เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 11:25:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าป. 3 เป็นทอง 1 บาทถูกหรือแพงไปไหมครับ  (อ่าน 3928 ครั้ง)
cybernop -รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 09:47:08 PM »

นโยบายดีครับ นับถือความคิดนี้มากๆ  เยี่ยม เยี่ยม
เป็นการออมเงิน 2 ต่อ ด้วยสินทรัพย์ที่มีสภาพคล่องต่างกัน
สามารถวางแผนการใช้เงินเป็นขั้นเป็นตอนได้

ลูกๆโตขึ้นสบายครับ
สมมติซื้อปีละกระบอก ราคาทองที่ซื้อปีแรกน่าจะขึ้นไปซัก 3 เท่า ราคาปืน...ไม่นึกดีกว่า สยอง
คิดยังไงก็คุ้มครับ เป็นการออมเงินอีกทางนึง

ถ้ามีโอกาส ขออนุญาตนำวิธีนี้ไปใช้บ้างนะครับ ไหว้

บุคคลมีกรรมเป็นของตนเอง มีกรรมเป็นผู้ให้ผล
มีกรรมเป็นแดนเกิด มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์ มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย

บุคคลทำกรรมไว้ ชั่วก็ตาม ดีก็ตาม ย่อมเป็นผู้รับผลของกรรมนั้นๆสืบไป
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 10:24:20 PM »

สารภาพตามตรง...

ผมเคยมาแล้วครับ...

ช่วงหลังๆเลยใช้ระบบว่า...

กระบอกนี้ของเธอ กระบอกนั้นของลูกคนโต กระบอกโน้นของลูกคนเล็ก...

ผมไม่มีปืนซักกระบอก...ฮา...คิก คิก
แผนล้ำลึก.... Cheesy Cheesy Cheesy

zocure
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 10:31:21 PM »

ผมโดนมากกว่านี้อีกครับ
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 10:32:48 PM »

ตกลงไปเลยครับ พอแต่งเสร็จอะไรๆมันแพงกว่านั้นมาก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
nickky
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 11:52:13 PM »

คุ้นๆนะ mat031 เหมือนเพิ่มผ่านคอร์สด้วยกันมานะ อิอิ

อยากฝังเข็ม อยากฝังเข็ม มือเจ็บ มือเจ็บ Wink

PK.04
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 12:04:37 AM »

ตกลงไปเลยครับ พอแต่งเสร็จอะไรๆมันแพงกว่านั้นมาก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อะไรอะไร นี่มันคืออะไรครับ...

บอกไม่ชัด ผมคิดลามกนะครับ...คิก คิก
s_chai รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 09:50:16 AM »

ของผมขอเป็นทองเท่าราคาปืนที่จะซื้อ

เท่าผมเลย ตั้งแต่ตกลงกันผมก็ไม่ได้ซื้อปืนเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 11:17:25 AM »

ถ้าต่อรองตอนก่อนแต่งได้เท่านี้น่าจะยอมไปก่อนครับ อย่างน้อยก็กันไม่ให้ตั้งต้นหนักกว่านี้ ผมเห็นจากเพื่อนหลายราย แต่งแล้วอำนาจต่อรองไม่เหลือเลย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 11:21:20 AM »

ถ้าต่อรองตอนก่อนแต่งได้เท่านี้น่าจะยอมไปก่อนครับ อย่างน้อยก็กันไม่ให้ตั้งต้นหนักกว่านี้ ผมเห็นจากเพื่อนหลายราย แต่งแล้วอำนาจต่อรองไม่เหลือเลย

แล้วท่านวิลเฮล์มจะลองแต่งเมื่อไรล่ะครับ...

ผมอยากไปงานแต่งท่านจริงๆ...คิก คิก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 11:21:51 AM »

อะ อะ เอ้อ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
POP..CZ
ทำดีได้...แต่อย่าเด่น...จะเป็นภัย...แก่ตัว
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 03:00:38 PM »

เยี่ยม เยี่ยม    เห็นด้วยครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

### ขอบคุณความทุกข์    ที่ทำให้เรารู้ว่าความสุข   มีค่ามากแค่ไหน ###
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 04:02:40 PM »

คุ้นๆนะ mat031 เหมือนเพิ่มผ่านคอร์สด้วยกันมานะ อิอิ

อยากฝังเข็ม อยากฝังเข็ม มือเจ็บ มือเจ็บ Wink

ป๋านิคก็อย่าใช้ข้อมือมากดิครับ (ยิงปืน Grin )
ว่าแต่ป๋านิคเรียนต่อคอร์สหน้าด้วยหรือเปล่าครับ เห็นเพื่อนๆต่อกันหลายคน

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
nickky
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 01:18:44 AM »

ป๋านิคก็อย่าใช้ข้อมือมากดิครับ (ยิงปืน Grin )
ว่าแต่ป๋านิคเรียนต่อคอร์สหน้าด้วยหรือเปล่าครับ เห็นเพื่อนๆต่อกันหลายคน

ต่อครับแม็ท แล้วเจอกันเสาร์นี้นะครับ

PK.04
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 02:33:22 PM »

ตกใจนึกว่าเจอ...

ผมว่าดีครับ น่าจะเข้าใจกันง่ายดี

ส่วนผมจะแต่งงาน ปีนี้ แต่ดูเศรษกิจแล้ว สงสัยต้องขายปืนแต่งเมีย เอิ้กก  หัวเราะร่าน้ำตาริน

โห ..คุณตั้มเม้ง ...เจอสภาวะการณ์เดียวกันเลย ....
ผมเองก็โดนเร่งรัดแล้วเร่งรัดอีก ... รักเค้าทำงัยได้.
....เนี่ยก็แอบไปเอา .. 10/22 มาอีกตัวแล้ว ..ถ้าแม่รู้
สงสัย ... ดูไม่จืดครับ สภาพผม ...  หือ หือ หือ ....
kamet
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 02:47:22 PM »

ไม่ควรตกลงครับ...

เพราะมันจะผูกมัดตัวเอง...

ทำตัวดีๆน่ารักๆ...

ซื้อของขวัญให้ก็ดี...

แต่ไม่ควรทำจนเป็นเงื่อนไขครับ...

ลองคิดดูง่ายๆ...

ถ้าหากทองขึ้นไปเป็นบาทละ 30,000 บาท...

ปืนกระบอกละแสนห้าแสนเจ็ด...

ซื้อปืนกระบอกหนึ่งงเงินจมไปสองแสน...

อ่วมครับ...Cheesy
เห็นด้วยครับ ไม่ควรตกลงหรือผูกมัดกันครับ
เมื่อจะเป็นครอบครัวเดียวกัน ทุกอย่างควรจะคุยกันได้ครับ
love me love my dogครับ
ถ้าเราอยากซื้อให้ก็ซื้อให้ แต่ไม่ใช่เพราะเราอยากซื้อปืนครับ
(บังเอิญไม่เคยเจอกับตัวเอง อาจไม่เข้าใจคนที่เจอปัญหาก็ได้ครับ แต่เป็นความเห็นส่วนตัว ที่เห็นว่าน่าจะเป็นเช่นนี้ครับ)
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์