เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:20:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ม้าเหล็ก  (อ่าน 18999 ครั้ง)
FRANCHINO
Newbie
*

คะแนน 0

ขอแจมด้วยคนนะ

« ตอบ #75 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 08:30:41 AM »

สิริรวมค่าใช้จ่ายในทริปนี้

ค่าตั๋วรถไฟ กทม. - อยุธยา - กทม. 120 บาท
ค่ารถทัวร์โดยสารนำเที่ยวปรับอากาศ พร้อมมัคคุเทศก์ 300บาท
(มีแบบรถโดยสารพัดลมด้วย ซึ่งราคาราวๆ 1xxบาท -ขออภัย จำตัวเลขแน่ชัดไม่ได้)

หากรับประทานบุฟเฟต์ จะเพิ่มหัวละ170บาท แต่ผมเลือกที่จะไปกินละแวกตลาดเจ้าพรหมเอง
เลยจ่ายค่าก๋วยเตี๋ยวเรือไป3ชาม แคบหมู3ถุง เป๊บซี่1ขวด น้ำแข็ง1แก้ว
สปอนเซอร์เติมเกลือเเร่ให้ร่างกาย เพราะอากาศร้อนอีก1ขวด
น้ำเปล่าสำรองไว้อีก1ขวด ราวๆ 75บาท

ค่าทิปไกด์ 100บาท
ค่าของฝากน้องๆที่ บ. 100บาท
(ซื้อมากกว่านี้ ถือไม่ไหว)

รวมทั้งหมด 695บาทครับ

--------------------------------------------------------------
  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย หุหุ..เค้าจ่ายถูกกว่าตัวเอง  อิอิ(ไม่ได้ซื้อทัวร์)
(ราคาทัวร์ 300 บาท / 180 บาท )

ค่ารถไฟไป-กลับเท่ากัน                                                 120  บาท
ค่ารถรอบเมือง(นั่งจากสถานีรถไฟ)                                      7  บาท
ค่ารถหัวกบเที่ยวทุกที่   (หารกับเพื่อน 3 คน)                      100 บาท
ค่าสก๋วยเตี๋ยวผักหวานหน้าทางเข้าวัดสุวรรณดารารามฯ         20 บาท (ชามละ 10)
ค่าเข้าชมโบราณสถาน 3 ที่                                                30 บาท
ค่าเครื่องดื่ม+ขนม ตอนเดินเที่ยว                                        80 บาท

ยอดรวม                                                              -------- 357 บาท---------

**หมายเหตุ  ม่ายซื้อของฝาก**  คิก คิก คิก คิก
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #76 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 10:57:44 AM »

น้องซับถ่ายรูปสวยอ่ะ... เยี่ยม

ชักอยากจะไปบ้างแล้ว....

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #77 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 05:01:14 PM »

สิริรวมค่าใช้จ่ายในทริปนี้

ค่าตั๋วรถไฟ กทม. - อยุธยา - กทม. 120 บาท
ค่ารถทัวร์โดยสารนำเที่ยวปรับอากาศ พร้อมมัคคุเทศก์ 300บาท
(มีแบบรถโดยสารพัดลมด้วย ซึ่งราคาราวๆ 1xxบาท -ขออภัย จำตัวเลขแน่ชัดไม่ได้)

หากรับประทานบุฟเฟต์ จะเพิ่มหัวละ170บาท แต่ผมเลือกที่จะไปกินละแวกตลาดเจ้าพรหมเอง
เลยจ่ายค่าก๋วยเตี๋ยวเรือไป3ชาม แคบหมู3ถุง เป๊บซี่1ขวด น้ำแข็ง1แก้ว
สปอนเซอร์เติมเกลือเเร่ให้ร่างกาย เพราะอากาศร้อนอีก1ขวด
น้ำเปล่าสำรองไว้อีก1ขวด ราวๆ 75บาท

ค่าทิปไกด์ 100บาท
ค่าของฝากน้องๆที่ บ. 100บาท
(ซื้อมากกว่านี้ ถือไม่ไหว)

รวมทั้งหมด 695บาทครับ

--------------------------------------------------------------
  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย หุหุ..เค้าจ่ายถูกกว่าตัวเอง  อิอิ(ไม่ได้ซื้อทัวร์)
(ราคาทัวร์ 300 บาท / 180 บาท )

ค่ารถไฟไป-กลับเท่ากัน                                                 120  บาท
ค่ารถรอบเมือง(นั่งจากสถานีรถไฟ)                                      7  บาท
ค่ารถหัวกบเที่ยวทุกที่   (หารกับเพื่อน 3 คน)                      100 บาท
ค่าสก๋วยเตี๋ยวผักหวานหน้าทางเข้าวัดสุวรรณดารารามฯ         20 บาท (ชามละ 10)
ค่าเข้าชมโบราณสถาน 3 ที่                                                30 บาท
ค่าเครื่องดื่ม+ขนม ตอนเดินเที่ยว                                        80 บาท

ยอดรวม                                                              -------- 357 บาท---------

**หมายเหตุ  ม่ายซื้อของฝาก**  คิก คิก คิก คิก

ดูจากรูปAvartarแล้วต้องกล่าวสวัสดีครับคุณFRANCHINO  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ดีใจที่เจอกันอีกในบ้านหลังนี้....

ทริปหน้า เจอกันอีกครั้งครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #78 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 05:09:55 PM »

น้องซับถ่ายรูปสวยอ่ะ... เยี่ยม

ไปด้วยสิครับ

เจออะไรแปลกๆเยอะ ตั้งแต่อยู่บนรถจักรไอน้ำ

อาทิ เวลารถจักรไอน้ำวิ่งผ่านแยกยมราช หรือแยกที่ถนนศรีอยุธยา รถยนต์ รถมอเตอร์ไซด์ที่จอดรอ
เขาจะมองตามหัวรถจักรไอน้ำแบบเหวอๆเหมือนถูกผีหลอก
แถมยังสะกิดเพื่อนข้างๆ ท่าทางขมวดคิ้วเหมือนไม่เชื่อสายตาตัวเอง

วิ่งขนานถนนวิภาวดีช่วงหลักสี่-รังสิตจะมีรถยนต์บนถนนวิ่งจากเลนขวาโฉบมาเลียบซ้าย เปิดกระจกมาถ่ายรูปหัวรถจักรไอน้ำ

เด็กๆ(น่าจะวัย นศ.)บนรถก็แกล้งโบกมือให้ (เย้ยหรืออวดก็ไม่ทราบ)เป็นที่น่าขมวดคิ้วว่าอยู่ดีๆมีรถจักรอน้ำมาได้อย่างไร

ยังไม่นับที่ออกนอกเมืองเข้าเขตอยุธยาแล้ว คนลงจากรถที่ขับสวนมา(ถนนขนานทางรถไฟ) เพื่อวิ่งลงมาที่ทางรถไฟเอามือถือถ่ายรูปพัลวันเพราะตอนนั้นรถไฟวิ่งอยู่ ไม่ได้จอดเฉยๆ ถ่ายทันหรือเปล่าไม่ทราบ แต่ฝรั่งบนรถก็ โบกมือทักทาย say Goog Morningให้

บรรยากาศทุกอย่างรอบตัวสนุกครับ

หรือออกนอกเมือง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #79 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 05:12:25 PM »

อีกหัวรถจักรไอน้ำอีกหัว หนึ่ง ถูกหันท้ายชนกะหัวรถจักรอันแรก ถูกลากไปด้วย พร้อมขบวนโบกี้
ทายสิ  ลากไปด้วยทำไม....

เป็นเพราะว่าไว้ลากตอนขากลับใช่ไหมครับ
สมัยก่อนจะมีที่กลับรถให้

ถูกต้องครับ บางทีก็ใช้หัวหนึ่งลากหัวขบวน อีกหัวอยู่ท้ายขบวน คอยลากกลับ
(ส่วนใหญ่แบบนี้ใช้กับพวกรถสินค้าสมัยก่อน)

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #80 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 05:24:04 PM »

ไปด้วยสิครับ

เจออะไรแปลกๆเยอะ ตั้งแต่อยู่บนรถจักรไอน้ำ

อาทิ เวลารถจักรไอน้ำวิ่งผ่านแยกยมราช หรือแยกที่ถนนศรีอยุธยา รถยนต์ รถมอเตอร์ไซด์ที่จอดรอ
เขาจะมองตามหัวรถจักรไอน้ำแบบเหวอๆเหมือนถูกผีหลอก
แถมยังสะกิดเพื่อนข้างๆ ท่าทางขมวดคิ้วเหมือนไม่เชื่อสายตาตัวเอง

วิ่งขนานถนนวิภาวดีช่วงหลักสี่-รังสิตจะมีรถยนต์บนถนนวิ่งจากเลนขวาโฉบมาเลียบซ้าย เปิดกระจกมาถ่ายรูปหัวรถจักรไอน้ำ

เด็กๆ(น่าจะวัย นศ.)บนรถก็แกล้งโบกมือให้ (เย้ยหรืออวดก็ไม่ทราบ)เป็นที่น่าขมวดคิ้วว่าอยู่ดีๆมีรถจักรอน้ำมาได้อย่างไร

ยังไม่นับที่ออกนอกเมืองเข้าเขตอยุธยาแล้ว คนลงจากรถที่ขับสวนมา(ถนนขนานทางรถไฟ) เพื่อวิ่งลงมาที่ทางรถไฟเอามือถือถ่ายรูปพัลวันเพราะตอนนั้นรถไฟวิ่งอยู่ ไม่ได้จอดเฉยๆ ถ่ายทันหรือเปล่าไม่ทราบ แต่ฝรั่งบนรถก็ โบกมือทักทาย say Goog Morningให้

บรรยากาศทุกอย่างรอบตัวสนุกครับ

หรือออกนอกเมือง
เค้าเหวอเพราะเห็นน้องซับรึเปล่าคะ... ตกใจ ขำก๊าก

อีกหัวรถจักรไอน้ำอีกหัว หนึ่ง ถูกหันท้ายชนกะหัวรถจักรอันแรก ถูกลากไปด้วย พร้อมขบวนโบกี้
ทายสิ  ลากไปด้วยทำไม....

เป็นเพราะว่าไว้ลากตอนขากลับใช่ไหมครับ
สมัยก่อนจะมีที่กลับรถให้

ถูกต้องครับ บางทีก็ใช้หัวหนึ่งลากหัวขบวน อีกหัวอยู่ท้ายขบวน คอยลากกลับ
(ส่วนใหญ่แบบนี้ใช้กับพวกรถสินค้าสมัยก่อน)
แต่ถ้าหน้าตาแบบนี้คงไม่เหวอค่ะ... คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #81 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 07:20:13 PM »

งอน งอน งอน

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #82 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 07:55:27 PM »

งอน งอน งอน
โห....มีงอนวุ้ย....  คิก คิก แบร่

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #83 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 12:02:51 AM »

ท่านซับน่าจะลองถ่ายภาพโดยโพสท์ท่าแปลกๆบ้างนะครับ...

อาทิ...

นอนหน้าล้อหน้ารถไฟ...

หรือ...

นั่งบนปล่องควัน...

รับรอง...

ได้ลงหน้าหนึ่งนสพ.ชัวร์...คิก คิก
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #84 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 07:43:11 AM »

อืมม....บนปล่องควันน่าจะต้มไข่สุกนะคะ..... คิก คิก

FRANCHINO
Newbie
*

คะแนน 0

ขอแจมด้วยคนนะ

« ตอบ #85 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 07:44:52 AM »

ดูจากรูปAvartarแล้วต้องกล่าวสวัสดีครับคุณFRANCHINO  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ดีใจที่เจอกันอีกในบ้านหลังนี้....

ทริปหน้า เจอกันอีกครั้งครับ
[/quote]

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว โอเคจ้า ... เยี่ยม เยี่ยม
 ไหว้ ไหว้ เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ที่บ้านหลังนี้เมื่อวานนี้แหละคร่า...กำลังมองหาอาวุธสักกระบอก แนะนำด้วยนะคร้า   ยิ้มีเลศนัย กิ๊วก๊าว
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #86 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 12:26:40 PM »

ยินดีต้อนรับค่ะ ก่อนอื่นต้องฝึกแบกปืนใหญ่หน้ากระทรวงให้ได้ก่อนค่ะ คิก คิก คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #87 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 03:56:10 PM »

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว โอเคจ้า ... เยี่ยม เยี่ยม
 ไหว้ ไหว้ เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ที่บ้านหลังนี้เมื่อวานนี้แหละคร่า...กำลังมองหาอาวุธสักกระบอก แนะนำด้วยนะคร้า   ยิ้มีเลศนัย กิ๊วก๊าว

ได้ครับ  แต่ไม่มีรูปมาแบ่งปันกันบ้างเหรอครับ....

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #88 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 07:12:11 PM »

ไม่รู้เกิดทันรถไฟรุ่นนี้ไหม   เคยเห็นเป็นสะเก็ดไฟแตกกระจายตอนจอดที่สถานี

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #89 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 11:24:27 PM »

เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ที่บ้านหลังนี้เมื่อวานนี้แหละคร่า...กำลังมองหาอาวุธสักกระบอก แนะนำด้วยนะคร้า  [/color] ยิ้มีเลศนัย กิ๊วก๊าว

ไม่ต้องใช้อาวุธหรอกครับ  ไม่มีใครใจดำทำร้ายคนสวยๆได้ลงคอหรอก  หลงรัก Wink Wink Wink

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์