เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:33:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 174 175 176 [177] 178 179 180 ... 375
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อะละ อะละ...อู้เล่นบะดายบะย่ะ  (อ่าน 519091 ครั้ง)
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #2640 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 09:47:48 AM »

กุ้งห้วยน้องยูเกยดักครับ...ไจ้วิธีคล้ายๆอ้ายปู๋จี่นี่หละ....แต่ว่าไจ้ขวดน้ำอัดลมแตนครับ....

ตัดปากขวด 1 ใน 3 ของขวด...เสร็จแล้วเอาด้านปากขวดยัดกลับด้านเข้าไปในขวด....

หาไม้ไฝ่ตัดหื้อปลายแหลมใหญ่ประมาณนิ้วมือแตงลัดหน้าไว้บะหื้อมันหลุดออกจากกั๋น....ตางก้นขวดเจาะฮูหน้อยๆเอาไว้หื้อน้ำออกเวลาเฮายกขึ้นจากน้ำ....

ย๊ะเสร็จแล้วเอาอาหารปล๋าตี่เป๋นเม็ดใส่เข้าไปในขวดครับ....หลังจากนั้นกะเอาไปปั๊กไว้ตามริมน้ำ..

กุ้งมันจะเข้าไปกิ๋นเหยื่อตางปากขวดแล้วมันจะออกบ่ได้ครับ....รอเวลาหื้อเฮาไปยกขึ้นมาจากน้ำ....น้ำจะไหลออกตามฮูตี่เฮาเจาะไว้ตางก้นขวดครับ....

เรื่องเหยื่อตะก่อนน้องยูไจ้อาหารเม็ดครับกุ้งตี่ได้มากะมีอาหารเม็ดตี่มันกิ๋นเข้าไปตวยครับ......

ลุงหน่อบูดมักกิ๋นฮ้า....ลองเอาฮ้าใส่แตนก่อได้ครับ....

Grin

The best way to predict the future is to invent it.
หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #2641 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 09:54:13 AM »

ห้วยน้ำไหลมันก่อเข้าก่ะ ผมนึกว่าใจ้ได้แต่น้ำดึ้งๆ Grin

แต่ใจ้อ๊อดดดดดๆๆๆๆๆได้กิ๋นแต้ล่ะ Cheesy
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #2642 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 10:02:52 AM »

โค๊ะ...อ๊อด...อ๊อด......ตกใจ

ปักตามริมตลิ่งริมห้วยที่น้ำมันบะไค่ไหลนั่นก๊ะลุงฯ....ที่มุมน้ำมันหลบๆนั่นหละครับ.....เข้าดีขนาด.....

Grin

The best way to predict the future is to invent it.
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #2643 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 10:24:25 AM »

ใจ๊ อ๊อด ๆ ระวังเน้อ วันก่อน ฮิมบ้านผม ต๋ายคน ใจ๊ อ๊อด ๆ ยับกบ .. ระหว่างเอาอ๊อด ๆ ลงน้ำ เผลอ ผะเลิด โดนอ๊อ ๆ ต๋าย  ตกใจหน้าซีด  ผมเกยอ่านเพชร พระอุมา เขาเอาไรเฟิลยิงลงน้ำ เพื่อยับปลา ... ใผ๋ใค่ฮู้ ถามอ้ายนีโอเปิ้ลเต๊อะ เปิ้ลมีเทคนิคดี  คิก คิก
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #2644 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 10:56:15 AM »

อ้ายก๋องหุยอู้จะอี้...กำเดวปุ๋ยจะขายดีแหมละ....คิก คิก

กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #2645 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 11:12:29 AM »

อ้ายก๋องหุยอู้จะอี้...กำเดวปุ๋ยจะขายดีแหมละ....คิก คิก

สนใจ๋ปุ๋ย ติดต่อ พ่อเลี้ยง ฮอกแดงเลยครับ  Grin
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #2646 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 11:28:58 AM »

สั่งยูเรียมาแป๋งบะแต๊บโยนน้ำเล่นท่าจะดี... Grin

โค๊ะ.... ตกใจ

อะ..คุก...อะ...คุก...อ๋อย

Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #2647 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 01:51:12 PM »

ดินเตาใส่ต้อเอสลอน โอ๊ะอู้หยั๋งไป ไหว้
น้ำปู
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #2648 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 08:59:41 PM »

กุ้งห้วยน้องยูเกยดักครับ...ไจ้วิธีคล้ายๆอ้ายปู๋จี่นี่หละ....แต่ว่าไจ้ขวดน้ำอัดลมแตนครับ....

ตัดปากขวด 1 ใน 3 ของขวด...เสร็จแล้วเอาด้านปากขวดยัดกลับด้านเข้าไปในขวด....

หาไม้ไฝ่ตัดหื้อปลายแหลมใหญ่ประมาณนิ้วมือแตงลัดหน้าไว้บะหื้อมันหลุดออกจากกั๋น....ตางก้นขวดเจาะฮูหน้อยๆเอาไว้หื้อน้ำออกเวลาเฮายกขึ้นจากน้ำ....

ย๊ะเสร็จแล้วเอาอาหารปล๋าตี่เป๋นเม็ดใส่เข้าไปในขวดครับ....หลังจากนั้นกะเอาไปปั๊กไว้ตามริมน้ำ..

กุ้งมันจะเข้าไปกิ๋นเหยื่อตางปากขวดแล้วมันจะออกบ่ได้ครับ....รอเวลาหื้อเฮาไปยกขึ้นมาจากน้ำ....น้ำจะไหลออกตามฮูตี่เฮาเจาะไว้ตางก้นขวดครับ....

เรื่องเหยื่อตะก่อนน้องยูไจ้อาหารเม็ดครับกุ้งตี่ได้มากะมีอาหารเม็ดตี่มันกิ๋นเข้าไปตวยครับ......

ลุงหน่อบูดมักกิ๋นฮ้า....ลองเอาฮ้าใส่แตนก่อได้ครับ....

Grin

ต๋ามอ้ายยูว่าหั้นเลยครับ ผมเกยโพสใว้ตี่ป๋าง "หาอยู่ แต่อ๊ดกิ๋น" คิก คิก คิดว่าละเอียดปอสมควร แต่บ่ฮู้อยู่หน้าใหนแล้ว บู่
น้ำไหลก่อใด้ครับ แต่หันด้านตูดขวดทวนน้ำ หาอะหยังมาบังแฮงน้ำหน้อย จะเข้าดีครับ

แหมอย่าง ไม้กวาดอ่อนผมก่อเกยใจ้ใด้ผลครับ เอาอันใหม่ๆหน้อย ซักสองสามอัน มัดหื้อหน้าแบน ขนานกั๋น เรียงกั๋น      ระหว่างไม้กวาดก่อใจ้ผ้าห่อเหยื่อมัดห้อยโคนใว้
จุ่มลงไปในน้ำตี่คิดว่ามีกุ้งครับ กำนี้  กองกุ้งใด้กลิ่นเหยื่อมันจะแหวกเข้าไปหาเหยื่อครับ ถ้าน้ำใสจะหันกุ้งเกาะอยู่ตี่ไม้กวาด แต่ตี่อยู่ตางในจะบ่หัน
การกู้ก่อแค่ยกขึ้นมาบ่ดาย บ่ดายนี่ละครับ เยี่ยม   แก่น  มันก่อคือ กองไม้กวาดโดนน้ำ มันจะขยายตั๋ว บ่แน่น กุ้งจะแหวกใด้ครับ แต่ต๋อนเฮาย๊ก น้ำจะซึมออกไป
น้ำหนักของหญ้าตี่เปียกน้ำจะทำหื้อมันลู่ สอบเข้าหากั๋น บีบกุ้งหื้ออยู่ตางในหญ้า ออกบ่าใด้ครับ เอาไปแกว่งในถังน้ำ กุ้งถึงจะออกใด้ครับ
ก๋านยกจ้า ยกเร็ว ต้องสังเกตุกุ้งเป๋นหลักครับ  บางแหล่ง แหขนาด สะเทือนหน้อย ก่อดีด หนีอย่างเวย อย่างอี้ต้องยกเร็วครับ  แต่บางแห่งบ่าแห ก่อยๆ ยกจ้าๆ จะใด้นักกว่าครับ
เสียดาย แถวนี้บ่ามีกุ้ง  นั๊กขนาดจะปอกิ๋น บ่าอั้นจะถ่ายหื้อผ่อ

ขอบคุณครับอ้ายน้ำปู๋ ไปไหนกับอ้ายน้ำปู๋บ่ต้องกั๋วอดล่ะ เยี่ยม

แหมอย่าง กุ้งห้วยย่ะแดเอามันนิ ก๋างคืนตาแดงเต๋มห้วยไล่ยับก่อได้น้อยบ่ปอกิ๋น เศร้า

บ่อ๊ดครับ บ่อ๊ด  Grin ...ผมเตรียมไปเต๋มคันรถเลย Grin Grin     กั๊บข้าว Grin Grin
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #2649 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 09:58:26 PM »

เข้ามาอ่านหมั่น ๆ ท่าจะบ่ออดครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #2650 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 10:38:41 PM »

ไม้กวาดก๋งแม่นก่ออ้ายน้ำปู๋ Grin
น้ำปู
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #2651 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 11:06:15 PM »

ไม้กวาดก๋งแม่นก่ออ้ายน้ำปู๋ Grin

แม่นละครับอ้ายหน่อ บ่ฮูว่าอ้ายหน่อเกยหันแบบตี่จาวเขา เขาทำเองก่อหนา อย่างหนาครับ ใจ้ก้านก๋งเป๋นด้ามหน่ะ
แบบนั้นหล่ะครับตี่ผมเกยใจ้ทำ ด้ามเดวอยู่เลย ไม้กวาดแบบนั้นใจ้ทนขนาด เยี่ยม หลายปี๋   ต้องยอมฮับในภูมิปัญญาจาวบ้านครับ เยี่ยม

ปล.จะไปกิ๋นหมดเตื่อเน้อ Grin น่าน , ปากนาย  อยู่ในโครงก๋านมาสองปี๋ละ ยังบ่สะดวกเตื่อ เดวกองสะดวกมา บ่ามีอะหยังกิ๋นแหม หัวเราะร่าน้ำตาริน
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #2652 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 11:08:53 PM »

เขาจะเอาน้องยูไปหย่ะตี่ดักกุ้ง.... ตกใจหน้าซีด

อะละ...อะละ....อยู่บะได้ละ....... ตกใจ  อ๋อย

Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #2653 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 11:29:13 PM »

เขาจะเอาน้องยูไปหย่ะตี่ดักกุ้ง.... ตกใจหน้าซีด

อะละ...อะละ....อยู่บะได้ละ....... ตกใจ  อ๋อย
[/quote

ไม้กวาดครับบ่ใจ่ไม้ยู Grin
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #2654 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 11:35:13 PM »

[/quote

ไม้กวาดครับบ่ใจ่ไม้ยู Grin

ต๋อนแรกผมอ่านแล้วก่อหยังงงๆ   เสือยูนี่มุกหลายจั้น   โตยบ่ตัน

คิก คิก คิก คิก

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
หน้า: 1 ... 174 175 176 [177] 178 179 180 ... 375
  พิมพ์