เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:17:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายครับ  (อ่าน 3610 ครั้ง)
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 06:08:27 PM »

ถ้าเป็นแถวบ้านผม จะเอาพวกมันทำเป็นปุ๋ยเลยครับ ใส่ไว้โคนมะม่วงท่าจะงามไม่น้อย  กิ๊วก๊าว

เห็นใจจริงๆครับ ปลูกต้องนาน เผลอไม่ได้เลย เงินเราทั้งนั้น  งอน

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
COYOTE
สตรีคือศัตรู...
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 06:27:21 PM »

ติดไฟส่องสว่าง กับกล้องวงจรปิดครับ
เดี๋ยวนี้ อินฟาเรด ระยะไกล ก็มีแล้ว
ทำหลุมขวาง พรางไว้ ก็ดีครับ
จับได้ คาหนังคาเขา
รอดยาก........
รั้วลวดหนาม ก็ให้ถี่นิด
ใส่กระป๋องนม พร้อมก้อนกรวด ห้อยไว้ ให้เกิดเสียง
ทางใด ที่เราคิดว่า บกพร่อง  อาจจะปล่อยไว้
เพื่อเป็นการล่อ ให้เข้าทางเดียว
ก็จะสมบูรณ์ ตามประสงค์

เป็นสวนที่ทันสมัยมากๆครับ มีติดกล้องวงจรปิดด้วย คล้ายๆธนาคารหรือร้านทองเลย...  Grin

ประตูภาคใต้ ไหว้เสด็จในกรม ชมไร่กาแฟ แลหาดทรายรี ดีกล้วยเล็บมือ ขึ้นชื่อรังนก........
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 06:58:35 PM »

พยายามหาพรรคพวกที่เป็นตำรวจสิครับ ตีซี้ไว้ ไปกินไปคุยกันบ่อยๆ

แล้วหาจังหวะให้พวกเขาดักซุ่มแล้วจัดการซะ ..... ได้ทั้งเพื่อนได้ทั้งผลงาน

ดีกว่าจัดการเองค่าใช้จ่ายอื่นๆบานแถมสร้างศัตรูโดยตรงอีก  ตำรวจจัดการก็ถูกกฎหมายไป

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 07:19:13 PM »

ครับ  เดี๋ยวนี้
แทนหูแทนตา
แถมได้หลักฐาน
ช่วงกระทำการ  ก็โทรแจ้งตำรวจ
มารอรับ
มาถึง ก็หลักฐานพร้อมมูล
   ยิ้มีเลศนัย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 07:30:50 PM »

ขอแสดงความเห็นใจครับ คงต้องจัดตั้งกลุ่มของสวนยางที่ติดกัน และแบ่งเวรยาม แบบลงแขกครับ ... Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 07:41:11 PM »

เลี้ยงหมาดุๆ ไว้ช่วยเฝ้าสัก 2-3 ตัวซิครับ อย่างผมมี 2 ตัว
ตัวแรกนิสสัยแปลกแต่ดีคือกลางวันนอนกลางคืนตื่นตัวตลอด
พอได้บางแก้วตัวใหม่มามันเลยเอาอย่างตัวแรกไม่นอนกลางคืนไปด้วย
ถ้ามีลูกกรดและคิดจะยิงๆให้ตรงสะบ้าหัวเข่าแหละครับ..พิการปีนต้นไม้ไม่ได้ตลอดชีวิต
ลูกซองเกลืออย่างพี่ๆแนะนำก็ไม่เลว

สวนแฟนผมที่พัทลุงก็มีปัญหาคล้ายๆกันโจรก็คนข้างบ้าน ต่อหน้าเอา ลับหลังเอา

เฮ้อทุกข้ของเกษตกร...
พอข้าวแพงมันเล่นเอารถเกี่ยวข้าวลงคืนเดียวหมดเป็น ร้อยๆไร่
พอมะนาวแพงมันมากลางคืนเก็บมะนาว
พอเลี้ยงกุ้งมันขโมย
เครื่องมือเกษตรมันเอาหมดวางเผลอไม่ได้ เครื่องคูโบต้า คราด ไถ ท่อน้ำ

พวกนี้มันนิสัยดีครับ...
ไม่ขึ้นโรงพักแจ้งความ... แถมเวลาไปหาหมอที่โรงบาลก็มักแจ้งหมอว่าทำปืนลั่นเองครับ... ฮา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 08:02:19 PM »

พวกนี้มันนิสัยดีครับ...
ไม่ขึ้นโรงพักแจ้งความ... แถมเวลาไปหาหมอที่โรงบาลก็มักแจ้งหมอว่าทำปืนลั่นเองครับ... ฮา

เห็นตามเฮียสมชาย(ฮา)ครับ  คิก คิก คิก คิก

แต่หลังจากนั้นสิครับ .... คงอยู่กันลำบากแน่ๆ  เศร้า เศร้า

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 08:06:39 PM »

เอาแค่มันยกพวกมาเผาสวน ...... ก็ตาเหลือกตายแล้ว ...... ฮือออออ

ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 09:14:58 PM »

1. แถวบ้านทำสวนยางโจรลักนำ้้ยางเยอะมากครับ ตอนยางโลละ  100  มันเอารถกระบะมาคระเวนขนเอาดื้อๆตระเวนไปลักทุกหมู่บ้าน ได้ไปครั้งละเกือบหมื่น
2. เศษยาง(ขี้ยาง)มันขโมยกันทุกวัน อันนี้เขาฮิตกันครับ  เผลอไม่ได้เป็นหายทันที
3. ผลไม้มันก็เอา ของผมทั้งจำปาดะ  เงาะ  ทุเีัรียน  ไม่ต้องรอสุก มันจะปีนขึ้นไปเอาตอนแก่ๆใกล้สุก และมันจะเอาแบบเหมาต้นคือว่า เอาแบบไม่เหลือไว้ให้เจ้าของ
4. มีรายหนึ่งไปแอบลักนำ้ยางแล้วเจ้าของเฝ้าอยู่ โดนเข้ากับเร870 เี้ดี้ยง เจ้าของสวนตอนนี้ขึ้นศาลอยู่ น่าเห็นใจจริงๆครับบางคนอาจจะมองว่ารุนแรงเกินไปถ้าใช้กำลัง แต่จะให้เขาทำอย่างไรครับเขาต้องเลี้ยงลูกเมียของเขาอีก
   ถ้าพี่ๆถามว่าทำไมไม่แจ้งความ  แล้วจะแจ้งไปทำเ-ี่ยอะไร  ขนาดจับไปส่งโรงพักตอนเช้า  ตะวันยังไม่ตกดินมันก็กลับมาขับรถเล่นกินลมแถวบ้านให้เจ็บใจเล่นอีก เหนื่อยใจจริงๆครับ
   ตอนนี้ผลไม้ในสวนผมเริ่มออกลูกแล้วครับ  ผมควรจะทำอย่างไรดีครับพี่ๆ จะไปพึ่ง *กดหม๋าย* เหรอ?
หรือจะให้มันมาขโมยอีกแล้วแถม.22สักเม็ด(อันนี้คิดไว้นานแล้วครับแต่ไม่กล้ายิง กลัวคุก)
ถ้าเป็นพี่ พี่จะทำอย่างไรครับ(ไม่ต้องแนะนำให้ไปแจ้งความนะครับ)
Huh Huh ผมคิดเป็น 2 ส่วน คือ 1.ช่วยตัวเอง โดยวิธีคล้ายท่านยอด   2.อาศัยการร่วมมือกันในชุมชน หรือสร้างกระแสความเดือดร้อนให้สังคมรับรู้จนหน่วยงานที่มีความรับผิดชอบอยู่เฉยไม่ได้ ต้องลงมาแก้ปัญหาอย่างจริงจัง เช่น ร้องต่อสื่อมวลชน เขียนป้ายประจาน ร้องหน่วยงานหลายๆฝ่ายในโอกาสที่เหมาะสม  เช่นในที่ประชุมหัวหน้าส่วนระดับจังหวัด หรือรวมกลุ่มเข้าพบผู้แทนปวงชน หรือร้องเรียนต่อรายการทีวีบางรายการ  ทำได้หลายอย่างตามความเหมาะสมครับ  แต่หลีกเลี่ยงการฉีกหน้าผู้รับผิดชอบโดยตรงจนเกิดความรู้สึกที่ไม่ดีต่อกัน.....แต่คิดป้องกันดีกว่าต้องมานั่งระบาย หรือตามแก้ไขปัญหานะครับ  ผมเชื่อว่าปัญหาแก้ได้ด้วยปัญญา ไม่ใช่ลูกปืนอย่างเดียว...ก็พอจะเป็นเพื่อนเพื่อรับการระบายความทุกข์ได้เท่านี้ละครับ ขอให้โชคดี ตกใจ ตกใจ

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 09:31:44 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมเพิ่มเติมครับ ผมเคยเห็นบ้านผู้มีอิทธิพลที่อยู่ในป่าท่านหนึ่ง มีทางเข้าออกไม่มากนัก ถ้าเป็นคนนอกเข้ามาโดยรถยนต์ตอนกลางคืน เป็นโดนตะปูตอกกับไม้ฝังขวางถนนไว้ กลบฝังพลางตาไว้เนียนครับ ฝังไว้หลายช่วง แต่ถ้ายามหรือคนข้างเคียงเห็นก่อนก็จะวิทยุ โทรศัพท์หรือจุดประทัดให้สัญญาณกัน...เข้าได้แต่ออกยาก  ลองประยุกต์ใช้ดูครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 09:56:21 PM »

ถ้าจะรวมตัวกันจัดเวรยามในชุมชน ต้องดูสภาพชุมชนด้วยนะครับว่า ส่วนใหญ่เข้าใจกันหัวอกเดียวกันหรือเปล่า
การเลี้ยงหมาดุๆ ก็ช่วยได้มาก  แต่เราต้องมีรัวรอบขอบชิดป้องกันไม่ให้หมาของเราไปสร้างความเดือนร้อนกะคนอื่น  ไม่งั้นแทนที่จะแก้ปัญหา กลับกลายเป็นเพิ่มปัญหามีคนเกลียดเรามากยิ่งขึ้นไปอีก  เราต้องเลี้ยงมันเป็นด้วย รักมันเข้าใจมันและคุมมันได้  ไม่งั้นอย่าเลี้ยงดีกว่า
อีกทางคือทำแบบพี่ ปู 45 ว่าเอาไว้

....ตามล่า...อีตอแหล
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 10:41:31 PM »

ถ้าจะรวมตัวกันจัดเวรยามในชุมชน ต้องดูสภาพชุมชนด้วยนะครับว่า ส่วนใหญ่เข้าใจกันหัวอกเดียวกันหรือเปล่า
การเลี้ยงหมาดุๆ ก็ช่วยได้มาก  แต่เราต้องมีรัวรอบขอบชิดป้องกันไม่ให้หมาของเราไปสร้างความเดือนร้อนกะคนอื่น  ไม่งั้นแทนที่จะแก้ปัญหา กลับกลายเป็นเพิ่มปัญหามีคนเกลียดเรามากยิ่งขึ้นไปอีก  เราต้องเลี้ยงมันเป็นด้วย รักมันเข้าใจมันและคุมมันได้  ไม่งั้นอย่าเลี้ยงดีกว่า
อีกทางคือทำแบบพี่ ปู 45 ว่าเอาไว้
หมาเป็นทางเลือกที่น่าสนใจครับ แต่ต้องระวังอย่างที่พี่โทนว่าไว้เหมือนกันครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 10:45:52 PM »

แรกสุด ...... ต้องแยกให้ออกก่อน ระหว่าง  เรือก สวน  ไร่  นา  ที่มีบริเวณเป็นสิบถึงร้อย (หรือหลายร้อยไร่)

กับบ้านในหมู่บ้าน  หรือบ้านที่บริเวณสักร้อย สองร้อย ตรว. หรือ ไร่ สองไร่ ก่อน .... ก็น่าจะเข้าใจได้ง่ายขึ้น

meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 10:56:17 PM »

ลูกซองยิงรถครับ เอาให้เละเลย
T-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 140

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 11:07:58 PM »

เข้าใจความรู้สึกท่านครับ
สภาวะ นี้เหมือน ฝ่ายมาร กับ ฝ่ายธรรม ในตัวท่าน
กำลังขับเคี่ยวต่อสู้กันอยู่ ใจผมขอให้ฝ่ายธรรม ชนะ ครับ
ถ้าฝ่ายมารชนะ แล้วท่านหยิบจับอาวุธขึ้นมา ปัญหา จะตามมาอีกเยอะครับ
ใตร่ตรอง หลายๆ วิธีครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์