก้ไขอะไรซักอย่าง) ไหว้

นสิยา โลก วทฺฒโน ==> ไม่ควรเป็นคนรกโลก
aero2502
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 04:44:10 PM »

คนฆ่ากันเหตุไม่ได้เกิดที่ปืน แต่เกิดจากการดื่มน้ำที่มีแอลกอฮอ ปืนปลายเหตุ งดเหล้า มีปืน ขายปืนถูก ยังดีกว่าครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์