เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 11:28:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบราคาครับ Glock 21  (อ่าน 8642 ครั้ง)
Pam
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 11:37:03 AM »

ตอนนี้ไม่ทราบว่าในท้องตลาดพอจะมี Glock 21 ขายบ้างไหมครับและราคาที่พอซื้อได้อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ
แล้วก็ค่าขอ 11 มม ตอนนี้อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับผมอยู่ในกรุงเทพครับ
preemate
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 12:36:58 PM »

ราคาปืนผมไม่ทราบครับ รู้แต่ว่าตอนผมขอ 11  ประมานปีที่แล้ว ต่างจังหวัดนะครับ อยู่ที่10000 บาท ครับ เลยได้โคลท์ กัฟเวอเม้น สแตนเลส มาชม1 กระบอก  ที่ กทม ไม่ทราบว่าจะเท่ากันมัยนะครับ อยู่ที่ว่า เราจะณุ้จักนาย อำเภอ แค่ไหน ครับ แต่ขอได้ได้ไวๆ นะ ครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 12:45:15 PM »

ราคา Glock 21 จะแพงกว่า  Glock 17 นิดหน่อยครับ ลองเช็คราคาที่ร้านปืนดีที่สุดครับ

เรื่องใบนี่ค่าธรรมเนียมอาจไม่ค่อยเหมือนกัน ตอบยากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2005, 02:23:13 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 01:01:01 PM »

อยากทราบอยู่เหมือนกันครับ จะหา 11 มม. เข้าประจำการแทนปืนเก่าพอดีครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 02:19:57 PM »

ไม่สน CZ97 หรือครับ  เห็นวางที่หน้าตู้  พ.วังบูรพา

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 03:29:14 PM »

ข้อความโดย: Choltit 
           ไม่สน CZ97 หรือครับ  เห็นวางที่หน้าตู้  พ.วังบูรพา 

ผมโทรถามราคาเมื่อสักครู่ เขาบอก เจ็ดหมื่นกว่าครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Pam
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 03:44:33 PM »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
แล้วก็ผมได้ส่งคนไปดูมาแล้วเมื่ออาทิตย์ก่อนเจอทั้ง CZ & Glock 11มม ทั้งคู่ราคา 75,000 บาทเท่ากันครับ ผมว่ามันโหดเกินไปสำหรับปืนระดับนี้ครับ อยากได้ Glock เอามาแต่งไว้ใช้ยิงเล่นกับใช้ในบ้านครับไม่ต้องกังวลเรื่องขนาดปืน แต่พอเจอราคาก็เลยอยากถามเพื่อนๆในเวปนี้ดูว่ามันประมาณเท่าไหร่

ผมยังโชคดีที่รอตัดสินใจได้เพราะมีปืนใช้อยู่แล้ว แต่นึกสงสารคนที่เริ่มคิดจะซื้อหรือมีความจำเป็นที่จะต้องซื้อ ก็ต้องจำยอมรับจ่ายแบบแพงมากๆ สภาพแบบนี้ไปครับ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 03:49:42 PM »

ต้องมองหาปืนมือสองแล้วครับ ค่อยๆ หาเดี่ยวเจอครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 04:23:43 PM »

แล้วก็ผมได้ส่งคนไปดูมาแล้วเมื่ออาทิตย์ก่อนเจอทั้ง CZ & Glock 11มม ทั้งคู่ราคา 75,000 บาทเท่ากันครับ ผมว่ามันโหดเกินไปสำหรับปืนระดับนี้ครับ อยากได้ Glock เอามาแต่งไว้ใช้ยิงเล่นกับใช้ในบ้านครับไม่ต้องกังวลเรื่องขนาดปืน แต่พอเจอราคาก็เลยอยากถามเพื่อนๆในเวปนี้ดูว่ามันประมาณเท่าไหร่

ผมยังโชคดีที่รอตัดสินใจได้เพราะมีปืนใช้อยู่แล้ว แต่นึกสงสารคนที่เริ่มคิดจะซื้อหรือมีความจำเป็นที่จะต้องซื้อ ก็ต้องจำยอมรับจ่ายแบบแพงมากๆ สภาพแบบนี้ไปครับ

--------------------------------------------------------

เยี่ยมครับ ต้องคิดให้ได้อย่างนี้  Smiley       ราคาแบบนี้ใครอยากซื้อก็ซื้อไปครับ  ตอนนี้น้ำมันแพงเศรษฐกิจเริ่มแย่ลง   การงานก็เริ่มไม่มั่นคงจ่ายแพงกว่าที่ควรเป็น 30,000 บาท      เอาเงินจำนวนนี้ไปเป็นค่าน้ำมันหรือค่าเทอมลูกดีกว่าครับหรือเอาไปลงทุนทำอะไรให้มันงอกเงย   คิดซะว่าเราไม่ได้เดือดร้อนอะไรขายแพงมากก็ไม่ซื้อ     อย่าให้คนขายปั่นเหมือนราคาทองหรือหุ้นครับ       
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 05:36:20 PM »

--------------------------------------------------------

เยี่ยมครับ ต้องคิดให้ได้อย่างนี้ Smiley ราคาแบบนี้ใครอยากซื้อก็ซื้อไปครับ ตอนนี้น้ำมันแพงเศรษฐกิจเริ่มแย่ลง การงานก็เริ่มไม่มั่นคงจ่ายแพงกว่าที่ควรเป็น 30,000 บาท เอาเงินจำนวนนี้ไปเป็นค่าน้ำมันหรือค่าเทอมลูกดีกว่าครับหรือเอาไปลงทุนทำอะไรให้มันงอกเงย คิดซะว่าเราไม่ได้เดือดร้อนอะไรขายแพงมากก็ไม่ซื้อ อย่าให้คนขายปั่นเหมือนราคาทองหรือหุ้นครับ

ผมชอบความคิดคุณเหน่งมากเลย..นี่แหละคนฉลาดเลือก ฉลาดใช้..นับถือๆ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 07:00:10 PM »

โอ้โฮ...จำได้ว่าครั้งสุดท้ายที่เคยคิดจะซื้อ ไปลองลูบๆคลำๆ มาราคา 55,000 เอง พร้อมศูนย์ Nightsight ด้วย แต่สองปีที่แล้วนะครับ ไม่คิดว่าตอนนี้จะแพงแบบนี้ 
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 10:21:54 PM »

แต่นึกสงสารคนที่เริ่มคิดจะซื้อหรือมีความจำเป็นที่จะต้องซื้อ ก็ต้องจำยอมรับจ่ายแบบแพงมากๆ สภาพแบบนี้ไปครับ

ถูกครึ่งนึง  เพราะปืนมือสองยังมีเป็นทางเลือกครับ

Pam
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 11:44:23 AM »

ขอบคุณคุณเหน่งและทุกท่านที่ให้ความคิดเห็นอีกครั้งครับ
ผมเองคิดว่าตลาดปืนทุกวันนี้มันกลายเป็นอะไรที่นับวันยิ่งถอยหลังไปเรื่อยๆ ครับอีกหน่อยผมว่าคนที่ลำบากก็คือร้านปืนเองครับ ตัวผมเองก็พอมีกำลังที่จะซื้อได้ครับแต่อย่างที่คุณเหน่งว่าครับ เอาเงินเก็บไว้หรือไปทำอย่างอื่นดีกว่า เช่นซื้อของให้ภรรยาหรือลูก หรือเอาไว้ในธนาคารเงินก็ไม่เน่าครับ
ปืนมือสองส่วนใหญ่ถ้าคนมีเงินพอ ผมว่าส่วนใหญ่เค้าคงไม่ซื้อหรอกครับถ้าเลือกได้ไม่มีใครอยากได้ของมือสองหรอกครับ โดยเฉพาะเป็นของมือสองที่ตอนซื้อมือหนึ่งราคาถูกกว่าที่ขายมือสองครับ
ผมเป็นคนหนึ่งที่เชื่อว่ายังไงๆ ปืนก็จะถูกลงอีกในอนาคตครับ เพราะราคาทุกวันนี้มันเป็นการขายของที่เกินราคาจนเกินไปและมันไม่ใช่ปัจจัยที่มนุษย์ขาดไม่ได้ครับ ถึงไม่มีปืนเราก็ใช้ชีวิตอยู่กันได้ปรกติครับ เพียงแต่ตอนนี้มันยังไม่ขึ้นไปถึงจุดสูงสุดแค่นั้นเองครับ ของแบบนี้พอมันแตะจุดสูงสุดไม่นานกลไกการตลาดมันจะทำให้ความต้องการมันร่วงลงมาเองครับ เช่น จะมีกี่คนที่ยอมจ่ายเพื่อปืนกระบอกละแสนห้าเพื่อมาใช้ป้องกัน ทรัพย์สินในบ้านครับ
ที่ผมพูดแบบนี้ไม่ใช่ว่าผมไม่รักปืนนะครับ ผมรักปืนมากๆแต่ผมเพียงแต่อยากเตือนๆท่านที่ไปตามกระแสครับ หากท่านไหนยังไม่มีปืนแต่อยากได้แต่ถ้าลำบากขนาดต้องเดือนร้อนทางการเงินเพื่อมาซื้อปืน ผมว่าลองมองทางอื่นแก้ขัดไปก่อน แล้วค่อยๆศึกษารอจังหวะที่เหมาะสมกับตัวเราดีกว่าครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 12:32:55 PM »

เห็นด้วยกับคุณ pam....... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
@MILO@๏รักในหลวง๏
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 02:26:34 PM »

ขอบคุณคุณเหน่งและทุกท่านที่ให้ความคิดเห็นอีกครั้งครับ
ผมเองคิดว่าตลาดปืนทุกวันนี้มันกลายเป็นอะไรที่นับวันยิ่งถอยหลังไปเรื่อยๆ ครับอีกหน่อยผมว่าคนที่ลำบากก็คือร้านปืนเองครับ ตัวผมเองก็พอมีกำลังที่จะซื้อได้ครับแต่อย่างที่คุณเหน่งว่าครับ เอาเงินเก็บไว้หรือไปทำอย่างอื่นดีกว่า เช่นซื้อของให้ภรรยาหรือลูก หรือเอาไว้ในธนาคารเงินก็ไม่เน่าครับ
ปืนมือสองส่วนใหญ่ถ้าคนมีเงินพอ ผมว่าส่วนใหญ่เค้าคงไม่ซื้อหรอกครับถ้าเลือกได้ไม่มีใครอยากได้ของมือสองหรอกครับ โดยเฉพาะเป็นของมือสองที่ตอนซื้อมือหนึ่งราคาถูกกว่าที่ขายมือสองครับ
ผมเป็นคนหนึ่งที่เชื่อว่ายังไงๆ ปืนก็จะถูกลงอีกในอนาคตครับ เพราะราคาทุกวันนี้มันเป็นการขายของที่เกินราคาจนเกินไปและมันไม่ใช่ปัจจัยที่มนุษย์ขาดไม่ได้ครับ ถึงไม่มีปืนเราก็ใช้ชีวิตอยู่กันได้ปรกติครับ เพียงแต่ตอนนี้มันยังไม่ขึ้นไปถึงจุดสูงสุดแค่นั้นเองครับ ของแบบนี้พอมันแตะจุดสูงสุดไม่นานกลไกการตลาดมันจะทำให้ความต้องการมันร่วงลงมาเองครับ เช่น จะมีกี่คนที่ยอมจ่ายเพื่อปืนกระบอกละแสนห้าเพื่อมาใช้ป้องกัน ทรัพย์สินในบ้านครับ
ที่ผมพูดแบบนี้ไม่ใช่ว่าผมไม่รักปืนนะครับ ผมรักปืนมากๆแต่ผมเพียงแต่อยากเตือนๆท่านที่ไปตามกระแสครับ หากท่านไหนยังไม่มีปืนแต่อยากได้แต่ถ้าลำบากขนาดต้องเดือนร้อนทางการเงินเพื่อมาซื้อปืน ผมว่าลองมองทางอื่นแก้ขัดไปก่อน แล้วค่อยๆศึกษารอจังหวะที่เหมาะสมกับตัวเราดีกว่าครับ
               Shocked Shocked รู้สึกว่าตาสว่างขึ้นมาเลยครับ กำลังจะซื้ออีกกระบอกพอได้ยินดังนี้ เลยเปลี่ยนใจรอไปก่อนดีกว่า  Grin Grin ขอบคุณสำหรับความเห็นดีๆครับ  Cheesy Cheesy
หน้า: [1] 2
  พิมพ์