เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:29:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ s 70 แกะใหม่ หรือ เดิมๆ ครับ  (อ่าน 4595 ครั้ง)
RAKIE
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 01:40:22 PM »

Cheesy รูปเ็ต็มตัวครับ
RAKIE
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 02:59:08 PM »

ไหว้ขอขอบคุณทุกๆท่านครับ ที่ให้ความเห็น ไหว้
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 01:01:10 PM »

เดิมจ๊ะ เดิม  นกปืน ก็เดิม ไกปืนก็เดิมอีกต่างหาก
โชคดีได้ทุกอย่างเดิมหมด
สิ่งที่อยากให้ดูอีกที ก็ด้ามปืนนั่นแหละ เพราะมันถอดได้ง่าย
พอเปิดด้ามดู ถ้ากระดุม เป็นแบบทะลุ แล้วไปหัวบานข้างใน อันนั้นของแท้
แต่ถ้ากระดุมม้า เป็นแค่มาแปะกาวเอาไว้ อันนั้น สินค้าสยาม

อีกสิ่งที่อยากดู ก็แม็กกาซีนนั่นแหละ เนื่องจาก แม็กกาซีนมันเปลี่ยนกันง่ายๆ
ก็ให้ดูแล้วกัน ถ้าเย็บตะเข็บกลาง ด้านหลัง นั่นแหละ ของแท้   
ถ้าเชื่อมขอบตะเข็บด้านข้าง นั่นแหละ สินค้าโอทอป ของสยาม นั้นแล....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2009, 01:03:07 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 03:32:52 PM »

สวยครับ และได้ความรู้อีกมากเลยครับ
RAKIE
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 04:19:14 PM »

ประกับครับพี่เต๋า แต่เม็กกาซีนผมไม่ได้ถ่ายเก็บไว้ครับ

ไหว้ ปล ผมเก็บเป็นคนหนึ่งที่ชอบอ่านกระทู้พี่เต๋า ให้ความรู้ดีมากๆเลยครับ
ตอบตรงไปตรงมา ไม่อ้อมค้อม อ่านแล้วเข้าใจง่าย
ถ้าพี่จะออกหนังสือเกี่ยวกับปืน ผมจะขอเป็นคนแรกๆอุหนุนพี่เลยครับ
เห่าดง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 05:46:42 PM »

สรุปแล้ว เดิมบาง 100% ใช่มั้ยครับ

สวย

Nothing else matters
RAKIE
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 06:26:45 PM »

Cheesyไหนๆก็ไหนแล้ว ลงให้หมดเลยละกัน

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 05:20:27 PM »

ประกับครับพี่เต๋า แต่เม็กกาซีนผมไม่ได้ถ่ายเก็บไว้ครับ

ไหว้ ปล ผมเก็บเป็นคนหนึ่งที่ชอบอ่านกระทู้พี่เต๋า ให้ความรู้ดีมากๆเลยครับ
ตอบตรงไปตรงมา ไม่อ้อมค้อม อ่านแล้วเข้าใจง่าย
ถ้าพี่จะออกหนังสือเกี่ยวกับปืน ผมจะขอเป็นคนแรกๆอุหนุนพี่เลยครับ

ก็เสียดายเหมือนกันนะ ไม่ได้ถ่ายแม็กกาซีนไว้ให้ทั่ว ไปงั้น จะได้บอกตำหนิให้ไว้เป็นจุดสังเกต สำหรับผู้ที่คิดจะรักปืน 1911 เหมือนพวกเรา
ดังนั้น ท่านมีอะไรสงสัยเรื่อง 1911 ถ้าไม่เหลือบ่า กว่าแรง เท่าที่ผมพอจะมีความรู้ละก็ ผมยินดีรับใช้ท่านครับ ........
กราบขอบพระคุณสำหรับคำติชม ...... เป็นเพราะผมมีใจที่อยากจะมีเพื่อนที่รัก 1911 เหมือนเราเยอะๆ จึงพยายาม พูดคุยเพื่อหาเพื่อนเท่านั้นเองครับ  ดีใจ ที่ข้อความของผม ทำให้ท่านมีความสุข....คำกล่าวของท่าน เป็นกำลังใจอันใหญ่หลวง สำหรับผมครับ กราบขอบพระคุณอีกครั้ง ............เต่า อนุสาวรีย์บางเขน ...ครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2009, 05:29:33 PM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
s.somsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 21, 2009, 08:37:24 PM »

ก็เสียดายเหมือนกันนะ ไม่ได้ถ่ายแม็กกาซีนไว้ให้ทั่ว ไปงั้น จะได้บอกตำหนิให้ไว้เป็นจุดสังเกต สำหรับผู้ที่คิดจะรักปืน 1911 เหมือนพวกเรา
ดังนั้น ท่านมีอะไรสงสัยเรื่อง 1911 ถ้าไม่เหลือบ่า กว่าแรง เท่าที่ผมพอจะมีความรู้ละก็ ผมยินดีรับใช้ท่านครับ ........
กราบขอบพระคุณสำหรับคำติชม ...... เป็นเพราะผมมีใจที่อยากจะมีเพื่อนที่รัก 1911 เหมือนเราเยอะๆ จึงพยายาม พูดคุยเพื่อหาเพื่อนเท่านั้นเองครับ  ดีใจ ที่ข้อความของผม ทำให้ท่านมีความสุข....คำกล่าวของท่าน เป็นกำลังใจอันใหญ่หลวง สำหรับผมครับ กราบขอบพระคุณอีกครั้ง ............เต่า อนุสาวรีย์บางเขน ...ครับผม
รบกวนนิดเดียวครับ ถ้าเจอสภาพนี้ควรรับได้ราคาเท่าไหร่ครับ กระซิบทาง  PM  ก็ได้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
nui2515
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 03:07:05 PM »

หลงรักสวยครับ สภาพนี้เขาเปิดราคาที่เท่าไรครับ เยี่ยม
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 03:21:37 PM »

ดูยังไงๆ ปืนกระบอกนี้ก็ทำผิวรมดำมาแล้วครั้งนึง

ก่อนออกจากโรงงาน  (ไม่งั้นสนิมกินเหล็กหมดแว้ว) Grin Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์