เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 09:28:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากบ่นและวิงวอนทุกๆท่าน  (อ่าน 3352 ครั้ง)
GFORCE
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 05:17:51 PM »

ถ้าปืนราคาถูกใครๆก็มีได้จะยิ่งอันตรายนะครับ คนที่อยากมีปืนไม่ใช่จะคนดีกันทุกคน บางคนซื้อมาถูกๆเวลาขายก็ขายถูกๆ คนที่จะนำไปประกอบอาชญากรรมก็หาปืนง่าย  ปืนอาจถูกขายหลายทอดโดยไม่มีการเปลียนแปลงทางทะเบียนใช้แล้วทิ้งไม่เสียดาย(เพราะมันถูกและหาง่าย) ด้วยความเคารพ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 06:07:43 PM »

ถ้าปืนราคาถูกใครๆก็มีได้จะยิ่งอันตรายนะครับ คนที่อยากมีปืนไม่ใช่จะคนดีกันทุกคน บางคนซื้อมาถูกๆเวลาขายก็ขายถูกๆ คนที่จะนำไปประกอบอาชญากรรมก็หาปืนง่าย  ปืนอาจถูกขายหลายทอดโดยไม่มีการเปลียนแปลงทางทะเบียนใช้แล้วทิ้งไม่เสียดาย(เพราะมันถูกและหาง่าย) ด้วยความเคารพ

สมัยก่อนราคาปืนก็ถูกนะครับ  ขออนุญาตก็ไม่ยุ่งยาก   แล้วสถิติอาชญกรรม  เมื่อเที่ยบกะปัจจุบันมันก็ต่างกัน 
จะเอามาตรฐาน คนไม่ดี มาจำกัดสิทธิคนดี   คงไม่เหมาะหรอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2009, 10:20:18 PM โดย โทน73 » บันทึกการเข้า

....ตามล่า...อีตอแหล
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 06:24:01 PM »

คนดูกฎหมาย เป็นผู้ค้าปืนรายใหญ่ ......... ปืนสวัสดิการ
ร้านค้าก็สมประโยชน์กัน ขายน้อยก็ใช้ทุนน้อย งานก็น้อย แต่ได้กำไรมาก

กลัวตรงนี้จริงๆครับ    พวกเค้าทั้งนั้น  ไหว้

* *  ตอนนี้ปืนมีใบราคาขึ้น  ไอ้พวกขายเถื่อนแถวบ้านผมมันขึ้นตามซะงั้น    บู่   อิงราคากันน่าดู

************************   ยาก มาก  ครับ   *************************************

MANOK
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 08:59:31 PM »

อ้างถึง
ผมว่าเวลาซื้อปืนทุกครั้ง ขอใบกำกับภาษี  7 % ให้ทางร้านออกให้ราคาตามที่ซื้อจริง น่าจะลดราคาลงได้บ้าง เพราะหลวงจะได้รับกำไรคืน
ปลายปี 30 % ถ้าร้านบวกมากกำไรมาก ก็คืนเป็นภาษีเหมือนเราได้ช่วยรัฐอีกทาง
ปล.ขออภัยถ้าอาวุธปืนได้รับการยกเว้นเรื่องภาษีVAT 7 %แต่เท่าที่รู้vat ยกเว้นเฉพาะอาหารใช่หรือเปล่า

ตอนผมซื้อปืนครั้งแรก ตอนจ่ายเงินผมถามหาใบเสร็จกำกับภาษี ทางร้านบอกว่า ถ้าจะเอาใบเสร็จ ต้องเพิ่มเงินอีก 7 k ผมเลยอึ้งพูดไม่ออก (คิดในใจไม่เอาก็

ได้ไม่รู้จะเอาไปทำอะไร เพิ่มอีกตั้ง 7k ) ทางร้านชี้แจงว่า นี่เป็นการซื้อขายกันภายในไม่ต้องใช้ใบเสร็จ อยากถามพี่ๆว่า ตอนซื้อปืนได้รับใบเสร็จกันหรือเปล่า

ครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์