เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:28:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือถือและกล้องดิจิตอล  (อ่าน 24306 ครั้ง)
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 10, 2004, 07:55:37 PM »

กล้องดิจิดอล จะเป็นยังไง  ในอนาคต ที่แน่ๆฟิลม์โกดักทางยุโยปนั้นเจ๊งไปแล้ว Grin Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 10, 2004, 08:13:08 PM »

สูงสุด คืนสู่สามัญ

ไม่ว่าจะอย่างไร
เวลาเปิดคอมป์เจอไวรัสทีไร
ผมนึกถึง lotus123เป็นบ้าเลย
ใครเคยใช้lotus123มั่งครับ
 Grin Grin Grin Grin
(เรื่งกล้อง ถ้าคุยกะผม เอา เอฟเอ็ม10 หรือเอฟ2มาคุยดีกั่ว เข้ากระทู้นี้มา ม่ายยู้เยื่องเยย)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 10, 2004, 08:42:29 PM »

สูงสุด คืนสู่สามัญ

ไม่ว่าจะอย่างไร
เวลาเปิดคอมป์เจอไวรัสทีไร
ผมนึกถึง lotus123เป็นบ้าเลย
ใครเคยใช้lotus123มั่งครับ
 Grin Grin Grin Grin
(เรื่งกล้อง ถ้าคุยกะผม เอา เอฟเอ็ม10 หรือเอฟ2มาคุยดีกั่ว เข้ากระทู้นี้มา ม่ายยู้เยื่องเยย)
คุณซับฯ เคยใช้ MultiPlan หรือเปล่า?  Wink

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 11, 2004, 12:14:09 AM »

เหยื่อการตลาด...ไม่มีอะไร perfect...ทุกอย่างแล้วแต่ละบุคคลจะพิจารณาเจ้าคะ

I am dying... -*-

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 11, 2004, 06:41:22 AM »

เรื่องกล้องดิจิตอล  สิ่งที่ผมเลือกคือต้องใช้แบต. หรือถ่านแบบ  AAA   AAAA ครับกล้องแบบที่ใช้แบตเฉพาะของมัน  เพราะเวลามันเสื่อมแล้วจะหาซื้อใหม่นะยากและแพงๆๆๆ  ครับ
กล้องดิจิตอลของผมก็ใช้แบตAA ครับผม Wink เพราะว่าบางยี่ห้อที่ใช้แบตเฉพาะ แบตนั้นแพงมากครับ หลายพัน บางทีเป็นหมื่น Shocked ผมเลยเลือกใช้แบตธรรมดา แล้วใช้ถ่านชาร์จดีกว่า ถึงใช้ได้ไม่นานเท่าแบตเฉพาะ แต่เวลามันเสื่อมก็โยนทิ้งได้ แล้วซื้อก้อนใหม่มาเปลี่ยน ราคาถูกกว่าด้วย Wink
เห็นเว้าในกระทู้มานาน
กล้องกับมือถือ  รวมกันแล้วได้แต่สะดวก แต่ไม่ดีสักอย่าง
กล้องดิจิตัล  ไม่นานก็ตายครับ  เชื่อเหอะ  เพราะชิ้นส่วนรับภาพแทนฟิล์ม ที่เป็น CCD หรือ CMOS  ก็มีอายุใช้งานน้อย ๆ (หากใช้ผิด ๆ )
คนที่ถ่ายภาพใหม่ ๆ  ก็จะตื่นตาตื่นใจไปกับเทคโนโลยี่  ถ่ายปุ๊ป เห็นปั๊บ  !!! โอว....จอสส์....มันเยี่ยมมาก
ไปสักพัก ก็เริ่มเบื่อกับเทคโนโลยี่ที่เคยเด่น พลันล้าสมัยไปในเวลาไม่นาน  ตามเพื่อนไม่ทัน  ต้องเปลี่ยน....เอาอีกแล้ว...!!!
คนที่เคยใช้กล้องฟิล์ม  10 ปี ยังใช้ดีอยู่เลย 
 " ฝีมือ กับเทคโนโลยี่ " ใครตามทันกว่ากัน และถูกกว่า ?
อีกอย่างไม่นาน กล้องดิจิตัล พัง ซ่อมทีแพงมาก..ก...ก.....   โยนทิ้งดีกว่า !
จึงอยากฝากข้อคิด  ซื้อกล้องดิจิตัล  เพื่อใช้อย่างที่ต้องการกับงาน  อย่าซื้อ!!  เพราะมันใช้ได้มากเกิน โดยไม่เคยไปถึงฝั่งฝัน(ฝันว่าได้ใช้ระบบที่มากมายจนไม่รู้ว่าทำอะไร และเพื่ออะไร)
สุดท้าย  เห็นด้วยก็ได้  ไม่เห็นด้วยก็ได้

ความเห็นนี้ให้แง่คิดดีครับ  Smiley

ประเด็นเรื่องมือถือ+กล้อง มันก็มาแบบเดียวกับมือถือจอสี ที่ค่อยๆพัฒนาความละเอียดและจำนวนสีให้มากขึ้นๆ  ผมว่าผู้ผลิตจะทำกล้องบนมือถือให้มีความละเอียด 2 ล้านพิกเซลก็ทำได้  แต่การทำไปทีละขั้นๆเพื่อกินเงินผู้ซื้อ ยั่วยุใจให้คอยตามซื้อเครื่องใหม่ๆ ย่อมดีกว่าสำหรับเขา

ส่วนเรื่องกล้องดิจิตอล ผมคิดว่าไม่ตายหรอกครับ  ถามว่า... ปัจจุบันมีผู้ผลิตกล้องฟิล์มรายใดบ้างครับที่ไม่ได้ทำกล้องดิจิตอล?  อันนี้ผมถามเพราะไม่รู้จริงๆ  ที่อ่านและฟังมาดูเหมือนจะผลิตกันทุกบริษัท
ใช่ครับเฮีย บริษัทมันก็มีลูกเล่นแบบนี้  ถ้ามันเล่นเอาตัวที่ดีที่สุด บูมออกมา  แล้วมันจะเอาอะไรไปพัฒนาตัวใหม่ๆมาหลอกขายลูกค้าล่ะ Wink  แต่อย่างว่า  ก็ตามแต่ใครจะชอบของใหม่ ลูกเล่นเยอะ หรือของเก่า ลูกเล่นพอตัว  ก็ตามใจชอบครับ Wink
กล้องดิจิดอล จะเป็นยังไง  ในอนาคต ที่แน่ๆฟิลม์โกดักทางยุโยปนั้นเจ๊งไปแล้ว Grin Grin
อืมมมม  นั่นสิครับ อนาคตจะเป็นยังไง  จะมีกล้องอะไรที่พิสดารกว่ากล้องดิจิตอลออกมารึเปล่า Huh  นั่นสิ...น่าคิดครับ  ส่วนฟิล์มโกดักที่เจ๊งไปแล้วในแถบยุโรป  ก็น่าจะเป็นเพราะว่าเทคโนโลยีสมัยใหม่มันเข้ามาเรื่อยๆ  เทคโนโลยีเก่าๆ คนเลยเมิน  หรือว่าพวกยุโรปหัวสูงหว่า Huh  แต่ในไทยคงไม่ครับ  เพราะผมคิดว่าร้านถ่ายรูปทั้งหลายก็ยังต้องการกล้องฟิล์มอยู่แน่นอน Wink
เหยื่อการตลาด...ไม่มีอะไร perfect...ทุกอย่างแล้วแต่ละบุคคลจะพิจารณาเจ้าคะ
ถูกต้องนะคร้าบบบ Wink

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 01:38:02 PM »

จ๊ากกกซ์  เจี๊ยกๆๆๆ Huh
 ขออนุญาตขุดกระทู้ และขออภัยที่มารบกวนอีกทีคับ Grin
 คืออย่างที่ข้าพเจ้าได้บอกไปว่าเหลือตัวเลือกอยู่4ตัว  1ในนั้นคือZ600...ข้าน้อยเข้าไปดูเว็บtrendymobile  พี่แกบอกว่าDual Band  แต่เว็บอื่นๆหลายๆเว็บบอกว่าเป็นTri Band Huh    ผมก็เข้าใจว่ามันเป็นTri Band นะครับ  ถูกต้องมั้ยคับ Huh ทำไมเว็บนั้นมันผิดชาวบ้านมาหว่า Huh

evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 01:45:56 PM »

โหพี่...ผมกำลังคิดสวนกระแสอยู่นะครับ   คือกำลังจะซื่อ กล้องฟิล์มอยู่นะครับ  เล็งๆอยู่ก้อมี  แคนนอน อีโอ เอส 50  กับ นิกอน เอฟ 75ครับ  ที่ว่าตลาดยุโรปเจ้งนะ  เอเชียจะอีกนานมั้ยครับ  แล้วจะมีฟิล์มผลิตออกมาอีกหรือเปล่า............ Cry
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 01:55:04 PM »

โหพี่...ผมกำลังคิดสวนกระแสอยู่นะครับ   คือกำลังจะซื่อ กล้องฟิล์มอยู่นะครับ  เล็งๆอยู่ก้อมี  แคนนอน อีโอ เอส 50  กับ นิกอน เอฟ 75ครับ  ที่ว่าตลาดยุโรปเจ้งนะ  เอเชียจะอีกนานมั้ยครับ  แล้วจะมีฟิล์มผลิตออกมาอีกหรือเปล่า............ Cry
หุหุหุ แล้วแต่ความชอบไงครับ ดีคนละอย่าง อย่างที่ผมบอกไปแล้วงาย Grin   ให้ผมเดา  ผมจะเดาว่า กล้องฟิล์ม ไม่มีคำว่าเจ๊งครับผม Wink ผมไม่คิดว่าร้านที่รับถ่ายรูปจะมาใช้กล้องดิจิตอลถ่ายหรอก  จิงมะคับ Wink  และในเมื่อมีการผลิตกล้องออกมา ก็ต้องมีฟิล์มออกมาสิ  เพราะเราคู่กานนนนน Grin มีกล้อง ไม่มีฟิล์ม จะถ่ายเช่นใดรือ?
 สรุปว่า ผมไม่คิดว่ามันจะเหือดหายครับ  เพราะอาจจะยังมีคนส่วนมากที่ชอบกล้องฟิล์มอยู่เน้อคับ Wink

evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 01:58:41 PM »

ขอคุณครับพี่  ผมกำลังใจขึ้นมาอีกเป็นกองเลยล่ะ  Grin

ขอบคุณมากครับ Cheesy
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 05:05:05 PM »

ขอคุณครับพี่  ผมกำลังใจขึ้นมาอีกเป็นกองเลยล่ะ  Grin

ขอบคุณมากครับ Cheesy
อ๊ะๆๆ จุ๊ๆๆ  พี่น่ะ พี่ผม  ไม่ใช่ผม พี่พี่ Shocked  งงมั้ยครับ ทั่นผู้อ่าน อิอิอิ Grin  ถ้าชอบก็ซื้อเลยครับพี่ หรือรอได้ก็รอราคาถูกลงอีกหน่อย  คุ้มครับ คุ้ม Wink

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 07:27:14 PM »

Grin สรุปว่าซื้อ Nokia 6230 มาแล้วครับ ราคา 14,500 (จ.นครสวรรค์) ใช้งานง่ายตามแบบของโนเกีย จอสีสวย และเพลงเรียกเข้าเพราะดีครับ (MP3) ถูกใจคนใช้ครับ ( Cry ผมซื้อแต่ไม่ได้ใช้อ่ะ) ขออภัยน้องโบว์ด้วยที่ไม่ได้ไปดูว่ามีเครื่องสีดำหรือเปล่า แต่ถามให้ที่ศูนย์ i-mobile นครสวรรค์ เค้าบอกว่ามีจ้ะ Grin
 Grin ดูข้อมูลได้ที่นี่ครับ Nokia 6230 < คลิกเลยครับ Grin
 Grin ภาพล่างเป็นภาพตัวอย่างที่ถ่ายจากกล้องในเครื่องครับ (ลูกสาวผ๊ม) Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 07:39:06 PM »

... Grin สรุปว่าซื้อ Nokia 6230 มาแล้วครับ ราคา 14,500 (จ.นครสวรรค์) ใช้งานง่ายตามแบบของโนเกีย จอสีสวย และเพลงเรียกเข้าเพราะดีครับ (MP3) ถูกใจคนใช้ครับ ( Cry ผมซื้อแต่ไม่ได้ใช้อ่ะ) ขออภัยน้องโบว์ด้วยที่ไม่ได้ไปดูว่ามีเครื่องสีดำหรือเปล่า แต่ถามให้ที่ศูนย์ i-mobile นครสวรรค์ เค้าบอกว่ามีจ้ะ Grin...
ดูจากสเป๊คเครื่องแล้ว เข้าท่าดีครับ  เสียอย่างเดียว... ผมไม่ชอบโนเกีย  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 07:53:02 PM »

รูปชัดดีนี่  แหม ถ้ามีคนลองของก่อน แล้วเอามาเผยแพร่ให้ผมชมแบบนี้  ผมก็จะได้สบายใจขึ้นมาได้ Grin  แล้วใช้ไปนานๆ  ระบบเป็นไง  บอกด้วยเน้อคับ  ขอบคุณมากคร้าบบบบ Grin

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 08:11:58 PM »

อ้อ ต่ออีกนิดครับ   รุ่นนี้ถ่ายตัวเองได้มั้ยครับ  มีปุ่มทังสเตนแบบโซนี่รึเปล่าครับ Cheesy

เรื่องมากหน่อยนะครับ เพราะว่าผมไม่มีโอกาสได้จับได้ลองของจริง เลยไม่กล้าตัดสินใจเลือก Cry

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 09:16:22 PM »

อ้อ ต่ออีกนิดครับ   รุ่นนี้ถ่ายตัวเองได้มั้ยครับ  มีปุ่มทังสเตนแบบโซนี่รึเปล่าครับ Cheesy

เรื่องมากหน่อยนะครับ เพราะว่าผมไม่มีโอกาสได้จับได้ลองของจริง เลยไม่กล้าตัดสินใจเลือก Cry

Grin ทำไมจะถ่ายไม่ได้ ก็ใช้คนอื่นถ่ายให้ดิ ไม่ได้ห้ามไว้นิ 555 Grin

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์