เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:20:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สไตเออร์ เจ๋งกว่ากล๊อก อีก  (อ่าน 29180 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 09:43:17 AM »

โอย..ไม้ระแนง  เจ็บปวดครับผู้การ.

อ้าว .............. ก็ทรงแบบนี้จริงๆนี่ครับ  Grin

เหลี่ยมๆทื่อๆ ไม่มีปาดเว้าอะไรทั้งนั้น ............. ลดต้นทุนดี

อิอิ...ท่านพี่มะขิ่นคงหมายถึงว่า...ทำง่ายๆ แบบเหลี่ยมๆ ทื่อๆ...ต้นทุนก็ต่ำ...แต่ทำไมมาขายเมืองไทยมันถึงได้ราคาแพง

กว่าปืนที่มีสัดส่วนโค้งเว้า มีระบบมากกว่า แต่ต้นทุนต่อหน่วยก็สูงกว่า...เมื่อเทียบหน่วยต่อหน่วย เมืองไทยราคาดัน (แพง) ใกล้เคียงกัน..ใช่ไหมครับ..อิอิ คิก คิก

เรื่องต้นทุน มีส่วนครับ ................ ทำให้ผมไม่ปลื้มกับราคาขายที่แพงมากเกินไป เกินไปจริงๆ อ๋อย

แต่ในเรื่องรูปทรงของสไลด์ ก็เหมือนไม้ระแนงจริงๆ ยิ้มีเลศนัย
กล๊อกยังดูสวยกว่าสมิธซิกม่าครับ Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 09:44:49 AM »

กระบอกนั้นน่าเกลียด(ในความเห็นของผม)เลยล่ะครับพี่บุญ ....................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 09:53:08 AM »

ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้ หงุดหงิดอะไรมา สงสัยโดนพวกมีปืนกล๊อกรุมมาแน่   Grin

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 10:12:17 AM »

สไลด์ทรงไม้ระแนงของ Glock ผมมองยังไงๆ ก็ไม่สวยครับ................. แต่อีกมุมหนึ่งดูบึกบึนแบบทื่อๆดี

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ข้อดีคือ เอาไม้มาต่อทำปืนให้เด็กถือเล่นได้ง่ายครับพี่ "นี่ปืนกล๊อกนะหนู เหมือนของจริงเลย" โดนชก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Bowling
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 10:34:45 AM »

ความสวยนี้มันแล้วแต่คนมอง และก็แล้วแต่วัยด้วยครับ
อย่าไปตัดสินกันเลยครับ
ให้เกียรติความคิดเห็นคนอื่นดีกว่าครับ

ผมและเพื่อนๆหลายคน ไม่เคยเห็นว่ากล๊อค เป็นปืนที่ "สวย"
แต่เพื่อนอีกหลายๆคนในกลุ่มเดียวกันนี้ (ไม่ทุกคน) เห็นว่า Steyr "สวย"

ส่วนที่ว่าแล้วแต่วัย
ยกตัวอย่าง...
เมื่อก่อนผมไม่เคยเห็นว่า Jaguar XJS "สวย"
แต่เดี๋ยวนี้ผมแก่แล้ว
ผมว่า "สวย" ครับ
 น้ำลายหก
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 10:48:40 AM »

สำหรับผมมีปืนสั้นอยู่2รุ่นที่เห็นแล้วไม่ค่อยโดนใจ คือ สไตเออร์ กับบาเร็ตต้า PX4
รุูปร่างอวบๆแปลกๆ ส่วนจะยิงดีหรือเปล่านั้น ยังไม่เคยลอง Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 11:19:22 AM »

ความสวยนี้มันแล้วแต่คนมอง และก็แล้วแต่วัยด้วยครับ
อย่าไปตัดสินกันเลยครับ
ให้เกียรติความคิดเห็นคนอื่นดีกว่าครับ

ผมและเพื่อนๆหลายคน ไม่เคยเห็นว่ากล๊อค เป็นปืนที่ "สวย"
แต่เพื่อนอีกหลายๆคนในกลุ่มเดียวกันนี้ (ไม่ทุกคน) เห็นว่า Steyr "สวย"

ส่วนที่ว่าแล้วแต่วัย
ยกตัวอย่าง...
เมื่อก่อนผมไม่เคยเห็นว่า Jaguar XJS "สวย"
แต่เดี๋ยวนี้ผมแก่แล้ว
ผมว่า "สวย" ครับ
 น้ำลายหก

ผมคิดว่าการที่ผมมองปืนกระบอกไหนสวย หรือไม่สวยนั้น .................

เป็นเรื่อง"ส่วนตัว"ของผม ................... ที่ไม่เกี่ยวกับการให้เกียรติใคร ไม่ให้เกียรติใครเลย 

ใครจะมองปืนรุ่นไหน ยังไง ก็เป็นเรื่องของเขา ............. ผม"ไม่ก้าวล่วง"

ส่วนผมก็มองปืนรุ่นไหนอย่างไร ก็ไม่ควรที่จะมีคน"ก้าวล่วง"ความเห็นผมเหมือนกัน

หรือการที่ผมมองว่าปืนรุ่นนั้นรุ่นนี้ไม่สวย ...................เป็นการไม่ให้เกียรติใคร?

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 11:53:36 AM »

สไลด์ทรงไม้ระแนงของ Glock ผมมองยังไงๆ ก็ไม่สวยครับ................. แต่อีกมุมหนึ่งดูบึกบึนแบบทื่อๆดี

โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ว่าแล้วผมก็หยิบไม้ระแนงอันเดียวที่มีออกมาเช็ดๆถูๆปลอบใจมันครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เช็ดไปเช็ดมา....เหมือนจริงๆด้วย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 09:40:43 PM »

เคยลองจับลองยิงแล้วทั้งสองกระบอก ไกกลอคไม่ครืดคราด ศูนย์ละเอียดกว่า สะบัด(งัด)ข้อมือน้อยกว่า ยิงต่อเนื่องได้เร็วกว่า ที่สไตเออร์ให้มากกว่าก็ระบบเตือนและนิรภัยต่างๆที่มากกว่า คิดว่าดีทั้งสองกระบอกแต่อยู่ที่มุมมอง

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
Lux ferrer-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 09:57:59 PM »

ผมไม่สนถ้าเป็นอาวุธปืนรุ่นไหนยี่ห้อใดระบบการในการยิงเป็นแบบไหน  ขอให้มันยิงออกไม่ขัดข้องสามารถนำมาป้องกันตนเอง  ครอบครัว  สังคมที่อยู่ร่วมกัน  และที่สำคัญสามารถนำมาป้องกันประเทศ  หรือสถาบันชาติ  ศาสนา  พระมหากษัตริย์ที่รักยิ่งของผมได้เท่านั้นเป็นพอ    ไหว้กราบขออภัยด้วยครับถ้าคำตอบผมไม่ถูกใจใคร
smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #100 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 09:43:52 PM »

วันก่อน(เสาร์ที่ผ่านมา)ไปลองยิงสไตรเออร์ 9 มม.โครงการ สน.อส.ของพี่ที่ทำงานมา ผิดกับที่คิดไว้เยอะ ปืนอะไร แม่นเป็นบ้า ยิงขวดน้ำโพโลริสขวดละ 5 บาท ระยะ 10 เมตร ยังโดน ลองยิงกันสองคน เปลี่ยนปืนกันยิง พี่เขายิง โคลท์.38 4นิ้วของผม แม่นพอๆกัน ลูกโม่กับออโต ไกของสไตร์เออร์ก็ไม่หนักเหมือนกล็อก มีเซฟด้วย เสียอย่างเดียวระยะฟรีไกมากไปหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2009, 10:53:46 PM โดย แสนคำ » บันทึกการเข้า
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 10:26:17 PM »

.....อืม.......มีแต่กล๊อก..แต่ก็อยากได้สไตเออร์อีกจะได้รู้ว่าดีกว่ากันยังไง?....

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 10:32:57 PM »

.....อืม.......มีแต่กล๊อก..แต่ก็อยากได้สไตเออร์อีกจะได้รู้ว่าดีกว่ากันยังไง?....
  .....อืม.......มีแต่กล๊อก..แต่ก็อยากได้สไตเออร์อีกจะได้รู้ว่าดีกว่ากันยังไง?....งจะติดง
ซื้อมาลองซิครับรับรองจะติดใจ ครับพี่ คริคริ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 07:26:28 AM »

วันก่อน(เสาร์ที่ผ่านมา)ไปลองยิงสไตรเออร์ 9 มม.โครงการ สน.อส.ของพี่ที่ทำงานมา ผิดกับที่คิดไว้เยอะ ปืนอะไร แม่นเป็นบ้า ยิงขวดน้ำโพโลริสขวดละ 5 บาท ระยะ 10 เมตร ยังโดน ลองยิงกันสองคน เปลี่ยนปืนกันยิง พี่เขายิง โคลท์.38 4นิ้วของผม แม่นพอๆกัน ลูกโม่กับออโต ไกของสไตร์เออร์ก็ไม่หนักเหมือนกล็อก มีเซฟด้วย เสียอย่างเดียวระยะฟรีไกมากไปหน่อย
อ่านแล้วงงว่าสไตเออร์มันแม่นตรงไหน อย่างที่เรียนให้ทราบเคยยิงแล้วทั้งสองกระบอก เคยเอากล็อค 19 เดิมๆวางกระป๋องโค้กเรียงกันที่ 15 เมตรยังยิงกระเด็นทุกนัด ให้เพื่อนคนอื่นยิงก็ได้ผลไม่ต่างกัน ผมก็ยังไม่ได้รู้สึกว่ามันแม่นเป็นบ้าเลย เพราะไม่เคยยิงเป้าเอ็นอาร์เอที่ 25 หลาด้วยกล็อคได้เต็ม 100 สักที ถ้าเป็นลูกโม่พื้นๆอย่างเอ็ม 10 เอ็ม 15 ยังเคยยิงได้มาก่อน

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 07:41:58 AM »

อ่านแล้วงงว่าสไตเออร์มันแม่นตรงไหน อย่างที่เรียนให้ทราบเคยยิงแล้วทั้งสองกระบอก เคยเอากล็อค 19 เดิมๆวางกระป๋องโค้กเรียงกันที่ 15 เมตรยังยิงกระเด็นทุกนัด ให้เพื่อนคนอื่นยิงก็ได้ผลไม่ต่างกัน ผมก็ยังไม่ได้รู้สึกว่ามันแม่นเป็นบ้าเลย เพราะไม่เคยยิงเป้าเอ็นอาร์เอที่ 25 หลาด้วยกล็อคได้เต็ม 100 สักที ถ้าเป็นลูกโม่พื้นๆอย่างเอ็ม 10 เอ็ม 15 ยังเคยยิงได้มาก่อน

ไม่เห็นต้องงงเลยนี้ครับ หากคนยิงสามารถปรับมือเขาเข้ากลับปืนแล้วยิงได้ดีกว่าใจเขาคิดไว้ก่อน
จริงๆแล้วคนยิงต่างหากสำคัญกว่าปืนทุกยี่ห้อ เชื่อว่าสามารถยิงได้ดีหากไม่มีคติมาทำให้สมาธิการยิงเสียไปก่อน

อเสวนา จะ พาลานัง
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์