เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 11:19:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าป. 3 เป็นทอง 1 บาทถูกหรือแพงไปไหมครับ  (อ่าน 3907 ครั้ง)
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 02:12:34 PM »

ชี้แจงนิดนึงนะครับเดี๋ยวจะหาว่าเจอนายทะเบียนโหด   Grin
พอดีกำลังมีโครงการจะแต่งงานครับ ผมชอบสะสมปืนแต่แฟนไม่ชอบ (ก็คงเหมือนหลายๆคน)
เลยคิดว่าจะตกลงกันว่าเวลาเราซื้อปืนแต่ละกระบอกคงต้องให้อะไรเขาบ้าง (จะได้ไฟเขียวตลอด  Grin)
คิดๆดูเห็นราคาปืนขนาดนี้ ราคาทองขนาดนี้ น่าจะพอสมกันบ้าง
คิดว่าถ้าให้เป็นตังเดี๋ยวเดียวก็หมด ให้เป็นทองคงได้เก็บบ้าง
แถมพอผ่านไปหลายๆปี จะได้มาดูด้วยว่าปืนเรากับทองเขาของใครราคาขึ้นมากกว่ากัน  Wink

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 02:20:18 PM »

ความคิดดีครับ...

อย่างนี้แฟนรักตายเลย...

Love EG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 02:22:54 PM »

สมเหตุ สมผลครับ
safety not compromise - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 56

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 02:23:55 PM »

ให้แฟนดีกว่าให้นายทะเบียน Grin
ทั้งทองและปืนเป็นสินทรัพย์
ซื้อเก็บไว้มีแต่มูลค่าเพิ่ม เยี่ยม

WE  DO  BAD  THINGS
TO  BAD  PEOPLE    Cool

สรรพสิ่ง  ทั้งหลายในโลก  ล้วนมีวาระของมันเอง
กุหลาบ  จะเบ่งบานแย้มกลีบก็เมื่อถึงวาระที่พร้อมแล้วเท่านั้น

ผู้รู้ย่อมเห็นเอง

UNSUNG HEROES

We  Support  Our Troops
thitipun-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 108

c.a.s.c. "changaut alumni shooting club"

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 02:30:09 PM »

รับผมเป็นกิ๊กไหมครับ สองสลึงเอง

หัวใจหนุ่มในร่างที่แก่ ดีกว่า หัวใจท้อแท้ในร่างที่หนุ่ม
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 02:36:21 PM »

รับผมเป็นกิ๊กไหมครับ สองสลึงเอง
ไม่เต็มบาท รับไปท่าจะแย่.....
55555555555

ล้อเล่นนะครับ   
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 02:44:49 PM »

แบบนี้น่าจ่ายกว่าเอาไปจ่ายให้อำเภออีกครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
patara
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 03:23:11 PM »

ชี้แจงนิดนึงนะครับเดี๋ยวจะหาว่าเจอนายทะเบียนโหด   Grin
พอดีกำลังมีโครงการจะแต่งงานครับ ผมชอบสะสมปืนแต่แฟนไม่ชอบ (ก็คงเหมือนหลายๆคน)
เลยคิดว่าจะตกลงกันว่าเวลาเราซื้อปืนแต่ละกระบอกคงต้องให้อะไรเขาบ้าง (จะได้ไฟเขียวตลอด  Grin)
คิดๆดูเห็นราคาปืนขนาดนี้ ราคาทองขนาดนี้ น่าจะพอสมกันบ้าง
คิดว่าถ้าให้เป็นตังเดี๋ยวเดียวก็หมด ให้เป็นทองคงได้เก็บบ้าง
แถมพอผ่านไปหลายๆปี จะได้มาดูด้วยว่าปืนเรากับทองเขาของใครราคาขึ้นมากกว่ากัน  Wink

แหม หมอจะแต่งงานนี่ สาวๆอกหักกันเป็นแถวแน่เลย
thitipun-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 108

c.a.s.c. "changaut alumni shooting club"

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 03:41:47 PM »

ไม่เต็มบาท รับไปท่าจะแย่.....
55555555555

ล้อเล่นนะครับ  
โดนซะ 555555555555555555

หัวใจหนุ่มในร่างที่แก่ ดีกว่า หัวใจท้อแท้ในร่างที่หนุ่ม
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 04:23:18 PM »

ชี้แจงนิดนึงนะครับเดี๋ยวจะหาว่าเจอนายทะเบียนโหด   Grin

นี่แค่ขอ ป 3 ได้ต้องจ่ายเป็นทองหนัก 1 บาท แล้วตอนที่จะไปซื้อตัวปืนจะต้องจ่ายอีกเท่าไรครับ   ป 3 ราคา  6 บาท  ต้องจ่าย  ทองหนัก 1  บาท  เท่ากับ  15000 บาท  ถ้าราคาปืน หนึ่งแสนบาท  จะต้องจ่ายราคาทองเป็นเงินเท่าไรครับ  คิดแล้วหนาวครับ
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 04:28:20 PM »

นี่แค่ขอ ป 3 ได้ต้องจ่ายเป็นทองหนัก 1 บาท แล้วตอนที่จะไปซื้อตัวปืนจะต้องจ่ายอีกเท่าไรครับ   ป 3 ราคา  6 บาท  ต้องจ่าย  ทองหนัก 1  บาท  เท่ากับ  15000 บาท  ถ้าราคาปืน หนึ่งแสนบาท  จะต้องจ่ายราคาทองเป็นเงินเท่าไรครับ  คิดแล้วหนาวครับ

ลองอ่านแล้วทำความเข้าใจใหม่ดูสิครับ...

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 04:36:03 PM »

ไม่ควรตกลงครับ...

เพราะมันจะผูกมัดตัวเอง...

ทำตัวดีๆน่ารักๆ...

ซื้อของขวัญให้ก็ดี...

แต่ไม่ควรทำจนเป็นเงื่อนไขครับ...

ลองคิดดูง่ายๆ...

ถ้าหากทองขึ้นไปเป็นบาทละ 30,000 บาท...

ปืนกระบอกละแสนห้าแสนเจ็ด...

ซื้อปืนกระบอกหนึ่งงเงินจมไปสองแสน...

อ่วมครับ...Cheesy
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 04:40:54 PM »

( T_T ) โดนซะละ ผมละคิดไปโน้น... ถ้าเค้าต้องการทองสองบาท ก็ให้เค้าไปครับ ขัดใจไม่ได้แน่ อิอิ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
Gummy44
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 05:32:21 PM »

ไม่แพงแล้วครับ.....
 ผมโดนมากกว่านี้อีก.... 55555 Smiley
noom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 05:34:33 PM »

ไม่ควรตกลงครับ...

เพราะมันจะผูกมัดตัวเอง...

ทำตัวดีๆน่ารักๆ...

ซื้อของขวัญให้ก็ดี...

แต่ไม่ควรทำจนเป็นเงื่อนไขครับ...

ลองคิดดูง่ายๆ...

ถ้าหากทองขึ้นไปเป็นบาทละ 30,000 บาท...

ปืนกระบอกละแสนห้าแสนเจ็ด...

ซื้อปืนกระบอกหนึ่งงเงินจมไปสองแสน...

อ่วมครับ...Cheesy

รอบคอบจริง ๆ นับถือ นับถือ..    Grin
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์