เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:19:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สไตเออร์ เจ๋งกว่ากล๊อก อีก  (อ่าน 29178 ครั้ง)
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 10:54:54 AM »

บางคนมองว่าข้อดีของอีกคนเป็นข้อเสีย  บางคนมองว่าข้อเสียของอีกคนเป็นข้อดี ของแบบนี้มันอยู่ที่ว่า ดีสำหรับใคร เสียสำหรับใคร 

ใช่ว่ามาบอกว่า เมียผมไม่ดี เมียเขาดีกว่า   อย่างนี้ไม่ถูกครับ  คิก คิก

SPSC No.057       THPSA No.A-331
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

อันตรายที่สุด คือ ความคาดหวัง

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 12:27:38 PM »

Grin....ขอยืมคำพูดคุณ modjod ...น่ะครับ โดนชก.....ทดสอบตรงไหน.... หว่า... บู่ อ๋อย กิ๊วก๊าว....
.........ชื่อกระทู้....ไม่เป็นการนำพาเลยครับ...

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2009, 01:38:28 PM »

ความเห็นต่าง ก้อคุยกันได้ แล้วแต่ชอบ อยากให้ยอมรับ

ก้อเหมือนกรณีเทารัส กะ สมิธ น่ะแหละ เถียงกันแทบจะเป็นจะตายนะ

บางท่านน่ะ ...แต่เอ  ..ฟังไปมาก้อได้ความรู้เพิ่มน่ะนะ.. แบร่ แบร่
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 09:32:49 AM »

ไม่จริงมั้งครับ จขกท.

แล้วหนีไปไหนล่ะนั่น ไม่มาแก้ตัวเลยรึไง

3'SF TRAINING COMPANY.
golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 09:50:49 AM »

ดีกว่าGLOCK   จริงเหรอครับ   ยังไม่เห็นใครเอามาลงแข่ง ยิงไอพีเอสซี  เลย ครับ ยิ้มีเลศนัย

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 01:40:36 PM »

สำหรับผมเองก็ยังมาลองคิดดู และก็เข้าใจอยู่นะครับว่า ปืนทุกๆรุ่น ทุกๆยี่ห้อ ต่างมีดีอย่างเสียอย่างทั้งนั้น

แต่ที่สำคัญกว่า คือ ผู้ใช้จะต้องเข้าใจถึงระบบกลไก วิธีใช้ การดูแลรักษาอย่างถูกวิธีมากกว่าครับ  หลงรัก
Thatako
พญาหงษ์บินสูงพันวา ไม่เกาะไม้เล็ก
Full Member

คะแนน 17

ทางรอด

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 04:47:49 PM »

โชคดีของมนุษย์ที่มีบรรพบุรุษที่ชาญฉลาด ถึงได้มีวันนี้ แต่มนุษย์เป็นสิ่งมีชีวิตที่ชอบลองผิดลองถูก จึงเหมือนกับว่า การค้นพบจะไม่มีวันสิ้นสุด อนาคต อนาคต เวลาเท่านั้น ( only time ) อิอิอิ

มังกร ยามใหญ่ก็ฟ้อนเมฆเหินหาว   ยามเล็กก็ซ่อนเร้นตัวตน
 ถ้าปรากฏ ก็ปรากฏกลางฟ้า            ถ้าซ่อน ก็แทรกบังอยู่ในเกลียวคลื่น
smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 10:48:55 PM »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ glock เคยใช้ M30 เล็กดีใส่กระเป๋ากางเกงเนียนมาก เอาไปให้เพื่อนๆดู ไม่มีใครเชื่อว่าเป็นปืนจริง กระทั่งได้สัมผัส ไม่ชอบเวลาขึ้นลำ หรือสไลด์เอากระสุนออกแล้วลดนก เสียงมันบาดหัวใจมาก..
สไตเออร์ เคยสัมผัสของพี่ที่ทำงาน เป็นปืนโครงการ กระบอกแรกปกครอง(กำนัน)กระบอกหลังสาธารณสุข รูปร่างทันสมัยดี เสียอย่างเดียว การประกอบชิ้นส่วน โครงปืนกับลูกเลื่อนไม่ค่อยสวย เห็นช่องว่างชัดเจน อีกอย่างไกหนักมาก โอกาสเข้าXน้อยมาก สมกับเป็นปืนลูกดกที่เน้นจำนวนกระสุนจริงๆ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 02:56:46 AM »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ glock เคยใช้ M30 เล็กดีใส่กระเป๋ากางเกงเนียนมาก เอาไปให้เพื่อนๆดู ไม่มีใครเชื่อว่าเป็นปืนจริง กระทั่งได้สัมผัส ไม่ชอบเวลาขึ้นลำ หรือสไลด์เอากระสุนออกแล้วลดนก เสียงมันบาดหัวใจมาก..
สไตเออร์ เคยสัมผัสของพี่ที่ทำงาน เป็นปืนโครงการ กระบอกแรกปกครอง(กำนัน)กระบอกหลังสาธารณสุข รูปร่างทันสมัยดี เสียอย่างเดียว การประกอบชิ้นส่วน โครงปืนกับลูกเลื่อนไม่ค่อยสวย เห็นช่องว่างชัดเจน อีกอย่างไกหนักมาก โอกาสเข้าXน้อยมาก สมกับเป็นปืนลูกดกที่เน้นจำนวนกระสุนจริงๆ
ช่องว่างระหว่างโครงปืนกับสไลด์เป็นอย่างนั้นเองครับเขาออกแบบไว้อย่างนั้นครับ
ไกหนัก 5.5ปอนด์ เหมาะสมดีแล้วสำหรับปืนใช้งาน อยากให้เบาลงก็แต้มจาระบีตรงจุดสัมผัสเข็มแทงชนวนกับเซียร์สักหน่อย
เรื่องการปั้น X ไม่ยากครับ กระบอกที่ผมมีอยู่ สั่งได้ครับ Grin แต่ต้องอาศัยการฝึกฝนสักหน่อย
บางคนเมื่อยิงสไตเออร์ครั้งแรก เล็งศูนย์ไม่เป็น เอา สามเหลี่ยม(ศูนย์หน้า)มาวางบนยอดกรอบคางหมู(ศูนย์หลัง)
การจัดศูนย์ที่ถูกต้องต้องเป็นแบบนี้ครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 02:59:22 AM »

อีกอย่างข้อได้เปรียบของสไตเออร์ก็คือศูนย์หน้าที่ใหญ่ จับเป้าได้ไวครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
sosu
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 08:38:53 PM »

ไม่ขอวิจารณ์ครับมี steyr อยู่ แต่สั่ง G26 ไปอีกหนึ่งกระบอก จะได้เป็นเพื่อนกัน  คิก คิก
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 08:32:24 PM »

มีกระทู้มันๆให้อ่านอีกแล้ว ดีครับ ได้ความรู้ไปด้วย

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 09:21:10 PM »

ช่องว่างระหว่างโครงปืนกับสไลด์เป็นอย่างนั้นเองครับเขาออกแบบไว้อย่างนั้นครับ
ไกหนัก 5.5ปอนด์ เหมาะสมดีแล้วสำหรับปืนใช้งาน อยากให้เบาลงก็แต้มจาระบีตรงจุดสัมผัสเข็มแทงชนวนกับเซียร์สักหน่อย
เรื่องการปั้น X ไม่ยากครับ กระบอกที่ผมมีอยู่ สั่งได้ครับ Grin แต่ต้องอาศัยการฝึกฝนสักหน่อย
บางคนเมื่อยิงสไตเออร์ครั้งแรก เล็งศูนย์ไม่เป็น เอา สามเหลี่ยม(ศูนย์หน้า)มาวางบนยอดกรอบคางหมู(ศูนย์หลัง)
การจัดศูนย์ที่ถูกต้องต้องเป็นแบบนี้ครับ

+1 น่าจะมีศูนย์แบบนี้มาใส่กล๊อคบ้างน๊ะครับ ผมลองยิงสไตเออร์ของตาโอ๊คแรกๆก็มึนนิดๆ แต่ยิงไปสักสี่ห้านัดเริ่มรู้สึกชอบครับ ผมว่าศูนย์หน้ามันไม่ค่อยบังเป้าดี  Cheesy

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
egn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 09:29:01 PM »

สไตเออร์ เจ๋งกว่ากล๊อก อีก

เจ๋งตรงไหนบ้างครับ
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 09:33:21 PM »

สไตเออร์ เจ๋งกว่ากล๊อก อีก

เจ๋งตรงไหนบ้างครับ

น่าจะเป็นราคาขายในบ้านเราตอนนี้ครับ คิก คิก คิก คิก

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์