เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:31:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายครับ  (อ่าน 3576 ครั้ง)
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 02:56:51 PM »

1. แถวบ้านทำสวนยางโจรลักนำ้้ยางเยอะมากครับ ตอนยางโลละ  100  มันเอารถกระบะมาคระเวนขนเอาดื้อๆตระเวนไปลักทุกหมู่บ้าน ได้ไปครั้งละเกือบหมื่น
2. เศษยาง(ขี้ยาง)มันขโมยกันทุกวัน อันนี้เขาฮิตกันครับ  เผลอไม่ได้เป็นหายทันที
3. ผลไม้มันก็เอา ของผมทั้งจำปาดะ  เงาะ  ทุเีัรียน  ไม่ต้องรอสุก มันจะปีนขึ้นไปเอาตอนแก่ๆใกล้สุก และมันจะเอาแบบเหมาต้นคือว่า เอาแบบไม่เหลือไว้ให้เจ้าของ
4. มีรายหนึ่งไปแอบลักนำ้ยางแล้วเจ้าของเฝ้าอยู่ โดนเข้ากับเร870 เี้ดี้ยง เจ้าของสวนตอนนี้ขึ้นศาลอยู่ น่าเห็นใจจริงๆครับบางคนอาจจะมองว่ารุนแรงเกินไปถ้าใช้กำลัง แต่จะให้เขาทำอย่างไรครับเขาต้องเลี้ยงลูกเมียของเขาอีก
   ถ้าพี่ๆถามว่าทำไมไม่แจ้งความ  แล้วจะแจ้งไปทำเ-ี่ยอะไร  ขนาดจับไปส่งโรงพักตอนเช้า  ตะวันยังไม่ตกดินมันก็กลับมาขับรถเล่นกินลมแถวบ้านให้เจ็บใจเล่นอีก เหนื่อยใจจริงๆครับ
   ตอนนี้ผลไม้ในสวนผมเริ่มออกลูกแล้วครับ  ผมควรจะทำอย่างไรดีครับพี่ๆ จะไปพึ่ง *กดหม๋าย* เหรอ?
หรือจะให้มันมาขโมยอีกแล้วแถม.22สักเม็ด(อันนี้คิดไว้นานแล้วครับแต่ไม่กล้ายิง กลัวคุก)
ถ้าเป็นพี่ พี่จะทำอย่างไรครับ(ไม่ต้องแนะนำให้ไปแจ้งความนะครับ)
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 03:07:25 PM »

น่าระอาใจครับ ....

ผมเห็นว่าจะทำอะไร ก็ขึ้นกับเหตุการณ์ .. ให้มันพอสมควรแก่เหตุ ...

ถ้ามันไม่ได้จะมาประทุษร้าย แล้วไปยิงเข้า ... จะโดนเรื่องไม่สมควรแก่เหตุ

แต่ถ้าเตือนก็แล้ว ด่าก็แล้ว ขู่ก็แล้ว ก็ต้องทำตามที่ขู่ครับ ..... .....

"ยิงก้นด้วยเกลือเม็ด" ครับ Grin Grin

Kapiman - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 03:12:01 PM »

เออ....ลืมนึกไปครับ ยิงไม่ให้ตาย แค่ขู่ ใช้ลูกปืนลูกซองใส่เกลือเม็ด.... ไม่เข็ดให้มันรู้ไป

แล้วถ้าเรื่องถึงโรงถึงศาล ศาลท่านก็คงเห็นภาพครับ แค่อยากสั่งสอนไม่เอาถึงตาย คดีความน่าจะง่ายครับ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 03:12:14 PM »

เห็นใจมากๆครับ สวนหลานชายผมที่จันทบุรีก็เป็นเหมือนกันครับ
คนลงทุนปลูกไม่ได้เก็บไม่ได้กิน คนเก็บไม่ได้ปลูกไม่ได้ลงทุน
คนทำมาหากินก็ไม่กล้าไปทำอะไรมัน กลัวติดคุก พวกนี้คงมีคนหนุนหลังดีพอสมควร

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 03:18:35 PM »

ติดไฟส่องสว่าง กับกล้องวงจรปิดครับ
เดี๋ยวนี้ อินฟาเรด ระยะไกล ก็มีแล้ว
ทำหลุมขวาง พรางไว้ ก็ดีครับ
จับได้ คาหนังคาเขา
รอดยาก........
รั้วลวดหนาม ก็ให้ถี่นิด
ใส่กระป๋องนม พร้อมก้อนกรวด ห้อยไว้ ให้เกิดเสียง
ทางใด ที่เราคิดว่า บกพร่อง  อาจจะปล่อยไว้
เพื่อเป็นการล่อ ให้เข้าทางเดียว
ก็จะสมบูรณ์ ตามประสงค์

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 03:29:51 PM »

วันก่อนผมดูข่าว สวนมะนาวเจ้าของก็ต้องเฝ้าทั้งวันทั้งคืนเหมือนกัน พวกนี้ไม่ค่อยดิ้นรนทำมาหากิน จะเอาอะไรที่ง่ายไว้ก่อนครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 03:37:31 PM »

ไม่ได้ชี้ช่องทางใดๆ ทั้งสิ้นนะครับ  แต่ผมสงสัยว่า เวลายิง ทำไมยิงจากเขตที่ดินของตนเองล่ะครับ?

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 03:51:20 PM »

ไม่ได้ชี้ช่องทางใดๆ ทั้งสิ้นนะครับ  แต่ผมสงสัยว่า เวลายิง ทำไมยิงจากเขตที่ดินของตนเองล่ะครับ?

เยี่ยม

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 04:15:51 PM »

ใครพอมีเบอร์โทรศัทพ์มือปืนที่ยิงสนธิบางครับ  Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 04:25:45 PM »

ถ้าผมยิงมันก็รู้ครับว่าใคร ถ้าจะเล่นกับนักเลงพวกนี้ผมคงต้องขายสวนมั้งครับ กลัวมันจะเอาคืน 
มันเป็นโจรมีเส้น(ตำ...เลี้ยงไว้ใช้มั้งครับ) ทำใจอย่างเดียวครับ
ใครที่ไม่ใช่เกษตรกรไม่รู้หรอกครับ กว่าจะโต กว่าจะออกดอก กว่าจะติดผล กว่าจะใส่ปุ๋ย กว่าจะรอเก็บ อ่าว...หายซะแล้ว
ประมวลกฎหมายเขามีไว้ทำไมครับ นั่งเปิดดูก็เรียบเรียงไว้เพราะดี โทษก็หนัก  แต่ในความเป็นจริงคงฉีกทีละมาตรา ทีละวรรคเอาไปห่อกะปิดีกว่ามั๊ยครับ
ปล.ตั้งแต่เกิดมาผมยังไม่เคยเห็นโจรขโมยของ ของเกษตรกรติดคุกเลย
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 05:15:01 PM »

ถ้ากลัว อย่าไปคิดมากครับ
ถือว่า มีเวรมีกรรม มาแต่ก่อน
ก็เปิดไฟ ไว้ไล่ ก็แล้วกันครับ
ตั้งไว้ ไม่ต้องไวมาก
เดี๋ยวนก ค้างคาวบินผ่าน จะเปิดวงจร
แต่ถ้าหลุมขวาก  ยังแนะนำอยู่ครับ
ตรงไหน เป็นท้องร่อง  ก็ชักไม้กระดานเสีย
เดี๋ยวมีเสียว..........

เอาหนามระกำ  ไม้ไผ่ ผ่า หรือ ตัดเฉียง
หรือจะลงทุน เอา ท่อนเหล็ก ต่อหนามแหลม
โยนทิ้งไว้  ทำหมาย อย่าหลงลืม

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 05:20:58 PM »

เห็นใจครับ
ถ้าพวกนี้เป็น "โจรมีเส้น(ตำ...เลี้ยงไว้ใช้มั้งครับ)" คงต้องเข้าหาคนที่ใหญ่กว่าพวกนี้ครับ

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 05:30:17 PM »

พวกนี้ มีทางเดียว

รวมตัวกับคนบ้านใกล้เรือนเคียง
จัดเวรยามช่วยดูแลครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 05:56:50 PM »

เลี้ยงหมาดุๆ ไว้ช่วยเฝ้าสัก 2-3 ตัวซิครับ อย่างผมมี 2 ตัว
ตัวแรกนิสสัยแปลกแต่ดีคือกลางวันนอนกลางคืนตื่นตัวตลอด
พอได้บางแก้วตัวใหม่มามันเลยเอาอย่างตัวแรกไม่นอนกลางคืนไปด้วย
ถ้ามีลูกกรดและคิดจะยิงๆให้ตรงสะบ้าหัวเข่าแหละครับ..พิการปีนต้นไม้ไม่ได้ตลอดชีวิต
ลูกซองเกลืออย่างพี่ๆแนะนำก็ไม่เลว
สวนแฟนผมที่พัทลุงก็มีปัญหาคล้ายๆกันโจรก็คนข้างบ้าน ต่อหน้าเอา ลับหลังเอา

เฮ้อทุกข้ของเกษตกร...
พอข้าวแพงมันเล่นเอารถเกี่ยวข้าวลงคืนเดียวหมดเป็น ร้อยๆไร่
พอมะนาวแพงมันมากลางคืนเก็บมะนาว
พอเลี้ยงกุ้งมันขโมย
เครื่องมือเกษตรมันเอาหมดวางเผลอไม่ได้ เครื่องคูโบต้า คราด ไถ ท่อน้ำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2009, 06:09:02 PM โดย Gunchon.Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
P19
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 06:02:30 PM »

แถวหมู่บ้านผมโจรมันขึ้นบ้านผู้พันเลย.....เจ๋งไหมครับมันยังไม่กลัวเลยกลางวันแสกๆ...น่ายกย่องความกล้ามันจริงๆ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์