เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 08:19:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พ่อค้าปืนไร้คุณธรรม ทำวงการปืนเสื่อมเสีย  (อ่าน 6580 ครั้ง)
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 15, 2005, 12:33:31 PM »

เห็นใจครับ ....... ซื้อปืนมือสองต้องใจเย็น ๆ ครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
kokoprill
เลงสะดือดันโดนหัว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ค่อยๆซิ่งกันต่อไป

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 15, 2005, 12:55:31 PM »

ถือว่าทำบุญไปนะครับ จะได้สบายใจ ไม่ต้องเอาปืนมี ราคี มาครอบครอง
เพือนผมก็เคยเจอครับแบบนี้ แต่เขาไม่ให้คืน ช้ำใจมาจนทุกวันนี้ เก็บไว้ขู่ว่ามีปืนเท่านั้นครับ ยิงแล้วไม่รู้จะขัดลำ เมื่อไหรไม่รู้ 

แต่ถ้ากลับกันปืนเรามั่นใจสภาพดีอยู่กับเรา แล้วขายไปแล้ว อีกอาทิตย์จะเอามาคืน แต่สภาพไม่เหมือนเดิมจากที่เอาไป ไม่รู้ว่าเอาไปทำไรมาบ้าง กรณีแบบนี้ ถ้าเราไม่รับคืนจะผิดไหมครับ(เราให้เขาไปดูแล้วดูอีกมีเวลาคิดเป็นอาทิตย์ แล้ว หลังจากนั้นเอาเงินมาจ่ายเราเอง จากนั้นหลังจ่ายเงินเราอีกอาทิตย์ ก็มีปัญหา บอกปืนเราเป็นงั้น ยิง ขัด จะขอคืน ผมไม่รับคืน) ที่ผมไม่คืนให้เพราะคิดว่า ถ้าผมจะซื้อปืนผมต้องมั่นใจในปืนนั้นก่อนแล้วค่อยจ่ายเงินไม่ใช่หรือครับ สภาพเบื้องต้นก่อนจะยิงหรือดูด้วยตามันต้องพอใจก่อนมิใช่หรือครับ ไม่มีใครบังคับคุณเลยให้มาซื้อ แล้วกลับมามันไม่ใช่แบบเดิม แล้วจะขอคืน ผมงงครับ จริงๆการซื้อขายกันเขาทำยังไงหรือครับ ผมทำถูก หรือผิดครับเนี่ยยย

ชีวิตมีค่าอย่าซ่าร์เล่นบอล    ปืนเป็นเพื่อนแท้ยามมีสติ    ท่อนเหล็กที่ดูน่ากลัวสุดสุด
ing เด็ก ส.จ.
Hero Member

คะแนน 13

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 15, 2005, 06:40:43 PM »

ไม่ได้ซ้ำเติมใครนะครับ แต่คนขายเขาอยากขายอยู่แล้ว แต่คนซื้อทำไมไม่ศึกษาให้ดีก่อนหล่ะครับตอนนี้ทะเบียนปลอมเยอะจริงๆ
(ขอบอกความลับ ของกองทะเบียนครับ) เยอะมาก ดูให้ดีแล้วกันครับทุกท่าน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 15, 2005, 07:54:43 PM »

Smiley..ผมเคยขายปืนเก่า ไปเพราะ เบื่อ..ไม่ประทับใจ ไม่ดีสมราคา.. ปืนมีปัญหา.. แต่จะบอกถึงปัญหา ในปืนกระบอกนั้นทุกครั้ง.. พอใจก็ตกลงซื้อขายกัน.. สบายใจครับ..ว่าเขาจะไม่มาด่าเอาได้..  Grin

ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 15, 2005, 11:35:03 PM »

Smiley..ผมเคยขายปืนเก่า ไปเพราะ เบื่อ..ไม่ประทับใจ ไม่ดีสมราคา.. ปืนมีปัญหา.. แต่จะบอกถึงปัญหา ในปืนกระบอกนั้นทุกครั้ง.. พอใจก็ตกลงซื้อขายกัน.. สบายใจครับ..ว่าเขาจะไม่มาด่าเอาได้.. Grin
นับถือ  นับถือ  อยากให้ทุกคนที่คิดจะขายปืน  ทำอย่างพี่  แต่จะมีสักกี่คน    ส่วนใหญ่จะปกปิดปัญหาโดยไม่บอก  ลุ้นว่าขอให้คนซื้ออย่าได้เจอเลย   เมื่อปล่อยได้ก็สบายตัว   แต่คนซื้อไปชีช้ำ กะหล่ำปลี  อีกอย่างไม่ใช่ว่าคนซื้อจะเก่งทุกคน   มือใหม่แต่อยากได้ปืนก็มีเยอะ   ถึงแม้มือเก่าอย่างผม  ทุกวันนี้ยังถอด 1911 ไม่เป็นเลย   ยิงเสร็จให้เด็กที่สนามล้างลูกเดียว 

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 15, 2005, 11:37:08 PM »

Smiley..ผมเคยขายปืนเก่า ไปเพราะ เบื่อ..ไม่ประทับใจ ไม่ดีสมราคา.. ปืนมีปัญหา.. แต่จะบอกถึงปัญหา ในปืนกระบอกนั้นทุกครั้ง.. พอใจก็ตกลงซื้อขายกัน.. สบายใจครับ..ว่าเขาจะไม่มาด่าเอาได้.. Grin
นับถือ นับถือ อยากให้ทุกคนที่คิดจะขายปืน ทำอย่างพี่ แต่จะมีสักกี่คน ส่วนใหญ่จะปกปิดปัญหาโดยไม่บอก ลุ้นว่าขอให้คนซื้ออย่าได้เจอเลย เมื่อปล่อยได้ก็สบายตัว แต่คนซื้อไปชีช้ำ กะหล่ำปลี อีกอย่างไม่ใช่ว่าคนซื้อจะเก่งทุกคน มือใหม่แต่อยากได้ปืนก็มีเยอะ ถึงแม้มือเก่าอย่างผม ทุกวันนี้ยังถอด 1911 ไม่เป็นเลย ยิงเสร็จให้เด็กที่สนามล้างลูกเดียว

แสดงว่าไม่ชอบถอด Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 02:28:49 AM »

Smiley..ผมเคยขายปืนเก่า ไปเพราะ เบื่อ..ไม่ประทับใจ ไม่ดีสมราคา.. ปืนมีปัญหา.. แต่จะบอกถึงปัญหา ในปืนกระบอกนั้นทุกครั้ง.. พอใจก็ตกลงซื้อขายกัน.. สบายใจครับ..ว่าเขาจะไม่มาด่าเอาได้..  Grin

Grin พี่โร้ดถึงเป็นพ่อค้าปืนมือสองไม่ได้ไงคับ...  Cheesy
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 17, 2005, 04:51:25 PM »

เสียใจที่ซื้อปืนผิด แต่ดีใจที่เงินคืน ถึงแม้จะได้เงินไม่ครบ
Doctormore
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 11:32:34 AM »

เห็นใจคับ   
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 12:53:33 PM »

มนุษย์ครับ..ความดีใส่ตัว..ความชั่วคนอื่นรับไป..(บางคนเท่านั้นครับ..แต่เป็นส่วนใหญ่ของสังคม)

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 01:16:33 PM »

แม้แต่ร้านค้าปืนแถวเจริญกรุงก็เป็น ผมเคยอุดหนุนหลายกระบอกทั้งเก่าและใหม่
มีครั้งนึงไปเอา 686-4 มือสองมากลับถึงบ้านถอดดูขุมสนิมที่ด้ามกินลึกไป เลยติดต่อขอเปลี่ยน(ทางโทรศัพท์)
นัดหมายวันเอาไปคืน ไปถึงกลับเป็นอีกเรื่องคือปฎิเสธความรับผิดชอบทุกอย่าง ไม่ให้คืน ไม่รับซื้อ (แม้ขาดทุนขาย)
ขนาดเปิดร้านมีชื่อจดทะเบียนเรียบร้อยยังเป็นแบบนี้  ถ้าบุคคลทั่วไปจะขนาดไหน  มันค่อนข้างน่ากลัวครับ

ถึงจะเป็นจำนวนน้อย แต่หากใครได้พบเจอก็คงกินไม่ได้นอนไม่หลับเหมือนกัน เฉกเช่นปลาเน่าตัวเดียวเหม็นไปทั้งเข่ง Embarrassed

ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 10:26:29 PM »

เป็นบทเรียนครับ ทุกสังคมมักจะมีคนเอาเปรียบและเห็นแก่ได้ปะปนอยู่ด้วยเสมอ ประสบการณ์สอนให้คนรอบคอบครับ... Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
popeye
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 10:32:35 PM »

Cry Cry Cryขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ เริ่มต้นใหม่ครับจะเป็นกำลังใจให้นะครับ Smiley Smiley Smiley
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 10:54:42 PM »

ขอคิดว่าการซื้อขายปืนเหมือนรถมือสองครับและก็เหมือนกับพระด้วย... Wink
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 05:24:25 PM »

ตอนนี้แถวบ้านผมมีคนครอบครอง Colt gold cup stanless เจาะพอทร์ ซึ่งมีในเมืองไทย แค่ 3 กระบอก

ราคา.....................................220,000................ไม่ผิดครับราคาสองแสนสองหมื่นบาทถ้วน

จากร้าน    เทวดาตุ๊ด     ซึ่งเพื่อนเขาที่ผมรู้จักจะพามายิงที่สนามประจำที่ผมยิงในวันศุกร์นี้ครับ

แล้วถ้าผมมีวาสนาได้ชมเป็นขวัญตา ผมจะจดเลขนัมเบอร์ของปืน เมล์ไปถามที่บริษัทของโคลท์

ได้ไหมครับ 

[/quote เขาได้มาเดือนสิงหารึปล่าวครับท่าน  ถ้าใช่ก็กระบอกเดียวกับที่ผมรู้ตอนไปเอาคิมเบอร์เดือนที่แล้ว
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์