เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:26:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่คิดใหม่  (อ่าน 2376 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 05:57:43 PM »

ผมว่าใช้  Glock  19  ดีกว่าครับ  แล้วถ้าอยากได้ลูกโม่ ก็  S&W 60 ลำกล้อง 3 นิ้วดีกว่าครับ  จับถือง่ายเล็งง่ายครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 08:29:47 PM »

S&W M 990L ราคาเท่าไรครับ
เมื่อ 2 เดือนก่อน  อยู่ที่ 65,000 บาท ครับ
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 08:37:22 PM »

..........................น่าจะลูกโม่ก่อนนะขอรับ ถ้าคิดว่าไม่ได้มีอันตรายมากมาย...............................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
kruwit
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 08:45:04 PM »

ขอนำเสนอข้อมูลนะครับเพราะใกล้เคียงกับความรู้สึกของผมมาก่อนเช่นกัน ผมก็มือใหม่เหมือนกัน ได้ 2 นิ้วจากพ่อตา ก็ซ้อมยิงอยู่ บางทีก็แลกเปลี่ยนกับสมาชิกในสนามลองยิง 9 มม.แล้วถึงรู้ว่าแตกต่างกันกับลูกโม่ โดยเฉพาะเวลาใช้นิ้วลั่นไก ผมรู้สึกว่าช่วงมันยาวกว่าพวกออโต้ และออกแรงมากกว่า จนสุดท้ายผมก็เลยสั่งปืนสวัสดิการ cz p-01 ไป แล้วตั้งใจเก็บ 2 นิ้วตัวนี้ไว้ให้แม่บ้านใช้(แต่ตอนนี้คุณเธอยังไม่กล้าจับปืนเลยอะ) จากที่ผมได้คำแนะในเวบนี้และอ่านหลายๆกระทู้มา ผมค้นพบว่าตัวผมเองหรือหลายคน ไม่มีโอกาสพกปืนไปไหน จะมีแค่แอบนำพาไปได้บางกรณี ดังนั้นผมคิดว่า 9 มม. จึงเป็นข้อสรุปของผม มากกว่า นะครับ

popeye
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 08:58:09 PM »

เริ่มจากลูกโม่ก่อนครับ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 10:08:33 PM »

มือใหม่ควรใช้ ลูกโม่่ก่อน แล้วค่อยหา ออโต้ ครับ
Odin
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 10:11:21 PM »

ผมก็มือใหม่เหมือนกันคับ เลยเริ่มที่มือสองก่อน ไปได้ Sig P226มาครับ ที่เลือกเพราะลูกดกแล้วก็ได้มาราคาไม่น่าจะแพง (45,000) ส่วนลูกโม่ก็กำลังเก็บตังอยู่ครับ จะมีมันทั้งสองแบบเลย น้ำลายหก แล้วค่อยเลยเถิดไปหาลูกซอง......เชื่อผมเถอะครับ พอเริ่มแล้วมันจะหยุดไม่ได้ Grin
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 10:23:47 PM »

ผมก็มือใหม่เหมือนกันคับ เลยเริ่มที่มือสองก่อน ไปได้ Sig P226มาครับ ที่เลือกเพราะลูกดกแล้วก็ได้มาราคาไม่น่าจะแพง (45,000) ส่วนลูกโม่ก็กำลังเก็บตังอยู่ครับ จะมีมันทั้งสองแบบเลย น้ำลายหก แล้วค่อยเลยเถิดไปหาลูกซอง......เชื่อผมเถอะครับ พอเริ่มแล้วมันจะหยุดไม่ได้ Grin

ผมเชื่อครับตอนแรกผมว่าจะหาใว้ป้องกันตัวและติดบ้านใว้  เลยซื้อ S&W M60 3 นิ้ว แต่พอมีแล้วอยากมีอีกเลยจอง G19 ของโครงการ สป.มท.ใว้ครับ

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 11:08:22 PM »

Grin ผมว่าพวกเราส่วนใหญ่ในเวปนี้ มีปืนมากกว่า 1 กระบอก

ตอนนั้นเราเป็นมือใหม่ก็คิดว่าต้องซื้อลูกโม่ ปลอดภัยดี ใช้ง่าย สะดวกปลอดปัญหา

กาลเวลาผ่านไปมี ออโต้ กันหมดดังนั้นถ้าคุณเป็นคนที่ชอบปืนจริงๆและอาจมีแค่

กระบอกเดียว           ฟันธงซื้อ ออโต้ ไปเลยครับแล้วค่อยๆเรียนรู้ไปถ้าใจรักมันไปเร็วครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 12:40:25 AM »

Smiley..มือใหม่ ต้องเป็นลูกโม่   .. Cheesy. ทำไมถึงเชื่อกันแบบนี้ครับ..
      อาวุธปืนทุกชนิด ล้วนต้องศึกษาทำความเข้าใจ และยึดกฎแห่งความปลอดภัย. อยู่เสมอ
      ปืนของเรา เราศึกษา จับถือให้คุ้น ต้องรู้ว่า มีกลไก ปฎิบัติการอย่างไร ประมาทไม่ได้ทั้งลูกโม่ ทั้งออโต..
      ปืนแต่ละกระบอก นับวันจะแพงขึ้น ขออนุญาตยาก  ซื้อยากขึ้น ควรเลือก ชนิด ขนาดกระสุน ให้ได้กระบอกที่ตนเองพอใจ..ใช้งานได้สมประโยชน์จริง
      ออโต เกือบจะเรียกกว่าไม่มีอะไรด้อยกว่าลูกโม่  มีแต่จะเหนือว่าทั้งนั้น  ปืนใหม่ โอกาสขัดลำกระสุนด้านเป็นไปได้ยากมาก และแก้ไขได้ ไม่เกิน ๑-๒  วิ  ออโต . เป็นอาวุธปืนที่หน่วยทหาร หน่วยปฎิบัติการพิเศษ ทั่วโลก เลือกใช้..
      ลูกโม่  ออโต  เป็นเรื่องความเชื่อส่วนตัว แบบชอบใครชอบมัน  แต่ไม่ควรต้องถึงกับ มือใหม่ต้องเป็นลูกโม่เท่านั้น  Smiley

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 06:43:30 AM »

ชอบอะไรซื้ออย่างนั้นแล้วปรับตัวเข้าหาปืน  แต่ถ้าเงินเหลือซื้อโม่สองนิ้ว  แล้วตามด้วยออโต้  เอาติดตัวเลือกเล็กๆไว้ก่อนไม่เกะกะ  ถามได้แต่ต้องตัดสินใจเองนะครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
paong26
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 03:28:18 PM »

ขอมองต่างมุมครับ  มือใหม่กระผมมีความเห็นว่าควรซื้อออโต้แล้วศึกษาระบบการทำงานของปืนกระบอกนั้นให้แตกฉาน  ปืนลูกโม่นั้นส่วนใหญ่ผู้ใช้มักบรรจุกระสุนไว้ในโม่ตลอดเวลาหยิบมาเหนี่ยวไกลั่นเลยไม่มีเซฟบางรุ่นมีแต่กุญแจล็อกไก   ออโต้ระบบเซฟมีหลายแบบให้เลือกที่สำคัญหากยังไม่ขึ้นลำกระสุนไม่ลั่น 
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 03:37:45 PM »

ผมใช้ทั้ง 2 ตัวครับ ดีทั้ง 2 ตัวครับ G19 กับ .38
  แต่ถ้าเพิ่งหัดใช้ปืนแนะนำ .38 ดีกว่าครับ Grin

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 03:42:13 PM »

ผมใช้ทั้ง 2 ตัวครับ ดีทั้ง 2 ตัวครับ G19 กับ .38
 แต่ถ้าเพิ่งหัดใช้ปืนแนะนำ .38 ดีกว่าครับ Grin

เห็นด้วยครับ

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 07:36:18 PM »

ผมว่าซื้อกล็อก19 ไปเลยครับ ไม่ต้องคิดมาก ไหน ๆ ก็ชอบวันเดอร์ไน อยู่แล้ว Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์