เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:32:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อายุเท่าไหร่ถึงขอ ป.3 เพื่อการกีฬาได้ครับ  (อ่าน 1862 ครั้ง)
Daundaw
Jr. Member
**

คะแนน 5

« เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 03:08:32 PM »

รบกวนถามพี่ๆ น้าๆ ทุกท่านนะครับ ว่าอายุอย่างต่ำสุดต้องอายุเท่าไหร่ ถึงจะขอใบ ป.3 ซื้อเพื่อการกีฬาได้ครับ

ผมสนใจปืนยาว พวก .22 นะครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 03:13:05 PM »

20 ปี สำหรับการขอซื้อปืนเพื่อ ..ทุกเรื่อง.. ตามกฎหมาย ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Daundaw
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 03:14:18 PM »

ขอบคุณครับ
Daundaw
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 03:16:41 PM »

แล้วอายุ 23 นี่ ขอซื้อปืนยาวเพื่อการกีฬายากมั้ยครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 03:30:17 PM »

ถ้าจะซื้อ .22 ผมว่าขอเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินดีกว่าครับ เวลาเราขอเพื่อการกีฬา จะต้องแสดงเอกสรเพิ่ม เช่น สำเนาบัตรสมาชิกสนามยิงปืน ส่วนมากที่ขอเพื่อการกีฬามักเป็นเพราะทางเจ้าหน้าที่เกี่ยงให้ประชาชนพลเรือนที่ขอขนาด .357  .45  หรือไรเฟิลชนวนกลาง ขอเพื่อการกีฬา

เห็นเพื่อนๆ แถวนี้ อายุน้อยกว่า 23 ยังขอได้หลายๆ กระบอกครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 03:46:23 PM »

...กฎหมายก็บอกว่าอายุเท่านั้น แต่ในความเป็นจริงก็ไม่ใช่เสมอไปไม่ เพราะลูกกำนันที่รู้จักเป็นนักกีฬายิงปืนเรียนอยู่ ม.5 มีปืนลูกกรด.22ของ ANSCHUTZเป็นของตัวเองไว้ซ้อมยิงเป้าซะด้วย.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Daundaw
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2009, 07:45:37 PM »

อืม ทำงานเก็บเงินไปเรื่อย คงได้ ลูกเลื่อนสักกระบอก อดทนครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์