เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 12:38:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคลือบผิวด้วยเทฟลอน  (อ่าน 4370 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 07:16:00 AM »

มีนี่ครับ  เท่าที่รู้ก็ Wilson , Springfield , LesBaer

จับผิวสแตนเลสได้ไหมครับ
ผมกำลังทำโครงการ 1911 ลูกดกขนาด 9 มม. โมเดลของไทยโดยเฉพาะ เอามาใช้แทนพารา P18 ทำบนกระดาษสักสองเดือน พอเริ่มมีความเป็นไปได้ก็ขออนุมัติโครงการวิจัย หลังจากนั้น ก็สั่งของเข้ามาได้แบบถูกกฎหมาย ไม่ต้องขอ ป.2 แล้วก็ยกเว้นภาษีด้วย

เสนอ.... อาจารย์สุพินท์ ทำผิวเทนนิเฟอร์ด้วยครับ.... อยากเห็นจัง 1911 ผิวเทนนิเฟอร์

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 07:18:21 AM »

ตัวนี้ครับใช้กับ Stainless steel ก็ได้ครับมีใช้เลือกหลายสีครับ
http://www.kgcoatings.com/chart.html

ก่อนพ่นต้องทำผิวก่อนครับ
อ้างถึง
PRE TREATMENT:

Stainless Steel: Grit blast (all blasting should be done using aluminum oxide 120 mesh at 40 pounds of pressure.)
Alloy Steel: Sandblast and phosphate or sandblast only.
Aluminum: Alodine or anodize if possible, if not possible use lighter sandblast.
Nickel Or Chrome Plating: Grit blast (If plating peels it is poor plating.)

Parts are first stripped and cleaned of any oil or grease (use KG-3 Solvent Degreaser or solvent that does not leave a residue).
After sandblasting repeat cleaning to remove all residues from surface and holes that may have trapped any aluminum or blast material.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2005, 07:20:02 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 07:20:26 AM »

น่าติดตามครับผู้การ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 08:28:37 AM »

ผิวสเตนเลสจะลื่น 
เพื่อให้เนื้อสีจับตัวและซึมผิวชั้นนอกเหล็กได้ดี  ควรยิงทรายเพื่อให้หยาบเป็นรูพรุนหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2005, 10:37:15 PM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 08:43:47 AM »

มีนี่ครับ  เท่าที่รู้ก็ Wilson , Springfield , LesBaer

ผมกำลังทำโครงการ 1911 ลูกดกขนาด 9 มม. โมเดลของไทยโดยเฉพาะ เอามาใช้แทนพารา P18 ทำบนกระดาษสักสองเดือน พอเริ่มมีความเป็นไปได้ก็ขออนุมัติโครงการวิจัย หลังจากนั้น ก็สั่งของเข้ามาได้แบบถูกกฎหมาย ไม่ต้องขอ ป.2 แล้วก็ยกเว้นภาษีด้วย

เสนอ.... อาจารย์สุพินท์ ทำผิวเทนนิเฟอร์ด้วยครับ.... อยากเห็นจัง 1911 ผิวเทนนิเฟอร์
เห็นด้วยครับ ยกมืออีกหนึ่งเสียง
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 11:05:29 AM »

อาจารย์สุพินท์
ผิวสแตนเลสทำได้แน่ๆครับ............. มีดหลายๆยี่ห้อก็เคลือบดำด้วยวิธีนี้............. แต่มีข้อเสียที่ลอกหลุดได้ หากกระแทกแรงๆครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
kook
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 11:13:47 AM »

เละครับ อย่าไป ทำเลย สงสัยที่ เดียว กัน ที่ลง หนังสือใช่ไหม   มีพี่คน นึง เอาปืนไป ทำมา มัน ลื่น จน ดึงslide  ไม่ ค่อย ขึ้น เลย  แล้ว งาน ที่ ออกมา ทำห่วย มา ก ผม เห็น กับ ตา  เจ้า ตัว ถึง กับ บอก ว่า ผมไม่น่า แส่ร่หาเรื่อง เลย  เอา ปืนไป อบ ที่ความร้อนสูง จน ไก และ ที่ปลดslide  ของ p 14 ละลาย  ทาง ร้านยอมรับ ว่าไม่ เคยทำปืนมาก่อน   ผมก็ไม่ เข้าใจ ว่า เวลาทำ ทำไม ไม่ถอดออกมา เป็น ชิ้นๆ แล้วทำ เหมือนเอาปืนไป รมดำทั่วไป   
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 11:06:54 PM »

เละครับ อย่าไป ทำเลย สงสัยที่ เดียว กัน ที่ลง หนังสือใช่ไหม มีพี่คน นึง เอาปืนไป ทำมา มัน ลื่น จน ดึงslide ไม่ ค่อย ขึ้น เลย แล้ว งาน ที่ ออกมา ทำห่วย มา ก ผม เห็น กับ ตา เจ้า ตัว ถึง กับ บอก ว่า ผมไม่น่า แส่ร่หาเรื่อง เลย เอา ปืนไป อบ ที่ความร้อนสูง จน ไก และ ที่ปลดslide ของ p 14 ละลาย ทาง ร้านยอมรับ ว่าไม่ เคยทำปืนมาก่อน ผมก็ไม่ เข้าใจ ว่า เวลาทำ ทำไม ไม่ถอดออกมา เป็น ชิ้นๆ แล้วทำ เหมือนเอาปืนไป รมดำทั่วไป

อ้าวววว !   เป็นงั้นไป   ตกใจ
แต่สีไม่เกี่ยว  เรื่องนี้อยู่ที่คนทำไม่เป็น

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 17, 2005, 04:24:37 AM »

เละครับ อย่าไป ทำเลย สงสัยที่ เดียว กัน ที่ลง หนังสือใช่ไหม มีพี่คน นึง เอาปืนไป ทำมา มัน ลื่น จน ดึงslide ไม่ ค่อย ขึ้น เลย แล้ว งาน ที่ ออกมา ทำห่วย มา ก ผม เห็น กับ ตา เจ้า ตัว ถึง กับ บอก ว่า ผมไม่น่า แส่ร่หาเรื่อง เลย เอา ปืนไป อบ ที่ความร้อนสูง จน ไก และ ที่ปลดslide ของ p 14 ละลาย ทาง ร้านยอมรับ ว่าไม่ เคยทำปืนมาก่อน ผมก็ไม่ เข้าใจ ว่า เวลาทำ ทำไม ไม่ถอดออกมา เป็น ชิ้นๆ แล้วทำ เหมือนเอาปืนไป รมดำทั่วไป

อ้าวววว ! เป็นงั้นไป ตกใจ
แต่สีไม่เกี่ยว เรื่องนี้อยู่ที่คนทำไม่เป็น

Grin เห็นด้วยกับพี่อ๋อง งานนี้ผิดที่คนทำครับ คงอ่านคู่มือหรือวิธีทำไม่แตก Undecided

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 17, 2005, 06:13:51 AM »

จำได้ว่าตอนเข้าเตาอบต้องหลบภรรยาให้ดีนะครับไม่งั้นละหึหึหึหึได้ซื้อเตาอบใบใหม่ชดใช้แน่นอนครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 10:23:40 PM »

จำได้ว่าตอนเข้าเตาอบต้องหลบภรรยาให้ดีนะครับไม่งั้นละหึหึหึหึได้ซื้อเตาอบใบใหม่ชดใช้แน่นอนครับ

อันนี้จำได้ว่าเป็นเตาอบที่ตั้งอยู่ที่รัฐ SC ใช่ป่ะ

zippo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 10:41:52 PM »

ผมกำลังทำโครงการ 1911 ลูกดกขนาด 9 มม. โมเดลของไทยโดยเฉพาะ  เอามาใช้แทนพารา P18   ทำบนกระดาษสักสองเดือน พอเริ่มมีความเป็นไปได้ก็ขออนุมัติโครงการวิจัย   หลังจากนั้น ก็สั่งของเข้ามาได้แบบถูกกฎหมาย  ไม่ต้องขอ ป.2  แล้วก็ยกเว้นภาษีด้วย

น้ำลายหกทำปืนไทยประดิษฐ์
ผมว่าถ้าสำเร็จขึ้นมาจริงๆแล้วมีมาตราฐานในระดับใช้การได้ คนไทยคงได้ปืนตัวใหม่ ตามสโลแกน "ไทยทำ ไทยใช้ ไทยเจริญ"  Grin ครับท่าน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 10:48:34 PM »

ครับ  ถ้าไม่เจอ "ไทยเบรค"เสียก่อน   Undecided

zippo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 03:41:36 AM »

ครับ ถ้าไม่เจอ "ไทยเบรค"เสียก่อน Undecided

ถ้ามีคนจะเบรก ผมขอแนะนำ ทำปืนตัวอย่างขึ้นมา แล้วเอาไปยิงคนเบรก ทดสอบว่ามันคุณภาพไหม ถ้าตายแสดงว่ามีคุณภาพครับ  Grin

(ตัดสายเบรกก่อนเขาจะเหยียบเบรกเสีย  Smiley)
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 08:02:15 AM »

Grin Grin...ถ้าโครงการผ่านฉลุย.จะมีโอกาสถึงกับผลิตไว้ประจำการหรือเปล่าครับ ท่านผู้การ.. Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์