เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 02:24:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือถือและกล้องดิจิตอล  (อ่าน 24276 ครั้ง)
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #90 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 11:22:31 AM »

อ้าว Shocked คนละปีรึนี่ Grin  ผมดูเว็บสยามโฟน เห็นเป็นเดือนเดียว ปีเดียวกัน Grin  สงสัยเริ่มมีอายุ ตาเลยฝาด Grin

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #91 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 12:28:39 PM »

ต่ออีกนิดครับ  ปกติแล้วในแต่ละปี การลดลงของราคามือถือนี่เป็นยังไงครับ ลดมากน้อยแค่ไหร เดือนละเท่าไร กี่เดือนลดทีครับ Grin จะลองดูว่าเดือนๆนึง มีมือถือออกมาเยอะเท่าไร แล้วราคาจะปรับตัวยังไง Grin

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #92 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 01:52:43 PM »

แล้วแต่ยี่ห้อ, รุ่น และขึ้นอยู่กับการตลาดของแต่ละบริษัท เช่น โมโตปีนี้วางแผนว่ามีมือถือออกกว่า 25 รุ่น ฉะนั้นออกมาได้แป้บเดียวก็ต้องลดราคาลงมาเพื่อให้ตัวใหม่ที่กำลังจะวางขาย ขายได้ในราคาไม่แพง แต่ก็ไม่ได้ลดลงไปมาก อาจจะลดลงทีละ 1000 บาทเจ้าคะ...แต่ถ้าบางยี่ห้อทั้งปีมีออกแค่ห้ารุ่น ก็จะไม่ลดราคามาก และเค้าจะแบ่งตลาดของลูกค้าที่จะซื้อแต่ละรุ่นแล้วตั้งราคาให้เหมาะสมเพื่อแบ่งส่วนการตลาดจากยี่ห้ออื่นๆ แทน

I am dying... -*-

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #93 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 02:01:14 PM »

แล้วแต่ยี่ห้อ, รุ่น และขึ้นอยู่กับการตลาดของแต่ละบริษัท เช่น โมโตปีนี้วางแผนว่ามีมือถือออกกว่า 25 รุ่น ฉะนั้นออกมาได้แป้บเดียวก็ต้องลดราคาลงมาเพื่อให้ตัวใหม่ที่กำลังจะวางขาย ขายได้ในราคาไม่แพง แต่ก็ไม่ได้ลดลงไปมาก อาจจะลดลงทีละ 1000 บาทเจ้าคะ...แต่ถ้าบางยี่ห้อทั้งปีมีออกแค่ห้ารุ่น ก็จะไม่ลดราคามาก และเค้าจะแบ่งตลาดของลูกค้าที่จะซื้อแต่ละรุ่นแล้วตั้งราคาให้เหมาะสมเพื่อแบ่งส่วนการตลาดจากยี่ห้ออื่นๆ แทน
ขอบคุณมากๆครับ Grin เข้าใจแจ่งแจ้งละ  ลดทีละพันก็โอเค ยังดีกว่าทีละร้อย Grin ที่ถามเพราะว่าดันไปติดใจของแพงไงครับ 7610อ่ะ  ชอบตัวนี้มากๆ Wink สวยดี  ตอนนี้7610 ราคาอยู่ที่18xxx ใช่มั้ยครับ  ประมาณธ.ค. อยากให้เหลือซัก14xxx  แล้วก็จะได้บีบ ต่อ ร้านค้าอีกที Grin  เอ๊ะ  ฝันเฟื่องป่าวหว่าเรา Grin

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #94 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 03:05:29 PM »

ขอบคุณมากๆครับ Grin เข้าใจแจ่งแจ้งละ  ลดทีละพันก็โอเค ยังดีกว่าทีละร้อย Grin ที่ถามเพราะว่าดันไปติดใจของแพงไงครับ 7610อ่ะ  ชอบตัวนี้มากๆ Wink สวยดี  ตอนนี้7610 ราคาอยู่ที่18xxx ใช่มั้ยครับ  ประมาณธ.ค. อยากให้เหลือซัก14xxx  แล้วก็จะได้บีบ ต่อ ร้านค้าอีกที Grin  เอ๊ะ  ฝันเฟื่องป่าวหว่าเรา Grin

Nokia คงไม่ลดแบบนั้น ปลายปี 7610 น่าจะอยู่ประมาณ 16k เพราะว่ายังไม่มี series 7 ตัวอื่นออกมา...ต้องดู road map ของโนเกียว่า Q สุดท้ายของปีจะปล่อยอะไรออกมาขายบ้าง แต่เท่าที่ดูๆ เดี๋ยวนี้โนเกียออกแบบไปทางอวกาศหมดเลยเจ้าคะ Smiley

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #95 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 04:40:14 PM »

Grin  สงสัยเริ่มมีอายุ ตาเลยฝาด Grin
Grin เริ่มมีอายุมันไม่เท่าไหร่หรอก แต่พี่ว่าเริ่มเมาแหง ๆ เลย แต่ทำเป็นเอาอายุมาอ้าง 555 Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #96 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 06:01:41 PM »

เทป มินิวีดี ของ โซนี่ ซื้อที่ไหนถูก ใครทราบไหมครับ  แล้วจะแปลงจากเทปลง ดีวีดี หรือ วีซีดี มีที่ไหนไหมครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #97 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 07:13:03 PM »

เทป มินิวีดี ของ โซนี่ ซื้อที่ไหนถูก ใครทราบไหมครับ  แล้วจะแปลงจากเทปลง ดีวีดี หรือ วีซีดี มีที่ไหนไหมครับ

ครอบครัว sony ทราบหรือเปล่าเจ้าคะ?? Cheesy

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #98 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 07:17:55 PM »

แล้วจะแปลงจากเทปลง ดีวีดี หรือ วีซีดี มีที่ไหนไหมครับ
Grin สะดวกไปเดินตามแหล่งชอปคอมต่าง ๆ อย่างพันธุ์ทิพย์ ตะวันนา เซียร์ ฯลฯ หาร้านรับแปลงไม่ยากครับ Grin

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #99 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 08:11:19 PM »

ปรกติซื้อกล้อง เขาจะมีซอฟท์แวร์ตัดต่อภาพและบันทึกลงแผ่นวีซีดีมาให้ด้วยนะครับ  ปัจจุบันคงเป็นบันทึกลงดีวีดีแล้วมั้ง

ผมซื้อกล้องเจวีซีเมื่อปีที่แล้ว  ได้โปรแกรมบันทึกลงแผ่นวีซีดีครับ  แต่ถ้าจะให้ง่ายที่สุด ก็คือไปใช้บริการร้านที่รับแปลงจากเทปลงแผ่นอย่างที่นายใหม่ว่า  ผมว่าจะทำเองตั้งหลายทีละ  ยังไม่สัมฤทธิ์ผล  Tongue  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #100 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 10:12:46 AM »

Nokia คงไม่ลดแบบนั้น ปลายปี 7610 น่าจะอยู่ประมาณ 16k เพราะว่ายังไม่มี series 7 ตัวอื่นออกมา...ต้องดู road map ของโนเกียว่า Q สุดท้ายของปีจะปล่อยอะไรออกมาขายบ้าง แต่เท่าที่ดูๆ เดี๋ยวนี้โนเกียออกแบบไปทางอวกาศหมดเลยเจ้าคะ Smiley
รับทราบครับผม แหม อยากให้ลดกระหน่ำจังวุ้ย Grin ถ้า16K แล้วจะต่อ(กด)ได้เหลือเท่าไรดีหว่า... Huh Grin  แต่เดี๋ยวนี้ โทรศัพท์มือถือมันอวกาศหมดแล้วนี่นา Cheesy  แต่ผมว่าโนเกียมันดีไซน์รูปแบบภายนอกได้ดึงดูดดี อย่าง7610 ผมว่ายังไม่ออกนอกโลกซักเท่าไรแฮะ Cool  ชอบจริงๆครับ ตัวนี้อ่ะ  ช๊อบ ชอบ Grin
  Grin  สงสัยเริ่มมีอายุ ตาเลยฝาด Grin
Grin เริ่มมีอายุมันไม่เท่าไหร่หรอก แต่พี่ว่าเริ่มเมาแหง ๆ เลย แต่ทำเป็นเอาอายุมาอ้าง 555 Grin
เอิ๊กกกก  อ๊ากกกก  อ้วกกกก Grin ครายว่าโผมมาววว  ม่ายจริ๊งง ม่ายจริงเลยยย   เมาเวลามั้งครับ สงสัยกำลังง่วงๆน่ะ ตอนนั้น Grin
  เฮ่อๆ ที่เล็งๆไว้ก็คงไม่พ้นร้านที่ตะวันนาแหละ ร้านเพื่อนน้า กดราคาได้สะดวกหน่อย ฮี่ๆๆ;D  หมื่อนหก Shocked จะอัดลงมาได้เหลือเท่าไรหว่า..... Huh Grin Grin Grin

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #101 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 10:37:59 AM »

กดไม่ได้อีกแล้วหละ เพราะราคาที่ข้าน้อยบอกไปเป็นราคา MBK ถ้าจะลดได้ เค้าลดให้ 50 บาทก็ถือว่าโชคดีแล้ว เพราะตอนนี้ราคาซื้อศูนย์ 7610 อยู่ที่ 2xxxx เจ้าคะ

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #102 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 10:56:50 AM »

กดไม่ได้อีกแล้วหละ เพราะราคาที่ข้าน้อยบอกไปเป็นราคา MBK ถ้าจะลดได้ เค้าลดให้ 50 บาทก็ถือว่าโชคดีแล้ว เพราะตอนนี้ราคาซื้อศูนย์ 7610 อยู่ที่ 2xxxx เจ้าคะ
Grin Grin Grin Grin Grin 50ก็เอา 100ก็ดี Grin Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2004, 07:18:02 AM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #103 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 02:21:42 PM »

อ้างถึง
รับทราบครับผม แหม อยากให้ลดกระหน่ำจังวุ้ย  ถ้า16K แล้วจะต่อ(กด)ได้เหลือเท่าไรดีหว่า...    แต่เดี๋ยวนี้ โทรศัพท์มือถือมันอวกาศหมดแล้วนี่นา   แต่ผมว่าโนเกียมันดีไซน์รูปแบบภายนอกได้ดึงดูดดี อย่าง7610 ผมว่ายังไม่ออกนอกโลกซักเท่าไรแฮะ   ชอบจริงๆครับ ตัวนี้อ่ะ  ช๊อบ ชอบ

เอามาให้ดูอีกตัวนะ  หลุดโลกไปเลย  ตัวใหม่ของโนเกีย 7280  น่าเอาไว้พิจารณานะนายบาร์ท   Wink

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

บางโพ 5
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #104 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 02:27:22 PM »

http://www.nokia.com/nokia/0,8764,62356,00.html

ลองเข้าไปเลือกดูเอาเองละกันนะ  รูปทรงมาใหม่แปลกๆ  อาจจะโดนกว่าตัวที่ด้อมๆอยู่นะ 
คอยอีกหน่อยก็ไม่เป็นไร    Grin

บางโพ 5
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์