เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 09:41:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คราวนี้เฟิร์สช้อยส์  (อ่าน 11478 ครั้ง)
ลุงโย
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 07:24:12 PM »

เคยเป็นลูกค้าของ citybank อยู่เกือบ7ปี ชำระเต็มจำนวนตลอด ไม่เคยช้ากว่าวันกำหนด ครั้งสุดท้าย ไม่มีใบแจ้งหนี้ส่งมาให้ พอนึกได้ก็เลยโทร
ไปถามยอด(เลยมา2วัน) เขาจะคิดค่าธรรมเนียกับดอกเบี้ย เลยบอกให้เขาเช็คประวัติดู แล้วเราจะจ่ายทั้งหมดอยู่แล้วในวันนี้เลย เขาเลยบอกว่างั้น
ไม่เรียกเก็บค่าธรรมเนียกับดอกเบี้ยเนื่องจากเป็นเหตุสุดวิสัยประมาณนี้ ก็เลยไปชำระตามยอดที่แจ้งมา  พอถึงงวดถัดไปกลับมียอกค่าธรรมเนียมกับดอกเบี้ย
(มากกว่าครั้งแรกที่บอก) ก็เลยโทรไปถาม สุดท้ายโอนให้คุยกับผจก. แต่เขายืนยันว่าต้องจ่าย สรุปผมจ่ายไปจนครบครับ เสร็จแล้วตัดบัตรส่งคืน Citybank
เดี๋ยวนั้นเลย พร้อมโทรไปแจ้งยกเลิกบัตร ทีนี้เขาก็เลยถามเหตุผล คราวนี้ผมร่ายยาวเลย ทางโน้นรีบขอโทษแล้ววางหูไปเลย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 12:00:03 PM »

เรื่องใบแจ้งหนี้ส่งล่าช้า หรือไม่ส่งเลยโอเจอบ่อยค่ะพี่ แต่ไม่มีปัญหาสำหรับโอเพราะโอจำได้ว่าช่วงไหนใบแจ้งหนี้ถึงต้องมาถึงแล้วอ่ะค่ะ หากไม่มาซักทีก็โทรไปตามทางcall center ถามยอดเค้า หรือให้เค้าแฟ็กซ์ใบแจ้งหนี้ล่าสุดมาให้เรา หากจำไม่ได้ก็เมมไว้ในมือถือแล้วตั้งเตือนเราอ่ะค่ะ Cheesy

ล่าสุดกับบัตรเครดิตรายนึง โอโดนค่าจ่ายล่าช้าไป500กว่าบาท โอโทรไปหาทางcall center บอกว่าเราไม่ได้ตั้งใจ เพราะเราติดธุระอยู่ตจว. ช่วยเวฟค่าปรับได้มั๊ย เค้าก็ให้อ่ะค่ะ Grin

น้อง ที่ บ. เคยเจอแบบ ต้องส่งอิออน ทุกวันที่2ของเดือน 
มีอยู่เดือน เม่อสักปีหรือสองปีที่แล้ว  วันที่2 ตรงกะวันเสาร์น้องเขาต้องการจ่ายวันศุกร์ที่1

แต่งานยุ่งตั้งแต่31มา เลยวืด  กะว่าวันจันทร์ที่4ก็ส่ง
แต่พอวันเอาทิตย์เจอทวงแล้ว  เขากำลังอยู่ที่บ้านตจว.(เดินทางกลับเยี่ยมแม่ที่สุรินทร์)
คนทวงต้องการให้จ่ายให้ได้  ขู่ต่างๆนานา น้องมันถามจะให้จ่ายที่ไหน อยู่ ตจว. ศูนย์อิออนไม่มี

ยังบอกว่างั้นหา 7-11จ่ายเอา น้องมันบอกแถว อ.ที่หนูอยู่ไม่มี

เค้าก็ตื้อแบบต้องจ่ายวันนี้ให้ได้  พอตอนเย็น เดินทางกลับ กทม. รถผ่านช่วงเมืองที่มี 7-11
น้องเขาเลยขอโชเฟอร์รถตู้ลงไปจ่ายเงินแป๊บเดียว

มีค่าปรับด้วยนะ  แต่ผมไม่ทราบว่าเท่าไหร่ (ลืมแล้ว)

แหม....เป็นผมหน่อยนะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 02:16:23 PM »

มีหลายใบ ต้องใช้วิธีเก็บไว้กับบ้านครับไม่เอาไปไหนด้วย พกแค่ใบเดียวพอ เวลาจ่ายจะได้ไม่สับสนจำวันได้ชัวร์ใช้หลายใบอาจจะงงได้ครับ เวลาจ่ายผมก็ใช้บิลใบเดิมตลอด

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 03:03:30 PM »

จดใส่กระดาษ ไว้ครับ พี่ สตางค์

เตือนได้......

ผม ใส่ไว้ในซองเดียว กับ บัตร เลยครับ

เลือกใช้ หลังวันตัดบัญชี  .....

หรือที่ได้จำนวนวัน สูงสุดครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 03:58:10 PM »

อิอิ...พี่ยอดมีเหมือนกับโอ2ใบ(มั๊ง) เพราะใบล่างสุดอ่านม่ายออก Grin
dueของบัตร โอจำได้หมดอ่ะค่ะ ไม่ต้องจด เมื่อก่อนจำไม่ได้หรอกค่ะ แต่คนสนิทว่า เลยต้องพยายามจำ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 04:50:49 PM »

๕๕๕

กสิกร กับ กรุงไทย จ๊ะ

จะเขียน กท  ก็ไปซ้ำ กับ กรุงเทพ น่ะ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 04:51:55 PM »

งั้นเราก็เหมือนกัน 3ใบค่ะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 04:53:51 PM »

ชืนชมคนมีหลายใบครับ

Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 04:55:35 PM »

งั้นเราก็เหมือนกัน 3ใบค่ะ

เฮ้อ........ ไอ้เรา ก็นึกว่า

เรา สาม คน
     แลบลิ้น

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 04:56:42 PM »

หนึ่งในนั้นใช่ผมหรือเปล่าครับน้ายอด

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 05:01:57 PM »

มาเลยค่ะ กี่คนก็ได้ ที่จะเลี้ยงอาหารโอ 1อิ่ม น้ำลายหก

Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 05:24:48 PM »

มาเลยค่ะ กี่คนก็ได้ ที่จะเลี้ยงอาหารโอ 1อิ่ม

เจ๊  จ๋า

๑ อิ่ม ของ เจ๊  กี่ ชั่วโมง จ๊ะ

แบบ เจ๊  ต้อง บุฟเฟ่    อย่างเดียวนะ.........
    ขำก๊าก

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 06:27:56 PM »

เลิกใช้ครับดีที่สุดครับหรือใช้ให้น้อยครั่งที่สุดที่เป็นไปได้ครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 07:48:37 PM »

...กรรมของคนมีเครดิต  ขำก๊าก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 04:27:44 PM »

เมื่อไม่กี่วันทางเจ้าหน้าที่เฟิร์สช้อยส์ ได้โทรศัทพ์มาแจ้งขอโทษ พร้อมทั้งมีแจ้งว่าการตรวจสอบประวัติของเราพบว่าประวัติดีไม่เสีย พร้อมทั้งจะให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบการจัดส่ง

เอกสารให้ คนที่โทรมาพูดเพราะจนใจเย็น ไม่เหมือนกับคนแรกแหกปากถึงถามเรื่องค่าปรับอย่างเดียว ขำก๊าก

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์