เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:27:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประมูล"ดาบน้ำพี้สล่าบุญตัน"ช่วยเหลือคุณพจน์โครงการ"เพื่อนช่วยเพื่อน"ครับ  (อ่าน 51138 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #120 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 06:29:21 PM »

ขอบคุณน้าจ้าว E_MAIL ผู้ร่วมประมูลทุกท่าน และขอแสดงความยินดีกับท่าน BIGFISH ด้วยครับ

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #121 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 07:08:25 PM »

ยินดีกับท่านเจ้าของคนใหม่ด้วยครับ

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 10:44:11 AM »

ขอให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ....

ดาบทรงนี้เล่มแรกที่อ.บุญตัน ตี เขียนแบบโดย อาจารย์  วัลลภิศร์ สดประเสริฐ

ช่างเทียนไทยที่ อ. จักรพันธุ์ โปษยกฤต ให้ทัศนะว่าเป็นช่างเขียนจิตรกรรมไทยที่งดงามที่สุดในปัจจุบัน

ท่าน อ. วัลลภิศร์ เป็นนักมวย นักดาบ และผู้รู้เรื่องไทยอย่างเยี่ยมยอดท่านหนึ่ง

เป็นผู้ควบคุมงานสร้าง งานจิตรกรรมวัดเขาสุกิม วัดตรีทศเทพ

งานหุ่นกระบอก งานศิลป์ไทยอีกหลายหลาก

รวมทั้งเป็นนักวรรณกรรม เป็นผู้แต่งบทหุ่นกระบอกเรื่อง สามก๊ก ตะเลงพ่าย มหานิบาตชาดก และหนังสือมวยเมืองสยาม

และเป็นผู้เขียนโองการชุมนุมเทวดา ที่พระราชครูวามเทพมุนี อ่านในวันงานเฉลิมพระเกียรติครองราชครบ 60 ปี

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 10:22:54 AM »

ขอบคุณทุกท่านด้วยความยินดีครับ
ตั้งใจปั่นราคาให้ได้อย่างน้อย 20000
ทำไมอีกแค่สตางค์เดียวก็ยอมแล้ว ไม่มีใครอยากเติมเลย ยิ้มีเลศนัย

แต่ในขณะเดียวกัน เอาดาบที่มีอยู่เดิมมาขัดสีฉวีวรรณ ไว้รอต้อนรับตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้วแล้ว
ได้ก็ยินดี ไม่ได้ก็พลอยยินดี ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2009, 11:25:19 AM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 12:27:13 AM »

ขอแสดงความยินดี กับพี่ปลาใหญ่ด้วยครับ ขออนุโมทนาจิตร่วมกับพี่ด้วย และขออวยพรให้พี่จงมีแต่ความสุขความเจริญ ร่ำรวย หน้าที่การงานเจริญเติบโตด้วยเทอญ

คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 12:32:11 AM »

ทุกท่านน่านับถือจริงๆ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 12:47:49 AM »

Wink ขอแสดงความยินดีกับพี่ BIGFISH ด้วยครับ ดาบเล่มนี้ทรงคุณค่ายิ่งนัก ผมเองยังอยากได้เลยครับ ตั้งใจไว้ว่าจะเอามาให้ได้เหมือนกัน แต่ด้วยว่าผมเองก็ไกล้ชิดพี่พจน์พอสมควร เหมือนคนวงใน คิดไปคิดมาเพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจและความโปร่งใสในการประมูลครั้งนี้ ผมก็ได้แต่มองอย่างเสียดาย แต่ถึงอย่างไรก็ยินดีอย่างที่สุดต่อผู้ที่ได้ไปครอบครองครับ ขอขอบคุณพี่ BIGFISH ด้วยครับ  ไหว้

ขอบคุณท่านจ้าวเป็นอย่างยิ่ง  ไหว้ ผมไม่รู้จะพูดอะไรได้มากไปกว่านี้แล้ว และคิดว่าพี่พจน์ก็คงรู้สึกแบบนี้เช่นกัน ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดและโอกาสอำนวย คิดว่าปลายปีนี้ตอนมีมีตติ้งด้ามขวาน จะขอชวนพี่พจน์ไปเอะอะมะเทิ้งแถวภูเก็ตซักคืน  Grin

และขอขอบคุณทุกท่านที่ร่วมด้วยช่วยกันแทนพี่พจน์ด้วยนะครับ  ไหว้

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ปล.ชวนน้าจ้าว น้าเบิ้ม ลุงปู ป้าแป้น มารถคันเดียวกัน เสียเลย อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 06:04:42 PM »

ยินดีสำหรับเจ้าของดาบเล่มใหม่ด้วยครับ   ถือว่าเป็นสุดยอดดาบเล่มหนึ่ง

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #128 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 11:27:21 AM »

ขออภัยที่ล่าช้าครับ ส่งEMSไปแล้วเมื่อวาน เวลาประมาณ14.30น. เลขEMSจะแจ้งทางpm.ครับ

ขอขอบพระคุณอีกครั้งครับ  ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #129 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 08:51:41 PM »

ยกกระทู้ครับ... แฮ่ๆ...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #130 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 09:15:20 PM »

อุ้ย....เอางี้เลยเหรอพี่  Shocked

What man is a man , who does not make the world better?
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #131 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 09:30:27 PM »

อุ้ย....เอางี้เลยเหรอพี่  Shocked
เจ้าของกระทู้มันไปใหนแล้ว ขำก๊าก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #132 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 12:51:25 AM »

เอาเล่มใหม่ๆมาถ่ายสิครับพี่จ้าว  หาพริตตี้สวยๆมาด้วย  ยินดีบริการครับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #133 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 01:30:46 AM »

สล่าแกไม่ได้ตีเองมาหลายปีแล้วครับดาบใหม่คนอื่นตีผมไม่ค่อยประทับใจสมดุลย์ ยิ่งลายจานอักขระเห็นแล้วไม่ใช่มือโกเนี้ยวแกแน่ๆ เนื้องาน-ลายเส้นห่างกันสิบหมื่นแปดพันลี้ เลยไม่ได้สั่งทั้งของตัว-ของฝาก

ใบดาบเก่าจะเอาก็พอมีเก็บไว้ให้แฟนพันธุ์แท้เขาตื๊อ แต่แกเล่นตีกับเหล็กญี่ปุ่นเฉพาะใบก็หมื่นอัพ แพงหลาย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

What man is a man , who does not make the world better?
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #134 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 09:45:16 AM »

รอ เทพฯ
มาแสดงความเห็น ครับ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์