เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:25:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำหนักรีคอยสปริง 1911 ลำกล้องสั้น  (อ่าน 5160 ครั้ง)
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 01:58:13 AM »

คือปืน armscor 3.5 นิ้ว มีปัญหาในการยิงนัดสุดท้ายครับ คือจะขัดนัดสุดท้ายก่อนหมดแม๊ก เป็นแทบทุกครั้งที่ยิงครับ
  อาการเหมือนหยอดลูกใส่ทางช่องคลายปลอก ทำให้ขอรั้งปลอกไม่เกี่ยวกับจานท้ายกระสุน
  ผมจึงอยากลองเปลี่ยนสปริงดูครับ เพื่อจะหาย จึงขอถามว่า

1. น้ำหนักของสปริงรีคอย สำหรับ 1911 ควรเปลี่ยนให้แข็งขึ้น หรืออ่อนลงครับ
 2. ผมควรเปลี่ยนมาใช้กี่ปอน์ด ดีครับ ( ของเดิมที่ใช้อยู่ก็ติดมากับปืนครับ ) 

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 07:29:34 AM »

1911 ลำกล้อง 3.5 นิ้ว ค่าK สปริงอยู่ที่ 22 ปอนด์ครับ ............ถ้ายิงกระสุนซ้อม 200 เกรนแล้วติดบ่อยลองเปลี่ยนเป็น 20 ปอนด์ดูครับ อย่าต่ำไปกว่านี้............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 07:42:49 AM »

ของผมก็ติดตอนนี้เลยซื้อของใหม่มาเปลี่ยนเป็นของวูฟ 22 ปอนด์

ข้างซองระบุว่าสำหรับอ๊อฟฟิตเซ่อร์ 1991  ห้ามใช้ช๊อคบัฟเฟ่อร์

เข้าใจว่าสปริงที่มาจะไม่ค่อยดี(ความเห็นส่วนตัว)

วันเสาร์จะไปลองผลเป็นอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 09:29:51 AM »

ขอบคุณครับท่านมะขิ่น และ ท่านหลวงริน ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 09:39:27 AM »

หลงรัก
ครับ
ไม่ทราบว่ายิงลูกจริงติดมั้ย
 หลงรัก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 09:48:56 AM »

หลงรัก
ครับ
ไม่ทราบว่ายิงลูกจริงติดมั้ย
 หลงรัก

ลูกจริงมักไม่ค่อยติดครับ แต่ถ้าลูกซ่อมจะติดแทบทุกแม๊กเลยครับ

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 10:34:32 AM »

ให้ปรับที่สปริงนกให้รับกันด้วยกันครับ  แล้วจะทำให้ปืนใช้กระสุนได้ทุกแบบ
ตัวอย่างเช่นเมาเซอร์ C96  จะใช้สปริงนกแข็ง และปรับตำแหน่งให้นกปืนรับต้านการถอยของลูกเลื่อนอย่างเต็มที่   แต่รีคอยล์สปริงอ่อนมาก  พอ ๆ กับสปริงปากกาลูกลื่น   เอาแค่พอดันกระสุนเข้ารังเพลิงได้เท่านั้นเอง
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 12:08:13 PM »

ของผมก็ติดตอนนี้เลยซื้อของใหม่มาเปลี่ยนเป็นของวูฟ 22 ปอนด์

ข้างซองระบุว่าสำหรับอ๊อฟฟิตเซ่อร์ 1991  ห้ามใช้ช๊อคบัฟเฟ่อร์

เข้าใจว่าสปริงที่มาจะไม่ค่อยดี(ความเห็นส่วนตัว)

วันเสาร์จะไปลองผลเป็นอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ Cheesy

อย่าลองใส่  บัฟเฟอร์  ครับ  ผมลองใส่ค้างไว้   จู่ๆสปริงเสื่อมสภาพเลยครับ  อ่อนยวบลงไปเหมือนสปริงปากกาลูกลื่นเลย  ไม่แน่ใจเหมือนกันว่า เพราะใส่ปั๊พเฟอร์ หรือเป็นเพราะอายุการใช้งานหรือเปล่า   ยิงไป 2200 -2400  นัดแล้ว   

....ตามล่า...อีตอแหล
param - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 12:29:46 PM »

อย่าลองใส่  บัฟเฟอร์  ครับ  ผมลองใส่ค้างไว้   จู่ๆสปริงเสื่อมสภาพเลยครับ  อ่อนยวบลงไปเหมือนสปริงปากกาลูกลื่นเลย  ไม่แน่ใจเหมือนกันว่า เพราะใส่ปั๊พเฟอร์ หรือเป็นเพราะอายุการใช้งานหรือเปล่า   ยิงไป 2200 -2400  นัดแล้ว  

อายุการใช้งานของสปริงออฟฟิศเซอร์ ถ้าเป็นของวิลสันจะระบุไว้แค่ 1000 นัดเองครับ
ของวูลฟ์ก็ไม่น่าต่างกันมากนัก
ผมเลยหนีไปใช้สปริง 2 ชิ้นสไตล์คาร์หรือคิมเบอร์ครับใช้ลืมแต่ยิงไม่มากเท่าคุณโทน
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 12:33:15 PM »

ขอบคุณครับ  ผมก็จำได้ลางๆว่า วิลสันแนะนำประมาณพันกว่าๆนี้แหละ   ผมใช้วูฟ  24 ปอนด์ 

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 02:44:40 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ  ไหว้

หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 10:25:20 AM »

ขออนุญาตครับ  ของผม Para P-13 ความยาวกำล้อง ๔.๒๕ นิ้ว  ถ้ายิงลูกแรง ๆ ควรใส่สปริงซักกี่ ปอนด์ดีครับ

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 10:28:54 AM »

ขออนุญาตครับ  ของผม Para P-13  ถ้ายิงลูกแรง ๆ ควรใส่ซักกี่ปอนด์ดีครับ

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 01:54:33 PM »

ขออนุญาตครับ  ของผม Para P-13  ถ้ายิงลูกแรง ๆ ควรใส่ซักกี่ปอนด์ดีครับ

สปริงนกสับถูกตัดมาหรือถูกเปลี่ยน มาหรือยังครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 03:45:17 PM »

1911 ลำกล้อง 3.5 นิ้ว ค่าK สปริงอยู่ที่ 22 ปอนด์ครับ ............ถ้ายิงกระสุนซ้อม 200 เกรนแล้วติดบ่อยลองเปลี่ยนเป็น 20 ปอนด์ดูครับ อย่าต่ำไปกว่านี้............

ผมซื้อมาเปลี่ยนแล้วครับ ของวูฟ 22 ปอนด์ อาการหายไปเลยครับ ปกติก่อนเปลี่ยนต้องติดแม๊กเว้นแม๊ก วันนี้ลองยิง

ลูกซ้อม 1 กล่อง ติดแค่ 1 ครั้ง และไม่ติดกับลูกจริงเลยครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ   ไหว้

หน้า: [1] 2
  พิมพ์