เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 10:15:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อย่าทิ้งปืน glock ไว้ในรถ  (อ่าน 7734 ครั้ง)
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 06:22:25 PM »

อันตรายจริงๆครับ คงไม่ใช่แค่ Glock อย่างเดี๋ยวหรอกครับ ลองคิดดูสิครับเกิดวันนั้นเป็น ลูกโม่ชีฟ 2 นิ้วอะไรจะเกิดขึ้น.......ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 06:23:54 PM »

ผมกลัวทิ้งไว้ในรถแล้วปืนหายมากกว่าครับ  Wink

ประเด็นสอนลูกให้รู้จักปืนอย่างถูกวิธี  เด็กอายุ 5 ขวบ มากะลิ้มกะเหลี่ยตอนผมทำความสะอาดปืน ผมเลยหยิบปืนมาให้เขาดูครับ  สอนเขาปลดแม็กฯก่อน  ให้เขานับกระสุนเล่น (ฝึกนับเลข)  ให้เขาถือปืน  เล็งปืน  เหนี่ยวไกปืน  จากนั้นก็สอนกฏแห่งความปลอดภัย จะฟังหรือไม่ฟังก็ไม่เป็นไรครับ บอกสอนไปเรื่อยๆทุกครั้งที่ให้เขาหยิบจับ  อ้อ... สอนแม่บ้านด้วยครับ  Wink

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 07:16:38 PM »

อาผมเอาglock19(ปลอม) ใส่ไว้ข้างรถ เจอด่าน ตร.โบกขอตรวจค้น พอ ตร.เห็นปืนข้างรถ ตกใจเอานิ้วชี้กับนิ้วกลางค่อยหยิบปืนขึ้นมาอย่างระมัดระวัง พอหยิบขึ้นมาทำนั้น....มันเบาตร.แกเลยหัวเราะเลย (ปืนเด็กเล่นนี่หว่าต๊กใจโมด) Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 07:57:04 PM »

....โชคดีไม่มีเรื่องเศร้า....ต้องระวังให้มากกว่านี้ครับ อย่าคิดว่าไม่เป็นไร :Smiley

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 08:12:51 PM »

ผมกลัวทิ้งไว้ในรถแล้วปืนหายมากกว่าครับ  Wink
   คิดเหมือนกันเปี๊ยบเลยครับ  แต่ที่กลัวมากกว่านั้นคือหายทั้งรถทั้งปืนหน่ะสิครับ Grin Grin Grin
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 08:21:36 PM »

คิดเหมือนกันเปี๊ยบเลยครับ  แต่ที่กลัวมากกว่านั้นคือหายทั้งรถทั้งปืนหน่ะสิครับ Grin Grin Grin
:Smiley อืมม์... จริงด้วยอ่ะครับ  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 09:06:53 PM »

:Smiley แสดงว่าเด็กคงจะเคยเห็นปืนกระบอกนี้มาก่อน และคงจะโดนห้าม เลยเกิดความอยากรู้อยากเห็น ยังดีที่ไม่เห็นตอนดึงสไลด์ ไม่งั้นคงเกิดเหตุร้าย...อย่างนี้ต้องจับมาฝึกให้ใช้ปืนเป็นและหายอยากรู้อยากเห็น...ทั้งลูก และ แม่(ยาย).... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 10:13:45 PM »

อ่านแล้วก็เสียวแทนครับ
ลูกสาวคนโต 5 ขวบก็มาช่วยผมล้างปืน   7 ขวบโดนกล้อง.223 กินคิ้ว เย็บ 4 เข็ม   11 ขวบก็เริ่มลงแข่งไรเฟิล
โห้แสดงว่าใจรักมาก นะครับเป็ฯผมนี่คงเข็ดไปเลย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
gun n roses_รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 10:22:25 PM »

เสียวเลยครับ Shocked
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 10:28:06 PM »

Huh โชคดีนะครับไม่เกิดอะไรขึ้น เรื่องนี้คงทำให้พวกเราชาวปืนระมัดระวังกันมากขึ้น
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 10:46:16 PM »

:Smiley คงต้องระวังกันหน่อยคับ...

ผมว่าเด็กๆเจอปืนก็หยิบมาเล่นทั้งนั้นแหละคับ...

ผู้ปกครองควรระมัดระวังให้ดีคับ...  Wink
LittleHitMan
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 11:55:35 AM »

ตอนแรกผมก็คิดเหมือนพี่เก่งเลยครับว่าปืนจะเสียรูปร่างเพราะผมเคยได้ยินมาว่าปืนกล๊อกนี่ต้องเก็บไว้ในตู้เย็นเนื่องจากอากาศบ้านเรามันร้อนมาก(ฮา) แต่พอได้อ่านกระทู้แล้ว รู้สึกหดหู่ครับ น่ากลัวมาก ยิ่งเด็กเล็กๆไม่รู้ภาษาด้วยแถมปืนกล๊อกถ้าขึ้นลำแล้วก็ไม่มีเซฟอีกตะหาก น่ากลัวครับ
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 08:40:03 PM »

ผมเชื่อเรื่องหมองูตายเพราะงูครับ
อะไรที่เราคิดว่ารู้แล้ว จับอยู่ทุกวัน แค่ชำเลืองด้วยหางตาก็รู้ว่าอะไรเป็นอะไร ไม่มีวันพลาดหร๊อก!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
แบบเนี้ย..พระพุทธองค์ทรงจำกัดความว่า "ประมาท"
สอนให้ดีแค่ไหน...ฉลาดแค่ไหน..เด็กก็ยังเป็นเด็กตามสัญชาติญาณ..ตามวัย
ริจะเล่นปืนต้องระวังเป็นสอง..สามเท่า..และต้องทำใจว่าเรื่องแผลงอาจเกิดกับชีวิตตนเองและสมาชิกในครอบครัวได้ทุกเมื่อ...รอเพียงวันที่เรา"ประมาท"เท่านั้น

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 10:37:50 PM »

สำหรับผม ลูกสาวอายุ 4 ขวบ ครับ เวลาล้างปืน จะเรียกลูกสาวเข้ามาใกล้ ๆ
แล้วก็สอนให้จับ แล้วก็บอกว่าโตขึ้นจะสอนให้ยิง แต่ตอนนี้ยังยิงไม่ได้นะ เพราะอันตราย
เค้าก็เชื่อนะครับ ไม่มายุ่งกับปืนอีก อีกสาเหตุหนึ่งอาจเป็นเพราะมันหนักก็ได้ครับ
ผมใช้รูเกอร์ มาร์คทู เจ้าตัวเล็กก็เลยไม่เข้ามายุึ่งมากนัก
dpd8159
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 17, 2004, 07:42:10 AM »

อันนี้ไม่เคยใช้ครับ เจออยู่ในโฆษณาหนังสือปืน Gun & Weapons for Law Enforcement ฉบับล่าสุด (Nov 2004) เห็นว่าอาจมีคนสนใจ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

If you fail to prepare, you prepare to fail.
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์