เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:23:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สไตเออร์ เจ๋งกว่ากล๊อก อีก  (อ่าน 29209 ครั้ง)
HAWG
Newbie
*

คะแนน 6

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 12:15:48 PM »

สาวๆที่ใช้สไตเออร์ โปรดระวัง!!!!!! ห้ามวางไว้ไกล้ไดเป่าผมเด็ดขาดเดี๋ยวจะหยิบผิด คิก คิก
ล้อเล่นนะ คงจะเจ๋งทั้งคู่แหละแต่ใครเจ๋งกว่าใครต้องมาวัดกันที่ยอดขายอีกที รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีใครขายได้มากกว่ากัน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 04:07:09 PM »

เมื่อเทียบ ขนาดกระสุน จำนวนบรรจุ และความยาวลำกล้อง แล้ว กล๊อก ก็ยังเป็นปืนลูกดกยอดนิยม หาอุปกรณ์เสริมง่าย ที่เบาและเล็กที่สุด..

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 05:24:28 PM »

ถ้ามีโอกาส ซองขวาพกกล๊อก ซ้ายพกสไตเออร์ ลองยิงพร้อมๆ กัน
จากนั้นก็ลองสลับข้างดูบ้าง ลองยิงซ้ำ แล้วก็คงจะรู้ว่า...อ๋อ...เราควรเลือกตัวไหนนะ ขอรับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 06:23:11 PM »

ปืนใคร..ใครก็ว่าดี....

เรื่องแบบนี้ทะเลาะกันมาเยอะแล้ว.....

ผมเลยหลีกเลี่ยงที่จะวิจารณ์ปืนแบบอื่นที่ตัวเองไม่มี.....

ถ้ามีก็อาจจะมาบอกเล่าเปรียบเทียบให้ฟังได้....

ผมไม่มีทั้งGlockและStyer....โชคร้ายจัง...

ท่านLE.....ยืมGlockมาลองยิงสัก6เดือนได้ป่าว....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 07:09:48 PM »

ถ้ามีโอกาส ซองขวาพกกล๊อก ซ้ายพกสไตเออร์ ลองยิงพร้อมๆ กัน
จากนั้นก็ลองสลับข้างดูบ้าง ลองยิงซ้ำ แล้วก็คงจะรู้ว่า...อ๋อ...เราควรเลือกตัวไหนนะ ขอรับ

ท่านอะตอม ทำมาสิบ ยี่สิบรอบ
สุดท้ายก็เลือก กล็อก   ขำก๊าก ขำก๊าก
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 07:16:19 PM »

ท่านอะตอม ทำมาสิบ ยี่สิบรอบ
สุดท้ายก็เลือก กล็อก   ขำก๊าก ขำก๊าก

กำลังหา G26 ไว้สำรอง ท่าน sniper มีเหลือๆ เผื่อแผ่ให้ซักตัวด้วยสิครับ  น้ำลายหก
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 08:36:14 AM »

ไม่กล้าcommentครับว่าอะไรดีกว่าอะไร สไตเออร์ผมไม่มี เคยยิงก็แค่นิดๆหน่อยๆ เป็นปืนดี

ส่วนตัวมีแค่glockกระบอกเดียว ผมก็คงต้องบอกว่ากล๊อคเจ๋งสุดสำหรับผม
เพราะให้จับปืนอื่นมายิง ผมก็คงยิงได้ไม่ถนัดเท่าใช้กล๊อค

จะปืนยี่ห้ออะไรก็ตามจะดีจะเจ๋งแค่ไหน มันก็อยู่ที่ผู้ใช้ครับว่าได้ฝึกได้ทำความรู้จักกับปืนกระบอกนั้นมากแค่ไหน

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 09:19:19 AM »

ชอบทั้งคู่GOLK และสไตร์เออ นะครับแต่ใช้ GLOCK ผ่านมา 2 กระบอกแล้วทั้ง 19 ปัจจุบัน 26

hanuman
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 11:00:51 AM »

เคยลองยิงของเพื่อนแล้ว ต้องบอกว่ามิติของด้ามดีทีเดียวครับ(กระชับกว่ากล๊อคอีก) เยี่ยม
แต่ผมยิงได้ไม่ดีเท่ากล๊อค อาจจะเป็นเพราะไม่คุ้นเคยมากกว่า(ปกติก็ยิงกล๊อคไม่แม่นอยู่แล้ว) คิก คิก
โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าทุกอย่างอยู่ที่ผู้ใช้งานมากกว่าครับ ว่าต้องการอะไรในปืนกระบอกนั้นๆ
สำหรับผมปกติพกแบบไม่ขึ้นลำก็เลยไม่ค่อยเห็นประโยชน์ของเซฟห้ามไกนัก
แต่ถ้าเป็นลดนกแบบซิกนี่ปรารถนาเลย เยี่ยม

ตึกระฟ้า ย่อมเริ่มจากอิฐก้อนแรกเสมอ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 01:06:12 PM »

ไม่กล้าcommentครับว่าอะไรดีกว่าอะไร สไตเออร์ผมไม่มี เคยยิงก็แค่นิดๆหน่อยๆ เป็นปืนดี

ส่วนตัวมีแค่glockกระบอกเดียว ผมก็คงต้องบอกว่ากล๊อคเจ๋งสุดสำหรับผม
เพราะให้จับปืนอื่นมายิง ผมก็คงยิงได้ไม่ถนัดเท่าใช้กล๊อค

จะปืนยี่ห้ออะไรก็ตามจะดีจะเจ๋งแค่ไหน มันก็อยู่ที่ผู้ใช้ครับว่าได้ฝึกได้ทำความรู้จักกับปืนกระบอกนั้นมากแค่ไหน
คะแนนความประพฤติ 308 นึกแล้วเป็นเลขตัวเดียวกับนัมเบอร์หนังสือ อวป ที่ทำให้ผมพบเจ้าเออร์ ความเห็นถูกจาย+1ไปก็แล้วกันครับน้า แมว เดอะสปากล็อก คริคริ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 01:10:42 PM »

เรื่องแบบนี้ทะเลาะกันมาเยอะแล้ว.....

ผมเลยหลีกเลี่ยงที่จะวิจารณ์ปืนแบบอื่นที่ตัวเองไม่มี.....

ถ้ามีก็อาจจะมาบอกเล่าเปรียบเทียบให้ฟังได้....

ผมไม่มีทั้งGlockและStyer....โชคร้ายจัง...

ท่านLE.....ยืมGlockมาลองยิงสัก6เดือนได้ป่าว....

โอ้ แลกกับ  HK เลยก็ได้ครับพี่

Thou shalt not rely on help from the stranger.
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 30, 2009, 07:17:49 PM »

โอ้ แลกกับ  HK เลยก็ได้ครับพี่

HKหนักกว่า....ต้องใช้ป๊าดสะติก2กระบอกถึงจะเท่ากัน...อิๆ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 09:16:01 AM »

อ๋อย ขำก๊าก

น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 09:22:00 AM »

อ๋อย ตอบไม่ถูกครับเพราะผมไม่มีทั้งสองกระบอก  Grin
hs3mvz
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 10:51:08 AM »

Grin
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์