เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 12:28:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความคิดเห็น เรื่องปืนเถื่อน  (อ่าน 11814 ครั้ง)
weegame......รักในหลวง......
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 08:38:28 PM »

เมถ้าจำไม่ผิดเมื่อ 10 กว่าปีที่แล้วเคยเปิดให้ปืนเถื่อนขึ้นทะเบียนครับ
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 10:21:25 PM »

ในความคิดผม ผมคิดว่าปืน ไทยประดิษฐ์ เป็นปืนที่ไม่ได้มาตฐานครับ
ถ้า สามารถออกป.4 ได้ คงจะมีคน ประดิษฐ์กันอีกเยอะครับ
ปืนเถื่อนไม่ค่อยเห็นด้วย.......อยากเห็นนโยบายปืนถูกครับ Wink
ชอบ ของน้าอ้วนมากกว่าครับ ปืนถูกลง ดีกว่า  Grin ไหว้

พี่บังขร๊าาา  ประเทศเรายังจนและเขาให้คำจำกัดความว่าอยู่ระหว่างการพัฒนา อ่ะค่ะ  มีอะไรทำได้เองโดยไม่ต้องเสียเงินตราออกไปต่างประเทศ
ก็ใช้เถอะอ่ะค่ะ  นกน้อยสร้างรังแต่พอตัว  อย่าไปกู้หนี้ยิมสินมาซื้อปืนราคาแพงๆเอาไปป้องกันตัวเอง  คนทางใต้ก็ไม่ใช่ร่ำรวยอะไร  ตอนมีเหตุสามจังหวัด  ก็ยังต้องกระเสือกกระสนกู้หนี้ยืมสิน หลายหมื่นมาซื้อปืนราคาเกือบแสน  (เศร้า)อ่ะค่ะ  ไอ้ปืนเถื่อนไทยทำ หรือของนอกที่เข้ามาแบบผิดๆ
ก็จัดการตีตั๋วซะให้เรียบร้อย ทีนี้ใครมีปืนที่ไม่มีเลขทะเบียนก็ให้จับตัดใข่เลยอ่ะค่ะ    พี่บังกรุณาไปช่วยขายความคิดให้พวกใช้ถังดับเพลิงใส่แอมโมเนียนไนเตรทแล้วฝังใต้ถนน  บอกพวกเขาว่าเฮ้ย  เอ็งอย่าใช้ปืนเถื่อนนะ  ให้ใช้ระเบิดอย่างเดียว  แล้วมาซื้อโทรศัพท์ที่ข้านี่  เอารุ่นไหน
หรือจะจุดระเบิดด้วยวิทยุสื่อสารเครื่องดำก็มี
อ่ะค่ะ  คิคิ
จากข้อความสีแดง
 ถึงแม้ว่าจะกู้หนี้ยืมสินมา ถ้าไม่ตายก็ใช้หมดครับ เงินไม่ถึงแสน แต่ถ้าตาย แม้แต่กระสุนนัดเดียวก็ไม่มีปัญญาซื้อหรอกครับ  ไหว้
 อย่าหาว่าผมอวดเลยนะครับ รายได้ผมชั่วโมงนี้  ผมมีรายได้เดือนละประมาณ สี่หมื่นถึง ห้าหมื่น 
คุณรู้หรือครับว่า ชาวสวนยางจน คุณคิดใหม่ได้เลยครับ  ผมว่า ชาวสวนยางบางคนอาจจะมีรายได้มากกว่าคุณเสียอีก

จากข้อความสีเขียว
 คุณคิดอย่างนั้นหรือครับ  ผมขอเชิญชวนให้คุณมาอยู่พื้นที่แถวบ้านผม ครับ
 ค่าเช่าผมออกให้ครับ  เอามั้ยครับ  คุณจะจับใครตัดไข่ ก็มาซิครับ   
 ให้ผม ขายความคิด ต่ำๆถ่อยๆแบบนั้น ผมคงทำไม่ได้หรอกครับ  เว้นแต่คนที่พูดไม่ใช่คน  ครับ ด้วยความเคารพ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2010, 12:35:21 AM โดย ศักดา ครับ รักในหลวง » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 10:34:34 PM »

ในความคิดผม ผมคิดว่าปืน ไทยประดิษฐ์ เป็นปืนที่ไม่ได้มาตฐานครับ
ถ้า สามารถออกป.4 ได้ คงจะมีคน ประดิษฐ์กันอีกเยอะครับ
ปืนเถื่อนไม่ค่อยเห็นด้วย.......อยากเห็นนโยบายปืนถูกครับ Wink
ชอบ ของน้าอ้วนมากกว่าครับ ปืนถูกลง ดีกว่า  Grin ไหว้

พี่บังขร๊าาา  ประเทศเรายังจนและเขาให้คำจำกัดความว่าอยู่ระหว่างการพัฒนา อ่ะค่ะ  มีอะไรทำได้เองโดยไม่ต้องเสียเงินตราออกไปต่างประเทศ
ก็ใช้เถอะอ่ะค่ะ  นกน้อยสร้างรังแต่พอตัว  อย่าไปกู้หนี้ยิมสินมาซื้อปืนราคาแพงๆเอาไปป้องกันตัวเอง  คนทางใต้ก็ไม่ใช่ร่ำรวยอะไร  ตอนมีเหตุสามจังหวัด  ก็ยังต้องกระเสือกกระสนกู้หนี้ยืมสิน หลายหมื่นมาซื้อปืนราคาเกือบแสน  (เศร้า)อ่ะค่ะ  ไอ้ปืนเถื่อนไทยทำ หรือของนอกที่เข้ามาแบบผิดๆ
ก็จัดการตีตั๋วซะให้เรียบร้อย ทีนี้ใครมีปืนที่ไม่มีเลขทะเบียนก็ให้จับตัดใข่เลยอ่ะค่ะ    พี่บังกรุณาไปช่วยขายความคิดให้พวกใช้ถังดับเพลิงใส่แอมโมเนียนไนเตรทแล้วฝังใต้ถนน  บอกพวกเขาว่าเฮ้ย  เอ็งอย่าใช้ปืนเถื่อนนะ  ให้ใช้ระเบิดอย่างเดียว  แล้วมาซื้อโทรศัพท์ที่ข้านี่  เอารุ่นไหน
หรือจะจุดระเบิดด้วยวิทยุสื่อสารเครื่องดำก็มี
 ถึงแม้ว่าจะกู้หนี้ยืมสินมา ถ้าไม่ตายก็ใช้หมดครับ เงินไม่ถึงแสน แต่ถ้าตาย แม้แต่กระสุนนัดเดียวก็ไม่มีปัญญาซื้อหรอกครับ  ไหว้
 คุณคิดอย่างนั้นหรือครับ  ผมขอเชิญชวนให้คุณมาอยู่พื้นที่แถวบ้านผม ครับ
 ค่าเช่าผมออกให้ครับ  เอามั้ยครับ

บังไปท้าแบบนี้... แน่ใจแล้วเหรอครับ... ว่าบังจะไปฉีดวัคซีนทัน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...แล้วถ้าผมไปเที่ยวบ้านบัง... บังจะออกค่าโรงแรมให้ผมมั๊ยเนี่ย... Grin Grin Grin

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 12:19:04 AM »

ค่าเช่าผมออกให้ครับ  เอามั้ยครับ

บังไปท้าแบบนี้... แน่ใจแล้วเหรอครับ... ว่าบังจะไปฉีดวัคซีนทัน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...แล้วถ้าผมไปเที่ยวบ้านบัง... บังจะออกค่าโรงแรมให้ผมมั๊ยเนี่ย... Grin Grin Grin

มาเลยครับ ปัตตานียินดีต้อนรับครับ ครูต้น   หลงรัก ไหว้
artyKMUTNB
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 03:25:14 AM »

งั้นเอาปืนอัดลมไทยประดิษฐ์มาขึ้นทะเบียนด้วย กิ๊วก๊าว  ตกใจ ตกใจ เยาะเย้ย
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์