เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 09:28:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามผู้รู้ Benelli M1  (อ่าน 1021 ครั้ง)
Bowling
Sr. Member

คะแนน 18

« เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 10:42:18 PM »

รบกวนถามผู้รู้ว่า

1.ทำไมลูกซอง Benelli  M1 บางกระบอกถึงมีตรา HK อยู่ด้วยครับ
แล้วทำไม M1 บางกระบอกก็ไม่มี

ผลิตกันคนละที่หรืออย่างไรครับ

2.เราสามารถ Mod เอา Comfortec มาใส่ M1 ได้หรือไม่ครับ แล้วจะแข็งแรงมั๊ยครับ

3.แล้วตอนนี้ M1 ราคาตลาดมือสองอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

4.ค่าเจาะพอร์ต ใส่คอมพ์ สำหรับ M2 เท่าไหร่ครับ

5. M1 ปกติจะมีโช้กให้กี่ตัวและให้อุปกรณ์ถอดมาด้วยหรือไม่

6.ระหว่าง M1มือสองสภาพดีเจาะพอร์ตใส่คอมพ์ กับ M2มือหนึ่ง(Comfortec) ถ้าสองกระบอกนี้ราคาเท่าๆกัน ท่านสมช.จะเลือกอะไรครับ

ขอบคุณท่านสมช.มากครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 11:46:03 AM »

1. ไม่ทราบครับ
2. เพื่อนผมพยายามทำอยู่ครับ แต่ยังไม่สำเร็จ คาดว่า "ไม่ได้" ครับ
3. ไม่ทราบครับ
4. ซื้อชุด คอมพ์มาใส่เลยครับ ไม่ต้องเจาะที่ปลายลำกล้อง
5. น้องผทซื้อ M2 ได้มา 3 ครับ
6. อยากได้คอมเฟอร์เทค ก็ M2 เลยครับ

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 02:44:15 PM »

สมัยก่อน HK เคยเป็นตัวแทนจำหน่ายปืน เบเนลลี

ทำถึงสนใจปืนเจาะพอร์ตใส่คอม จังเลยครับ   ....  คนที่จะเล่นแบบนี้ต้อง  เป็นคนเล่นปืนมาเยอะ และทำใจได้ว่า เจาะไปแล้ว"เสียของ"    คือเป็นคนที่รู้ข้อดีข้อเสีย จนกล้าเสี่ยงที่จำทำให้ปืนมีตำหนิ

ส่วนข้อสุดท้าย  ซื้อของที่เขาเล่นมาแล้วลองผิดลองถูกมาแล้ว  ในราคาเดียวกะของใหม่มือหนึ่ง  ผมว่าซื้อของใหม่มาดีกว่าครับ  แล้วเราจะเล่นยังไงแต่งยังไงค่อยศึกษากันไปอีกที

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: [1]
  พิมพ์