เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:21:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สไตเออร์ เจ๋งกว่ากล๊อก อีก  (อ่าน 29197 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 07:05:14 PM »

...ผมตั้งใจว่าถ้าผมมีโอกาส ผมจะหาไว้ทั้งสองยี่ห้อเลยครับ...  Grin Grin Grin

แล้วเอาHKมาขายผมนะ....จะรอ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 08:27:22 PM »

...ผมตั้งใจว่าถ้าผมมีโอกาส ผมจะหาไว้ทั้งสองยี่ห้อเลยครับ...  Grin Grin Grin

...แหมพี่ Daimyo ก้อ....  Grin Grin Grin

...ผมยังคอยเจ้า HK P30 ที่ผมสั่งไว้ว่าจะเข้าเมื่อไหร่อยู่เลยครับ...  หลงรัก หลงรัก หลงรัก  ... ทางร้านแจ้งว่าประมาณปลายเดือนนี้ ยังไงๆ ผมต้องเสียเงินแน่ครับเที่ยวนี้ เสียมากกว่างบที่ตั้งไว้มากซะด้วย แต่ทำอย่างไรได้ล่ะครับ ใจมันมาทางนี้แล้วเกินร้อย เลยต้องใช้งบลับส่วนตัว ซึ่งถ้าผบ. ที่บ้านผมรู้ มีหวังผมได้เก็บผ้าเก็บผ่อนนอนกอดเจ้า P30 นอกบ้านแน่ๆ เลยครับพี่...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 08:50:45 PM »

...แหมพี่ Daimyo ก้อ....  Grin Grin Grin

...ผมยังคอยเจ้า HK P30 ที่ผมสั่งไว้ว่าจะเข้าเมื่อไหร่อยู่เลยครับ...  หลงรัก หลงรัก หลงรัก  ... ทางร้านแจ้งว่าประมาณปลายเดือนนี้ ยังไงๆ ผมต้องเสียเงินแน่ครับเที่ยวนี้ เสียมากกว่างบที่ตั้งไว้มากซะด้วย แต่ทำอย่างไรได้ล่ะครับ ใจมันมาทางนี้แล้วเกินร้อย เลยต้องใช้งบลับส่วนตัว ซึ่งถ้าผบ. ที่บ้านผมรู้ มีหวังผมได้เก็บผ้าเก็บผ่อนนอนกอดเจ้า P30 นอกบ้านแน่ๆ เลยครับพี่...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ได้มาแล้วเอามาทดสอบให้ดูหน่อยครับพี่

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 10:16:09 PM »

แต่ก่อนก็เคยเห็นทะเลาะกันมาตั้งมาก ไม่เห็นสรุปได้ซักทีว่าใครเจ๋งกว่า
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 10:47:25 PM »

แต่ก่อนก็เคยเห็นทะเลาะกันมาตั้งมาก ไม่เห็นสรุปได้ซักทีว่าใครเจ๋งกว่า
ถ้าสไตเออร์เจ๋งกว่าจริง หน่วยงานต่างๆทั่วโลกที่ใช้กล๊อก คงเปลี่ยนไปใช้สไตเออร์กันหมดแล้ว  Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 11:00:28 PM »

อดีต Steyr GB ถูก  Glock 17  น๊อค แบบฟ้าให้ Steyr GB มาเกิด ทำไมต้องมี Glock 17 ตามมาด้วยอีก   

ในการคัดเลือกเข้ารับใช้ กองทัพ ออสเตรีย  ตกใจ

JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 11:09:43 PM »

ค้านครับ... เพราะผมมีกล็อก แต่ไม่มี Styer แต่ถ้ามี ผมจะบอกว่า ดีเท่ากัน อิอิอิ

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 11:14:46 PM »

จขกท.ไม่เข้ามาอีกตั้งแต่ 28 เมษายน 52 ครับ...

ถ้าหากไม่มีข้อมูลใหม่ๆของปืนสองนี่ห้อนี้เข้ามา...

เราน่าจะปล่อยกระทู้ให้ตกไปได้แล้วมังครับ...คิก คิก

watjang2
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2009, 11:35:27 PM »

กล็อกสวย แต่ชอบการพัฒนาของ สโตเออร์

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 06:43:23 AM »

สไลด์ทรงไม้ระแนงของ Glock ผมมองยังไงๆ ก็ไม่สวยครับ................. แต่อีกมุมหนึ่งดูบึกบึนแบบทื่อๆดี

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 08:52:57 AM »

โอย..ไม้ระแนง  เจ็บปวดครับผู้การ.

3'SF TRAINING COMPANY.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 08:54:13 AM »

โอย..ไม้ระแนง  เจ็บปวดครับผู้การ.

อ้าว .............. ก็ทรงแบบนี้จริงๆนี่ครับ  Grin

เหลี่ยมๆทื่อๆ ไม่มีปาดเว้าอะไรทั้งนั้น ............. ลดต้นทุนดี

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 09:01:01 AM »

อย่างไรก็ตาม ผมก็ยังต้องพึ่งกล๊อคที่มีกับเขาเพียงกระบอกเดียวครับ  Grin

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 09:04:45 AM »

อ้าว .............. ก็ทรงแบบนี้จริงๆนี่ครับ  Grin

เหลี่ยมๆทื่อๆ ไม่มีปาดเว้าอะไรทั้งนั้น ............. ลดต้นทุนดี

อิอิ...ท่านพี่มะขิ่นคงหมายถึงว่า...ทำง่ายๆ แบบเหลี่ยมๆ ทื่อๆ...ต้นทุนก็ต่ำ...แต่ทำไมมาขายเมืองไทยมันถึงได้ราคาแพง

กว่าปืนที่มีสัดส่วนโค้งเว้า มีระบบมากกว่า แต่ต้นทุนต่อหน่วยก็สูงกว่า...เมื่อเทียบหน่วยต่อหน่วย เมืองไทยราคาดัน (แพง) ใกล้เคียงกัน..ใช่ไหมครับ..อิอิ คิก คิก

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 09:23:12 AM »

อิอิ...ท่านพี่มะขิ่นคงหมายถึงว่า...ทำง่ายๆ แบบเหลี่ยมๆ ทื่อๆ...ต้นทุนก็ต่ำ...แต่ทำไมมาขายเมืองไทยมันถึงได้ราคาแพง

กว่าปืนที่มีสัดส่วนโค้งเว้า มีระบบมากกว่า แต่ต้นทุนต่อหน่วยก็สูงกว่า...เมื่อเทียบหน่วยต่อหน่วย เมืองไทยราคาดัน (แพง) ใกล้เคียงกัน..ใช่ไหมครับ..อิอิ คิก คิก

เรื่องต้นทุน มีส่วนครับ ................ ทำให้ผมไม่ปลื้มกับราคาขายที่แพงมากเกินไป เกินไปจริงๆ อ๋อย

แต่ในเรื่องรูปทรงของสไลด์ ก็เหมือนไม้ระแนงจริงๆ ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์