เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:21:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 259 260 261 [262] 263 264 265 ... 375
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อะละ อะละ...อู้เล่นบะดายบะย่ะ  (อ่าน 517298 ครั้ง)
น้ำปู
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #3915 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 11:45:36 PM »

ตำนาน แป๋ว่า ต๋ำเมินๆครับ Grin เมินจ๋นกล๋ายไปหลายหลาก ผมก่อฟังมาหลากหลายครับ Grin บางเรื่องก่อเศร้าบางเรื่องก่อน่าเอ็นดู
แต่ผมชอบเรื่องนี้ครับ
 ผมจ๋ำเรื่องราวแต้ๆ บ่าใด้ เกยเอามาวิเคราะห์ผ่อเล่นๆ เข้าใจ๋ว่าจะไปสูนกั๊บ ม่ะเมี๊ยะ พ่อง  ออกมาแนวนี้ครับ
สาวจาวบ้านฮักกั๊บเจ้าชายแถวเจียงใหม่ แต่ครอบครัวฝั่งเจ้าชาย บ่าชอบ ก่อเลยนัดแนะวางแผนกั๋นหนี ก๊ะะจะไปอยู่พม่า กำนี้แต่งเป๋นหื้อสาว ออกเดินทางไปก่อน
สาวต้องอ่อนก่อลัดเลาะป่าไปรอท่าตี่เกือบสุดชายแดน ณ.ตี่นัดหมาย รอท่าเจ้าชายจะตวยมา ผ่านไปวันแล้ววันเล่า เป๋นเดือน สาวเจ้าบ่ากล้าไปหากิ๋น
กลัวเจ้าชายมาถึงจะบ่าป๊ะ กลั๋วหลงกั๋นแหม.....ก่อนสิ้นใจ๋ต๋าย สาวเจ้าอธิฐาน ขอหื้อเป๋นหิน ภูเขาใหญ่ๆ หื้อหันแต่ไกล๋ เผื่อเจ้าชายตวยมาจะใด้บ่าหลงตาง
ขอหื้อติ๋น ยือยาวไปถึงเจียงใหม่ เจ้าชายจะใด้ไต่มาต๋ามเขา ถ้ามีคนคอยขั๊ดขวาง ก่อหื้อมีถ้ำลอดมาต๋ามลำตั๋ว
ว่าแต้ว่าดี มีเรื่องเล่ากั๋นว่า ถ้ำปุ่มถ้ำปล๋า แห่งขุนเขานางนอน ยาวทะลุไปถึงเจียงใหม่ สมัยสงครามโลกครั้งตี่สอง ญี่ปุ่น เข้าเจียงใหม่
เกยมีจาวบ้านหนีญี่ปุ่นเข้าถ้ำนี่ มาพ้ดออกตี่แม่จัน ว่าอั้น อย่างว่า ต๋ำนาน ก่อคือต๋ำนานครับ ต๋ำไปนานๆ มันก่อจ่างแผลดออกข้าง หลายพ่อง
ความศรัทราจาวบ้านเป๋นเรื่องยาก ตี่จะเอาความจริงตี่พิสูจน์ใด้ไปลบล้าง แต่ความเจื่อ ความศรัทรา ก่อบ่าเกยทำลายหรือ ทำร้ายไผครับ

กำอู้นี่เป๋นความคิดเห็นส่วนตั๋ว ของผม นายน้ำปู๋ ผิดพลาดอย่างใด้ ขอรับผิดชอบครับ อู้เอาม่วนเน้อครับ ปี่น้อง ไหว้ Grin Grin Grin

ปล. อ้ายขาง สอนวิธีลงฮูปหื้อกำลอครับ หันใจ๋คนบ่าลวก เศร้า pm ก่อใด้ ผม rezise แล้วก่อดายขนาดเกิ๋นหว่ะ ไหว้ ไหว้ ไหว้
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #3916 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 11:58:06 PM »

เอาไป 1 แต้มก่อนครับ   เป๋นก่าสาระตี้เอามาแลกั๋นอ่าน  ไหว้

ส่วนเรื่องลงฮูปนั้น   ตั๋วข้าหน้อยเองก่อยังเยี๊ยะบ่เป๋นเตื่อครับ   ตึงวันนี้อาศัยก๊อปมาวางเอา   รอท่านยูท่านป้าวก่อนน่อครับ  ไหว้

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #3917 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 10:00:09 AM »

เรื่องตำนานดอยนางนอนนี้ เล่ากันว่านานมาแล้ว ณ เมืองเชียงรุ้ง สิบสองปันนา มีเจ้าหญิงองค์หนึ่งมีพระรูปงดงามเป็นที่ยิ่ง ได้แอบรักกับชายเลี้ยงม้าในวัง จึงหนีตามกันมาถึงที่ราบใกล้แม่น้ำโขง เมื่อเดินทางไปถึงที่นั่น เจ้าหญิงก็ทรงครรภ์ได้หลายเดือนแล้ว จึงเสด็จต่อไปไม่ไหว บอกพระสวามีว่าจะประทับรออยู่ที่นั่น สวามีก็บอกว่าจะไปหาอาหารมาให้ อย่าไปไหนนะ ชายหนุ่มก็ไปแล้วไปลับไม่กลับมาเสียที มาได้ข่าวอีกที ปรากฏว่าถูกฆ่าโดยทหารของพระราชบิดาเจ้าหญิงที่สะกดรอยตามมานั่นเอง ด้วยความเสียใจนางจึงใช้ปิ่นปักผม แทงพระเศียรของพระองค์จนเลือดไหลออกมาเป็นสาย กลายเป็นแม่น้ำแม่สายในทุกวันนี้และพระวรกายของพระองค์ที่นอนเหยียดยาวจากทิศใต้จรดทิศเหนือ ก็กลายเป็นดอยนางนอนจนทุกวันนี้ โดยส่วนของพระอุทร(ท้อง)ก็เป็นดอยตุง

ขอแจมตวยคนครับ  Cheesy

Cry  Cry  น่าเศร้าเนาะ สมัย บะเด่ว พอผัวต๋าย มัน ไห้ ๆ หุย ๆ ใค่ได้ผัวใหม่ บางราย ผั๋วยังบะต๋ายเตื่อ ก่อลักมีกิ๊ก  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #3918 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 11:41:26 AM »

ก่อว่าเน๊าะ   ความเท่าเทียมมันล้ำหน้าความดีงามไปเหียแล้วคร้บอ้ายก๋อง  เศร้า

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #3919 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:17:41 PM »

ก่อว่าเน๊าะ   ความเท่าเทียมมันล้ำหน้าความดีงามไปเหียแล้วคร้บอ้ายก๋อง  เศร้า

เพราะฉนั้น ใค่ม่วน ก่อม่วนเหียยังหนุ่ม เดวเฒ่าไป ใค่ม่วน ก่อจะม่วนบะได้  Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #3920 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:26:13 PM »

แอ่นแล่   ปะสบก๋านจากผู้ฮู้จริง  เยี่ยม

กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #3921 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:41:34 PM »

แอ่นแล่   ปะสบก๋านจากผู้ฮู้จริง  เยี่ยม

ได้มาจากลุงหน่อครับ ของผม ถุงยางหมดคืนละ สองกล่องก่อยังสบายอยู่  Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #3922 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:46:25 PM »

ตกใจ   อ้ายก๋องยังใจ้ได้อยู่ก๊ะ   

หกสิบป๋ายแล้วยังใจ้ได้อยู่  เยี่ยม   

ยิ้มีเลศนัย แสดงว่ามีสูตรดี   

บอกกั๋นพ่องแล่  Grin

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #3923 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:51:33 PM »

เอาไป 1 แต้มก่อนครับ   เป๋นก่าสาระตี้เอามาแลกั๋นอ่าน  ไหว้

ส่วนเรื่องลงฮูปนั้น   ตั๋วข้าหน้อยเองก่อยังเยี๊ยะบ่เป๋นเตื่อครับ   ตึงวันนี้อาศัยก๊อปมาวางเอา   รอท่านยูท่านป้าวก่อนน่อครับ  ไหว้

บะแลงก่อน...ก่อยมาก๋วน....ตอนนี้ออกเดทกับสาว ม.เตบอยู่หย่ะ.... งอน

The best way to predict the future is to invent it.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #3924 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:57:31 PM »

โม้ก้า   ตะกี้ก๋ายไป   หันล่นเติมน้ำมันอยู่หน้าลาน   จะไปเดทกับกับไผได้จะไดน่าอ้าย

เยาะเย้ย... เยาะเย้ย

กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #3925 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 02:51:28 PM »

ก๊ากกกกก   ขำก๊าก
น้ำปู
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #3926 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 07:32:51 PM »

ได้มาจากลุงหน่อครับ ของผม ถุงยางหมดคืนละ สองกล่องก่อยังสบายอยู่  Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก เป่าลูกโป่งก้า คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ลุงคำตื้อ
เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก
Sr. Member

คะแนน 62

ศีล สมาธิ ปัญญา

« ตอบ #3927 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 08:16:02 PM »

ขำก๊าก

ผิดหนึ่งพึงจดจำไว้     ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง          ภายหน้า
สามผิดเร่งตรึกตรอง  จงหนัก เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า              หกซ้ำอภัยไฉน
บะป้าว เลิงปอย
Hero Member

คะแนน 258

อะละ อะละ ฮ้อนหย่ะ ฮ้อนหย่ะ

« ตอบ #3928 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 12:09:23 PM »

เรื่องตำนานดอยนางนอนนี้ เล่ากันว่านานมาแล้ว ณ เมืองเชียงรุ้ง สิบสองปันนา มีเจ้าหญิงองค์หนึ่งมีพระรูปงดงามเป็นที่ยิ่ง ได้แอบรักกับชายเลี้ยงม้าในวัง จึงหนีตามกันมาถึงที่ราบใกล้แม่น้ำโขง เมื่อเดินทางไปถึงที่นั่น เจ้าหญิงก็ทรงครรภ์ได้หลายเดือนแล้ว จึงเสด็จต่อไปไม่ไหว บอกพระสวามีว่าจะประทับรออยู่ที่นั่น สวามีก็บอกว่าจะไปหาอาหารมาให้ อย่าไปไหนนะ ชายหนุ่มก็ไปแล้วไปลับไม่กลับมาเสียที มาได้ข่าวอีกที ปรากฏว่าถูกฆ่าโดยทหารของพระราชบิดาเจ้าหญิงที่สะกดรอยตามมานั่นเอง ด้วยความเสียใจนางจึงใช้ปิ่นปักผม แทงพระเศียรของพระองค์จนเลือดไหลออกมาเป็นสาย กลายเป็นแม่น้ำแม่สายในทุกวันนี้และพระวรกายของพระองค์ที่นอนเหยียดยาวจากทิศใต้จรดทิศเหนือ ก็กลายเป็นดอยนางนอนจนทุกวันนี้ โดยส่วนของพระอุทร(ท้อง)ก็เป็นดอยตุง

ขอแจมตวยคนครับ  Cheesy

บ้านผมก่อมี ต๋ำนาน นางนอน

สามทุ่ม สี่ทุ่ม กร๋นอย่างโฮงสีก๋าง 

ลุกผ่อมะคืน นอนอย่างจ้างต๋ายพาย

หัวเราะร่าน้ำตาริน    หัวเราะร่าน้ำตาริน    หัวเราะร่าน้ำตาริน

เยียะจะได

ก้อใจ๋มันฮัก
บะป้าว เลิงปอย
Hero Member

คะแนน 258

อะละ อะละ ฮ้อนหย่ะ ฮ้อนหย่ะ

« ตอบ #3929 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 12:11:42 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก เป่าลูกโป่งก้า คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผ่อท่า  เป่าลูกโป่ง  สักกึ่งแก่น  ยังบะมีแฮง   ขำก๊าก    ขำก๊าก

เยียะจะได

ก้อใจ๋มันฮัก
หน้า: 1 ... 259 260 261 [262] 263 264 265 ... 375
  พิมพ์