เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:25:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เพือ่น ช่วย เพื่อน" จากเหตุระเบิด เมื่อ 9 เม.ย.52 บ้านเพื่อนสมาชิกถูกไฟไหม้  (อ่าน 18704 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 12:51:37 AM »

ขอแสดงความเสียใจอย่างยิ่งกับคุณพจน์ครับ...

แต่ต้องถือว่าโชคดีที่ปลอดภัยทั้งตนเองและครอบครัว...

ทรัพย์สินนอกกาย ไม่ตายหาได้ใหม่ครับ...

โอนเงินไปช่วยแล้วจะพีเอ็มไปหาท่านแพะครับ...

ขอให้คุณพจน์ดูแลสุขภาพกายและสุขภาพใจของตนเองและครอบครัวด้วยนะครับ...ไหว้
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 01:51:23 AM »

ผมพอจะช่วยพี่เขาอะไรบ้างครับพี่   ..........

ขอนุญาต อย่ามองเป็นเงินเรี่ยรายเลยนะครับ พวกเราควรมี

การช่วยเหลือกัน  ........ในหมู่พี่น้องด้วยกัน  .....  ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 06:33:09 AM »

พี่แพะ

ผมเพิ่งย้ายบ้านเมื่อปีที่แล้ว ไม่มีตังค์ส่วนตัวที่ใช้นอกระบบได้

แต่ผมมีดาบน้ำพี้(ใหม่....ใช้แร่เงินเป็นฟลักซ์ตีทบ)ตีโดยสล่าบุญตันอายุราว3ปีใบ23"อยู่เล่มนึง สล่าตีด้วยตัวเองเป็นพิเศษให้ด้วยความรู้สึกส่วนตัว คิดแทบจะราคาต้นทุนมา13,000บาท .... ของเล่นส่วนตัวส่วนนี้ผมให้เพื่อนได้

ว่าจะเปิดประมูลราคาตั้งต้นซัก3,000 ปัญหาอยู่ที่ผมเพิ่งขับรถมาถึงสุราดเมื่อกี้นี่เอง ดาบทิ้งไว้ภูเก็ต ไม่มีปัญญากลับไปเอามาถ่ายรูป และการจัดส่งน่าจะล่าช้า

ใช้รูปแทนจะน่าเกลียดหรือไม่ หากส่งล่าช้าหลักเป็นเดือนผู้ประมูลได้จะตำหนิไหม จะทำอย่างไรดี แนะนำด่วน

จ้าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2009, 07:11:22 AM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 07:35:46 AM »

หาวิธีแก้ปัญหาเรื่องการจัดส่งได้แล้ว...

สัปดาห์หน้าที่บ้านกลับจากเที่ยว ฝากคุณเบิ้มเข้าไปเอาที่บ้านผมก็ได้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 08:39:57 AM »

วันนี้จะไปบริจาคที่ในงานพบปะที่หาดใหญ่เลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 08:49:37 AM »

ไหว้ ร่วมด้วยช่วยกันครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 08:58:45 AM »

เชิญ ร่วมบริจาค ได้ที่ ธนาราคกรุงเทพ สาขาสุไหงปาดี
เลขที่ 591-0-03126-8 ชื่อบัญชี นายพิภพ บุตตะจีน

ผมผ่านตลาดหา ธนาราคกรุงเทพไม่เจอเลยอ่ะ มีแต่ ธนาคารกรุงเทพ

งั้นวันนี้บริจาคผ่านในงานเลี้ยงคงได้นะครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 09:14:07 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  ไหว้
ร่วมด้วยช่วยกันเยอะๆน๊ะครับชาวอวป.  ไหว้ ไหว้

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
niik รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 09:15:46 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  Sad
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 09:44:24 AM »

พี่พจน์เป็นคนมีน้ำใจ เมื่อครั้งตอนเปิดรับบริจาคเพื่อไปมอบของให้กับตำรวจและทหารในพื้นที่ ๓ จชต. ก็ได้พี่พจน์เป็นธุระดำเนินการให้ในหลาย ๆ เรื่องครับ 

พี่พจน์เคยโดนโจรใต้ลอบยิงมาแล้วแต่รอด  ญาติพี่น้องของพี่พจน์ก็ได้ถูกลอบยิงและเกิดการสูญเสีย  แต่พี่พจน์ก็ยังสู้ขาดใจ สู้ไม่ถอย

ร่วมด้วยช่วยกัน "เพื่อนช่วยเพื่อนถือเป็นหน้าที่ ไม่ใช่บุญคุณ" เย็นนี้เจอกันครับ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 10:06:23 AM »

เมื่อวานผมได้ไปเยี่ยมและให้กำลังใจพี่พจน์และดูว่าจะพอช่วยเหลืออะไรได้บ้าง ไปถึงแล้วเห็นสภาพแล้วก็พูดอะไรไม่ค่อยออก แต่เจ้าตัวยังมีกำลังใจที่ดี พี่พจน์พูดมาคำนึงว่า "ไม่พรือ ยังเหลือเพื่อนอีกลุยเหลย" เลยมานั่งคิดกันว่าจะช่วยเหลือกันทางใหนดี แต่ในเบื้องต้นก็ตัดสินใจกันว่าตอนนี้พี่พจน์มีความจำเป็นเร่งด่วนเรื่องเงินที่สุดเพราะเจ้าตัวและครอบครัวได้เหลือแต่เสื้อผ้าที่สวมใส่ตอนเกิดเหตุติดตัวกันมาแค่นั้น ไม่สามารถนำพาอะไรออกมาได้เลยเพราะไฟลามเร็วมาก ส่วนตัวผมเองรู้สึกซาบซึ้งใจในน้ำใจของเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ทำให้มองเห็นชัดเจนว่าในวิกฤต ก็ยังมีสิ่งดีๆเกิดขึ้นเพื่อเติมกำลังใจให้ลุกขึ้นสู้ต่อไป ยังไงผมขอถือโอกาสนี้ขอบคุณเพื่อน พี่ สมาชิกทุกท่านที่ได้ร่วมด้วยช่วยกันแทนพี่พจน์ด้วยนะครับ เพราะคิดว่าพี่พจน์คงไม่ได้เข้ามาตอบกระทู้ด้วยตัวเองอีกซักระยะนึงนะครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 10:15:38 AM »

ขอบพระคุณ เพื่อน พี่ สมาชิกทุกท่านที่ได้ร่วมด้วยช่วยกันช่วยเหลือแทนพี่พจน์ด้วยนะครับ  ไหว้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 10:22:28 AM »

การช่วยเหลือ ขอให้กระทำไปพร้อมกับ ช่วยเรื่องความปลอดภัย

ลูกโม่ ที่ถูกไฟ และลูกซอง ยังจะพอแก้ไข ให้ใช้งานได้ไหม   หรือคุยกันใต้โต๊ะ
ส่งเครื่องทุนแรง ให้คุณพจน์ไว้ป้องกันตัว ป้องกันครอบครัว ด้วยนะครับ  

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 10:29:11 AM »

การช่วยเหลือ ขอให้กระทำไปพร้อมกับ ช่วยเรื่องความปลอดภัย

ลูกโม่ ที่ถูกไฟ และลูกซอง ยังจะพอแก้ไข ให้ใช้งานได้ไหม   หรือคุยกันใต้โต๊ะ
ส่งเครื่องทุนแรง ให้คุณพจน์ไว้ป้องกันตัว ป้องกันครอบครัว ด้วยนะครับ  

ขอบคุณพี่โรดที่ให้คำแนะนำครับ เรื่องนี้ก็ได้คุยกะพี่พจน์แล้วเหมือนกันครับ คิดว่าลูกโม่นั้นยังพอมีทางแก้ไขได้ แต่สำหรับลูกซองทั้ง 3 กระบอกจากการประเมินเบื้องต้นคิดว่าน่าจะใช้การไม่ได้แล้วครับ เพราะลำกล้องที่เห็นอยู่ก็คดหมดแล้วครับ แต่ก็ยังมีปืนสั้นอีกกระบอกติดตัวอยู่ในตอนนี้ครับ  ไหว้

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 10:32:25 AM »

ขอบคุณพี่โรดที่ให้คำแนะนำครับ เรื่องนี้ก็ได้คุยกะพี่พจน์แล้วเหมือนกันครับ คิดว่าลูกโม่นั้นยังพอมีทางแก้ไขได้ แต่สำหรับลูกซองทั้ง 3 กระบอกจากการประเมินเบื้องต้นคิดว่าน่าจะใช้การไม่ได้แล้วครับ เพราะลำกล้องที่เห็นอยู่ก็คดหมดแล้วครับ แต่ก็ยังมีปืนสั้นอีกกระบอกติดตัวอยู่ในตอนนี้ครับ  ไหว้

ขอบคุณมากครับ "ชายเจษฎ์ "   Cheesy

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์