เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 09:38:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คราวนี้เฟิร์สช้อยส์  (อ่าน 11465 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 01:03:47 PM »

ว่าจะไม่เล่าให้ฟังแล้วครับ กลัวจะสมน้ำหน้า  คิก คิก ผมซื้อคอมฯให้ลูกสาวโดยให้เขาผ่อนผ่านบัตรผม เดือนละ 1,2XX.-บาท ส่งตรงทุกเดือน แต่ที่มีปัญหาบ่อยมากที่สุดคือ

สลิบชำระเงินไม่ค่อยจะส่งมาให้ ทำให้เกือบลืมทุกงวด มาวันนี้มาอีก โทรมาทวงว่ายังไม่ชำระค่างวดไม่นั้นจะต้องเสียค่าทวงถาม มันหารู้ไม่ว่าเมื่อคืนผมเข้าเวปไซด์ของมันเข้าไป

ด่าสะหลายยก สอบถามเพื่อนๆที่ทำงานก็โดนกันหลายคน บางคนโดนค่าทวงถามครั้งละ 200 บาท ไม่ทราบว่าเป็นวิธีการหากินอีกแบบหนึ่งของบริษัทเขาหรือป่าว แล้วแบบนี้เรา

จะมีวิธีการป้องกันหรือแก้ใขมั้ยครับ ห้ามตอบว่าอย่าไปใช้บริการเงินผ่อน Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2009, 01:12:45 PM โดย JOYHUNTER » บันทึกการเข้า

Easy
Full Member

คะแนน 112

take It easy...

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 01:08:02 PM »

ชำระส่วนที่ค้าง ตัดบัตรส่งคืน เลิกใช้ครับ... บริการห่วยๆ อย่าไปใช้

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 01:18:33 PM »

เรื่องใบแจ้งหนี้ส่งล่าช้า หรือไม่ส่งเลยโอเจอบ่อยค่ะพี่ แต่ไม่มีปัญหาสำหรับโอเพราะโอจำได้ว่าช่วงไหนใบแจ้งหนี้ถึงต้องมาถึงแล้วอ่ะค่ะ หากไม่มาซักทีก็โทรไปตามทางcall center ถามยอดเค้า หรือให้เค้าแฟ็กซ์ใบแจ้งหนี้ล่าสุดมาให้เรา หากจำไม่ได้ก็เมมไว้ในมือถือแล้วตั้งเตือนเราอ่ะค่ะ Cheesy

ล่าสุดกับบัตรเครดิตรายนึง โอโดนค่าจ่ายล่าช้าไป500กว่าบาท โอโทรไปหาทางcall center บอกว่าเราไม่ได้ตั้งใจ เพราะเราติดธุระอยู่ตจว. ช่วยเวฟค่าปรับได้มั๊ย เค้าก็ให้อ่ะค่ะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 01:45:05 PM »

วิธีป้องกันก็คือ โอนเงินจ่ายก่อนที่เขาจะทวงสิครับ Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 01:57:00 PM »

ทำบัญชี ผ่อนชำระ รายงวด ประจำเดือน แปะไว้ในบริเวณ ที่เราเดินผ่าน บ่อย ๆ ครับ
กาตัวแดง ด้วยก็ดี   ให้ สะดุดตา น่ะครับ
ปฎิทิน ตั้งโต๊ะหรือแขวน  กากากบาท ไว้ครับ
ในคอม  เรียก ใบปะ โน๊ตแพ็ดสีเหลือง ขึ้นมาครับ
ตั้งให้เตือนก่อนวันชำระ หนึ่งวัน และ ในวันที่ต้องชำระ
เมื่อเราเข้ามาเปิดเครื่อง  มันจะเด้งมาแจ้งเตือนครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 02:03:42 PM »

ครับ แล้วตอนนี้ ธนาคารจะมีบริการ แจ้งเตือนทาง SMS ก่อนวันชำระ สามวันด้วยครับ
เพียงแต่ว่า เราไม่สามารถ ตรวจเช็ดได้ว่า มีรายการอะไรบ้าง
นอกจาก รอ หรือ ไม่ก็ต้อง โทรไปขอรายการ ใช้บัตร
อาจจะได้ ทาง Fax หรือ ทางจดหมาย  ถ้าใส่ใจให้กัน
ผม เจออยู่บ่อยครั้ง
ในช่วงหลัง  เลยต้อง ลงบันทึกไว้  จะได้ ไม่ต้องไปตรวจในสลิปอีก
แยกเป็นรายธนาคาร  พร้อมทั้ง ลงวันที่ วันสรุปยอดสลิป และ วันชำระ
เพื่อ ที่จะได้ กำหนดว่า เราจะใช้ บัตรของธนาคารใด ให้เกิดประโยชน์ ที่สุด
ในช่วงต่าง ของวันสรุปยอด กับ วันที่เราใช้บัตร
คือ พยายามใช้ หลังวันสรุปยอด  นั่นเอง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 02:05:50 PM »

ครับ แล้วตอนนี้ ธนาคารจะมีบริการ แจ้งเตือนทาง SMS ก่อนวันชำระ สามวันด้วยครับ
เพียงแต่ว่า เราไม่สามารถ ตรวจเช็ดได้ว่า มีรายการอะไรบ้าง
นอกจาก รอ หรือ ไม่ก็ต้อง โทรไปขอรายการ ใช้บัตร
อาจจะได้ ทาง Fax หรือ ทางจดหมาย  ถ้าใส่ใจให้กัน
ผม เจออยู่บ่อยครั้ง
ในช่วงหลัง  เลยต้อง ลงบันทึกไว้  จะได้ ไม่ต้องไปตรวจในสลิปอีก
แยกเป็นรายธนาคาร  พร้อมทั้ง ลงวันที่ วันสรุปยอดสลิป และ วันชำระ
เพื่อ ที่จะได้ กำหนดว่า เราจะใช้ บัตรของธนาคารใด ให้เกิดประโยชน์ ที่สุด
ในช่วงต่าง ของวันสรุปยอด กับ วันที่เราใช้บัตร
คือ พยายามใช้ หลังวันสรุปยอด  นั่นเอง

พี่ใช้กสิกรใช่เปล่าคะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 02:06:48 PM »

ผ่อนที่ดินเดือนละ20000บาท(แบ๊งค์ให้ส่ง18000บาท)    มันปรับผมเดือนละ200มาหลายเดือน   เวรแท้ที่ส่งเกิน

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 02:13:37 PM »

ถุ .. ถุ .. ถุ ..

ถูกต้อง นะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบ

เจ๊ ก็ใช้ รวงข้าว นิ

ตอนนี้ พยายามออกโปรกันว่า
ใช้จ่ายผ่านบัตร แล้วได้เงินคืนเข้าบัญชี  ต่ำสุดร้อยละ  ห้าสิบสตางค์  สูงสุด ตอนนี้ สอง สามบาท เหมือนกัน
แต็มสะสม  ก็แลกเป็นเงินสด ตัดชำระ ค่าใช้จ่ายผ่านบัตรได้    โทรบอก ก่อนปิดรอบบัญชี ๗ วัน
ทุก ๕,๐๐๐ แต้ม แลก ๕๐๐ บาท ถ้าจำไม่ผิดนะ

สายน้ำ
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 02:21:45 PM »

เรื่องไม่ส่งเอกสารผมโดนบ่อยครับ บางทีติดต่อกัน3-4เดือน พอสอบถามก็บอกเจ้าหน้าที่ส่งไปแล้ว แต่ถามไปถามมาก็ได้คำตอบว่าจะมีแผนกหรืออีกหน่วยงานนึง(คนละบริษัทแบบนั้น)ที่เป็นผู้ออกเอกสารเรียกเก็บ คนละฝ่ายกับทวงหนี้ ,ออกบัตรและให้ข้อมูล
  แต่การชำระถ้าถึงเวลากำหนดก็เอาบิลเดิมที่เคยชำระไปชำระก็ได้ครับ ได้ไม่โดนปรับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 02:26:27 PM »

เรื่องไม่ส่งเอกสารผมโดนบ่อยครับ บางทีติดต่อกัน3-4เดือน พอสอบถามก็บอกเจ้าหน้าที่ส่งไปแล้ว แต่ถามไปถามมาก็ได้คำตอบว่าจะมีแผนกหรืออีกหน่วยงานนึง(คนละบริษัทแบบนั้น)ที่เป็นผู้ออกเอกสารเรียกเก็บ คนละฝ่ายกับทวงหนี้ ,ออกบัตรและให้ข้อมูล
  แต่การชำระถ้าถึงเวลากำหนดก็เอาบิลเดิมที่เคยชำระไปชำระก็ได้ครับ ได้ไม่โดนปรับ
เมื่อสักครู่ก็แฉ่งทางโทรศัพท์ไปแล้ว ทางเจ้าหน้าที่ก็แจ้งว่าใช้บิลเดิมก็ได้ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 02:35:08 PM »

ผ่อนที่ดินเดือนละ20000บาท(แบ๊งค์ให้ส่ง18000บาท)    มันปรับผมเดือนละ200มาหลายเดือน   เวรแท้ที่ส่งเกิน

ต้องดูตามเงื่อนไขเค้าค่ะพี่ ส่วนใหญ่จะโปะได้เฉพาะช่วงปีแรกๆ พอหมดช่วงแล้ว เราจ่ายเกินเพื่อกะจะให้ระยะเวลาการผ่อนสั้นลง กลับด๊านนนนน ถูกปรับซะงั้นอ่ะค่ะ Grin

ถุ .. ถุ .. ถุ ..

ถูกต้อง นะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบ

เจ๊ ก็ใช้ รวงข้าว นิ

ตอนนี้ พยายามออกโปรกันว่า
ใช้จ่ายผ่านบัตร แล้วได้เงินคืนเข้าบัญชี  ต่ำสุดร้อยละ  ห้าสิบสตางค์  สูงสุด ตอนนี้ สอง สามบาท เหมือนกัน
แต็มสะสม  ก็แลกเป็นเงินสด ตัดชำระ ค่าใช้จ่ายผ่านบัตรได้    โทรบอก ก่อนปิดรอบบัญชี ๗ วัน
ทุก ๕,๐๐๐ แต้ม แลก ๕๐๐ บาท ถ้าจำไม่ผิดนะ

ช่ายแว๊วค่ะพี่ โอใช้ตั้งแต่วงเงิน30Kอ่ะค่ะ เป็นบัตรที่ใช้นานที่สุด 10กว่าปีได้แล้วมั๊ง คิก คิก
โอว่าโปรแต่ละบัตรเนี่ย ต้องดูเหมือนกันว่าใช้อะไรแล้วคุ้มกับสิ่งที่เราได้รับและได้ใช้มัน อย่างโอเที่ยวบ่อยเลยสมัครบัตรKTC ROP ด้วยอ่ะค่ะ คะแนนสะสมเนี่ยรับเป็นไมล์ROPอย่างเดียวเลย หากจำไม่ผิด 20บ. = 1ไมล์ แถมค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีฟรีแบบไม่มีเงื่อนไขด้วย ซึ่งบัตรที่ทำโปรฯแบบเดียวกันเท่าที่โอทราบคือAMEX แพลตตินัม การบินไทย แต่เก็บค่าธรรมเนียมแรกเข้า2-4,000บ.ค่ะ Wink

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 02:37:55 PM »

แต่ก่อนนายสมชายยังใช้บัตรเครดิตอยู่ เคยโดนซิตี้แ-งค์มันเล่นงาน... เพราะไปยกเลิกบัตรมัน มันเลยโกรธ... ฮา

คือไม่มีหนี้เลยซักกะบาท มันก็สมัคร AACP ให้โดยที่เราไม่รู้เรื่องเลย นายสมชายเลยไม่ได้ไปจ่ายรายเดือนเพราะไม่รู้ตัว ก็ Fax เอกสารยกเลิกบัตรไปแล้วนี่นา... แล้วอยู่ดีๆมันก็มาทวงค่าเบี้ยประกัน+ค่าโทรทวง...

นายสมชายโทร. ไปด่ามัน มันก็รับปากแก้ไขให้... แต่สักพักมีหนังสือโนติสทนายมาทวงอีก+แถมบวกค่าทนายอีกด้วยแน่ะ... โหยจากศูนย์บาทกลายเป็นสองพันกว่าบาทโดยไม่มีแม้แต่ละอองฉี่แมลงวันแมลงหวี่เล๊ย...

นายสมชายต้องไปแจ้งความ แล้ว Fax ใบแจ้งความไปให้มัน ขอให้มันไปให้การที่โรงพักด้วย บอกชื่อร้อยเวรเจ้าของคดีเสร็จสรรพ... แผล็บเดียวมันโทร. มาบอกว่าเข้าใจผิด และส่งหนังสือยอมรับการยกเลิกบัตรฯ มาให้... ฮา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 02:49:55 PM »

แต่ก่อนนายสมชายยังใช้บัตรเครดิตอยู่ เคยโดนซิตี้แ-งค์มันเล่นงาน... เพราะไปยกเลิกบัตรมัน มันเลยโกรธ... ฮา

คือไม่มีหนี้เลยซักกะบาท มันก็สมัคร AACP ให้โดยที่เราไม่รู้เรื่องเลย นายสมชายเลยไม่ได้ไปจ่ายรายเดือนเพราะไม่รู้ตัว ก็ Fax เอกสารยกเลิกบัตรไปแล้วนี่นา... แล้วอยู่ดีๆมันก็มาทวงค่าเบี้ยประกัน+ค่าโทรทวง...

นายสมชายโทร. ไปด่ามัน มันก็รับปากแก้ไขให้... แต่สักพักมีหนังสือโนติสทนายมาทวงอีก+แถมบวกค่าทนายอีกด้วยแน่ะ... โหยจากศูนย์บาทกลายเป็นสองพันกว่าบาทโดยไม่มีแม้แต่ละอองฉี่แมลงวันแมลงหวี่เล๊ย...

นายสมชายต้องไปแจ้งความ แล้ว Fax ใบแจ้งความไปให้มัน ขอให้มันไปให้การที่โรงพักด้วย บอกชื่อร้อยเวรเจ้าของคดีเสร็จสรรพ... แผล็บเดียวมันโทร. มาบอกว่าเข้าใจผิด และส่งหนังสือยอมรับการยกเลิกบัตรฯ มาให้... ฮา

เจ๋งค่ะพี่ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ธ.นี้น่ากลัวค่ะ โปร.ดีใช้ได้แต่หากเผลอเมื่อไหร่ โดนตอดเนื้อยุ่ยเลยอ่ะค่ะ คิก คิก

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 02:53:16 PM »

กรุงศรีนี่SMSมาเตือนล่วงหน้าตลอดเลย  

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์