เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:20:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่าทำไมยิงพลาด และขอบคุณด้วย  (อ่าน 3055 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 15, 2005, 09:05:14 PM »

ตั้งศูนย์ หรือยังครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 15, 2005, 09:28:07 PM »

ลองพาดยิงกับเป้า ISU ที่ระยะ 15 เมตร  ก่อนนะครับ  แล้ว เวลาเหนี่ยวไกให้ค่อยๆเหนี่ยวนะครับ  ลองสัก 5 นัด  แล้วถ้ากลุ่มกระสุนยังบินอยู่ลองปรับศูนย์หลังให้สูงขึ้นดูครับ
      อ้อ.... ขออภัยที่ถามถึงอาชีพเพราะมีรุ่นพี่คนหนึ่งกำลังมีปัญหาต้องใช้ปืนป้องกันตัวเลยถามดูเพราะชื่อ เอ๋เ หมือนกันครับ
      แล้วไม่ต้องเรียกพี่ก็ได้ครับผมอายุย่าง 27 เองครับ
      ปล.  ขออภัยที่สอนการยิงปืนเบื้องต้นเพราะท่านอาจรู้อยู่แล้วครับ

Odin
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 06:03:48 PM »

พลาดสูง....ดีกว่าพลาดต่ำครับ ตกใจ
nunu
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 17, 2005, 12:29:48 AM »

Grin Grinอย่างนี้ยิงไม่แม่นน่ะสิ  แต่อย่าเข้าใกล้เผื่อวันไหนน้องเขาอยากยิงที่ขา  ฮิฮิไม่อยากคิด หัวเราะร่าน้ำตาริน
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 17, 2005, 01:32:04 AM »

" ทำไมเวลายิงปืน เล็งกลางหน้าอก แต่พลาดไปถูกกลางหน้าผากทุทที ใครรู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ

ข้อมูลส่วนใหญ่คุณก็ได้แล้ว แต่สงสัยนิดๆว่าตอนเล็งที่กลางหน้าอก กำลังโกรธใครอยู่หรือเปล่า

ถึงยิงเข้าหัว คิดแล้วสงสารแฟนคุณจัง ถ้าทำคุณโกรธ เข้าหัวสถานเดียว ฮิฮิ Wink Wink Wink

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
naiyoksot-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 17, 2005, 07:35:26 AM »

Grin Grinอย่างนี้ยิงไม่แม่นน่ะสิ แต่อย่าเข้าใกล้เผื่อวันไหนน้องเขาอยากยิงที่ขา ฮิฮิไม่อยากคิด หัวเราะร่าน้ำตาริน

นึกแล้วเสียวไส้จัง Grin Grin Grin
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 17, 2005, 09:57:45 AM »

Grinอย่าคิดมากครับ เคยมีนักยิงปืนรุ่นพี่พูดว่าสูงก็ตายตำก็ตายเหมือนกันครับ Grin
k14
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 10:08:26 AM »

จังหวะที่เหนี่ยวไก ศูนย์หน้าเขยิบสูงขึ้นกว่าระดับศูนย์หลังรึเปล่า
ลองพาดยิงที่ระยะ 10 เมตรดูก่อนนะครับ ค่อยปรับศูนย์
เค 14
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 10:22:53 AM »

เคยเจอแต่ เล้งหน้าอก แต่กระสุนลงไปที่เป้ากางเกง ตกใจ

สาเหตุจากการขยำไก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 10:33:17 AM »

เพิ่งตื่นนอนใหม่ หรือแฺ์์ฮ้งค์เหล้า ก็มีสิทธิยิงพลาดจ้า..
k14
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 10:40:30 AM »

ยังไม่เคยตั้งเลยครับ ไม่รู้ว่าทำถูกรึเปล่า
เห็นผู้การออนไลน์อยู่
  ผู้การพอทราบเรื่อง โคลท์รู่นม้ากลับด้านไม๊ครับ
จะลองส่งรูปให้ดู ผมเคยเห็นของจริงด้วยละ
ขนาด .38 ซูเปอร์ครับ ถ้ามีผุ้ถามแล้วขออภัยด้วยครับ
เค 14

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 10:53:44 AM »

Grin   ถ้าเล็งที่ระหว่างหัวเข่าทั้งสองข้าง จะโดนอะไรหนอ  นึกแล้วเสียวครับ (แซวเล่นนะครับ)    Cry   

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 11:03:45 AM »

Smiley.. Smiley ผู้ชายพายเรือ.. ผู้หญิงยิงเรือ.. Wink..  Cheesy.
          คำแนะนำของคนพายเรือเพิ่มอีกคน.. นอกจากที่เพื่อน มีความเห็นแล้ว  แนวกระสุนมันขึ้นสูงไปมาก..กะยิงหัวใจ โดนลูกกะตา.. ลองทำอย่างที่คุณ Thanapong แนะนำและเพื่อนท่านอื่นบอก  คือพาดยิง ไม่ขยำไก.. ถึงตอนนี้ ก็พอจะทราบว่า ศูนย์ปืนเกเรไหม.. คุณเอ๋ ใช้ Glock ๑๙ ศูนย์ปรับสูงต่ำได้ เจ้าหน้าที่สนามคงยินดีรับใช้ สุดใจ...   Glock ๑๙ ของผมเปลี่ยนมาเป็น night sihgt ก็กลายเป็นศูนย์นั่งแท่นต้องเล็งเผื่อเหมือนกันครับ .. Cheesy

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 11:10:08 AM »

ยังไม่เคยตั้งเลยครับ ไม่รู้ว่าทำถูกรึเปล่า
เห็นผู้การออนไลน์อยู่
 ผู้การพอทราบเรื่อง โคลท์รู่นม้ากลับด้านไม๊ครับ
จะลองส่งรูปให้ดู ผมเคยเห็นของจริงด้วยละ
ขนาด .38 ซูเปอร์ครับ ถ้ามีผุ้ถามแล้วขออภัยด้วยครับ
เค 14
..

.. กำลังจะทักเหมือนกันที่เห็นรูปก่อนอ่าน..  ผมไม่เคยเห็นครับ.. เดิม เดิม หรือ มาแกะเอาใหม่แบบช่างพลาดไป ในนี้ครับ.. ตกใจ

nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 11:49:07 AM »

ผีผลักครับผมยืนยันได้ ผมเคยเล็งเป้าคนตรงกลางพอยิงก็โดนตรงกลางพอดีเลย ( แต่เป็นเป้าของคนข้างๆ ) โดนชก โดนชก โดนชก
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์