เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:28:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความรู้ พี่พี่เกียวกับการเลือกรถครับ  (อ่าน 7163 ครั้ง)
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 12:09:06 AM »

คนเคยใช้    อีซูสุ ก็บอกว่า อีซูสุ   มิตซูฯ  ก็บอกว่า มิตซูบิชิ.....   แต่ผมชอบนิสสันครับ... Grin 
เถียง...ไทเดี๋ยวกั๋น
ผมใช้กระบะสตราด้า  เก๋ง มิตซูนิวแลนเซอร์
แต่ไม่เคยเชียร์หรือแนะนำใครให้ซื้อเหมือนผมเลย
กระบะเหตุผลที่เลือกตัวนี้ เพราะ  ไม่เคยคิดเรื่องประหยัดน้ำมัน
ผมใช้น้อยมากแต่กะใช้ยาว  ส่วนต่างค่าน้ำมันกับส่วนต่างค่ารถ(ที่ควบคุมระบบการจ่ายน้ำมันด้วยระบบอิเลคโทรนิค)
บวกลบคูณหารดูแล้วคุ้มและปั๊มกลไกดูแลรักษาง่ายทนทาน  เข้าใจว่ากล่องสมองกลใช้ไป ๘- ๑๐ ปี คงรวน เปลี่ยนน่าจะหลายตังค์
รถเก๋ง เลือกตัวนี้เพราะชอบ  ของแต่งเยอะ  แต่งแล้วดูดุดันดี  ที่สำคัญ  ผมไม่เคยคิดจะทนใช้รถเพียงเพื่อเหตุผลที่ว่า "ขายต่อแล้วได้ราคา"
ที่สำคัญ  ทั้งสองคันให้เงื่อนใขที่ผมพอใจ  ประเภทเงื่อนตามใจผม  ไม่ใช่ตามใจเซลล์
        ปีนี้ว่าจะถอยอีกคัน  แต่ยังนึกไม่ออกว่าจะเอาตัวใหนดี อยากได้ suv นั่งได้หลายคนแต่ก็แหม อยู่กันสองคนลูกเต้าก็ไม่มีถามต่อแล้วกัน โปรตอนชาวี่ เป็นไงมั่ง  เห็นเล็ก ๆ น่ารักดี  น่าจะเหมาะกับภรรยาผม  เพราะเขาไม่ค่อยชอบขับเจ้าดำทมิฬ ที่ผมใช้อยู่  เขาบอก
ไปใส่อะไรก็ไม่รู้ รุงรัง  เหมือนรถแข่ง  เครื่องเสียงก็วัยรุ่น(แต่เจ้าของ แก่...ฮา) เกียร์ธรรมดาอีก(ก็ผมไม่ชอบเกียร์ออโต้นี่)
        เอ้า...ท่านใดพอจะมีข้อมูล โปรตอนบ้างครับ

คิก คิกหาเพิ่มอีกซัก 2-3 คนสิครับท่าน จะได้เต็มคัน...และสมเหตุสมผล...หรือ หาน้องๆโคโยตี้ติดรถไปด้วย เพื่อจะได้ใช้เครื่องเสียง ให้คุ้มค่า และเต็มประสิทธิภาพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2009, 12:31:48 AM โดย เป้า » บันทึกการเข้า

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 12:14:31 AM »

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 04:41:24 AM »

นำเสนอยี่ห้อนี้ครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 08:12:34 AM »

ถูกต้องคร้าบบ...ลุงปู
แต่ว่า...เอ...แจ๊สใหม่  ก็สวยดีนา
คนละสไตล์กับ รถที่มีอยู่แล้ว
เห็นแควนบอกว่าน่ารักดีเหมือนกัน
น่าสน  น่าสน  ต้องไปดูแถวพังงามั๊ง
เห็นว่ามีสมาชิกเราเป็นลูกจ้างฮอนด้าแถวนั้น คิก คิก คิก คิก คิก คิก 
ป.ล.น้าเป้าให้ความเห็น  น่าสนใจแฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2009, 08:15:05 AM โดย คมขวาน » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 08:23:17 AM »

ขอ อณุญาติ ยกครับ ไหว้

มีปัญหามา สอบถามครับ ผมใด้เลือก นาวาร่าไปแล้ว
มีการวางเงินจองไป 10000 บาทเงือนไขการ ซื้อ คือ เงินสด ไม่ระบุวันออกรถ
ปัญหาที่พบตอนนี้ คือ
1.เซล นัดส่ง แจ้งว่าจะตัดรถจากโกดัง ส่งออกให้ น่าจะใด้รถ เร็ว (ไม่ระบุวัน)จองวันที่ 10/5/2552
แต่ 7 วันถัดมาโทรมาแจ้ง ว่า ตัดให้ไม่ใด้ ให้รอจากสายการผลิดใหม่  ประมาณ วันที่ 16/5/2552
จากนั้น โทรมาแจ้ง 16/5/2552 ว่า สีทอง วอม์ ซิลเวอร์  ที่ผมสั่งไป ไม่ผลิตแล้ว ให้เปลียนเป็น สี ดำ หรือ ตะกั่วแทน

2.ต่อ มา 2 ชัวโมงผมโทรแจ้งไปว่า ถ้า สีที่ผมต้องการ ไม่มี ไม่เอา ให้ คืนเงิน มัดจำมา เซล ก็แจ้งกลับมาทันที่ ว่า ยังผลิตอยู่ แต่ต้องรอ สายการผลิตหน้า วันที่ 16/6/2552  แต่ยังไม่รับปากว่าจะใด้ รถ (ไหนที่ แรก คุณ เธอ บอกว่าเลิกทำแล้วไง สตอเบอร์ รี่นี่หว่า Grin)

3.หลายวันต่อ มาผมโทรไปถามความคืบหน้า เกียว รถว่าใด้แน่ วันไหน เธอก็ ว่า 20/6/2552 ใด้แน่ ถ้าไม่ใด้ จะคืนเงินจองให้ (อ้าว ไหนว่าได้แน่ ทำไมมีทึ้งท้ายว่าคือเงินจองด้วย แล้ว ผมจะใด้รถมั้ยนี่ Huh)

4.ผมสวนกลับไป ว่า ที่คุณ ไม่มีรถแถมแจ้งว่าเลิกผลิตสีที่จะเอา แต่ผม ไปเจอรถ จอดเต็มที่ศูนย์ตรง เกษตร นวมินและ บางใหญ่ เต็มเลย มันหมายความว่ายังไง Huh

เธอก็บอกว่า อันนั้นเค้าเป็น ดีเลอร์ใหญ่ ตัดรถออกไป สต็อกเอง คงเป็นของเก่า
(เออ แล้ว ศูนย์คุณ ที่ผมเข้าไป มันเป็น ศูนย์เล็ก หรือไง วะเนี่ย เห็นว่าเป็น เบอร์ 2 ลองจาก 0 วิภา)
งงกับ ชีวิต

สรุป คือ ผมสั่งรถ ปิคอัพ ธรรมดา จองวันที่ 10/5/2552 เงือนไขการซื้อเงินสด
มีกำหนดรับรถ 20/6/2552 ที่ไม่รู้ ว่าจะได้รถ รึเปล่า แต่ ถ้าไม่ใด้ ก็ใด้ มัดจำคืน Tongue

ผมรบกวน ถาม พี่พี่ ที่มี ประสบการณ์ ผมจะทำไงดี เสียความรู้สึกมาก

ใจตอนนี้อยากได้เงิน คืน แล้วไปซื้อที่อื่น หรือ ย้าย ค่ายไปเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2009, 08:56:27 AM โดย Pong CB1300sf » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 09:28:45 AM »

มีปัญหามา สอบถามครับ ผมใด้เลือก นาวาร่าไปแล้ว
มีการวางเงินจองไป 10000 บาทเงือนไขการ ซื้อ คือ เงินสด ไม่ระบุวันออกรถ
1.เซล นัดส่ง แจ้งว่าจะตัดรถจากโกดัง ส่งออกให้ น่าจะใด้รถ เร็ว (ไม่ระบุวัน)จองวันที่ 10/5/2552
แต่ 7 วันถัดมาโทรมาแจ้ง ว่า ตัดให้ไม่ใด้ ให้รอจากสายการผลิดใหม่  ประมาณ วันที่ 16/5/2552
จากนั้น โทรมาแจ้ง 16/5/2552 ว่า สีทอง วอม์ ซิลเวอร์  ที่ผมสั่งไป ไม่ผลิตแล้ว ให้เปลียนเป็น สี ดำ หรือ ตะกั่วแทน

2.ต่อ มา 2 ชัวโมงผมโทรแจ้งไปว่า ถ้า สีที่ผมต้องการ ไม่มี ไม่เอา ให้ คืนเงิน มัดจำมา เซล ก็แจ้งกลับมาทันที่ ว่า ยังผลิตอยู่ แต่ต้องรอ สายการผลิตหน้า วันที่ 16/6/2552  แต่ยังไม่รับปากว่าจะใด้ รถ (ไหนที่ แรก คุณ เธอ บอกว่าเลิกทำแล้วไง สตอเบอร์ รี่นี่หว่า Grin)

3.หลายวันต่อ มาผมโทรไปถามความคืบหน้า เกียว รถว่าใด้แน่ วันไหน เธอก็ ว่า 20/6/2552 ใด้แน่ ถ้าไม่ใด้ จะคืนเงินจองให้ (อ้าว ไหนว่าได้แน่ ทำไมมีทึ้งท้ายว่าคือเงินจองด้วย แล้ว ผมจะใด้รถมั้ยนี่ Huh)

4.ผมสวนกลับไป ว่า ที่คุณ ไม่มีรถแถมแจ้งว่าเลิกผลิตสีที่จะเอา แต่ผม ไปเจอรถ จอดเต็มที่ศูนย์ตรง เกษตร นวมินและ บางใหญ่ เต็มเลย มันหมายความว่ายังไง Huh

เธอก็บอกว่า อันนั้นเค้าเป็น ดีเลอร์ใหญ่ ตัดรถออกไป สต็อกเอง คงเป็นของเก่า
(เออ แล้ว ศูนย์คุณ ที่ผมเข้าไป มันเป็น ศูนย์เล็ก หรือไง วะเนี่ย เห็นว่าเป็น เบอร์ 2 ลองจาก 0 วิภา)
งงกับ ชีวิต

สรุป คือ ผมสั่งรถ ปิคอัพ ธรรมดา จองวันที่ 10/5/2552 เงือนไขการซื้อเงินสด
มีกำหนดรับรถ 20/6/2552 ที่ไม่รู้ ว่าจะได้รถ รึเปล่า แต่ ถ้าไม่ใด้ ก็ใด้ มัดจำคืน Tongue

ผมรบกวน ถาม พี่พี่ ที่มี ประสบการณ์ ผมจะทำไงดี เสียความรู้สึกมาก

ใจตอนนี้อยากได้เงิน คืน แล้วไปซื้อที่อื่น หรือ ย้าย ค่ายไปเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขนาดมัดจำไว้ยังไม่ได้ซื้อศูนย์ยังออกลายขนาดนี้... ถ้าซื้อสดไปแล้วรถมีปัญหาเขาจะปลิ้นปล้อนกับเราขนาดไหน... ผมว่าไปขอมัดจำแล้วไปใช้บริการที่ศูนย์อื่นดีกว่าครับ...
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 04:01:13 AM »

งงกับ ชีวิต

เอาเงินมัดจำคืนแล้วไปศูนย์อื่นครับ   ศูนย์ที่เค้าเต็มใจบริการผมว่ามีอีกเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 05:13:22 PM »

ขอยกกระทู้ครับ Angry

วันนี้ โทรไปขอยกเลิกการจอง
เป็น ดัง คาด เซล แจ้งว่าจะ ยึดเงินมัดจำ
โดยแจ้งว่า ผมผิดสัญญาไม่รับรถ Angry

ผมเลย ย้อนกลับกลับไปว่า ใครที่ผิด สัญญา ก่อน Angry
1.คุณ แจ้งกับผมว่า คุณมีรถให้ผมเลย  ผมจึงเลือกที่จะซื้อกับคุณ
ทั้งที่ 0 วิภาดี ให้ ส่วนลดเงินสดมากกว่าข้อเสนอของคุณ 10000 บาท

2.คุณ แจ้งว่าจะตัดรถจากโกดังให้ผม ใช้เวลาประชุม 3 วัน รวมแล้วไม่เกิน 1 อาทิตย์
ตัดเรื่องไฟแนนซ์ ไป เพราะผม ซื้อเงินสด

3.เงิน จองรถปรกติ เก็บกัน 5000 บาท แต่คุณเรียกเก็บกับผม 10000 ผมก็ให้ เพราะผมมั่นใจว่าต้องใด้รถ
เพราะรุ่นพี่ผมเนาะนำคุณมา การันตีอยู่

4.เวลา ผ่านไป 1 อาทิตย์ ไม่มีการแจ้งว่าจะใด้รับรถเมื่อได้ ผมใด้ทำการทวงถาม คุณก็แจ้งว่าตัดไม่ใด้
ให้รอจากสายการผลิตวันที่ 16/5/2552ผมก็ไม่ว่าอะไร รอต่อไป เพราะว่า จองแล้วยังไงก็ต้องได้

5.วันที่ 16/5/2552 คุณ โทรมาแจ้งว่า สีที่ผม สั่ง โรงงานไม่ผลิตแล้ว ให้เลือกสี ดำ หรือ สีตะกั่วแทน
แต่ทางผมโทรเช็ค กับโรงงานที่ผลิต ก็ใด้รับการยืนยันว่ายังผลิตอยู่

6.ผมโทรไปหาคุณ เพือ ยืนยันเรื่อง สี ว่าโรงงานยังผลิตอยู่ ถ้าไม่มีผมไม่เอา คุณก็ รีบกลับคำว่าโรงงาน
ยังผลิดอยู๋ ให้รอ ถึงสายการผลิตหน้า 16/6/2552  ผมก็ รอ

7. 24/5/2552 ผมโทรไปหาคุณ เพื่อ จะให้ยืนยันวันรับรถ เป็นตัวอักษร คุณก็ยืนยันไม่ใด้  ผมขอให้ระบุวันที่แน่นอน ก็ไม่ใด้ แจ้งว่าเกินวันเดียวก็
ผิดสัญญา กลัวผมไม่เอารถ  ผมก็ ไม่ว่า รอต่อไป

8. 26/5/2552 ผมโทรไป สอบถามเรื่อง ช่วงล่าง 4*4 กับ 4*2  คุยกันได้ไม่นาน คุณ เหมื่อนพยายามบอกปัดไม่ใด้ข้อมูล
พอ ถามเรื่อง วันรับรถที่แน่นอน คุณ กลับบอกว่า 20/6/2552 ถ้าไม่ใด้ จะคืน มัดจำให้ผม

9. วันนี้ ผม โทรไปขอยกเลิกการจอง เพราะผมไม่มั่นใจแล้วว่าผม จะใด้ รับรถ แต่ คุณ จะยึด มั้ดจำผม 
ทั่งที่ เวลา เหลือ อีก 16 วัน นับวันทำงาน เหลือ15 วัน รถมันยังไม่ขึ้นสายการผลิต เลย ทำไมจะยกเลิกไม่ใด้

แบบนี้ ใครเอาเปรียบใคร / ใคร ผิดสัญญาใคร / ใครรับปากแล้วแต่ทำไม่ใด้

ทั้งที่เงื่อนไขการ ซื้อ ของผม ง่าย มาก 

วันที่ 25/5/2552  ผมเข้าไป นิสสัน บางใหญ่  มีรถ รุ่นที่ต้องการ สีที่ต้องการ จอดอยู่ แต่ผม ซื้อไม่ใด้ น่าเจ็บใจมั้ยละ
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 07:18:40 PM »

บอกผู้จัดการซิครับ บอกว่าหากไม่ได้สีรถตามเงินไขที่ระบุไว้และไม่คืนเงินจองก็ต้องฟ้องครับ.... Grin

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
pira
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 09:03:51 PM »

ปัจจุบัน  สคบ.เข้มแข็งมาก  ลองปรึกษาดู พอมีทางแก้ไขครับ Smiley
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 10:50:40 PM »

เป็น ดัง คาด เซล แจ้งว่าจะ ยึดเงินมัดจำ
โดยแจ้งว่า ผมผิดสัญญาไม่รับรถ Angry

ผมเลย ย้อนกลับกลับไปว่า ใครที่ผิด สัญญา ก่อน Angry
1.คุณ แจ้งกับผมว่า คุณมีรถให้ผมเลย  ผมจึงเลือกที่จะซื้อกับคุณ
ทั้งที่ 0 วิภาดี ให้ ส่วนลดเงินสดมากกว่าข้อเสนอของคุณ 10000 บาท

2.คุณ แจ้งว่าจะตัดรถจากโกดังให้ผม ใช้เวลาประชุม 3 วัน รวมแล้วไม่เกิน 1 อาทิตย์
ตัดเรื่องไฟแนนซ์ ไป เพราะผม ซื้อเงินสด

3.เงิน จองรถปรกติ เก็บกัน 5000 บาท แต่คุณเรียกเก็บกับผม 10000 ผมก็ให้ เพราะผมมั่นใจว่าต้องใด้รถ
เพราะรุ่นพี่ผมเนาะนำคุณมา การันตีอยู่

4.เวลา ผ่านไป 1 อาทิตย์ ไม่มีการแจ้งว่าจะใด้รับรถเมื่อได้ ผมใด้ทำการทวงถาม คุณก็แจ้งว่าตัดไม่ใด้
ให้รอจากสายการผลิตวันที่ 16/5/2552ผมก็ไม่ว่าอะไร รอต่อไป เพราะว่า จองแล้วยังไงก็ต้องได้

5.วันที่ 16/5/2552 คุณ โทรมาแจ้งว่า สีที่ผม สั่ง โรงงานไม่ผลิตแล้ว ให้เลือกสี ดำ หรือ สีตะกั่วแทน
แต่ทางผมโทรเช็ค กับโรงงานที่ผลิต ก็ใด้รับการยืนยันว่ายังผลิตอยู่

6.ผมโทรไปหาคุณ เพือ ยืนยันเรื่อง สี ว่าโรงงานยังผลิตอยู่ ถ้าไม่มีผมไม่เอา คุณก็ รีบกลับคำว่าโรงงาน
ยังผลิดอยู๋ ให้รอ ถึงสายการผลิตหน้า 16/6/2552  ผมก็ รอ

7. 24/5/2552 ผมโทรไปหาคุณ เพื่อ จะให้ยืนยันวันรับรถ เป็นตัวอักษร คุณก็ยืนยันไม่ใด้  ผมขอให้ระบุวันที่แน่นอน ก็ไม่ใด้ แจ้งว่าเกินวันเดียวก็
ผิดสัญญา กลัวผมไม่เอารถ  ผมก็ ไม่ว่า รอต่อไป

8. 26/5/2552 ผมโทรไป สอบถามเรื่อง ช่วงล่าง 4*4 กับ 4*2  คุยกันได้ไม่นาน คุณ เหมื่อนพยายามบอกปัดไม่ใด้ข้อมูล
พอ ถามเรื่อง วันรับรถที่แน่นอน คุณ กลับบอกว่า 20/6/2552 ถ้าไม่ใด้ จะคืน มัดจำให้ผม

9. วันนี้ ผม โทรไปขอยกเลิกการจอง เพราะผมไม่มั่นใจแล้วว่าผม จะใด้ รับรถ แต่ คุณ จะยึด มั้ดจำผม 
ทั่งที่ เวลา เหลือ อีก 16 วัน นับวันทำงาน เหลือ15 วัน รถมันยังไม่ขึ้นสายการผลิต เลย ทำไมจะยกเลิกไม่ใด้

แบบนี้ ใครเอาเปรียบใคร / ใคร ผิดสัญญาใคร / ใครรับปากแล้วแต่ทำไม่ใด้

ทั้งที่เงื่อนไขการ ซื้อ ของผม ง่าย มาก 

วันที่ 25/5/2552  ผมเข้าไป นิสสัน บางใหญ่  มีรถ รุ่นที่ต้องการ สีที่ต้องการ จอดอยู่ แต่ผม ซื้อไม่ใด้ น่าเจ็บใจมั้ยละ

เข้าไปที่ศูนย์ครับ แล้วขอคุยกับหัวหน้าเซลหรือผู้จัดการฝ่ายขาย  ถ้ายังไม่ได้เรื่องก็ไปแจ้งความลงประจำวันครับและแจ้ง สคบ. ด้วยเลย รับประกันว่าถ้าไม่รีบคืนเงินก็จะได้รถอย่างรวดเร็ว  แต่ผมแนะนำให้เอาเงินคืนเลยครับ  ดัดสันดานกันซะบ้าง
Nit-ninja-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 21

มนุษย์ปลูกต้นไม้ชนิดใดก็จะได้ผลของต้นไม้ชนิดนั้น

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 11:46:54 PM »

สวัสดีครับ......ผมได้อ่านมาตั้งแต่หน้าแรกมาจนถึงหน้านี้...รู้สึกเครียดครับ.......เครียดแทนครับ
เริ่มเครียดตั้งแต่ตอนเลือกรถแล้วล่ะครับ.......พอมาเจอเรื่องแบบนี้อีกก็เลยเครียดกันไปใหญ่................
อันนี้เป็นความเห็นของผมนะครับ.....ผมจะเอาเงินที่จองรถไว้....คืน.........เพราะเขาผิดสัญญากับเรา...ต้องเอาคืนครับ
ใจเย็นไม่ได้แล้วครับ..ในช่วงนี้ที่เขาบอกเราว่า...รถกำลังผลิต....ให้เรารอ..ซึ่งเป็นสีที่เราต้องการ
หากไม่มีสีนั้น....เขาต้องไปซื้อรถกับ..บริษัท..อื่น...มาขายให้เรา...นี่เงียบไป...แสดงว่าเขาไม่สามารถหารถได้ ต้องคืนเงินให้เราครับ
            ผมก็เพิ่งซื้อรถมา3เดือน  เป็น อีซูซุ ครับ  ไฮแลนด์เดอร์ 3000 ทางบริษัทเขาดูแลเป็นอย่างดีครับ
ปัญหาที่คุณเจออยู่นี้ ผมเคยถามทางบริษัทเหมือนกัน ซึ่งทีแรกผมต้องการสีบรอนซ์ แต่ของเขาหมดแล้ว
ถ้าต้องการจริงๆเขาจะไปซื้อที่เชียงรายมาให้ แต่ปัญหามีอยู่ว่า รถจากเชียงรายทางบริษัทของเขาไม่ได้ดูแลมาตั้งแต่แรก
หากรถเป็นรอยบ้าง..จะเอาไหม ถ้าเราไม่เอาก็จะคืนเงินที่จองให้ บังเอิญผมเห็นลูกค้ารายนึง ขับสีขาวมุก
ผมก็เลยเปลี่ยนใจมาเอาสีขาวมุก ทั้งๆที่แพงกว่าสีอื่น30000.....เพียง4วันผมได้รับรถแล้วครับ
ตอนนี้3เดือนแล้วที่ผมใช้มา เจ้าของบริษัทเองเป็นคนโทรมาถาม..ใช้รถเป็นไงบ้าง  มีปัญหาอะไรให้เอารถเข้าไปนะ
มันต้องแบบนี้สิครับ.....ผมว่าคุณลองเข้าไปคุยกับผู้ใหญ่ในบริษัทเลยดีกว่าครับ  เขาคงไม่อยากมีปัญหากับลูกค้าแน่ๆ
ยิ่งตอนนี้ เศรฐกิจไม่ค่อยดี...เข้าไปคุยกับเขาเลยครับ...ไม่ต้องโทร..เพราะโทรไปก็ได้คุยกับพนักงาน   บางทีตัดสินใจไม่ได้ครับ
ผมขอเป็นกำลังใจให้ครับ..........ได้เรื่องยังไงก็มาเล่าสู่กันฟังนะครับ    สวัสดีครับ
                                                                 นิจ  นินจา

ShotGuns  Practical Shooting Club ( Northern Thailand )
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 12:08:46 AM »

ง่ายมากครับโป้ง เอาเรื่องทั้งหมด ลงพันทิพย์ พร้อมกับชื่อ ทั้งตัวdealer และชื่อเซลพร้อมเบอร์ติดต่อเซลคนนั่นๆด้วยครับ
หรือไม่ก็ ส่งเมลไป complain นิสสันญี่ป่นุเลยครับ ผมเชื่อว่าได้เรื่องแน่ๆครับ เก็บเอกสารทุกๆอย่างให้พร้อมนะครับ

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 11:58:35 AM »

ผมลองโทรคุยใหม่ เมือเช้า

เซล แจ้ง ต้องประชุมกับ ผู้จัดการ ก่อน
แถมมี แยบมา ถ้าออกรถใด้ใน อาทิตย์นี้ เอามั้ย

ผม ถามต่อว่าไหนว่าไม่มีรถ  พอยกเลิกการจองก็มีรถ ทันที Huh

เงินจอง 10000 บาท ยังต้องประชุม แล้วถ้ารถมีปัญหาต้องเคลม จะทำไง

ผมอยากใด้เงินคืน   Embarrassed
ถ้าไม่ใด้ผมยอมทึ้ง  10000 บาท เศร้า
เพือ อนาคตอีก 750000 บาท จะได้ไม่ต้องเจอ ปัญหาแบบนี้อีก เศร้า
ง่ายมากครับโป้ง เอาเรื่องทั้งหมด ลงพันทิพย์ พร้อมกับชื่อ ทั้งตัวdealer และชื่อเซลพร้อมเบอร์ติดต่อเซลคนนั่นๆด้วยครับ
หรือไม่ก็ ส่งเมลไป complain นิสสันญี่ป่นุเลยครับ ผมเชื่อว่าได้เรื่องแน่ๆครับ เก็บเอกสารทุกๆอย่างให้พร้อมนะครับ
ครับ อู๋

แต่ผมไม่ชอบมีเรื่องครับ อาชีพ พ่อค้า ชอบมี มิตรมากกว่า ศัตรูครับ Smiley
เงิน 1 หมืน สำหรับผม ไม่มากเท่าไร แต่ ซื้อใจ คนที่เกียวข้องใด้ หลายคนครับ

อีกอย่าง เรื่อง นี้ ผมก็มีส่วนผิด ถ้าผมไม่อยากใด้ รถ คงไม่เกิดเรื่อง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2009, 12:40:10 PM โดย Pong CB1300sf » บันทึกการเข้า
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 01:17:08 PM »

จำได้นานมาแล้วการซื้อรถเงินสดเขาไม่ขายครับ      ต้องผ่อนถึงจะขาย   

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์