เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:26:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สไตเออร์ เจ๋งกว่ากล๊อก อีก  (อ่าน 29248 ครั้ง)
sonicbank
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 10:15:14 AM »

สไตเออร์ พัฒนามาจาก กล๊อก แต่เอาข้อด้อยของกล๊อกมาปรับปรุงใหม่ระบบปฏิบัติการเป็นปืนซิงเกิ้งแอคชั่นโดยแท้

ไม่มีนกสับ ใช้เข็มแทงชนวนวิ่งเข้ากระแทกจาน

ท้ายกระสุนโดยตรง ขึ้นลำแล้วไม่สามารถลดเข็มแทง

ชนวนได้ ต้องยิงอย่างเดียว หมายถึงหากต้องการลด

เข็มแทงชนวนก็ต้องเดินสไลด์ให้ปืนคัดกระสุนนัดที่อยู่ใน

รังเพลิงออกมาทางช่องคายปลอก หน่วงเวลาเป็นแบบรี

คอล์ย เบราว์นิงก์-แพ็ทเตอร์/ซิก กล่าวคือ ไม่มีห่วง

โตงเตง ไม่มีริป หรือร่องสันของลำกล้องขัดกลอนกับ

ร่องใต้โพลงสไลด์ ..... แต่จะขัดกลอนโดยใช้ส่วน

ขยายของรังเพลิง ขัดกลอนกับช่องคายปลอกโดยตรง

ซึ่งเป็นเป็นระบบขัดกลอนที่ได้รับความนิยมในปืนสมัย

ใหม่ เช่น glock , cz , s&w , wallther ในบางรุ่น

..... และเมื่อถอดลำกล้องออกมา....จะพบว่ามันเหมือนกัน

เดี๊ยะ...กับของ glock เลยครับ

ในภาพ...เป็น glock 17 ที่มีระบบรีคอล์ยแบบเดียวกันที่ว่า....ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2009, 10:23:06 AM โดย sonicbank » บันทึกการเข้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 10:27:13 AM »

ผมไม่เห็นด้วยกับ การมาพาดหัวกระทู้ อย่างนี้ ครับ.

เอาปืนลอกเลียน มาบอกว่า เจ๋ง. 

พาล จะมาแยกกลุ่มทะเลาะกัน ซะเปล่า   Huh

rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 11:03:25 AM »

ผม ไม่มี สไตเออร์  และ กล้อค  แต่ผมว่า เทคนิคการตลาด  การเอาแบบอย่างของคนอื่นแล้ว มาปรับให้ดีกว่าเดิม  มีกันทุกวงการ
การเมือง  ประชานิยม
โคลท์ 1911   ไปทำ  คิมเบอร์ (เห็นว่าดีกว่าเดิม)
ญี่ปุ่น  ลอกแบบคนอื่นหลายอย่าง  ตอนนี้ หลายสินค้า  ก็ไปตีตลาด เจ้าของต้นฉบับ
ถ้า ญี่ปุ่น ผลิดปืนบ้าง  ไปไกลแล้ว ผมว่า
หลายสิ่งหลายอย่าง  ก็  ปรับปรุงมาจากของเก่า  ที่มีอยู่
การชี้ให้เห็นข้อดี(บางด้าน) และข้อเสีย(บางด้าน)  จะเป็นข้อมูลให้กับผู้บริโภค  ภายหลัง 
ทั้งเรื่องปืน   และเรื่องสินค้าอื่นๆ เช่น  รถยนต์   วิจารณ์กันไป โจมตีกันมา  เชียร์กันไป  ผลสุดท้าย  คนไทย เป็นผู้จ่ายตังซื้อเขามา
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 11:13:25 AM »

ออ้  ผมกำลัง  หาข้อมูล   ปืน  ออโต้  อยู่พอดี  9  มม  และ  .45    แต่เล็งไว้  9 
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 03:19:54 PM »

แน่ใจหรือ ว่าปรับปรุงแล้วจะดีกว่าเดิม.....
ของแบบนี้ต้องดูกันยาวๆ...

และ ของที่ขายดีที่สุด ไม่จำเป็นต้องดีที่สุด...

Kapiman - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 03:43:52 PM »

ผมขอลอกท่าน Road ครับ

กระทู้แบบนี้ จะพาให้คนใช้กล็อกหมั่นไส้เอาได้นะครับ อิอิ

ผมไม่มีปืน แต่ปืนทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ทุกแบบ สวยและดี สำหรับผมทุกกระบอกแม้แต่ปืนแก๊ปเก่าๆครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 05:11:35 PM »

1.ผมอ่านแล้วเหมือนท่าน จขกท.ลอกมาจากหนังสือเล่มใดเล่มหนึ่งครับ...

2.ผมมีกล็อก 2 กระบอก ไม่มีสไตเออร์ซักกระบอกครับ...

3.ส่วนที่เป็นช่องใช้คำว่า"โพรง" มิใช่"โพลง"ครับ...

โพลง [โพฺลง] ว. สว่างแจ้ง, ลุกสว่าง, เช่น ไฟลุกโพลง สว่างโพลง; ใช้
 ประกอบกับคํา ขาว เป็น ขาวโพลง หมายความว่า ขาวมาก,
 ขาวทั่วทั้งหมด, (ใช้แก่ผม) เช่น ผมหงอกขาวโพลงไปทั้งหัว,
 โพลน ก็ว่า; ลักษณะที่เบิกกว้าง เช่น ตาลุกโพลง ลืมตาโพลง.

อ้างอิงจาก... พจนานุกรม ฉบับราชบัณฑิตยสถาน พ.ศ. ๒๕๔๒

4.ภาพลำกล็อก 17 ครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2009, 05:14:12 PM โดย rute » บันทึกการเข้า
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 05:27:54 PM »

สำหรับคนนิ้วสั้นและมีนิสัยชอบเบียดไก  รวมถึงคนที่ชอบพกซองใน  คงบอกว่า .... ไม่ใช่ 
อย่าเพิ่ง ด่วนสรุปอะไรเลยครับ  ว่ากันเฉพาะจุดดีกว่า

....ตามล่า...อีตอแหล
youngkevin
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 06:07:39 PM »

สิ่งที่เจ้าอื่นเรียกว่าพัฒนาแต่นายกล๊อกบอกว่ามันเป็นส่วนเกินของปืนผม ยิ้มีเลศนัย
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 07:54:02 PM »

ดีกว่าในบางเรื่อง บางเรื่องก็ด้อยกว่า แล้วแต่มุมมองแต่ละคนครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
sonicbank
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 08:54:32 PM »

ขอขอบคุณทุกท่านที่แนะนำนะครับ ผมว่า ทุกสิ่งทุกอย่างมันก็มีข้อด้อย และข้อเสียเหมือนกันทั้งนั้น ไม่มีอะไรจะลงตัวไปซะทุกอย่างครับ

modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 09:13:50 PM »

แล้วมันทดสอบปืนตรงไหนครับกระทู้เนี๊ยะ....

GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 09:27:01 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินน้อง GLOCK โดนอีแล้ว  งอน

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 10:29:46 PM »

ผมว่าดีพอพอกันนะครับ แต่ว่าสวยคนละแบบ ถ้ามีทั้งสองแบบก็เหมือนมีแฟนสองคนแหละครับ อย่าบอกใครเชียว
smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 10:46:17 PM »

ปืนพลาสติกทั้งคู่ ก๊องแก๊งน่าดู โฉมตรูหัวสั่นหัวคลอน
ปืนอะไรก็ไม่รู้ ไกนั๊กหนัก
หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์