เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:27:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สไตเออร์ เจ๋งกว่ากล๊อก อีก  (อ่าน 29263 ครั้ง)
smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #105 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 07:49:51 AM »

วันก่อน(เสาร์ที่ผ่านมา)ไปลองยิงสไตรเออร์ 9 มม.โครงการ สน.อส.ของพี่ที่ทำงานมา ผิดกับที่คิดไว้เยอะ ปืนอะไร แม่นเป็นบ้า ยิงขวดน้ำโพโลริสขวดละ 5 บาท ระยะ 10 เมตร ยังโดน ลองยิงกันสองคน เปลี่ยนปืนกันยิง พี่เขายิง โคลท์.38 4นิ้วของผม แม่นพอๆกัน ลูกโม่กับออโต ไกของสไตร์เออร์ก็ไม่หนักเหมือนกล็อก มีเซฟด้วย เสียอย่างเดียวระยะฟรีไกมากไปหน่อย
อ่านแล้วงงว่าสไตเออร์มันแม่นตรงไหน อย่างที่เรียนให้ทราบเคยยิงแล้วทั้งสองกระบอก เคยเอากล็อค 19 เดิมๆวางกระป๋องโค้กเรียงกันที่ 15 เมตรยังยิงกระเด็นทุกนัด ให้เพื่อนคนอื่นยิงก็ได้ผลไม่ต่างกัน ผมก็ยังไม่ได้รู้สึกว่ามันแม่นเป็นบ้าเลย เพราะไม่เคยยิงเป้าเอ็นอาร์เอที่ 25 หลาด้วยกล็อคได้เต็ม 100 สักที ถ้าเป็นลูกโม่พื้นๆอย่างเอ็ม 10 เอ็ม 15 ยังเคยยิงได้มาก่อน

ไม่เห็นต้องงงเลยนี้ครับ หากคนยิงสามารถปรับมือเขาเข้ากลับปืนแล้วยิงได้ดีกว่าใจเขาคิดไว้ก่อน
จริงๆแล้วคนยิงต่างหากสำคัญกว่าปืนทุกยี่ห้อ เชื่อว่าสามารถยิงได้ดีหากไม่มีคติมาทำให้สมาธิการยิงเสียไปก่อน

การยิงปืนให้เข้าเป้าประเภทขวดหรือกระป๋องมันเป็นความแม่นที่น่าภูมใจนะครับ ยิ่งเป็นปืนคนอื่นที่ไม่คุ้นเคยกับเรา ไม่เหมือนเป้ากระดาษ ยิงอย่างไรก็โดน ส่วนมากก็ปืนของตัวเองที่เคยมือทั้งนั้น ถ้ายิงปืนคนอื่นส่วนมากจะสั่น
ปืนของผมเคยให้เพื่อนยิงลูกมะพร้าวบนต้น ยิง 2 คนไม่ถูกสักคน พอเรายิงบ้าง โดนแตกทั้งลูกเลย ที่เขาเรียกว่าของเคยมือ...
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 02:52:40 PM »

ชอบ ตั้วเนี้ย  ... แต่ หา ซื้อ ใม่ได้   ที่ใหนมี ขาย ใคร ช่วย บอก ที

S-Series Pistol Specifications

Caliber .40 S&W, .357 SIG, 9x19mm
Overall length 6.53 inches (168mm)
Height 4.60 inches (117mm)
Width 1.18 inches (30mm)
Weight, empty 22.5 oz. (~645g)
Magazine capacity 10 rounds
Grip frame Advanced ultra-rigid synthetic
Trigger system Reset Action System
Trigger pull 5.5 lbs. (~2.5kg)
Trigger travel 1/8 inches (~3mm)
Safeties Three user-selectable conditions
Sights Triangle/trapazoid profile

FBook   prasop tongtawat
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 03:56:32 PM »

วันก่อน(เสาร์ที่ผ่านมา)ไปลองยิงสไตรเออร์ 9 มม.โครงการ สน.อส.ของพี่ที่ทำงานมา ผิดกับที่คิดไว้เยอะ ปืนอะไร แม่นเป็นบ้า ยิงขวดน้ำโพโลริสขวดละ 5 บาท ระยะ 10 เมตร ยังโดน ลองยิงกันสองคน เปลี่ยนปืนกันยิง พี่เขายิง โคลท์.38 4นิ้วของผม แม่นพอๆกัน ลูกโม่กับออโต ไกของสไตร์เออร์ก็ไม่หนักเหมือนกล็อก มีเซฟด้วย เสียอย่างเดียวระยะฟรีไกมากไปหน่อย
อ่านแล้วงงว่าสไตเออร์มันแม่นตรงไหน อย่างที่เรียนให้ทราบเคยยิงแล้วทั้งสองกระบอก เคยเอากล็อค 19 เดิมๆวางกระป๋องโค้กเรียงกันที่ 15 เมตรยังยิงกระเด็นทุกนัด ให้เพื่อนคนอื่นยิงก็ได้ผลไม่ต่างกัน ผมก็ยังไม่ได้รู้สึกว่ามันแม่นเป็นบ้าเลย เพราะไม่เคยยิงเป้าเอ็นอาร์เอที่ 25 หลาด้วยกล็อคได้เต็ม 100 สักที ถ้าเป็นลูกโม่พื้นๆอย่างเอ็ม 10 เอ็ม 15 ยังเคยยิงได้มาก่อน

ไม่เห็นต้องงงเลยนี้ครับ หากคนยิงสามารถปรับมือเขาเข้ากลับปืนแล้วยิงได้ดีกว่าใจเขาคิดไว้ก่อน
จริงๆแล้วคนยิงต่างหากสำคัญกว่าปืนทุกยี่ห้อ เชื่อว่าสามารถยิงได้ดีหากไม่มีคติมาทำให้สมาธิการยิงเสียไปก่อน

การยิงปืนให้เข้าเป้าประเภทขวดหรือกระป๋องมันเป็นความแม่นที่น่าภูมใจนะครับ ยิ่งเป็นปืนคนอื่นที่ไม่คุ้นเคยกับเรา ไม่เหมือนเป้ากระดาษ ยิงอย่างไรก็โดน ส่วนมากก็ปืนของตัวเองที่เคยมือทั้งนั้น ถ้ายิงปืนคนอื่นส่วนมากจะสั่น
ปืนของผมเคยให้เพื่อนยิงลูกมะพร้าวบนต้น ยิง 2 คนไม่ถูกสักคน พอเรายิงบ้าง โดนแตกทั้งลูกเลย ที่เขาเรียกว่าของเคยมือ...

ใช้ลูกแบบไหนยิงครับ เพราะผมยิงด้วย 9มม. แบบมีคนดูด้วย เกือบหน้าแตกครับว่าไม่โดน
เพราะลูกมะพร้าวไม่แตกไม่ร่วง แต่พอเดินไปใต้ต้นมันน้ำย้อยเลย...โดนแฮะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #108 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 08:55:33 PM »

ใช้ลูกแบบไหนยิงครับ เพราะผมยิงด้วย 9มม. แบบมีคนดูด้วย เกือบหน้าแตกครับว่าไม่โดน
เพราะลูกมะพร้าวไม่แตกไม่ร่วง แต่พอเดินไปใต้ต้นมันน้ำย้อยเลย...โดนแฮะ
[/quote]ผมใช้ สมิธ m66 .357 หัวรูยิงครับ แตกในที่นี้ไม่ใช่ระเบิดนะครับ หมายถึงลูกมะพร้าวแตกเป็นรูและรอยร้าวและไม่หล่นครับผม...
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:43:21 PM »

เมื่อสักครู่ใช้กล็อค 19 ยิงกระป๋องน้ำอัดลมเล่นที่ระยะ 15 เมตรเท่าเดิม พอดีไปเจอปลอกลูกซองขนาด12 เลยเอากิ่งไม้มาเสียบดินหน้าแบคสตอปแล้วสวมปลอกทางด้านบนใช้กล็อคยิงดูที่ระยะเดิม หมดไป 2-3 แมกฯไม่โดนเลยซักนัด มีแค่เฉียดๆไม่กี่นัด เลยลองเอาเอ็ม 15 ยิงที่ระยะเดิม ยิงในระบบซิงเกิลไป 3 นัดถึงจะถูกเป้า ที่กล็อคยิงไม่ถูกคงเพราะไกที่ไม่คมและศูนย์ที่หยาบ แต่ถ้าเทียบกับสไตเออร์แล้วไกและศูนย์กล็อคถือว่าดีกว่า

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 01:37:58 PM »

ชอบกล็อก ก็บอกว่า กล็อก เจ๋ง กว่า
ชอบ สไตเออร์ ก็บอกว่า สไตเออร์ เจ๋งกว่า
นานา จิต ตัง
แต่ผมไม่ชอบ กล็อก

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #111 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2009, 11:40:46 PM »

ชอบกล็อก ก็บอกว่า กล็อก เจ๋ง กว่า
ชอบ สไตเออร์ ก็บอกว่า สไตเออร์ เจ๋งกว่า
นานา จิต ตัง
แต่ผมไม่ชอบ กล็อก
ผมเคยใช้กล็อก 30 ขนาด.45 พกพาได้เนียนดี ผมพกอยู่หลายเดือนไม่เคยยิงซักที เพื่อนที่ทำงานคิดว่าเป็นปืนปลอม พอถอดแม็กออกให้ดูถึงเชื่อว่าของจริง หลายเดือนต่อมา ลองยิงกระป๋องเบียร์ ปรากฏว่าไม่ใกล้เลย แถมหัวกระสุนกระโดดไปเป็นช่วงๆเหมือนเวลาที่ขว้างก้อนหินไปบนผิวน้ำ ฝุ่นงี้ฟุ้งเห็นๆ ตอนนั้นผิดหวังมาก จึงตัดสินใจปล่อยเธอไปตามทาง.. ไหว้ ไหว้ ไหว้
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 12:05:55 AM »

ผมเคยใช้กล็อก 30 ขนาด.45 พกพาได้เนียนดี ผมพกอยู่หลายเดือนไม่เคยยิงซักที เพื่อนที่ทำงานคิดว่าเป็นปืนปลอม พอถอดแม็กออกให้ดูถึงเชื่อว่าของจริง หลายเดือนต่อมา ลองยิงกระป๋องเบียร์ ปรากฏว่าไม่ใกล้เลย แถมหัวกระสุนกระโดดไปเป็นช่วงๆเหมือนเวลาที่ขว้างก้อนหินไปบนผิวน้ำ ฝุ่นงี้ฟุ้งเห็นๆ ตอนนั้นผิดหวังมาก จึงตัดสินใจปล่อยเธอไปตามทาง.. ไหว้ ไหว้ ไหว้

คิดถูกแล้วครับ  Grin Grin ปล่อยให้มันไปอยู่กับคนที่ชอบเหอะ

ปืนอะไรก็ไม่รู้...ลูกกระสุนโดดตุ๊บป่องๆ  Huh Huh Huh Huh
smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #113 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 12:13:31 AM »

ที่จริง สมาชิกที่เข้ามาโพสต์ในเวป แต่ละท่านน่าจะมีปืนผ่านมือคนละหลายกระบอก  อาจจะเป็นของตัวเอง หรือของคนอื่น ผมว่า นอกจากปืนแล้ว สิ่งที่สำคัญอีกอย่างคือ ตัวผู้ยิงนี่แหละครับ...ปืนราคาหลักแสน แต่ชั่วโมงบินน้อยก็อาจจะทำให้เป้าหมายเพี้ยนไปได้.....ส่วนมากก็เป็นความคิดเห็นของแต่ละท่าน จะใช้เป็นเงื่อนไขในการอ้างอิงไม่ได้เสมอไปครับ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 12:16:32 AM »

เข้ามาดูเซียนคุยกันครับ Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 12:21:49 AM »

Grin Grin Grin Grin Grin

smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #116 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 12:24:50 AM »

แหม ท่านเสือใบ(boon)แอบมาฟังเหรอ มีอะไรแนะนำบ้างเน้อ....แบบว่า มือปืนบ้านนอกน่ะ...
smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #117 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 12:30:11 AM »

ไหนไหน ผู้รู้ทั้งสองท่านก็เข้ามาแล้ว ช่วยบอกหน่อยเถอะ 10/22 และ 452 ตัวไหนเจ๋งกว่ากัน
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #118 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 12:38:25 AM »

วันหน้ามีโอกาส จะลองหาสไตเออร์มาลองยิงขวดน้ำดูมั่งครับ เผื่อจะแม่นกว่าลูกโม่รูเกอร์  คิก คิก

แต่ไม่รู้จะได้เรื่องหรือเปล่า เพราะปกติผมยิงแต่เป้าที่สนามจัดไว้ให้ นานๆทีถึงจะได้ออกนอกสถานที่ไปยิงขวดยิงใบไม้เล่นเหมือนคนอื่นเขา   อ๋อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2009, 12:40:03 AM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #119 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 12:45:14 AM »

วันหน้ามีโอกาส จะลองหาสไตเออร์มาลองยิงขวดน้ำดูมั่งครับ เผื่อจะแม่นกว่าลูกโม่รูเกอร์  คิก คิก

แต่ไม่รู้จะได้เรื่องหรือเปล่า เพราะปกติผมยิงแต่เป้าที่สนามจัดไว้ให้ นานๆทีถึงจะได้ออกนอกสถานที่ไปยิงขวดยิงใบไม้เล่นเหมือนคนอื่นเขา   อ๋อย

ยินดีครับ ถ้าท่านมีโอกาส หาบรรยากาศบ้านไร่ ชายทุ่ง ผมว่า ท่านอาจจะติดใจชีวิตแบบอิงธรรมชาติก็ได้นะครับ มองแต่เป้ากระดาษในเมืองกรุงนานนาน ระวังตาจะฝ้าฟางนะครับ มาพักสายตาแบบสบายๆกับแมกไม้ และลำธารอาจจะช่วยเพิ่มออกซิเจนให้ปอด ทำให้ชีวิตยืนยาวขึ้นอีกนะครับ
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์