เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:26:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สไตเออร์ เจ๋งกว่ากล๊อก อีก  (อ่าน 29246 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 12:47:22 AM »

เข้ามาดูเซียนคุยกันครับ Grin
แหม ท่านเสือใบ(boon)แอบมาฟังเหรอ มีอะไรแนะนำบ้างเน้อ....แบบว่า มือปืนบ้านนอกน่ะ...
ไม่มีอะไรแนะนำครับ
ระยะนี้เริ่มเป็นแฟนกับน้องอัน (Alzheimer) Grin หลายๆอย่างที่คิดว่าตัวเองรู้ มันก็เริ่มไม่รู้ หลายๆอย่างที่คิดว่าตัวเองเข้าใจ
มันก็ไม่เข้าใจ ในหัวมันเริ่มมีแต่ความว่างเปล่า  ไหว้

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #121 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 12:50:38 AM »

ผมอยู่ต่างจังหวัดอยู่แล้วครับ แต่มันไม่มีสถานที่ที่จะยิงปืนเล่นได้น่ะสิ อยากยิงต้องเข้าสนามอย่างเดียว จะขนไปยิงในสวนก็ขี้เกียจขับรถเป็นชั่วโมงๆ

ได้ยิงปืนนอกสถานที่คราวล่าสุดก็เกือบ2ปีมาแล้ว แถมต้องระเห็จขึ้นไปให้เพื่อนที่กทม.พาไปอีกต่างหาก ลองหัดยิงขวดเมื่อคราวนั้นก็ไม่คุ้นเลยครับ เป้ามันสะท้อนแสงเลยมองไม่ค่อยเห็น  ยิงไปร่วมๆ200นัดได้แต่เฉี่ยวไปเฉี่ยวมา โดนแค่ซัก20นัดเองมั๊ง อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2009, 12:56:36 AM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #122 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 12:52:29 AM »

แหม ท่านเสือใบ(boon)แอบมาฟังเหรอ มีอะไรแนะนำบ้างเน้อ....แบบว่า มือปืนบ้านนอกน่ะ...
ระยะนี้เริ่มเป็นแฟนกับน้องอัน (Alzheimer) Grin หลายๆอย่างที่คิดว่าตัวเองรู้ มันก็เริ่มไม่รู้ หลายๆอย่างที่คิดว่าตัวเองเข้าใจ
มันก็ไม่เข้าใจ ในหัวมันเริ่มมีแต่ความว่างเปล่า  ไหว้

ถล่มตัวอีกแล้ว...อดรู้อะไรดีดีเลย
smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 12:56:42 AM »

ผมอยู่ต่างจังหวัดอยู่แล้วครับ แต่มันไม่มีสถานที่ที่จะยิงปืนเล่นได้น่ะสิ อยากยิงต้องเข้าสนามอย่างเดียว จะขนไปยิงในสวนก็ขี้เกียจขับรถเป็นชั่วโมงๆ

ได้ยิงปืนนอกสถานที่คราวล่าสุดก็เกือบ2ปีมาแล้ว แถมต้องระเห็จขึ้นไปให้เพื่อนที่กทม.พาไปอีกต่างหาก ลองหัดยิงขวดเมื่อคราวนั้นก็ไม่คุ้นเลยครับ เป้ามันสะท้อนแสงเลยมองไม่ค่อยเห็น  อ๋อย
อยู่ ตจว.แต่อยู่ในตัวเมืองหรือเปล่าครับ ผมอยู่ตจว.และอยู่ชนบทจริงๆ ตอนนี้กำลังรวมตัวกันอยู่กับเพื่อนๆที่ทำงานด้วยกันที่ชอบ(บ้า)ปืนเหมือนกัน
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #124 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 01:21:10 AM »

อยู่ใกล้ชายทะเลครับ แต่ยังถือว่าอยู่ในเขตชุมชน ทำอะไรตูมตามโฉ่งฉ่างม่ายล่าย  เศร้า
smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #125 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 06:47:14 AM »

อยู่ใกล้ทะเล ทานโทษอยู่จังหวัดอะไรครับ ให้ผมทาย ผมว่าน่าจะอยู่ระยองใช่มั๊ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2009, 07:02:29 AM โดย แสนคำ » บันทึกการเข้า
smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #126 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2009, 07:04:55 AM »

มันเป็นงึกงึก งักงัก จังซี่มันต้องถอน จังซี่มันต้องถอน
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #127 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 04:33:22 PM »

ผมมีสไตเออร์ M9-A1  และก็เคยยิงกล็อก 19 ของเพื่อน แต่ก็ไม่กี่นัด จึงไม่อาจวิจารณ์ได้ครับ

ตอนนี้ผมจอง G19 ของ สน.สก. ไปแล้ว เมื่อใดเป็นเจ้าของทั้ง 2 ตัว ผมคงสามารถตัดสินได้ตามความเห็นในมุมมองของผม

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
BROWING13
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #128 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 11:13:39 AM »

ส่วนตัวผมผมรองยิงทั้งสองรุ่นแล้ว เปรียบเทียบแล้ว ผมเลือก glock 19 c ราคา 42000 บาท จองไว้ที่ สน.สก  ว่าน่าใช้กว่า m9-a1
CON85B
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #129 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 04:01:31 PM »

ขอเรียนแบบตรงไปตรงมาเลยแล้วกัน  การออกความคิดเห็นของแต่ละท่านเป็นการแลกเปลี่ยนทัศนะสำหรับชุมชนชาวปืน  แต่จากการออกความคิดเห็นของบางท่านเริ่มทำให้มุมมองเปลี่ยนไปมีการใช้ความรู้สึกว่าคนที่ใช้ปืนรุ่นนั้นๆเป็นปืนราคาถูกลักษณะว่า  มีปัญญาซื้อได้เท่านั้น   ซึ่งถ้ามองกันจริงๆคอเดียวกันเขาจะไม่ดูแคลนกัน  วงการคนเล่นปืนที่จริงผมมองดูว่าแคบแล้วและยังมีการแบ่งแยกปืนคนรวยกับปืนคนจนอีก  จะไม่ใจแคบกันไปหน่อยหรือครับด้วยความเคารพ
nawin 847
รับใช้ประเทศชาติอยู่ที่ 3 จชต.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #130 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 05:23:26 PM »

ผมอยากได้ทั้ง 2 กระบอกเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #131 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 10:07:50 PM »

ชอบกล็อก ก็บอกว่า กล็อก เจ๋ง กว่า
ชอบ สไตเออร์ ก็บอกว่า สไตเออร์ เจ๋งกว่า
นานา จิต ตัง
แต่ผมไม่ชอบ กล็อก
ผมเคยใช้กล็อก 30 ขนาด.45 พกพาได้เนียนดี ผมพกอยู่หลายเดือนไม่เคยยิงซักที เพื่อนที่ทำงานคิดว่าเป็นปืนปลอม พอถอดแม็กออกให้ดูถึงเชื่อว่าของจริง หลายเดือนต่อมา ลองยิงกระป๋องเบียร์ ปรากฏว่าไม่ใกล้เลย แถมหัวกระสุนกระโดดไปเป็นช่วงๆเหมือนเวลาที่ขว้างก้อนหินไปบนผิวน้ำ ฝุ่นงี้ฟุ้งเห็นๆ ตอนนั้นผิดหวังมาก จึงตัดสินใจปล่อยเธอไปตามทาง.. ไหว้ ไหว้ ไหว้

น่าจะปล่อย เธอมาทางนี้นะครับ
จะยิงให้ดู

นี่ครับ  17  มีแล้ว 

อีกสามเดือน  ตัวนี้ อ้วนดำ จะมา

อีกตัวนี้ ประมาณต้นปี 53  จะมา 

สรุป ดีไม่ดี  ผู้ใช้เท่านั้นที่จะบอกได้ ครับ     ไหว้ ไหว้ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2009, 07:36:33 PM โดย surathai » บันทึกการเข้า

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
AE_Chumphon
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #132 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 12:13:15 AM »

ผมไม่รู้ว่าสไตเออร์เจ๋งแค่ไหนเพราไม่มี มีแต่ Glock 17 ยิงเป็นหมื่นนัดแล้วไม่เคยก้างเลย ไว้ใจได้จริงๆ   ขำก๊าก
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #133 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 12:40:07 AM »

ผมเคยยิงทั้งสองยี้ห้อและถอดออกมาดู ผมว่ากล็อคครับ เนื่องจากไกนิ่มนวลกว่า จึงยิงเร็วได้ดีกว่า ในด้านการใช้งานต่อสู้ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
abt2008
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #134 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 11:49:37 AM »

ใครที่ทราบอยู่แล้ว หรือคู่มือเล่มไหนได้บรรยายไว้แล้วก็ต้องขออภัยครับ แต่คู่มือของผมและเพื่อนร่วมงานอีกกว่า 20 คน ไม่มีบอกไว้ครับ        เข้าเรื่อง
มี 2 จุดที่เพิ่มเติมครับ  1 การลดนก  2 การเซฟ (พิการ)  * การลดนกหรือลดเข็มแทง ก็แค่ดึงเลื่อนปืนถอยหลังมาประมาณ 2 ซ.ม. หลังจากที่ได้ขึ้นลำ แล้วค้างไว้จึงเหนี่ยวไก  แล้วปล่อยเลื่อนปืน  จบ  * ทีนี้มาที่การเซฟปืน หลังจากลดเข็มแทงแล้ว ให้ดันไกปืนไปข้างหน้าจนสุด  แล้วเข้าเซฟปืน หรือจะไม่เข้าก็ได้  แค่นี้ปืนของท่านก็จะขึ้นลำไม่ได้แล้ว  ปลอดภัยขึ้นอีกขั้นครับ ทีนี้ก็บรรจุซองกระสุนเข้าตัวปืน  ถึงเวลาที่ตัวเราจะใช้ ก็จะเสียเวลาประมาณครึ่งวินาที เพื่อปลดเซฟ+อุบไก แล้วค่อยขึ้นลำ วิธีนี้อาจพอช่วยซื้อเวลาได้บ้างในกรณีที่โดนตบปืน  เพราะถ้าไม่รู้ระบบ ก็ไม่สามารถที่จะดึงเลื่อนปืนเพื่อขึ้นลำได้ครับ  ลองดูนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2009, 11:51:44 AM โดย abt2008 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์