เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:15:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นมากับตาครับ  (อ่าน 5243 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 17, 2005, 11:08:23 PM »

ขอบคุณครับพี่บุญ
686-5 เป็นหลายกระบอก มีเคลม...แต่ไงไม่เรียกคืนให้หมด  Huh

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 12:15:50 AM »

อื่ม...ผมก็มี 686 อยู่กระบอกนึง...

หวังว่าคงไม่เป็นแบบนี้นะ...:Smiley
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 12:36:22 AM »

..........................อ๊ะ  อ๊ะ  ใครที่กำลังไปรับของดูแล้วเป็นไงบ้าง.......................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 12:47:00 AM »

แล้วโครง J ละครับมีเป็นบ้างมั๊ยครับ ชักห่วงของตัวเองแล้วซิ

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 01:03:32 AM »

เรื่องนี้อย่าไปกลัวมากเลยครับ ส่วนที่เจอในเมืองไทย 1 เปอร์เซ็นต์ยังไม่รู้ว่าจะถึงหรือเปล่า และปืนที่มีปัญหาโดยมากจะหลุดออกมาจากโรงงานไม่มากหรอกครับ เพราะเมื่อมีปัญหาตลาดในประเทศของเขาเองจะเป็นตัวบ่งชี้ให้โรงงานเขาทราบก่อน และ โรงงานเขาก็จะเรียกปืนเก็บจากร้านขายปืน หรือ Distributor ของเขาเอง ดังนั้นจะเป็นส่วนน้อยที่เราจะพบปืนที่มีปัญหาในเมืองไทย ส่วนสาเหตุที่ยังมีปืนที่มีปัญหาอยู่ในตลาดบ้าง คงจะเป็นปัญหาการตกค้างซึ่งเจ้าของปืนไม่ทราบ จึงไม่ได้ส่งปืนกับไปเปลี่ยนที่โรงงาน แต่พอทราบโรงงานก็ยังรับผิดชอบอยู่ครับ

ดังนั้นอย่าไปวิตกกังวลมากครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 03:40:25 AM »

น่ากลัวครับ  Shocked

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 06:09:04 AM »

ลำกล้องนี้มาจาก สมิธฯ 67 ...

นายสมชายเห็นตามรูปเป็นลำกล้องเรียว เป็นรุ่นเก่า ก่อนทำเป็นฟูลลัก... ดูเหมือนว่าเจ้าของใช้งานมาหลายปีแล้วเพิ่งมาลำกล้องขาด เอาในสนามฯ... หากเป็นเช่นนี้แสดงว่าปืนลูกโม่สมิธที่ใช้กันอยู่ อาจเกิดอาการแบบนี้ในวันไม่เหมาะ คืนไม่ดี...

หากเป็นเช่นนี้ ก็น่ากลัวครับ... ตกใจ

ปืนเก่าเก็บครับ  คุณพ่อเพื่อนซื้อไว้แล้วไม่ค่อยได้ยิง  ตอนที่เอามาให้ผม "ตั้งศูนย์" นั้น กระสุนที่ร้านแถมมาให้ยังเหลือในกระเป๋าอยู่สี่นัด

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 07:15:54 AM »

ขอให้น้อง 625 ของผมในอนาคต อย่าเป็นอย่างงี้เลยนะฮับ  Cool

srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 09:49:29 AM »

ปูนของผมชีฟ เอ็ม36 วันร้ายคืนร้าย ยิงแล้วศูนย์หน้าหลุดหายลำกล้องตรงศูนย์หน้าทะลุเป็นรูเอาไว้ร้อยสายกันหล่นหายเลยครับ อิอิ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 12:07:43 PM »

ตกใจ ตกใจกึ๋ยส์ส์ส์...... ตกใจ ตกใจ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 12:10:54 PM »

ผมยังมี Bodyguard Airweight อีกตัว  โครงแตกใต้ลำกล้อง คล้ายๆ ว่าส่วนเกลียวนอกของลำกล้องมันโตไปนิด หรือรูที่โครงมันเล็กไปหน่อย  ขันเข้าที่แล้วโครงเลยแตก ถ่างออกราวๆ 1 มม.ครับ  ว่าจะลองให้หลุยส์เคลมให้อีกสักกระบอก  ปืนรุ่นนี้เลิกทำไปนานแล้ว  ถ้าเอาของใหม่มาให้แทนกลายเป็นพวก Air Light ละก็ เจ๋งไปเลย

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 12:44:11 PM »

Grinสินค้าเปกติที่เราใช้ๆอยู่จะมีประกัน ไม่ทราบว่าอาวุธปืนเนี๊ยะเค้ามีประกันให้หรือเปล่าครับ และประกันกี่ปีครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 01:06:16 PM »

ขอบคุณครับพี่บุญ
686-5 เป็นหลายกระบอก มีเคลม...แต่ไงไม่เรียกคืนให้หมด  Huh
เท่าที่ทราบ  เรียกคืนทั้งหมดนะครับ ถึงลำกล้องยังไม่ขาด ก็เปลี่ยนให้ เพราะ สมิธฯ ส่งหมายเลขปืนที่น่าจะมีปัญหามาให้หลุยส์    แต่ที่หลุดรอดไป  เป็นเพราะร้านปืนสั่งจากเอเย็นต์เล็ก ๆ ในอเมริกา เช่น RSR ทำให้ทาง สมิธฯ ตามไม่เจอ

Grinสินค้าเปกติที่เราใช้ๆอยู่จะมีประกัน ไม่ทราบว่าอาวุธปืนเนี๊ยะเค้ามีประกันให้หรือเปล่าครับ และประกันกี่ปีครับ
ส่วนใหญ่จะประกันตลอดชีวิต  ปัญหาอยู่ที่การส่งกลับ  กับการนำเข้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2005, 01:08:40 PM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 01:20:34 PM »

เมื่อวันพุธเป็นวันหยุดของผม ว่างๆก็ไปสนามยิงปืนข้างบ้าน เอาคิมเบอร์ กับHKไมซ้อมมือ
ผมยิงอยู่ช่องยิงที่6 สักพักมีสมาชิกใหม่เข้ามา3คน เป็นแขกโพกหัว ผมไม่แน่ใจว่าชาติอะไรยิงอยู่ช่องถัดไปจากผม เป็นช่องยิงที่7-8 เขาเช่าปืนของสนามเป็นสมิท686ลำกล้อง6นิ้ว ใช้ลูกรีโหลดโรงงานที่สนามขายให้สมาชิก ยิงไปได้ประมาณ10กว่านัด คนหนุ่มสุดที่กำลังยิง ก็วิ่งถือปืนหน้าตาตื่นออกไปให้เจ้าหน้าที่สนาม ตอนนั้นผมเองไม่ทราบเกิดอะไรขึ้น คนแก่สองคนที่ไม่ได้ออกไปด้วย
บอกกับผมว่าปืนพัง น่ากลัวมากๆ ผมคิดว่าโม่คงหลุดหรืออะไรสักอย่าง ยิงเสร็จออกไปคุยกับผู้จัดการถึงรู้ว่าปืนพังมาก
เขาบอกว่าเป็นมา2กระบอกแล้ว ลูกปืนที่ใช้ก้ไม่ได้แรงมากมายอะไร ปืนก็เป็นปืนใหม่ วันนั้นผมไม่ได้เอากล้องติดไปด้วยเลยไม่ได้ถ่าย พึ่งไปขอเขาถ่ายรูปวันนี้เมื่อตอนบ่ายก่อนออกไปทำงาน รีบๆเลยได้รูปไม่ค่อยดีเท่าร

โห.คอขาดชัด ๆ
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 03:32:12 PM »

ส่วนใหญ่จะประกันตลอดชีวิต ปัญหาอยู่ที่การส่งกลับ กับการนำเข้า

ขอบคุณครับ  Cheesy
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์