เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:19:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือถือและกล้องดิจิตอล  (อ่าน 24249 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #75 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 04:08:26 PM »

MultiPlan ผมม่ายเคยใช้อ่ะครับ
มันคืออะไรเอ่ย พี่กล็อกแกล็ก

ส่วนลูกสาวท่านนายใหม่ คนนี้รึป่าวครับ
ที่ไปร่วมงาน อวป. ตอนต้นปี
(เรื่องลูกสาวเพื่อนไม่กล้าถามมาก เดี๋ยวโดนอีก)

...ออกตัวแบบนี้  แล้วคิดว่าจะรอดหรือครับ  Grin Grin

หนีไปกระทู้ไหนก็ยังโดนอะ Cheesy

I am dying... -*-

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #76 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 04:12:11 PM »

อ้างถึง
โนเกีย7610 ถ่ายตัวเองได้ เพราะมีกระจกเงาที่เป็นริ้วอยู่ด้านหลังเครื่อง   ทีแรกผมก็นึกว่าเครื่องจะใหญ่  ที่แท้เล็กนิดเดียวเอง   โดนใจอย่างแรงเลย  แต่ราคาไม่โดน   ก็พี่ทั่นตั้งไว้ตั้ง$1120ง่ะ   

30,240  กลับมาดูที่ไทยดีกว่านะครับ 18 กว่าๆ แล้ว ยังเหลือค่าเครื่องบินอีกตั้งเที่ยวนึง   Grin
ใช่ครับพี่ ผมถึงอยากรอไง เพราะราคาที่นี่แพงมากเลย Cry  อดเปรี้ยวไว้กินหวานครับ Wink
MultiPlan ผมม่ายเคยใช้อ่ะครับ
มันคืออะไรเอ่ย พี่กล็อกแกล็ก

ส่วนลูกสาวท่านนายใหม่ คนนี้รึป่าวครับ
(เรื่องลูกสาวเพื่อนไม่กล้าถามมาก เดี๋ยวโดนอีก)

...ออกตัวแบบนี้  แล้วคิดว่าจะรอดหรือครับ  Grin Grin
อ้าว  เดี๋ยวนี้เหล่กระทั่งเด็กรึเนี่ยะ Angry  แถมเป็นลูกคนในซะอีก Grin
อ้อ ต่ออีกนิดครับ   รุ่นนี้ถ่ายตัวเองได้มั้ยครับ  มีปุ่มทังสเตนแบบโซนี่รึเปล่าครับ Cheesy

เรื่องมากหน่อยนะครับ เพราะว่าผมไม่มีโอกาสได้จับได้ลองของจริง เลยไม่กล้าตัดสินใจเลือก Cry

ถ้าอยากได้แบบมองเห็นตัวเองชัดๆ จะๆ คงต้องไปดูพวกของเกาหลีแล้วมั๊งเจ้าคะ เพราะ brand พวกนั้นสามารถเห็นหน้าตัวเองได้จากหน้าจอ (ข้างนอก) ได้เลย ปิดฝาถ่ายรูปได้อีกต่างหาก Wink

ยี่ห้ออะไรล่ะครับ เกาหลีอ่ะ  โนเกียอ่ะเหรอ  มันไม่มีจอด้านนอกนะ โนเกียอ่ะครับ Wink หรือไม่ก็ซัมซุง  แต่ตอนนี้ผมพยายามตัดตัวเลือกครับพี่  เหลืออยู่โนเกีย3ตัวคือ 7610,6230และ6820 และS.E.Z600 ครับผม   ใจผมชอบ7610มากๆ วันนี้ไปจับดูโมเดลเครื่องเปล่าๆ ที่กดเล่นไม่ได้ แต่ก็ยังชอบครับ แต่เสียอย่างเดียวที่ราคาแพงมากๆ ฉะนั้น ผมเลยรอกลับเมืองไทยไงครับ

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #77 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 04:24:34 PM »

ยี่ห้อเกาหลีเช่น pantech, inno stream เป็นต้นเจ้าค่ะ

ลองถ่าย panorama จาก K700i มาให้ดูเจ้าคะ
Cheesy

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #78 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 04:33:34 PM »

ยี่ห้อเกาหลีเช่น pantech, inno stream เป็นต้นเจ้าค่ะ

ลองถ่าย panorama จาก K700i มาให้ดูเจ้าคะ
Cheesy

เกรงว่ายี่ห้อพวกนี้จะไม่แพร่หลายสิครับ เพราะผมอยากได้ยี่ห้อ และรุ่น ที่ตรงกับเมืองนอกด้วยครับ จะได้เอามาใช้ได้  และปีหน้าอาจจะไปออสฯ เลยอยากหายี่ห้อและรุ่นที่มันครอบคลุมหน่อย  กลัวจะเกิดปัญหาอย่างE700 แบบคราวที่แล้ว ที่ที่นิวฯไม่มีอะไหล่จะซ่อม ผมเลยต้องส่งกลับไปซ่อม Cry  จะซื้อใหม่ เลยหาเครื่องที่ครอบคลุม และน่าเชื่อถือหน่อยอ่ะครับ  ถึงเรื่องมากไง Cry

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #79 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 05:56:28 PM »

เออะ  เอ้อออ!!!! Cheesy  พี่ใหม่คับ หมื่นสี่พันห้าเนี่ยะ ร้านไหนครับ Grin ผมจาได้เอาไว้เปรียบเทียบราคากะร้านอื่น Grin
Grin ร้าน i-mobile ในบิ๊กซีครับ Grin

Grin เดี๋ยวดูรูปข้างล่างละกันครับ รูปแรกนั่นน้องมิ้นท์เค้าทำใน PowerPoint ส่งครูครับ 555 Grin

ที่มีเป็นสีเทาดำ หรือดำเจ้าคะ??...สีเทาดำมีทั่วไปคะ แต่สีดำสนิทนี่ข้าน้อยหาอยู่เจ้าคะ Wink ถ้ามีรบกวนบอกด้วยนะเจ้าคะ Wink
Grin ใช่จ้ะน้องโบว์ เป็นสีเทาดำ สีดำสนิทไม่น่าจะมีนะ เพราะในเวบของโนเกียเองก็ไม่มีสีดำสนิท มีแต่เทาดำ ดูที่นี่เลย Grin

อ้าว  อ่านข้ามเอง......เจอแล้วว่าใช้วิทยุได้ครับ
งั้นฝากทดลองโหมดรับส่งเมล์, แวป, เน็ตฯ ให้หน่อยแล้วกันนะครับ  มอง ๆ อยู่
 Cheesy

พี่ใหม่เจ้าค่ะ...ที่บอกว่าลองรับส่งเมล์นี่คือลอง attach file เช่นรูปมาด้วยนะเจ้าคะ แล้วดูว่ามือถือมันรับรูปแล้ว save ลงเคร่องได้เลยหรือเปล่า คือไม่มีเครื่องเทส หาคนเทสให้อยู่อะ ขอบคุณล่วงหน้านะเจ้าคะ
Grin ตอบรวมพี่อ๋องกับน้องโบว์เลยนะครับ ได้แต่ลอง wap ครับ ส่วนอย่างอื่นไม่ได้ลองเลยครับ และคงลองลำบากนิดนึง เพราะตอนนี้เครื่องไม่ได้อยู่กับผมแล้วครับ ต้องขออภัยด้วย แต่ขอเวลาอีกหน่อยครับจะหาโอกาสเอาเครื่องมาลองให้ครับ แต่ว่าเนตนี่หมายถึงใช้เครื่องเป็นโมเด็มใช่ป่ะครับพี่อ๋อง Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #80 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 06:04:24 PM »

สีดำสนิทมีขาย แต่ไม่ใช่ตลาดเมืองไทยเจ้าคะ Cheesy

รูปข้างล่างที่เป็น animate ทำอย่างไรเจ้าค่ะ?? ใช้กล้องถ่าย??

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #81 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 06:18:17 PM »

สีดำสนิทมีขาย แต่ไม่ใช่ตลาดเมืองไทยเจ้าคะ Cheesy

รูปข้างล่างที่เป็น animate ทำอย่างไรเจ้าค่ะ?? ใช้กล้องถ่าย??

Grin เหอ ๆ ไม่มีตลาดเมืองไทย งั้นพี่ก็หมดปัญญาแล้วล่ะ เออ แต่ไม่แน่ อีกวันสองวันอาจจะไปเดินมาบุญครอง เดี๋ยวดูให้อีกทีจ้ะ เจอแล้วจะโทรบอกเลย Grin
 Grin รูปนั่นใช้กล้องดิจิตอลถ่ายเอาทีละชอตธรรมดา ไม่ใช่มัลติชอต แล้วใช้โปรแกรม Adobe ImageReady มาทำ โดยใช้การวาง layer ซ้อนกันจ้ะ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2004, 06:21:11 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #82 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 06:22:17 PM »

โปรแกรมมันลงแล้วจะยังใช้ไม่ได้เลย...ถ้าโหลดมาแล้วใช้งานไม่ได้อย่างไรเมล์มานะเจ้าคะจะส่งวิธีเซ็ตให้เจ้าคะ

ลงไปแล้วครับ กำลังหัดใช้อยู่ แต่ยังใช้โทรศัพท์เรียกโปรแกรมไม่ได้ ขอเวลาศึกษาเองก่อน ถ้าหมดท่าค่อยขอความช่วยเหลือครับ  Grin

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #83 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 07:00:05 PM »

โปรแกรมมันลงแล้วจะยังใช้ไม่ได้เลย...ถ้าโหลดมาแล้วใช้งานไม่ได้อย่างไรเมล์มานะเจ้าคะจะส่งวิธีเซ็ตให้เจ้าคะ

ลงไปแล้วครับ กำลังหัดใช้อยู่ แต่ยังใช้โทรศัพท์เรียกโปรแกรมไม่ได้ ขอเวลาศึกษาเองก่อน ถ้าหมดท่าค่อยขอความช่วยเหลือครับ  Grin

ลง FMA แล้ว ต้องแก้ script file  บันทัดนึงครับ แล้วเซ็ทพอร์ทก็ใช้งานได้เลย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #84 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 07:11:35 PM »

ลง FMA แล้ว ต้องแก้ script file  บันทัดนึงครับ แล้วเซ็ทพอร์ทก็ใช้งานได้เลย

หาสาวกเพิ่ม Grin

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #85 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 07:18:48 PM »

Grin เพิ่มเติมให้พี่อ๋องครับ N6230 ถ้าจะฟัง FM ต้องใส่หูฟังด้วย เพราะต้องใช้หูฟังเป็นเหมือนเสาอากาศ หูฟังมีให้มาพร้อมเครื่องเป็นหูฟังเสตริโอ คุณภาพเสียงใช้ได้ครับ และรุ่นนี้สามารถใช้เป็นเครื่องเล่น MP3 ได้ด้วย หาการ์ด MMC ความจุเยอะ ๆ เช่น 128 Mb (ติดมากับเครื่องแค่ 32 Mb) มาใส่ก็ใส่ MP3 ได้หลายสิบเพลงครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2004, 07:21:13 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #86 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 05:25:42 AM »

6230ก็น่าสนใจดีนะครับ น่าเล่นดี Grin แต่เสียที่ถ่ายตัวเองยากไปหน่อย Grin(เรื่องมากอ่ะครับ) มีMP5 เอ้ย MP3ด้วย Shocked แต่การ์ด  ผมฟังเพลงMP3 จากเครื่องเล่นแบบพกพา  ใช้SD Card 64MB  อัดแน่นๆจนแทบจะทะลักออกมา จะได้20เพลง  แต่ถ้าเพลงที่ก๊อปมาจากซีดี อย่างเช่นเอลวิส ผมโหลดลงมาทั้งชุด มันเลยมีขนาดพอเหมาะ เลยยัดได้25เพลง Grin  ถ้า128MB ก็อื้อล่ะครับ ประมาณ40ได้มั้ง Wink  แต่โดยรวมน่าใช้ดีครับ
 ยังสงกระสัยอยู่ ทำไม6230 แพงกว่า6820อีก  หรือ6820เก่ากว่าครับ  เพราะดูจากรูปลักษณ์ภายนอก ผมว่า6820 ดีไซน์ได้ดึงดูดกว่า Grin
 แต่ตอนนี้ผมชอบ7610 มากๆครับ Grin  อยากได้มาก แต่แพงหง่ะ Cry  ภาวนาให้มันลดลงอีก ภายใน3เดือนข้างหน้า Grin

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #87 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 09:52:19 AM »

เฉลยเลยดีกว่าครับ  Grin Grin

เพราะเมื่อวานลง Driver Modem Supra Max แล้วทำให้ต่อ T630 ไม่ได้ (ลองวันอาทิตย์มันได้ครับ) เมื่อวานเลยล้าง ๆ Driver ของ SE และของสายเคเบิล (ใช้สายต่อครับ) เดี๋ยวคืนนี้ไปลองใหม่ครับ

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #88 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 10:16:14 AM »

เฉลยเลยดีกว่าครับ  Grin Grin

เพราะเมื่อวานลง Driver Modem Supra Max แล้วทำให้ต่อ T630 ไม่ได้ (ลองวันอาทิตย์มันได้ครับ) เมื่อวานเลยล้าง ๆ Driver ของ SE และของสายเคเบิล (ใช้สายต่อครับ) เดี๋ยวคืนนี้ไปลองใหม่ครับ

หลังจากลง FMA แล้ว เปิด folder "sframework" ซึ่งอยู่ใน C:\Program Files\Sony Ericsson\Fma\sframework (แล้วแต่จะลงเจ้าคะ) แล้วเปิดไฟล์ fma-scripting-framework.vbs ด้วย editor หาบรรทัดที่มีคำว่า "Dim ScriptFolder" แล้วแก้ด้านล่างให้เป็นโฟลเดอร์ที่เก็บ script นี้ไว้เช่น

ScriptFolder = "C:\Program Files\Sony Ericsson\Fma\sframework\"

แล้วปิดโปรแกรม FMA (ปิดแบบ icon tray ต้องหายไปด้วยนะเจ้าค่ะ ไม่ใช่แค่ disconnect แล้ว connect ใหม่)

จากนั้นเข้าไปที่ My Bluetooth Place เปิด serial port (ถ้าเปิดแล้วมีการเชื่อมต่อจะเห็นเป็นลูกศรสีเขียวเจ้าคะ) เช็คดูว่า port ที่ใช้เป็น port อะไร แล้วเลือก port นั้นในโปรแกรม FMA >> tools >> options >> serial port
  Cheesy

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #89 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 10:26:14 AM »

ยังสงกระสัยอยู่ ทำไม6230 แพงกว่า6820อีก  หรือ6820เก่ากว่าครับ  เพราะดูจากรูปลักษณ์ภายนอก ผมว่า6820 ดีไซน์ได้ดึงดูดกว่า Grin
 แต่ตอนนี้ผมชอบ7610 มากๆครับ Grin  อยากได้มาก แต่แพงหง่ะ Cry  ภาวนาให้มันลดลงอีก ภายใน3เดือนข้างหน้า Grin

ออกกันคนละปีเลยเจ้าคะ

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์