เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:20:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการ update virus หน่อยครับ  (อ่าน 2382 ครั้ง)
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2009, 11:34:59 AM »

อยากทราบวิธีการนำไฟล์ update virus และไฟล์ update Malware Bytes Anti Malware เอาไปลงกับเครื่องคอมที่ไม่ได้ต่อเนต ลืมบอกไปครับ ผมใช้โปรแกรม ร่มแดงอยู่ครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 05:38:59 PM »

Smiley Malware Bytes Anti Malware ไม่สามารถอัพเดทโดยไม่ต่อเน็ตได้ครับ คงต้องใช้วิธีการถอนออก และลงเวอร์ชั่นที่มีการเปลี่ยนแปลงนะครับ

Smiley ส่วนร่มแดง สามารถกระทำได้ครับ 

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 08:13:34 AM »

ถ้าอย่างนั้น ผมต้องรบกวนพี่วัฒน์ สอนการ update ร่มแดงให้หน่อยครับ คือบ้านเพื่อนอีก 2 คน ซื้อคอม มาให้ลูกใช้( 5-6 ขวบ ) ส่วนเพื่อนทั้งสองคนก็ใช้คอมไม่เป็น ทั้งสองบ้านไม่มีเบอร์บ้านที่ใช้ต่อเนต ผมจะยกเครื่องของเพื่อนมา update ที่บ้านผม มันก็ต้องยกไป ยกมา ถอดเข้า ถอดออก แลว่ามันไม่สะดวกครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 01:42:52 PM »

ถ้าอย่างนั้น ผมต้องรบกวนพี่วัฒน์ สอนการ update ร่มแดงให้หน่อยครับ คือบ้านเพื่อนอีก 2 คน ซื้อคอม มาให้ลูกใช้( 5-6 ขวบ ) ส่วนเพื่อนทั้งสองคนก็ใช้คอมไม่เป็น ทั้งสองบ้านไม่มีเบอร์บ้านที่ใช้ต่อเนต ผมจะยกเครื่องของเพื่อนมา update ที่บ้านผม มันก็ต้องยกไป ยกมา ถอดเข้า ถอดออก แลว่ามันไม่สะดวกครับ

Smiley ตามนี้นะครับ...

- ดาวน์โหลดไฟล์ VDF จากที่นี้ครับ http://dl.antivir.de/down/vdf/ivdf_fusebundle_nt_en.zip

- เมื่อดาวน์โหลดเสร็จแล้ว ให้เปิดโปรแกรม Avira AntiVir ขึ้นมา

- มองไปที่เมนู (อยู่ข้างบน) กดที่ Update แล้วเลือกที่ Manual update

- ค้นหาไฟล์ที่ดาวน์โหลดมา เมื่อพบแล้วให้คลิกที่ชื่อไฟล์ แล้วกดปุ่ม Open

- รอการอัพเดทสักครู่ แล้วจะมี Alert แจ้งเตือน ให้กดปุ่ม OK ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2009, 01:51:25 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 04:45:09 AM »

ถึงพี่วัฒน์ ลิงค์ที่พี่ให้มา ผมไม่สามารถ download ได้ ครั้งแรกโหลดได้ 49 % ครั้งสองโหลดได้
52 % เครื่องแจ้งว่า  Internet Explorer cannot download lvdf fusebundle_nt_en.zipfrom dl.antivir.de.  tha connection with the server was reset ( พิมพ์ขาดตกบกพร่องขออภัยด้วยครับ )รบกวนขอคำแนะนำ หรือทำลิงค์ใหม่ให้ด้วยครับ
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 08:15:08 AM »

ไหว้  ขอบพระคุณลุงวัฒน์ครับ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 12:09:23 PM »

ถึงพี่วัฒน์ ลิงค์ที่พี่ให้มา ผมไม่สามารถ download ได้ ครั้งแรกโหลดได้ 49 % ครั้งสองโหลดได้
52 % เครื่องแจ้งว่า  Internet Explorer cannot download lvdf fusebundle_nt_en.zipfrom dl.antivir.de.  tha connection with the server was reset ( พิมพ์ขาดตกบกพร่องขออภัยด้วยครับ )รบกวนขอคำแนะนำ หรือทำลิงค์ใหม่ให้ด้วยครับ

Smiley ลองอีกครั้ง ที่นี่ครับ http://www.mediafire.com/download.php?mzmn50kmyyr

ไหว้  ขอบพระคุณลุงวัฒน์ครับ

ไหว้ ยินดี่ครับน้าอู้ดดี้ อ้อ...ดีใจกับผีแดงด้วยนะครับ

Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 05:43:09 PM »

ขอบคุณมากครับพี่วัฒน์ โหลดได้แล้วครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์