เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 09:42:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คราวนี้เฟิร์สช้อยส์  (อ่าน 11488 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 02:55:09 PM »

กรุงศรีนี่SMSมาเตือนล่วงหน้าตลอดเลย  

อิอิ...บัตรกรุงศรีโอก็ชอบค่ะ หากใช้ห้างในเมืองเวิร์คค่ะ มีที่จอดรถพิเศษด้วย หลงรัก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 03:11:25 PM »

แต่ก่อนนายสมชายยังใช้บัตรเครดิตอยู่ เคยโดนซิตี้แ-งค์มันเล่นงาน... เพราะไปยกเลิกบัตรมัน มันเลยโกรธ... ฮา

คือไม่มีหนี้เลยซักกะบาท มันก็สมัคร AACP ให้โดยที่เราไม่รู้เรื่องเลย นายสมชายเลยไม่ได้ไปจ่ายรายเดือนเพราะไม่รู้ตัว ก็ Fax เอกสารยกเลิกบัตรไปแล้วนี่นา... แล้วอยู่ดีๆมันก็มาทวงค่าเบี้ยประกัน+ค่าโทรทวง...

นายสมชายโทร. ไปด่ามัน มันก็รับปากแก้ไขให้... แต่สักพักมีหนังสือโนติสทนายมาทวงอีก+แถมบวกค่าทนายอีกด้วยแน่ะ... โหยจากศูนย์บาทกลายเป็นสองพันกว่าบาทโดยไม่มีแม้แต่ละอองฉี่แมลงวันแมลงหวี่เล๊ย...

นายสมชายต้องไปแจ้งความ แล้ว Fax ใบแจ้งความไปให้มัน ขอให้มันไปให้การที่โรงพักด้วย บอกชื่อร้อยเวรเจ้าของคดีเสร็จสรรพ... แผล็บเดียวมันโทร. มาบอกว่าเข้าใจผิด และส่งหนังสือยอมรับการยกเลิกบัตรฯ มาให้... ฮา

เจ๋งค่ะพี่ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ธ.นี้น่ากลัวค่ะ โปร.ดีใช้ได้แต่หากเผลอเมื่อไหร่ โดนตอดเนื้อยุ่ยเลยอ่ะค่ะ คิก คิก

ผมก็ใช้ ของ ธนาคารนี้มา 10กว่าปีแล้วครับ ทำให้ระวังตัวดี ๕๕๕ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แต่กำลังจะเลิกภายใน2 เดือนนี้ เพราะดันจะ เริ่มเก็บค่าธรรมเนียมผมซะได้  แบร่

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 07:01:11 PM »

ผมใช้โทรศัพท์ตั้งเตือนล่วงหน้าสองวัน แต่ตอนนี้คิดว่าจะพยายามพึ่งบัตรพวกนี้ให้น้อยที่สุด ดูแล้วเราเสียเปรียบเกือบทุกอย่างเลยครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 07:28:15 PM »

ดูแล้วเราเสียเปรียบเกือบทุกอย่างเลยครับ

ขยายความ นิดนึงครับ พี่ อ้วน 008

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 07:48:11 PM »

บัตรเครดิตนั้น หากเราใช้เป็น ก็จะมีแต่ประโยชน์ ไม่ว่าจะเป็นพอยท์แลกของรางวัล, ไม่ต้องพกเงินสดมากๆอันตราย, การยืดดิวชำระ หรือการผ่อน0% แต่หากใช้ไม่เป็นก็เป็นทุกข์ต่อผู้ใช้อ่ะค่ะ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
กำจร
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 07:53:46 PM »

เราเป็นคนไม่มีเครดิตก็ดีไปอย่าง

Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 09:31:17 PM »

บัตรเครดิตนั้น หากเราใช้เป็น ก็จะมีแต่ประโยชน์ ไม่ว่าจะเป็นพอยท์แลกของรางวัล, ไม่ต้องพกเงินสดมากๆอันตราย, การยืดดิวชำระ หรือการผ่อน0% แต่หากใช้ไม่เป็นก็เป็นทุกข์ต่อผู้ใช้อ่ะค่ะ Wink

ขอถามคุณ ozero หน่อยครับ ใช้เป็นที่ว่าเนี่ย คือยังไงครับ

อยากถามหาความรู้เผื่อในอนาคต มีความจำเป็นต้องพึ่งบัตรพวกนี้

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 09:33:03 PM »

ขอถามคุณ ozero หน่อยครับ ใช้เป็นที่ว่าเนี่ย คือยังไงครับ
อยากถามหาความรู้เผื่อในอนาคต มีความจำเป็นต้องพึ่งบัตรพวกนี้

ถามถูกคนแล้วหละหนู

ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 09:36:55 PM »

อย่าผิดนัดครับ.................

ชำระตรงเวลา 

ไม่เสียดอก  สบาย แฮ่

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 09:39:33 PM »

หรือคิดว่า มีเงินสดในมือ   

จะเอาเพียงแต้ม ไว้แลก

ก็เมื่อ ใช้บัตรแล้ว

ก็แวะเอาเงินเข้าบัญชี แค่นี้เองครับ.........

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 09:46:55 PM »

เราเป็นคนไม่มีเครดิตก็ดีไปอย่าง

เจอพวกแล้ว ....... Cheesy

ผมเลิกใช้ไปนานแล้วครับสำหรับบัตรเครดิต

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 12:26:32 PM »

ถามถูกคนแล้วหละหนู

โอแค่จำๆเค้ามาอ่ะค่ะพี่ คิก คิก

อย่างพี่ยอดบอกอ่ะค่ะ

โอบอกตรงๆว่าโอก็เคยอยู่ในช่วงที่ใช้บัตรไม่เป็นมาก่อน กว่าจะเคลียร์หมด หัวโตเลยค่ะ

การใช้เป็นในความคิดโอหมายถึง ก่อนที่เราจะใช้เงินพลาสติกนั้น เราต้องรู้ว่าเรามีเงินจ่ายเค้าเมื่อถึงdueชัวร์ค่ะ ไม่ใช่ใช้โดยที่เราไม่รู้ว่าเราใช้ไปแล้วเท่าไหร่ หรือใช้ไปแล้วไม่มีปัญญาจ่าย หรือใช้ไปแล้วก็กะว่าจะเอาเงินกู้จากที่อื่นมาจ่าย
จ่ายให้ตรง ไม่ผิดชำระ จ่ายเต็มจำนวน อย่าผ่อนแบบมีดอกเบี้ย
เท่านี้แหล่ะค่ะ เราก็จะได้ประโยชน์จากการใช้เงินพลาสติก Wink

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 12:50:49 PM »

โอบอกตรงๆว่าโอก็เคยอยู่ในช่วงที่ใช้บัตรไม่เป็นมาก่อน กว่าจะเคลียร์หมด หัวโตเลยค่ะ

การใช้เป็นในความคิดโอหมายถึง ก่อนที่เราจะใช้เงินพลาสติกนั้น เราต้องรู้ว่าเรามีเงินจ่ายเค้าเมื่อถึงdueชัวร์ค่ะ ไม่ใช่ใช้โดยที่เราไม่รู้ว่าเราใช้ไปแล้วเท่าไหร่ หรือใช้ไปแล้วไม่มีปัญญาจ่าย หรือใช้ไปแล้วก็กะว่าจะเอาเงินกู้จากที่อื่นมาจ่าย
จ่ายให้ตรง ไม่ผิดชำระ จ่ายเต็มจำนวน อย่าผ่อนแบบมีดอกเบี้ย
เท่านี้แหล่ะค่ะ เราก็จะได้ประโยชน์จากการใช้เงินพลาสติก Wink

เวลาผมเงินเดือนออก ผมจะเอาไปซื้อพวกตราสารหนี้ระยะสั้นครับ
แล้วใช้บัตรเครดิตดำรงชีวิต พอสิ้นเดือนก็ขายตราสารหนี้เอามาจ่ายบัตร
ได้ดอกเดือนละประมาณ 50 - 60 บาทครับ

นิดเดียวผมก็เอา ผมงก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 01:01:34 PM »

เวลาผมเงินเดือนออก ผมจะเอาไปซื้อพวกตราสารหนี้ระยะสั้นครับ
แล้วใช้บัตรเครดิตดำรงชีวิต พอสิ้นเดือนก็ขายตราสารหนี้เอามาจ่ายบัตร
ได้ดอกเดือนละประมาณ 50 - 60 บาทครับ

นิดเดียวผมก็เอา ผมงก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ยุคนี้ถือว่าสมควรทำได้มาแบบถูกทำนองคลองธรรม....ไม่เห็นน่าเกลียดตรงไหน
แต่ไอ้ประเภทตอดเล็กตอดน้อยหาทางชาร์จค่าใช้จ่ายไร้ยางอายแบบนี้ซิน่าประณาม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 01:19:44 PM »

จริงค่ะ มันเป็นสิทธิ์ของเราที่ควรได้ ไม่ได้ไปโกงใคร เยี่ยม

นึกถึงพวกตอดเล็กตอดน้อย พาลไปนึกถึงพวกลีสซิ่งซะงั้น หลายเดือนมาแล้ว มีลีสซิ่งโทรมาหาโอ(รถน้องชายแต่เป็นชื่อโอ) บอกว่าคุณค้างค่างวดจะเข้า3เดือนแล้วนะคะ นอกจากด/บ.ที่เกิดขึ้นตามdueแล้ว เราต้องขอเก็บค่าติดตามด้วยค่ะ (รู้สึกว่าค่าติดตามจะ4000บ.) โอโวยเสียงหลง ราวกับโดนเหยียบตาปลาผสมเล็บขบ ว่าด/บ.ยอมจ่ายอยู่แล้วเพราะเกิดจากความผิดความล่าช้า แต่ค่าติดตามของคุณทำไมมันแพงจัง แค่โทรศัพท์มาทวงแค่นี้เอง ทีหลังมาตามถึงที่เลยดีกว่า จะได้คุ้มกับเงินค่าติดตามตั้งสี่พัน แบร่

ต่อไปนี้หากรถไม่ใช่ของโอเอง จะไม่ใช้ชื่อเราไปขอแล้วหล่ะค่ะ เข็ด ยี๊

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์