เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 07:21:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากพา HONDA 750 CC. ไปอาบน้ำครับ  (อ่าน 3960 ครั้ง)
เอ.เค.
Full Member

คะแนน 15

« เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 10:41:49 AM »

พอดีได้รถ HONDA 750 CC. มาจากการประมูลรถเก่า สภาพตามที่เห็นในภาพครับ
เลยอยากจะพาไปอาบน้ำชุบตัวใหม่ให้หล่อๆ จะได้พาไปซิ่งให้สมใจ
เลยอยากจะสอบถามท่านที่พอจะรู้จักร้านที่รับทำรถรุ่นนี้ได้ ขอละแวกมีนบุรี-หนองจอกนะครับ

ขอบคุณครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 10:50:30 AM »

ดีใจด้วยครับ  รถรุ่นนี้ ปัจจุบันเลิกผลิตไปแล้ว
แต่ ไทย มาเลย์เซีย เคยใช้เป็นมอเตอร์ไซด์ ตำรวจ

คาดว่าอะไหล่มือสองน่าจะเยอะ
ส่วนใหญ่ ใกล้ ภูมิประเทศที่บอกมา ไม่ค่อยรู้จัก แต่ใกล้หน่อยก็ลาดพร้าว  ไกลหน่อย ก็พุทธมลฑลสาย2-3ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 10:51:57 AM »

ดันคิดลึกไปนิดว่า เจ้าของรถจะขับรถไปจอด แล้ เจ้าของรถจะไป อาบน้ำ
ขออภัยครับ ภษาไทยดิ้นได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 10:56:34 AM »

อ้อ....พยายามไปที่ไหนก็ได้ ที่ ที่เดียวจบ 
อย่าวอรี่เรื่องใกล้ไกลครับ

คุยกะอู่กันให้รู้เรื่องก่อน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

เอ.เค.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 11:00:34 AM »

แล้วพอจะมีอู่แนะนำบ้างไหมครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 11:13:31 AM »

CB 750  ตัวนี้มีทั้งรุ่น  F และ  K  ยี่สิบกว่าปีที่แล้วผมใช้อยู่ ทนทาน ซ่อมง่าย สมัยนั้นแพงที่ยางรถอย่างเดียว

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 11:37:12 AM »

Wink แหม ตัวนี้ ปะแป้งใหม่ นี่ น่า TOURING น่ะครับ  Wink

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 11:41:38 AM »

แถวอุรุพงษ์ มีอยู่ร้านนึง จำชื่อร้านไม่ได้ครับ เข้าทางซอยร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อครับ ถามแถวนั้นเขารู้จัก ตร ไปซ่อมกันเยอะ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
bank_haya@รักในหลวง@
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 01:27:45 PM »

ดีใจด้วยครับ  รถรุ่นนี้ ปัจจุบันเลิกผลิตไปแล้ว
แต่ ไทย มาเลย์เซีย เคยใช้เป็นมอเตอร์ไซด์ ตำรวจ

ส่วนใหญ่ ใกล้ ภูมิประเทศที่บอกมา ไม่ค่อยรู้จัก แต่ใกล้หน่อยก็ลาดพร้าว  ไกลหน่อย ก็พุทธมลฑลสาย2-3ครับ
สวัสดีครับน้าซับ...นี้น้าซับชอบมอไซด้วยหรอครับ..

"กรุงเทพงามเลิศ ระเบิดมากมี ประเพณีชุมนุม ควบคุมด้วยทหาร สนุกสนานยิงกัน กำแพงกั้นเผายาง แม่นจับวางเอ็ม 79 หยุดงานยาว 9 วัน รื่นเริงสุขสันต์บุญบั้งไฟ ไป..เราไปปรองดองกัน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 03:03:38 PM »

แหะ แหะ  เคยใช้ครับ
ราวๆ11ปีที่แล้ว

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 07:19:49 PM »

แหะ แหะ  เคยใช้ครับ
ราวๆ11ปีที่แล้ว

11ปีที่แล้ว  อืมมม.........................เนอะ   เยาะเย้ย เยาะเย้ย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 07:20:45 PM »

CB 750  ตัวนี้มีทั้งรุ่น  F และ  K  ยี่สิบกว่าปีที่แล้วผมใช้อยู่ ทนทาน ซ่อมง่าย สมัยนั้นแพงที่ยางรถอย่างเดียว

ยี่สิบกว่าปีแล้ว  โอ้ววววววววววววววว..... เยาะเย้ย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 07:28:19 PM »

สวัสดีครับน้าซับ...นี้น้าซับชอบมอไซด้วยหรอครับ..

เมื่อไหร่จะเอา ฮายาฯมาให้ลองบ้างละ รออยู่

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
bank_haya@รักในหลวง@
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 01:59:21 PM »

เมื่อไหร่จะเอา ฮายาฯมาให้ลองบ้างละ รออยู่
สวัสดีครับพี่ดาขายไปแล้วครับพี่ดา...ตอนนี้กะลังเก็บเงินแล้วครับเปลี่ยนมาเป็นGS1200ครับกะลังเล็งอยู่ครับ..เดวไปขย่มด้วยกันครับพี่ขาดอีกนิดหน่อยครับ5แสนเอง...แทบร้องไห้ครับพี่ดา
พี่ดาเป็นไงบ้างครับสบายดีไหม

"กรุงเทพงามเลิศ ระเบิดมากมี ประเพณีชุมนุม ควบคุมด้วยทหาร สนุกสนานยิงกัน กำแพงกั้นเผายาง แม่นจับวางเอ็ม 79 หยุดงานยาว 9 วัน รื่นเริงสุขสันต์บุญบั้งไฟ ไป..เราไปปรองดองกัน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 02:09:57 PM »

gs1200 ราคานี้  บีเอ็มหงๆ  บ่ใจ้ ซูซูกิ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์