เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 05:28:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใบอนุญาตพกมีดด้วยหรือ???  (อ่าน 5107 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 15, 2005, 11:48:32 PM »

เออ...คุณเจษที่บ้านพายุมาถึงเปล่าครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 12:23:14 AM »

เออ...คุณเจษที่บ้านพายุมาถึงเปล่าครับ
ไม่โดนครับพี่ทาง North Carolina เป็นเจ้าภาพต้อนรับลูกนี้ไปครับ ขอบคุณที่ถามครับ   ที่บ้านมีแต่พายุสวาทเข้าครับ 55555
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 12:30:35 AM »

ไม่โดนครับพี่ทาง North Carolina เป็นเจ้าภาพต้อนรับลูกนี้ไปครับ ขอบคุณที่ถามครับ ที่บ้านมีแต่พายุสวาทเข้าครับ 55555
ถ้าคุณเจษอยากเจอพายุHURRICANE ก็ลองกลับเมืองไทยโดยไม่มีสาเหตุดูสิครับ พายุสวาทจะหายไป กลายเป็นพายุHURRICANE น้องแหม่มแทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2005, 02:04:02 AM โดย boon » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 12:52:35 AM »

ไม่โดนครับพี่ทาง North Carolina เป็นเจ้าภาพต้อนรับลูกนี้ไปครับ ขอบคุณที่ถามครับ   ที่บ้านมีแต่พายุสวาทเข้าครับ 55555

เยาะเย้ย แสดงว่าพี่เจษขอซื้อปืนใหม่...  เยาะเย้ย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 12:59:53 AM »

อิอิ ยังครับยังไม่ซื้อ ครับหมอ     พี่บุญถ้าไปเมืองไทยโดยไม่มีสาเหตุ กลับมาก็ตายด้วยปืนของตัวเองซิครับ   ผมไม่มีคาถามหาละลวยเหมือนพี่นี่ อิอิ 
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 05:07:56 AM »

อิอิ ยังครับยังไม่ซื้อ ครับหมอ พี่บุญถ้าไปเมืองไทยโดยไม่มีสาเหตุ กลับมาก็ตายด้วยปืนของตัวเองซิครับ ผมไม่มีคาถามหาละลวยเหมือนพี่นี่ อิอิ

ผลของการสอนเมียยิงปืน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 07:00:08 AM »

ไม่โดนครับพี่ทาง North Carolina เป็นเจ้าภาพต้อนรับลูกนี้ไปครับ ขอบคุณที่ถามครับ ที่บ้านมีแต่พายุสวาทเข้าครับ 55555
ถ้าคุณเจษอยากเจอพายุHURRICANE ก็ลองกลับเมืองไทยโดยไม่มีสาเหตุดูสิครับ พายุสวาทจะหายไป กลายเป็นพายุHURRICANE น้องแหม่มแทน
อิอิ ยังครับยังไม่ซื้อ ครับหมอ พี่บุญถ้าไปเมืองไทยโดยไม่มีสาเหตุ กลับมาก็ตายด้วยปืนของตัวเองซิครับ ผมไม่มีคาถามหาละลวยเหมือนพี่นี่ อิอิ

อย่างงี้ต้องลองครับ...แบบท้าทายนี่ตื่นเต้นดีครับ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 07:05:47 AM »

อย่างงี้ต้องลองครับ...แบบท้าทายนี่ตื่นเต้นดีครับ Grin
ผมทำอะไรให้เฮียเกลียดผมเหรอครับ   เอาถ้าอยากให้ตายผมก็จะทำให้เฮียดูครับ  Embarrassed Embarrassed Embarrassed
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 07:08:51 AM »

ผมทำอะไรให้เฮียเกลียดผมเหรอครับ   เอาถ้าอยากให้ตายผมก็จะทำให้เฮียดูครับ Embarrassed Embarrassed Embarrassed

โอะ..โอ..ใจถึงๆหน่อย แบบพี่บุญไง.... Grin
ถ้าอ้างชื่อผม...รับรองไม่ตายครับ ชื่อผมช่วยได้ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2005, 07:11:28 AM โดย น า จ า » บันทึกการเข้า

Biggun หนุ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 09:55:00 AM »

มีด ไม่น่าจะใช่อาวุธโดนสภาพนะครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 10:05:12 AM »

มีด ไม่น่าจะใช่อาวุธโดนสภาพนะครับ

.

... อาจฟังมาผิดครับ.. Smiley..
   มีดคืออาวุธ โดยสภาพ..  แต่มีดบางลักษณะเท่านั้น ที่อาจดูแล้วไม่ใช่อาวุธ แต่มีเพื่อใช้เป็นอุปกรณ์ แบบมีดทำครัว..วิคเตอร์รินอค.. อีโต้. แต่บางลักษณะก็แยกลำบาก  แต่จะดูที่การนำมาใช้..  แต่ถ้านำมาทำร้าย ก็จะถือเป็นอาวุธ  ..
   เหล็กแหลม  ไม้หน้าสาม  ไม่ใช่อาวุธโดยสภาพ.. แต่สามารถนำมาใช้ทำร้ายก็จะถือเป็นอาวุธ.. ครบเป็นองค์ประกอบในความผิดนั้น  ที่เป็นบทหนัก ถือว่าประทุษร้ายโดยมีอาวุธ.. Smiley

เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 10:46:04 AM »

ขอบคุณความรู้จากพี่ R@ad ครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 01:23:26 PM »

ที่ตลกก็คือเจ้าตัว(นส.จิตรลดา)บอกว่าเกลียดแขก แต่มีดที่แทงก็ไปซื้อร้านแขก ยังโดนแขกหลอกก่อนติดคุกจนได้ Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์