เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:33:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำหนักรีคอยสปริง 1911 ลำกล้องสั้น  (อ่าน 5159 ครั้ง)
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 05:38:56 PM »

1911 ลำกล้อง 3.5 นิ้ว ค่าK สปริงอยู่ที่ 22 ปอนด์ครับ ............ถ้ายิงกระสุนซ้อม 200 เกรนแล้วติดบ่อยลองเปลี่ยนเป็น 20 ปอนด์ดูครับ อย่าต่ำไปกว่านี้............

ผมซื้อมาเปลี่ยนแล้วครับ ของวูฟ 22 ปอนด์ อาการหายไปเลยครับ ปกติก่อนเปลี่ยนต้องติดแม๊กเว้นแม๊ก วันนี้ลองยิง

ลูกซ้อม 1 กล่อง ติดแค่ 1 ครั้ง และไม่ติดกับลูกจริงเลยครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ   ไหว้

ขอถามเล็กน้อยครับ สปริงวูลฟ์ นี่ ใส่กับไกด์รอด ยาวของ อาร์มสกอร์ ได้ด้วยเหรอครับ  แล้วสปริงพี่ซื้อร้านไหนครับ  ผมเองเคยซื้อมาใช้ แต่มันใส่ กับไกด์รอดยาว ของวิลสันม่ได้ครับ เลย งง ว่าของพี่ใช่ได้ ยังไง เผื่อ เป้นรุ่นใหม่ที่ร้านสั่งเข้ามาจะได้ไปซื้อบ้าง ครับ
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 11:14:21 AM »

ขออนุญาตครับ  ของผม Para P-13  ถ้ายิงลูกแรง ๆ ควรใส่ซักกี่ปอนด์ดีครับ

สปริงนกสับถูกตัดมาหรือถูกเปลี่ยน มาหรือยังครับ

ยังไม่ได้ตัดครับพี่ โทน

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 01:00:26 PM »

ให้ปรับที่สปริงนกให้รับกันด้วยกันครับ  แล้วจะทำให้ปืนใช้กระสุนได้ทุกแบบ
ตัวอย่างเช่นเมาเซอร์ C96  จะใช้สปริงนกแข็ง และปรับตำแหน่งให้นกปืนรับต้านการถอยของลูกเลื่อนอย่างเต็มที่   แต่รีคอยล์สปริงอ่อนมาก  พอ ๆ กับสปริงปากกาลูกลื่น   เอาแค่พอดันกระสุนเข้ารังเพลิงได้เท่านั้นเอง
ผมใช้ปริงขนาด 22 ปอนด์ของวูฟฟ์  ควรใช้สปริงนกสับกี่ปอนด็ดีครับ

ขอบคุณครับ
safety not compromise - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 56

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 01:04:12 PM »

ให้ปรับที่สปริงนกให้รับกันด้วยกันครับ  แล้วจะทำให้ปืนใช้กระสุนได้ทุกแบบ
ตัวอย่างเช่นเมาเซอร์ C96  จะใช้สปริงนกแข็ง และปรับตำแหน่งให้นกปืนรับต้านการถอยของลูกเลื่อนอย่างเต็มที่   แต่รีคอยล์สปริงอ่อนมาก  พอ ๆ กับสปริงปากกาลูกลื่น   เอาแค่พอดันกระสุนเข้ารังเพลิงได้เท่านั้นเอง
ผมใช้ปริงขนาด 22 ปอนด์ของวูฟฟ์  ควรใช้สปริงนกสับกี่ปอนด็ดีครับ

ขอบคุณครับ

ปัญหาเดียวกันขอพ่วงด้วยคนครับ
ผมใช้ 1911 ตัวเต็มเปลี่ยนสปริงเป็น 20 ปอนด์ของวูฟสปริงนกสับของผมควรกี่ปอนด์
ขอบคุณครับ

WE  DO  BAD  THINGS
TO  BAD  PEOPLE    Cool

สรรพสิ่ง  ทั้งหลายในโลก  ล้วนมีวาระของมันเอง
กุหลาบ  จะเบ่งบานแย้มกลีบก็เมื่อถึงวาระที่พร้อมแล้วเท่านั้น

ผู้รู้ย่อมเห็นเอง

UNSUNG HEROES

We  Support  Our Troops
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 08:59:34 PM »

เอ้า  ฮึบบบบบ..........รอท่านผู้การและผู้ที่รู้ครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2009, 09:36:54 AM โดย หลวงริน สุราพ่าย » บันทึกการเข้า
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 10:08:26 AM »

1911 ลำกล้อง 3.5 นิ้ว ค่าK สปริงอยู่ที่ 22 ปอนด์ครับ ............ถ้ายิงกระสุนซ้อม 200 เกรนแล้วติดบ่อยลองเปลี่ยนเป็น 20 ปอนด์ดูครับ อย่าต่ำไปกว่านี้............

ผมซื้อมาเปลี่ยนแล้วครับ ของวูฟ 22 ปอนด์ อาการหายไปเลยครับ ปกติก่อนเปลี่ยนต้องติดแม๊กเว้นแม๊ก วันนี้ลองยิง

ลูกซ้อม 1 กล่อง ติดแค่ 1 ครั้ง และไม่ติดกับลูกจริงเลยครับ

ขอถามเล็กน้อยครับ สปริงวูลฟ์ นี่ ใส่กับไกด์รอด ยาวของ อาร์มสกอร์ ได้ด้วยเหรอครับ  แล้วสปริงพี่ซื้อร้านไหนครับ  ผมเองเคยซื้อมาใช้ แต่มันใส่ กับไกด์รอดยาว ของวิลสันม่ได้ครับ เลย งง ว่าของพี่ใช่ได้ ยังไง เผื่อ เป้นรุ่นใหม่ที่ร้านสั่งเข้ามาจะได้ไปซื้อบ้าง ครับ

ซื้อมาจากที่นี้ครับ  http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=12063.150  ปกติมันใส่ไม่ได้ครับเพราะด้านหนึ่งของ

สปริงจะคอตและเล็กกว่าอีกด้านครับ ผมเลยใช้ไขควงงัดสปริงให้ใหญ่ขึ้น และตัดออกนิดหนึงที่ส่วนปลายครับ เพื่อให้เข้าไกด์รอดได้

เวลาใส่เอาด้านที่ตัดเข้าไกด์รอดก่อน เพราะว่าด้านที่ตัดจะไม่สมบูรณเท่าไร  ผมจึงเอาไว้ที่โคนไกด์รอดครับ

สปริงส่วนที่ไม่สมบูรณ์จากการตัด อาจไม่กลมสวยเหมือนใหม่ๆ 100 %  แต่ก็ทำงานได้ดีเพราะมีแกนไกด์รอด บังคับให้คงที่ครับ  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
PED KRUB
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 10:27:31 AM »

ขอบคุณครับ

ปัญหาเดียวกันขอพ่วงด้วยคนครับ
ผมใช้ 1911 ตัวเต็มเปลี่ยนสปริงเป็น 20 ปอนด์ของวูฟสปริงนกสับของผมควรกี่ปอนด์
ขอบคุณครับ

ตอบแบบงูๆปลาๆ 1911 ตัวเต็มค่าสปริงรีคอยล์จะอยู่ที่ 16.5ปอนด์เท่านั้นนี่ครับ ของผมใช้ 14 ปอนด์กับลูกซ้อม และสปริงนกสับใช้ 19ปอนด์ครับ ยิงดีไ่ม่มีขัด ตอนนี้อยากลองสปริงรีคอยล์ซัก 12 ปอนด์กับสปริงนกสับ ซัก23ปอนด์ดู ว่าเป็นไงบ้าง

ปล.1911 ตัวเต็ม government นะครับ

[URL=http://g.imageshack.us/g.php?h=292&i=tanfolo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 10:28:07 AM »

ขอบคุณครับ

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2009, 02:41:35 PM โดย ChoRo » บันทึกการเข้า

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 12:49:43 PM »

ซื้อมาจากที่นี้ครับ  http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=12063.150  ปกติมันใส่ไม่ได้ครับเพราะด้านหนึ่งของ

สปริงจะคอตและเล็กกว่าอีกด้านครับ ผมเลยใช้ไขควงงัดสปริงให้ใหญ่ขึ้น และตัดออกนิดหนึงที่ส่วนปลายครับ เพื่อให้เข้าไกด์รอดได้

เวลาใส่เอาด้านที่ตัดเข้าไกด์รอดก่อน เพราะว่าด้านที่ตัดจะไม่สมบูรณเท่าไร  ผมจึงเอาไว้ที่โคนไกด์รอดครับ

สปริงส่วนที่ไม่สมบูรณ์จากการตัด อาจไม่กลมสวยเหมือนใหม่ๆ 100 %  แต่ก็ทำงานได้ดีเพราะมีแกนไกด์รอด บังคับให้คงที่ครับ  ไหว้

ขอบคุณครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 02:04:11 PM »

ขอบคุณครับ

ขออนุญาตครับท่านหลวงริน ผมลองใช้สปริงนกสับที่ติดมากับสปริงรีคอย 22 ปอนด์ ก็ใช้ได้ครับ แต่เหมือนกับว่า

รอยเข็มที่ตอกท้ายกระสุนจะตื่นกว่าสปริงอันเก่าที่ติดมากับปืนครับ แต่ก็สับแตกทุกนัดไม่มีปัญหาอะไรครับ  ไหว้
เวลาซื้อสปริงจะมีมาให้ 2 อัน คือสปริงลำเลื่อน และสปริงเข็มแทงชนวน  สงสัยเข้าใจคนละอันครับ

สปริงนกสับมันอยู่ในด้ามน่ะครับ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 02:32:53 PM »

ขอประทานโทษครับท่านหลวงริน  ผมอ่านผิดไปครับ  ไหว้ 

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 03:31:34 PM »

ครับผม ไหว้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์