เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:30:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายครับ  (อ่าน 3575 ครั้ง)
smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 11:21:42 PM »

ลูกซองยิงรถครับ เอาให้เละเลย
ตีงูให้หลังหักมันจะแว้งกัดเอานะครับ แถวบ้านโจรขโมยหัวรถไถนาคูโบต้า ยิงปืนขู่ๆแค่บาดเจ็บวันหลังมันก็กลับมาลักหัวเครื่องเอาคืนจนได้..ทางที่ดีเอาให้ตายไปเลยครับ แต่ให้ห่างๆบ้านตัวเองหน่อยก็แล้วกัน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 12:31:13 AM »

น่าเห็นใจท่าน จขกท.อย่างยิ่งครับ...

ประกอบสัมมาชีพแล้วยังโดนคนเลวเข้ามาขโมยอีก...

เอาใจช่วยครับ...

ตั้งสติเลือกทางออกที่เหมาะสมนะครับ...เยี่ยม
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 12:44:50 AM »

ไรของแต่ละคนโดยมากจะอยู่ไกลกันมากครับ บ้านไม่ต้องพูดถึงเลย แต่ละหลังก็ห่างกัน
อย่างหลานผมมีไรอยู่30กว่าไร่ พอเจ้าของกลับบ้าน ขโมยมันก็เอารถเข้ามาทางท้ายไร่
กว่าจะรู้ก็ไม่เหลือ  ชาวบ้านธรรมดาก็ทำอะไรพวกนี้ไม่ได้  ส่วนไร่ของผู้มีอิทธิพลมันก็ไม่กล้าเข้าไปยุ่ง

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 07:25:43 AM »

น่าทำปุ๋ยหมัก    Smiley
อนธการ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 01:18:47 PM »

เห็นใจเข้าใจความรู้สึก จขกท ค่ะ เพราะที่บ้านต่างจังหวัดก็มีสวนเหมือนกัน  เจอะเจอประสบการณ์จากการขโมยทุกรูปแบบ  ทั้งสวนปาล์มน้ำมัน ยางพารา และทุเรียน  พ่อก็เลยแก้ปัญหาโดยการขุดคูขนาดใหญ่ กว้าง 1/2 เมตร  ลึก 1 เมตร  รอบสวน เพื่อไม่ให้รถยนต์ รถมอเตอร์ไซค์เข้าไปในสวนได้ และทำประตูเข้าออกทางเดียวใช้เดียว  ..อาจจะต้องลงทุนมากหน่อย แต่พอแก้ปัญหาได้  ซึ่งเรื่องขโมยนี่มีปัญหากันทุกสวน ..และพวกที่เข้ามาขโมยก็เด็กวัยรุ่นลูกหลานคนแถวๆสวนนั่นแหละ แต่เห็นไม่มีใครเจริญสักคน ..ที่โดนยิงตายไปก็หลายคนแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2009, 01:33:55 PM โดย อนธการ » บันทึกการเข้า
Kapiman - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 02:51:32 PM »

พูดถึงข้าวแพง มีอยู่ช่วงนึงที่นครสวรรค์ ใครเผลอเมื่อไหร่ โดนรถเกี่ยวลงนาเลยครับ หายไปเป็นแถบๆ    ชาวนาส่วนมาก ใช้ทุนเชื่อครับ คือไม่มีทุน ใช้เชื่อของเอา ไม่ว่าปุ๋ยหรือพันพุ์ข้าว พอเกี่ยวเสร็จก็เอาเงินไปใช้เขา เหลือไม่เท่าไหร่  ชาวนาไทย เกษตรกรไทยน่าสงสารครับ

ส่วนการเลี้ยงหมาเฝ้าสวนเป็นผมไม่เลือกวิธีนี้ครับ สงสารหมามัน ถ้าโจรมันรู้มันคงต้องจัดการกับหมาก่อน รักหมาครับ อิอิ

เหนื่อยแทนจริงๆครับ ที่สว่างกับที่มืด มันผิดกันจริงๆ

เอาใจช่วย จขกท.ครับ
smithm66
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 09:58:20 AM »

พวกทำนาบนหลังคน สมัยก่อนที่มีช่วงนั่งยางบ่อยๆ ประมาณเมื่อ 20 กว่าปีมาแล้ว พวกลักเล็กขโมยน้อยพวกนี้ โดยเจ้าทรัพย์รวมตัวกันสอยทิ้งแบบเท็กซัส ตำรวจเข้าไม่ถึง บางทีก็โดนอุ้มไปนั่งยางก็มีให้เห็นบ่อยๆ....
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 10:25:00 AM »

เข้าตามตรอกออกตามประตู วางแผนล่อให้แนบเนียน ปรึกษา สภอ. ท้องที่
จะขอช่วยผิดคดี O.K. ไหม  Cool

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 10:46:03 AM »

1. แถวบ้านทำสวนยางโจรลักนำ้้ยางเยอะมากครับ ตอนยางโลละ  100  มันเอารถกระบะมาคระเวนขนเอาดื้อๆตระเวนไปลักทุกหมู่บ้าน ได้ไปครั้งละเกือบหมื่น
2. เศษยาง(ขี้ยาง)มันขโมยกันทุกวัน อันนี้เขาฮิตกันครับ  เผลอไม่ได้เป็นหายทันที
3. ผลไม้มันก็เอา ของผมทั้งจำปาดะ  เงาะ  ทุเีัรียน  ไม่ต้องรอสุก มันจะปีนขึ้นไปเอาตอนแก่ๆใกล้สุก และมันจะเอาแบบเหมาต้นคือว่า เอาแบบไม่เหลือไว้ให้เจ้าของ
4. มีรายหนึ่งไปแอบลักนำ้ยางแล้วเจ้าของเฝ้าอยู่ โดนเข้ากับเร870 เี้ดี้ยง เจ้าของสวนตอนนี้ขึ้นศาลอยู่ น่าเห็นใจจริงๆครับบางคนอาจจะมองว่ารุนแรงเกินไปถ้าใช้กำลัง แต่จะให้เขาทำอย่างไรครับเขาต้องเลี้ยงลูกเมียของเขาอีก
   ถ้าพี่ๆถามว่าทำไมไม่แจ้งความ  แล้วจะแจ้งไปทำเ-ี่ยอะไร  ขนาดจับไปส่งโรงพักตอนเช้า  ตะวันยังไม่ตกดินมันก็กลับมาขับรถเล่นกินลมแถวบ้านให้เจ็บใจเล่นอีก เหนื่อยใจจริงๆครับ
   ตอนนี้ผลไม้ในสวนผมเริ่มออกลูกแล้วครับ  ผมควรจะทำอย่างไรดีครับพี่ๆ จะไปพึ่ง *กดหม๋าย* เหรอ?
หรือจะให้มันมาขโมยอีกแล้วแถม.22สักเม็ด(อันนี้คิดไว้นานแล้วครับแต่ไม่กล้ายิง กลัวคุก)
ถ้าเป็นพี่ พี่จะทำอย่างไรครับ(ไม่ต้องแนะนำให้ไปแจ้งความนะครับ)

เหมือนกัน  .น้าผมเป็นกำนัน  ที่บ้านยังโดน  นับประสานอะไรกับลูกบ้าน

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
ลูกหมุน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 10:58:37 AM »

ไม่ได้ชี้ช่องทางใดๆ ทั้งสิ้นนะครับ  แต่ผมสงสัยว่า เวลายิง ทำไมยิงจากเขตที่ดินของตนเองล่ะครับ?

ตามนี้เลยครับ  มันทำเป็นอาชีพ ... บู่
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 12:37:48 PM »

เห็นใจมาก ๆ ครับ ผมเองมีบ่อปลาสลิด อยู่ 3 บ่อ ก็ยังโดนแอบโขมยเลยครับ แรก ๆ ก็วางตาข่าย หลัง ๆ นี่ใช้ไฟช๊อตเลยครับ ดูมันทำ...

หากรักที่จะอยู่ก็ไม่ต้องกลัวครับ ก็ต้องหาทางป้องกันทุกวิถีทาง แรก ๆ ก็ต้องไปแจ้งความบันทึกประจำวันก่อน ส่วนตำหนวดจะมาหรือไม่ก็แล้วแต่ท่าน... หมา ปืน (ลูกซอง 5 นัด เอาไว้ยิงขู่) รั้วลวดหนาม ปล่อยกระแสไฟฟ้าแบบที่เชื่อมกับ เชพทีคัท (เอาไม่ถึงตาย ) ต้องมีไว้..

แต่หากคิดว่าไม่ไหว มันจะทำให้เป็นโรคจิตเปล่า ๆ ก็ย้ายเถอะครับ หาอาชีพอื่นๆทำดีกว่า...แต่ผมมีความคิดว่าแผ่นดินและทรัพย์ของเรา ๆ ก็ต้องปกป้อง..

..แถมอีกนิดว่าโจร กับ โขมย จะแตกต่างกันครับ... Grin

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 01:15:23 PM »

กฏหมาย เข้าข้างคนชั่ว ปกป้องสิทธของมิจฉาชีพ อยากให้พวกเราเรียกร้องความเป็นธรรมของสุจริต ชนด้วยครับ
ผมทนมานานแล้ว เวลามันขโมยเรา มันก็เอาไป พอจะเอาเรื่องมันเราก็ผิดกฏหมาย ของที่มันขโมยไปเราเสียภาษีเวลาซื้อขายมา

มันไม่แฟร์

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2009, 01:07:37 PM »

ขอมาเก็บข้อมูลด้วยคนครับ หลากหลายแนวทางครบถ้วนพอสมควร.....เป็นกำลังใจให้ครับ คนใต้เหมือนกัน Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2009, 01:10:41 PM โดย อาร์ พี จี. » บันทึกการเข้า

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์