เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 09:29:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าป. 3 เป็นทอง 1 บาทถูกหรือแพงไปไหมครับ  (อ่าน 3900 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2009, 04:44:18 PM »

เรื่องแบบนี้สำหรับผมๆไม่มีข้อต่อลองให้ครับ   ไม่อยากทำให้เป็นข้อผูกมัดตัวเอง  ภรรยาผมเห็นผมดูหนังสืออาวุธปืนรูปไหนนานๆ   เธอจะถามผมว่าพี่จะซื้อปืนกระบอกนี้อีกรึ.... พี่ยังไม่พออีกรึ   ผมจะตอบว่าอยากได้เหมือนกันแต่ไม่มีเงินนะ   หลังจากนั้นไม่นานผมก็แอบถอยมาไว้พอเธอเห็นก็จะงอนแล้วบอกว่าไหนบอกว่าไม่มีเงินซื้อไง....ผมก็จะบอกว่าตอนที่เธอถามนะพี่ไม่มีเงินหรอกแต่อยากได้มันก็ต้องอดออมเก็บเงินซิน้อง   ไม่ได้ไปกู้เงินใครมานะและพี่ก็ไม่ได้ขอยืมเงินใครด้วยรับลองเธอไม่เดือดร้อนหรอก (ก่อนซื้อปืนเธออยากได้อะไรผมจะไม่ขัดใจเธอถ้าของที่เธออยากได้ราคาไม่แพงมากนัก   นี่แหละคือสิ่งที่ผมไว้ดัดเธอเวลาเธอพูดมาก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2009, 11:55:10 AM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 10:35:56 AM »

ถ้าจนแต้มจริงๆ ขอซื้อปืนแบบ "รอลงอาญา" โดยให้ท่านยึด ป.4 เช็นชื่อเรียบร้อยไว้สิครับ อิ อิ

ข้อควรระวัง

เป็นวิธีการขั้นสุดท้่ายเท่านั้น !!! 

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 12:00:00 PM »

ผมว่าไม่แพง.......................ถ้าถูกล็อตเตอลี่รางวัลที่................1.....................ให้ไปเลย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยถ้าไม่มีก็อย่าเลยขอรับ.........................ย้ายทะเบียนบ้านไปอยู่ที่อื่นดีกว่า............. ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยทางออกปัญหาของผมขอรับ.............. ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยขอยืนยัน ไหว้ ไหว้ ไหว้คนหลายบ้าน................สุดท้ายก็ไปไม่รอด.............ยอมขอรับ.......... ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 12:03:31 PM »

ที่ยอมเพราะของรักษามันแข็งจริงๆ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยเพื่ออนาคตที่สดใสกว่า ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ไหว้
engineerpan
ชอบดูปืนสวยๆ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 09:01:53 AM »

แต่ละท่าน  ผมละไม่มีตังเลยครับ  ให้แต่  เด็กน้อยๆไว้เลี้ยงในท้องครับ อิอิ

ไม่มีอาวุธใดทำร้ายคนได้ด้วยตัวของมันเองถ้าไม่ไช่เจ้าของเป็นคนทำ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์