เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:35:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญทุกท่านมาอ่านและแสดงความคิดเห็นกันหน่อยว่าทำไมคิดได้แค่นี้ !  (อ่าน 3209 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 07:30:27 PM »

เมื่อช่วงเย็นก็ดูข่าว คิดว่าเหตุการณ์เดียวกัน ที่คนร้ายยิงชาย อาชีพขายหมู ขี่ จยย. สีแดง

ตายคาที่  โดยมีหลานชายวัย 9 ขวบ บาดเจ็บเล็กน้อยเนื่องจากตกรถ ..... ใช่หรือเปล่าครับ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 08:35:11 PM »

เรียนท่าน จขกท.ครับ...

อันดับแรกผมนับถือที่ท่านปฏิบัติงานในพื้นที่เสี่ยงภัยโดยไม่ย่อท้อครับ...

ข้อที่สองท่านกับนายทหารที่กล่าวตำหนิเป็นพี่น้องกันครับ...

เลือดสีเดียวกัน ใส่เสื้อสีเดียวกัน การนับถือโดยลำดับชั้นเป็นเรื่องจำเป็นครับ...

บางครั้งอาจฟังไม่ลื่นหู ไม่ถูกใจแต่ต้องดูที่เนื้อหาใจความหลักครับ...

ข้อสุดท้าย ผมว่าการมีสติและขันติเป็นสิ่งสำคัญสำหรับการดำเนินชีวิตครับ...

ขอแสดงความนับถือครับ...Cheesy
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 08:41:45 PM »

เมื่อช่วงเย็นก็ดูข่าว คิดว่าเหตุการณ์เดียวกัน ที่คนร้ายยิงชาย อาชีพขายหมู ขี่ จยย. สีแดง

ตายคาที่  โดยมีหลานชายวัย 9 ขวบ บาดเจ็บเล็กน้อยเนื่องจากตกรถ ..... ใช่หรือเปล่าครับ

ใช่ครับ............เด็กคนนี้อดทนมากผิวหนังถูกับถนนลาดยางจนหนังกำพร้าหลุดเป็นบริเวณกว้างมากๆแต่ไม่ยักกับร้องไห้...........ซึ่งเด็กคนนี้ (ซ้อนท้ายมากับตา) และยายขี่ จยย.ตามหลังมาก็เกือบตายเหมือนกัน ถ้าทหารหน่วยข้างเคียงไม่ผ่านเข้ามาเห็นเข้าเสียก่อน  เศร้า  และขอบคุณพี่ๆทุกๆท่านที่เป็นกำลังใจให้ครับ  ไหว้

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 09:54:39 PM »

ขอบอกไว้ก่อนว่าผมให้ความนับถือจนท.ที่ที่ปฏิบัติหน้าที่ใน3จชต.เป็นอย่างสูง แต่ขอออกความเห็นนิดนึงว่า.....

1.นักข่าวไม่มีสิทธิ์ออกคำสั่งกับทหารที่อยู่ระหว่างการปฏิบัติหน้าที่

2.ตามที่คุณ"เจ็บ"เล่ามา หากมองในมุมของพ.ต.นายนั้น ภาพที่ออกมาจะสร้างความเสื่อมเสียได้ในวงกว้างหากคุณเจ็บเห็นว่านายทหารนายนั้นเข้าใจผิด ทำไมไม่พยายามอธิบายให้ฟังครับ

3.หากคุณเจ็บไม่ได้พยายามชี้แจงอย่างแข็งขันพอ การที่นายทหารนายนั้นระเบิดโทสะออกมาแค่ในระดับพูดกู-มึง ด่าตะกวด-จตุบาทแล้วเดินเลี่ยงออกไป เทียบกับการที่เขากำลังเข้าใจว่ามีนายสิบนายหนึ่งเกือบทำการสะเพร่าจนเป็นเหตุให้มีเรื่องร้ายแรงตามมา(หรืออย่างน้อยๆก็อาจถูกมวลชนในพื่นที่เข้าใจผิด)ผมเห็นว่าเป็นการผ่อนปรนให้มากแล้วครับ เขาสามารถเอาผิดกับคุณเจ็บได้มากกว่านี้....

4.การที่คุณเจ็บเอาเรื่องมาเล่าในที่สาธารณะในลักษณะนี้ นายทหารนายนั้นก็ยังสามารถเอาผิดได้อีกนะครับ....หากต้องการ

โดยส่วนตัวแล้วผมเข้าใจความรู้สึกของคุณเจ็บครับ ว่าถูกด่าซึ่งหน้าเอาข้างเดียวกลางคนมันบัดซบขนาดไหน แต่ก็ยังขอแนะนำให้คุณเจ็บพยายามเข้าไปอธิบายเป็นกับนายทหารนายนั้นอีกครั้งครับ ปฏิบัติงานอยู่ในพื้นที่เดียวกันอย่างไรก็ต้องได้เจอกันอีก ปล่อยให้มีทัศนคติติดลบไปเรื่อยๆแบบนี้มันไม่ดี

ขอให้พระคุ้มครองครับ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 09:55:10 PM »

เหตุเกิดในจังหวัดไหนหรือครับ     พอจะเปิดเผยได้ไหม

นราธิวาส ครับ

โอ้ว...ขอให้ปฏิบัติหน้าที่อย่างปลอดภัยด้วยค่ะ ไหว้

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
เจ็บ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 10:27:54 PM »

ขอบอกไว้ก่อนว่าผมให้ความนับถือจนท.ที่ที่ปฏิบัติหน้าที่ใน3จชต.เป็นอย่างสูง แต่ขอออกความเห็นนิดนึงว่า.....

1.นักข่าวไม่มีสิทธิ์ออกคำสั่งกับทหารที่อยู่ระหว่างการปฏิบัติหน้าที่

2.ตามที่คุณ"เจ็บ"เล่ามา หากมองในมุมของพ.ต.นายนั้น ภาพที่ออกมาจะสร้างความเสื่อมเสียได้ในวงกว้างหากคุณเจ็บเห็นว่านายทหารนายนั้นเข้าใจผิด ทำไมไม่พยายามอธิบายให้ฟังครับ

3.หากคุณเจ็บไม่ได้พยายามชี้แจงอย่างแข็งขันพอ การที่นายทหารนายนั้นระเบิดโทสะออกมาแค่ในระดับพูดกู-มึง ด่าตะกวด-จตุบาทแล้วเดินเลี่ยงออกไป เทียบกับการที่เขากำลังเข้าใจว่ามีนายสิบนายหนึ่งเกือบทำการสะเพร่าจนเป็นเหตุให้มีเรื่องร้ายแรงตามมา(หรืออย่างน้อยๆก็อาจถูกมวลชนในพื่นที่เข้าใจผิด)ผมเห็นว่าเป็นการผ่อนปรนให้มากแล้วครับ เขาสามารถเอาผิดกับคุณเจ็บได้มากกว่านี้....

4.การที่คุณเจ็บเอาเรื่องมาเล่าในที่สาธารณะในลักษณะนี้ นายทหารนายนั้นก็ยังสามารถเอาผิดได้อีกนะครับ....หากต้องการ

โดยส่วนตัวแล้วผมเข้าใจความรู้สึกของคุณเจ็บครับ ว่าถูกด่าซึ่งหน้าเอาข้างเดียวกลางคนมันบัดซบขนาดไหน แต่ก็ยังขอแนะนำให้คุณเจ็บพยายามเข้าไปอธิบายเป็นกับนายทหารนายนั้นอีกครั้งครับ ปฏิบัติงานอยู่ในพื้นที่เดียวกันอย่างไรก็ต้องได้เจอกันอีก ปล่อยให้มีทัศนคติติดลบไปเรื่อยๆแบบนี้มันไม่ดี

ผมไม่ได้อ้าปากพูดเลยครับ  เขาพูดหมด ผมก็คนตายเป็นเหมือนกัน เขาก็คนตายเป็นเหมือนกัน ถ้าเขาไม่เดินหนีเสียก่อนอาจจะมีคนตายเพิ่ม ไม่เขาก็ผม เอวขวามีปืนพก และM-16 คล้องคออยู่ อีกอย่างที่ไม่อยากเถียงคือเคารพนับถือเพราะรุ่นราวคราวเดียวกับรุ่นพ่อผม ถึงจะอธิบายเขาก็ไม่ฟังหรอกครับก็เหมือนเด็ก 10 ขวบทะเลาะกับคนอายุ 30 ถ้าคุณเป็นคนนอกคุณจะเชื่อใคร ส่วนตัวผมเป็นคนใจร้อนมากๆ ควบคุมสติอารมณ์ได้เพียงนี้ก็นับว่าดีแล้ว  มักมีคำพูดๆหนึ่งที่คอยเตือนสติทหารยศ  สิบเอก  อย่างผม
ว่ากัดกับนายกัดกับหมาดีกว่า  อันนี้จริงๆนะครับ ทหารไทย  ไม่เหมือนอเมริกา

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
เจ็บ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 10:39:32 PM »

ข้อความส่วนไหนไม่เหมาะสมเชิญลบได้เลยนะครับ  ปวดหัวตั้งแต่ตอนบ่าย  ตอนนี้ยังไม่หายเลยครับ  ฮื่อเซ็งจัง  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
ใครไม่มาอยู่ไม่รู้หรอกว่าภายใต้แรงกดดัน  และเงื่อนไขเป็นอย่างไร  ประสาทจะกินครับ  ยี๊

PP&P++รักในหลวง&รักชาติยิ่งชีพ++
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 10:46:52 PM »

"เขา" คุยกับคุณแล้วครั้งหนึ่ง  แล้วต้องการพูดกับคุณต่อหน้า ตำรวจ ทหาร จ่า นายสิบ พลฯ ชาวบ้าน (60 กว่าคน) อีกครั้ง เพื่อเป็นเชิงตักเตือนเขาเหล่านั้นด้วยว่าคราวหน้าคราวหลังพวกเราควรระวังในกรณีอย่างนี้...หรือเปล่าครับ แต่ด้วยความเป็นทหาร และอยู่ในสถานการณ์ที่เครียดตลอดเวลา ทำให้การสื่อสารอาจจะไม่รื่นหูซักเท่าไรหรืออาจจะผิดเพี้ยนไปบ้าง..หรือเปล่าครับ
ใจเย็น ๆ กันนะครับ จากข้อความ "...ผมก็คนตายเป็น  เขาก็คนตายเป็น ฯลฯ..." ผมฟังแล้วขนลุกอ่ะ  ถ้าไทยกับไทยหันมาฆ่ากันเอง แล้วเราจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟังละครับ
ด้วยความเคารพ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 11:10:56 PM »

ผมไม่ได้อ้าปากพูดเลยครับ  เขาพูดหมด ผมก็คนตายเป็นเหมือนกัน เขาก็คนตายเป็นเหมือนกัน ถ้าเขาไม่เดินหนีเสียก่อนอาจจะมีคนตายเพิ่ม ไม่เขาก็ผม เอวขวามีปืนพก และM-16 คล้องคออยู่ อีกอย่างที่ไม่อยากเถียงคือเคารพนับถือเพราะรุ่นราวคราวเดียวกับรุ่นพ่อผม ถึงจะอธิบายเขาก็ไม่ฟังหรอกครับก็เหมือนเด็ก 10 ขวบทะเลาะกับคนอายุ 30 ถ้าคุณเป็นคนนอกคุณจะเชื่อใคร ส่วนตัวผมเป็นคนใจร้อนมากๆ ควบคุมสติอารมณ์ได้เพียงนี้ก็นับว่าดีแล้ว  มักมีคำพูดๆหนึ่งที่คอยเตือนสติทหารยศ  สิบเอก  อย่างผม
ว่ากัดกับนายกัดกับหมาดีกว่า  อันนี้จริงๆนะครับ ทหารไทย  ไม่เหมือนอเมริกา

หากอ่านแล้วระคายความรู้สึกก็หยุดอ่านนะครับ...

นายสมชายว่าเรื่องนี้มันจิ๊บจ๊อยมากครับ ถึงแม้นายสมชายเคยรับราชการมาก่อน และไม่เคยทำงานสายบู๊ในสนามฯ แบบที่คุณเจ็บกำลังมีหน้าที่รับผิดชอบอยู่ครับ... แต่นายสมชายเคยทั้งด่าคนอื่นแบบปากจัด และเคยโดนด่าแบบสุนัขไม่รับประทานฯ ทั้งจากนายงี่เง่า จากลูกน้องงี่เง่า จากจิ๊กโก๋งี่เง่ามาแยะครับ... นายสมชายก็ด่ากลับทุกทีไม่เคยไว้หน้า แต่ต้องด่าเป็นครับ...

เรื่องนี้จิ๊บจ๊อยมาก... ประสบการณ์ตามเวลาที่ผ่านไปจะสอน จขกท. เองครับ ว่าคราวต่อไปจะต้องทำอย่างไรเมื่อโดนด่า... หากคนที่เคยงาน เมื่อโดนนายทหารด่าต่อหน้านักข่าวแบบนี้ เขาจะด่านักข่าวเลยครับ ไม่รับแรงกดดันเอาไว้คนเดียว แต่ด่าส่งลูกต่อใส่นักข่าว... ถามว่าที่ถ่ายไปน่ะ ถ่ายเอาไปทำอะไร ขอดูรูปหน่อยได้ไหม(หากกล้องดิจิตอลจะดูรูปได้ทันทีที่ถ่ายเสร็จ) เห็นไหมว่าที่คุณทำน่ะ ผมโดนนายทหารด่า... หากรูปเป็นมุมกล้องส่งผลร้ายต่อ จขกท. ต้องขอให้ทำลายรูปนั้นทิ้ง...

ขณะที่กำลังด่าใส่นักข่าว นายทหารท่านนั้นจะอยู่ฝ่ายเดียวกับ จขกท. โดยปริยายครับ เรื่องแบบนี้ต้องโยนลูกใส่นายทหารท่านนั้นให้ปะทะคารมกับนักข่าวแทนเราได้ด้วยก็ดี... และด้วยเชาวน์ไวไหวพริบของนายทหารฯ จะช่วยให้ จขกท. รอดพ้นจากข้อหาฆ่าคนตายอันเกิดจากนักข่าวเลวคนนั้นด้วยครับ...

นายสมชายย้ำครับ ว่าเรื่องแบบนี้ไม่มีสอนในตำรา และไม่มีใครสอนกันได้... แต่ประสบการณ์จะสอนเราเอง และประสบการณ์จะทำให้เราแข็งแกร่ง แต่อย่าให้ประสบการณ์ทำลายเราเหมือนแก้วเปราะบางแตกเพล้งครับ...

จขกท. อายุยังน้อย แค่เรื่องนิดๆ หน่อยๆ ยังถึงกับพูดถึงปืนที่เอว ปืนที่คล้องคอ... แสดงว่ายังไม่เคยเล่นกีฬาที่ปะทะหนักๆ หรือเล่นเกมส์ที่ยั่วเย้าหลอกล่อกันแรงๆ แบบไพ่โป๊กเกอร์ครับ...

วันนี้อาจยังไม่เข้าใจที่นายสมชายพูดดี แต่เมื่อเวลาผ่านไปจะเข้าใจเองครับ...

สำหรับนายทหารฯ ท่านนี้ คงปากเสียอย่างนี้เป็นกิจวัตรครับ หากถือสาคงแย่... นายสมชายเห็นพวกนี้พูดจาภาษาดอกไม้กับลูกน้องกันไม่ค่อยเป็นอยู่แล้วครับ วันๆ มีแต่หงุดหงิดด่าลูกน้องทั้งวันแหละครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 11:24:37 PM »

ข้อความส่วนไหนไม่เหมาะสมเชิญลบได้เลยนะครับ  ปวดหัวตั้งแต่ตอนบ่าย  ตอนนี้ยังไม่หายเลยครับ  ฮื่อเซ็งจัง  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
ใครไม่มาอยู่ไม่รู้หรอกว่าภายใต้แรงกดดัน  และเงื่อนไขเป็นอย่างไร  ประสาทจะกินครับ  ยี๊

ใจเย็นครับ... เรื่องแค่นี้จ๊บจ๊อย เรื่องปืนผาหน้าไม้มันกดดันทั้งนั้นแหละครับ เพราะมันถึงตายทั้งนั้น...

แค่โดนด่าน่ะยังเล็กน้อย หากรูปออกไปเผยแพร่มีศพคนนอนตาย+ทหารยศนายสิบหนึ่งนาย ยืนถือ m16 ปลายลำกล้องชี้ศพ... ต่อให้มีคำอธิบายว่าที่โดนยิงเป็นปืน .45 ไม่ใช่ปืน .223 แต่เวลารูปออกไปแล้วคนจ้องจะจับผิดยังไงก็เชื่อว่า จขกท. ยิงผู้ตายครับ แล้วตอนนั้นจะเครียดและกดดันยิ่งกว่านี้...
officerLudlow
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 04:37:23 AM »

ไม่รู้จะเเนะนำอย่างไรเหมือนกันระบบมันเป็นเเบบนั้น(เถียงกัน10วัน10คืนมันก็ไม่จบ)     ต้องทำใจไม่อยากพูดอะไรมาก     เอาใจช่วยจริงๆ     อยากบอกว่าไอ้เรื่องเเบบนี้มันโดนกันเยอะไม่ใช่เเค่คุณหรอก    ไอ้ที่คุณคิดว่าหนักที่สุดเเล้วนะสำหรับคนอื่นมันอาจจะเเค่มดกัดก็ได้     บอกได้เลยรักจะเป็นข้าราชการไทยเจ็บเเค่นี้จิ๊บจ๊อย   เอาเวลาโมโหไปตั้งใจทำงานทำการดีกว่า       มีเวลาก็เรียนป.ตรีเพิ่มขยันเข้าหน่อย       เพื่อจะได้เป็นนายร้อยกับเขาบ้างหรืออย่างน้อยก็ได้มีความรู้ไว้พัฒนาตนเอง      ถ้าสนใจเรียนที่ม.รามก็เมล์มาหาผมได้     ผมเองก็ยังเรียนอยู่เหมือนกันนะ     พอจะเเนะนำได้เเค่นิดหน่อย  เเต่ก็ยินดีช่วยเหลือ        ถ้าอยากก้าวหน้าอย่าเอาเวลาไปคิดเรื่องคนอื่นเลย     คิดเรื่องของตัวเองกับเรื่องงานในหน้าที่ก็พอ      ขอให้รักษาตัวให้ดี      เเคล้วคลาดปลอดภัย    สิ่งศักดิ์คุ้มครองครับ ไหว้  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2009, 12:58:07 AM โดย officerLudlow » บันทึกการเข้า

เชื่อว่าทุกคนเคยแพ้ เชื่อว่าทุกคนเคยล้มเหลว
           แต่คนแพ้ไม่ใช่คนที่ล้มเหลว

คนล้มเหลวคือ...คนที่ล้มเลิกต่างหาก

ความสำเร็จเป็นของทุกคน...ขอแค่อย่ายอมแพ้
เจ็บ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 08:05:10 AM »

หากอ่านแล้วระคายความรู้สึกก็หยุดอ่านนะครับ...

นายสมชายว่าเรื่องนี้มันจิ๊บจ๊อยมากครับ ถึงแม้นายสมชายเคยรับราชการมาก่อน และไม่เคยทำงานสายบู๊ในสนามฯ แบบที่คุณเจ็บกำลังมีหน้าที่รับผิดชอบอยู่ครับ... แต่นายสมชายเคยทั้งด่าคนอื่นแบบปากจัด และเคยโดนด่าแบบสุนัขไม่รับประทานฯ ทั้งจากนายงี่เง่า จากลูกน้องงี่เง่า จากจิ๊กโก๋งี่เง่ามาแยะครับ... นายสมชายก็ด่ากลับทุกทีไม่เคยไว้หน้า แต่ต้องด่าเป็นครับ...

เรื่องนี้จิ๊บจ๊อยมาก... ประสบการณ์ตามเวลาที่ผ่านไปจะสอน จขกท. เองครับ ว่าคราวต่อไปจะต้องทำอย่างไรเมื่อโดนด่า... หากคนที่เคยงาน เมื่อโดนนายทหารด่าต่อหน้านักข่าวแบบนี้ เขาจะด่านักข่าวเลยครับ ไม่รับแรงกดดันเอาไว้คนเดียว แต่ด่าส่งลูกต่อใส่นักข่าว... ถามว่าที่ถ่ายไปน่ะ ถ่ายเอาไปทำอะไร ขอดูรูปหน่อยได้ไหม(หากกล้องดิจิตอลจะดูรูปได้ทันทีที่ถ่ายเสร็จ) เห็นไหมว่าที่คุณทำน่ะ ผมโดนนายทหารด่า... หากรูปเป็นมุมกล้องส่งผลร้ายต่อ จขกท. ต้องขอให้ทำลายรูปนั้นทิ้ง...

ขณะที่กำลังด่าใส่นักข่าว นายทหารท่านนั้นจะอยู่ฝ่ายเดียวกับ จขกท. โดยปริยายครับ เรื่องแบบนี้ต้องโยนลูกใส่นายทหารท่านนั้นให้ปะทะคารมกับนักข่าวแทนเราได้ด้วยก็ดี... และด้วยเชาวน์ไวไหวพริบของนายทหารฯ จะช่วยให้ จขกท. รอดพ้นจากข้อหาฆ่าคนตายอันเกิดจากนักข่าวเลวคนนั้นด้วยครับ...

นายสมชายย้ำครับ ว่าเรื่องแบบนี้ไม่มีสอนในตำรา และไม่มีใครสอนกันได้... แต่ประสบการณ์จะสอนเราเอง และประสบการณ์จะทำให้เราแข็งแกร่ง แต่อย่าให้ประสบการณ์ทำลายเราเหมือนแก้วเปราะบางแตกเพล้งครับ...

จขกท. อายุยังน้อย แค่เรื่องนิดๆ หน่อยๆ ยังถึงกับพูดถึงปืนที่เอว ปืนที่คล้องคอ... แสดงว่ายังไม่เคยเล่นกีฬาที่ปะทะหนักๆ หรือเล่นเกมส์ที่ยั่วเย้าหลอกล่อกันแรงๆ แบบไพ่โป๊กเกอร์ครับ...

วันนี้อาจยังไม่เข้าใจที่นายสมชายพูดดี แต่เมื่อเวลาผ่านไปจะเข้าใจเองครับ...

สำหรับนายทหารฯ ท่านนี้ คงปากเสียอย่างนี้เป็นกิจวัตรครับ หากถือสาคงแย่... นายสมชายเห็นพวกนี้พูดจาภาษาดอกไม้กับลูกน้องกันไม่ค่อยเป็นอยู่แล้วครับ วันๆ มีแต่หงุดหงิดด่าลูกน้องทั้งวันแหละครับ...
ขอบคุณท่าน นายสมชาย(ฮา)  มากนะครับที่คอยบอก คอยสอน  แล้วผมจะจำเอาข้อความที่ท่านได้พร่ำสอนผมนำไปใช้ครับขอบคุณมากครับ ไหว้  ตอนนี้ที่ผมใจเย็นลงบ้างอาจเป็นเพราะ ผมมีพ่อแม่ ภรราที่กำลังท้องแก่ คอยเตือนอยู่เสมอ  ขอบคุณทุกคนที่ออกความความคิดเห็นครับขอบคุณมากครับ  ไหว้

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 10:12:38 AM »

เห็นใจนะครับ ถ้ายังต้องอยู่กับเขาก็ต้องทำความเข้าใจเขา รู้จักเขาให้มากขึ้น

วันหลังไม่ต้องสนใจนักข่าวครับ จุดที่เรายืนคุมพื้นที่อยู่ ถ้าเบี่ยงได้เบี่ยงออกไปเลย
ถ้าไม่อย่างนั้น พูดชัดๆให้หลายคนได้ยินหน่อยว่า รบกวนท่านหามุมถ่ายเอาใหม่ครับ

โชคดีครับ

Cheesy

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 10:16:52 AM »

ผมว่า ยึดมั่นใน "บทบาท และหน้าที่" ดีที่สุดครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 12:42:27 PM »

เอาเป็นว่า ไม่คอมเม้นต์ใดๆ แต่ให้กำลังใจในการทำงานต่อไป

+1ครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์