เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 05:29:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองออโต้ vs ปั๊ม ตัวไหนน่าสนใจกว่ากัน  (อ่าน 6100 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 03:23:31 PM »

ผมไม่เคยชอบปืนลูกซองแบบสองระบบเลย

เคยยิงฟรังกี้ สปาซ12 คร้งหนึ่ง เป็นปืนลูกซองที่หนักกว่าปั๊ม หรือออโตอย่างเดียวพอตัว

เวลายิงก็นุ่มดี

แต่ที่สำคัญ เห็นตอนเจ้าของถอดชิ้นส่วนให้ดู  พระจ้าว...ราวๆ20ชิ้นกระมัง .....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 03:27:32 PM »

ถ้าตูมเดียวเอาอยู่ ก็ไม่ทิ้งปลอกให้ตามเก็บครับ 

ไม่ดีน่ะครับ  ที่ยิงแล้ว ไม่ขึ้นลำ แต่คอยดูผลงาน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 03:29:59 PM »

ถ้าตูมเดียวเอาอยู่ ก็ไม่ทิ้งปลอกให้ตามเก็บครับ 

ไม่ดีน่ะครับ  ที่ยิงแล้ว ไม่ขึ้นลำ แต่คอยดูผลงาน

ผมเองก็ยิงแล้วสลัดปลอกทิ้งทันที เพื่อขึ้นลำนัดใหม่รอ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Firing Pin
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 03:40:00 PM »

ผมเองก็ยิงแล้วสลัดปลอกทิ้งทันที เพื่อขึ้นลำนัดใหม่รอ

Grin รับทราบครับถ้าป้องกันชีวิตและทรัพย์สินโดยชอบผมเองก็ไม่รั้งรอที่จะบรรจุกระสุนนัดใหม่ให้เร็วที่สุดตามที่พี่ๆบอก  Grin
.
.
.
.
.
แต่บางแง่มุมที่ผมทิ้งท้าย มันก็หวาดเสียวที่จะพูดครับ  Wink
ตากบ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 03:51:07 PM »

Grinเลือกแบบปั๊มครับเสียงลูกเลื่อนข่มขวัญดีครับ บรรจุลูกเพื่อทำการยิงต่อเนื้องรวดเร็ว ปืนราคาถูกเมื่อเทียบกับออโต้ครับเหลือสตางค์ซื้อกระสุน Grin
vichai2
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 06:39:06 PM »

ของผมเน้นถูก    ปั้มครับ
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 09:51:07 PM »

เห็นทีจะต้องหาเรฯ 870 สักกระบอกแล้วล่ะครับ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 01:37:55 AM »

ผมชอบทั้งคู่ครับ...

แต่ถ้าให้เลือกแค่แบบเดียว ผมเลือกออโต้ครับ...

มันสวย เท่ห์ และแพงกว่าครับ...อิ..อิ..คิก คิก

Smiley คุณหมอ rute  เล่น  M3 ซิครับ    2 in 1    Shocked Smiley  Cheesy

หนักไปครับ...

ผมใช้เอ็ม 2 เบาดีครับ...Cheesy
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 10:10:18 AM »

ชอบปืนออโตครับเคยสนใจเบเนลีแต่ราคาแพงมากเดียวนี้เลยมาสนใจค่ายตรุกีบ้างแล้วครับอย่างฮัดซานก็น่าใช้ครับ

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 10:37:57 AM »

ส่วนตัวผมไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่าปั๊มหรือออโตครับ ขึ้นอยู่กับการศึกษาก่อนมีและใช้อย่างที่หลายท่านว่ามากกว่าครับ หรือถ้ามีโอกาศหาข้อมูลของจริงจากสนามยิงปืน และในเวปก่อนเพราะต่างก็มีข้อดี ข้อด้อยที่ต่างกัน อย่างไหนเหมาะกับเรามากกว่ากันค่อยเลือกตัวนั้นครับ Grin

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 11:51:48 AM »

ผมชอบปั๊มครับ เวลายิงผมว่ามันรู้สึกดีครับ

แต่พูดถึงลูกซองทีไรผมนึกถึงตาคนนี้ทุกที ชอบพี่เค้าจริงๆ

ขอเอาหนังเก่ามาฉายใหม่ครับ http://www.youtube.com/watch?v=rT3yPlgcP0M  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 12:35:26 PM »

เวลาขอ ป.3  ก็ขอให้เป็น 8 นัดไปเลยนะครับ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 12:48:57 PM »

ถ้าได้ลองยิงแบบออโต้แล้ว.....ก็คงจะไม่อยากไปยิงแบบปั๊มหรืออีเดี่ยวอีกเลยล่ะครับ
เหมือนขับรถเกียร์ออโตเลย  Grin
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 01:23:25 PM »

ที่จริงเคยยิงมาทั้งสองแบบแล้วทั้งแบบปั้มและแบบออโต   มันตัดสินใจยากเหมือนกันครับถ้าจะให้เลือกใช้อย่างหนึ่งอย่างใดนะ   ระหว่างปั้มและออโตนี่  แต่ปืนออโตนี่มันยิงได้มันกว่าครับ Grin Grin Grin
tongdeedee
Newbie
*

คะแนน 0

กรุณาอย่าส่งเดช

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 05:58:55 PM »

M4 Benelli ออโต้ ราคาเท่าไรครับ ร้านไหน
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์