เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 10:24:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นับจำนวนคนใช้กล๊อกหน่อยครับ  (อ่าน 38680 ครั้ง)
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #180 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 11:58:11 AM »

26ครับ Grin

รูปสวยจังครับ  เยี่ยม เยี่ยม
เข้ามาดูกระทูแล้วหัวใจพองโตทุกที่ครับ
อยากมีกับเขามังครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
Aek007 - รักในหลวง
คิดดี พูดดี ทำดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #181 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 12:09:53 PM »

Smiley  กล็อก 19  กล็อกกล่องแดง ครับ Smiley

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #182 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 05:45:50 PM »

ปี 1997 ผมซื้อกล็อก 21 ที่ร้านสวัสดิการของ FBI ในเวอร์จิเนีย ราคา 270 เหรียญ  ตอนซื้อคิดเป็นเงินไทยราวหกพันแปดร้อยบาท  แต่ตอนที่ปืนกลับมาถึงเมืองไทย  เงินดอลล์ขึ้นไปเป็น 60 บาท เลยเจอภาษีมากไปหน่อย แต่รวมแล้วก็ยังไม่ถึงหมื่น
ผมซื้อกล๊อก21มือ2 ราคา300เหรียญกว่าๆ ก็ว่าราคาเบาแล้ว ท่านผู้การสุพินท์ซื้อมือ1ได้ถูกกว่าผมอีก Grin
กราบขอบพระคุณท่านอาจารย์ ที่กรุณาเล่าให้ฟัง พวกเราจะได้เปรียบเทียบราคาได้ว่า ร้านปืน เขาจะได้กำไรจากเราซักเท่าไหร่
ปี 1997 เทียบเป็น พ.ศ. จะเท่ากับ 2540
ผมจำได้ว่า ปืนสวัสดิการ ที่เป็นกล็อคในตอนนั้น  ราคาประมาณ 20,000 บาท ต้นๆ
อาจารย์ว่า รวมภาษีแล้ว ยังไม่ถึง 10,000 บาท
ปืนที่เข้ามาเป็นสวัสดิการตอนนั้น เขาก็ต้องเสียภาษีเหมือนกันนะ แล้วเขามาขายเรา ประมาณ 20,000 บาท ก็คิดดูว่า กำไรแต่ละกระบอกนั้นประมาณเท่าไหร่ อย่าลืม หักค่าใช้จ่ายที่เขาต้องจ่ายตามรายทางมาด้วยนะครับ

ที่ผมเขียนว่า กลัวเขาไม่ได้กำไรนั้น ผมประชดหรอกนะครับผม ....
เนื่องจาก ปี 49-50 เขาขาย 15,000 บาท แบบที่ไม่ได้ขายให้ประชาชน เขายังได้กำไรเลย ตอนนั้น หน้าร้านประมาณ 50,000-60,000 บาท
แล้วราคาที่เห็นๆ กันอยู่เนี๊ยะ  เขาจะได้กำไรขนาดไหนกันครับ .........
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #183 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 05:55:18 PM »

g19 ครับ

ปืนไรอ่ะ......แต่ก่อนเนี๊ยะ ...ขี้เหร้.....ขี้เหร่......น่ารังเกียจจากชาวปืนทั่วไทย และทั่วโลก
แต่เดี๋ยวเนี๊ยะ ......ทำไมยิ่งดู มันก็ยิ่งน่ารัก น่าจูบเสียเหลือเกิ้น...........
ทำให้ชาวปืนทั่วไทย และทั่วโลก กำลังนอกใจแฟนเก่า จากอเมริกา  เบลเยี่ยม  หันมาหาแฟนใหม่เป็นสาวสัญชาติออสเตรีย นี้ กันหลายคนเลยนะ........พวกคนหลายใจ ชอบนอกใจแฟนเก่าเนี่ยะ ต้องตีก้นให้เข็ด........

เว่อร์ไปมั้งครับพี่เต่า..................... คิก คิก

ให้มันน้อยๆหน่อย หรือพอดีๆครับ
หวัดดีขอรับ....ท่านพี่
ไม่มีอะไรหรอกครับพี่ แค่ผมเขียนจากความรู้สึกภายในของผม แล้วก็เปรียบเทียบกับตัวเอง เท่านั้นแหละครับ ว่าแต่ก่อนรักปืนเหล็ก แล้วที่หลังมานอกใจ รักปืนกล็อค
พอดี อยากจะฝอยเรื่องกล็อคอยู่พอดีเลย ขออนุญาตพี่บุญแล้ว แกไม่ว่า ก็เลยเข้ามาแจม
คือมันเป็นความรู้สึก ประกอบกับเหตุผลบางอย่าง ที่สามารถจะทำนายอนาคตของปืนกล็อคได้ ก็เลยเกริ่นๆ ไว้ก่อน
วันหลังผมจะมาเล่าความรู้สึกดีๆ กับปืนขี้เหร่กระบอกนี้ นะครับ พอดีช่วงนี้ เวลาน้อย จะเล่าฝอยเรื่องกล็อค ต้องใช้เวลานานๆ เพราะเป็นปืนที่กำลังนิยมเพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็ว  .....ด้วยความเคารพ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #184 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 06:01:28 PM »

คุณเต่าเก่งนะครับ................. มีปืนไม่กี่กระบอก ก็สามารถเปรียบเทียบปืนได้อย่างละเอียดละออขนาดนี้...............แถมยังรู้อย่างละเอียดด้วยว่าเหนือกว่าแบบอื่น

ผมเองมีปืนอยู่พอสมควร ผ่านมือไปก็เยอะ ยังเปรียบเทียบขนาดนี้ไม่ได้เลย...........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #185 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 06:12:19 PM »

คุณเต่าเก่งนะครับ................. มีปืนไม่กี่กระบอก ก็สามารถเปรียบเทียบปืนได้อย่างละเอียดละออขนาดนี้...............แถมยังรู้อย่างละเอียดด้วยว่าเหนือกว่าแบบอื่น

ผมเองมีปืนอยู่พอสมควร ผ่านมือไปก็เยอะ ยังเปรียบเทียบขนาดนี้ไม่ได้เลย...........
คือผมเป็นคนที่ขาดปัจจัยน่ะครับพี่ ......ปืนผมมีไม่มากจริงเหมือนที่พี่ว่า .............
แต่ว่า เวลาไปสนาม หรือเห็นใครเขามีปืนแปลกๆ ใหม่ๆ ที่เราไม่เคยมี
ผมก็มักจะกลั้นใจ ...ก่อนเดินเข้าไป ประนมมือไหว้เขา ทั้งๆ ที่ไม่เคยรู้จักกันเลยซักนิด
ไปยกมือไหว้เขา .....ขอดูปืนเขาหน่อย ..........โถ่ ถ้าไม่อนุญาต ก็ใจหินเกินไปแล้วแหละครับ

เมื่อเขาอนุญาต ก็รีบกุลีกุจอ ....จับปืนเขาด้วยความถนุถนอม  แล้วรีบ ดู สังเกต สิ่งต่างๆ ที่เราแอบนั่งสนใจดูอยู่หลังแนวยิงตั้งนานแล้ว ก่อนจะขอเข้าไปจับปืนเขา
เมื่อได้ดู ก็รีบสังเกต และจดจำไว้   .... ของมันรัก ของมันขึ้นสมอง ไม่ต้องจด ก็จำได้ครับพี่

บางครั้ง เจ้าของปืนท่านปราณี เห็นเราน่าสงสาร ท่านกรุณา....เอ้า  ลองยิงหน่อยซิ ผมไม่หวงหรอก
เท่านั้นแหละ ยกมือไหว้อีกครั้ง แล้วก็ลองซัก 5 นัด  ยกมือไหว้อีกทีตอนยิงเสร็จ ก็พอจะได้ความรู้มาบ้างแล้วครับพี่
............ดีใจที่พี่เข้ามาคุยด้วย
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #186 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 06:19:14 PM »

คือผมเป็นคนที่ขาดปัจจัยน่ะครับพี่ ......ปืนผมมีไม่มากจริงเหมือนที่พี่ว่า .............
แต่ว่า เวลาไปสนาม หรือเห็นใครเขามีปืนแปลกๆ ใหม่ๆ ที่เราไม่เคยมี
ผมก็มักจะกลั้นใจ ...ก่อนเดินเข้าไป ประนมมือไหว้เขา ทั้งๆ ที่ไม่เคยรู้จักกันเลยซักนิด
ไปยกมือไหว้เขา .....ขอดูปืนเขาหน่อย ..........โถ่ ถ้าไม่อนุญาต ก็ใจหินเกินไปแล้วแหละครับ

เมื่อเขาอนุญาต ก็รีบกุลีกุจอ ....จับปืนเขาด้วยความถนุถนอม  แล้วรีบ ดู สังเกต สิ่งต่างๆ ที่เราแอบนั่งสนใจดูอยู่หลังแนวยิงตั้งนานแล้ว ก่อนจะขอเข้าไปจับปืนเขา
เมื่อได้ดู ก็รีบสังเกต และจดจำไว้   .... ของมันรัก ของมันขึ้นสมอง ไม่ต้องจด ก็จำได้ครับพี่

บางครั้ง เจ้าของปืนท่านปราณี เห็นเราน่าสงสาร ท่านกรุณา....เอ้า  ลองยิงหน่อยซิ ผมไม่หวงหรอก
เท่านั้นแหละ ยกมือไหว้อีกครั้ง แล้วก็ลองซัก 5 นัด  ยกมือไหว้อีกทีตอนยิงเสร็จ ก็พอจะได้ความรู้มาบ้างแล้วครับพี่
............ดีใจที่พี่เข้ามาคุยด้วย

นั่นสิครับ................ผมถึงว่าคุณเต่าเก่ง ขนาดแค่ไปจับหรือยิงนิดหน่อยๆ คุณเต่าก็เปรียบเทียบได้แล้ว............

ผมเองปืนของตัวเองสองกระบอกต่างรุ่นต่างยี่ห้อ แล้วถ้ามีคนสอบถามมาแบบให้เปรียบเทียบกัน ..............ผมยังทำได้แค่เปรียบเทียบตามความเห็นส่วนตัว ................ และคงไม่กล้าไปบอกกับคนถามหรอกครับว่า ปืนรุ่นนี้รุ่นนั้นจะเป็นอย่างไรในอนาคต...................

เอาแค่ตอนที่ครอบครองและใช้อยู่เป็นอย่างไร ผมก็แย่แล้ว...............

คุณเต่าเก่งจริงๆครับ.................ผมขอชม

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #187 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 06:20:45 PM »

คิก คิก คิก คิกGrin Grin ไหว้

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #188 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 09:39:00 PM »

ใช้ Glock 19 ครับ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2009, 09:43:40 PM โดย วสี » บันทึกการเข้า

วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #189 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 03:09:28 PM »

กล็อคมีเส้นครับ Grin Grin

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
Aun_990L
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #190 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 03:14:59 PM »

รายงานตัวด้วย G19 ครับ
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #191 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 03:16:27 PM »

อูย.... อ๋อย

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
makhai01
Newbie
*

คะแนน 2

{ แก๊งค์นกเอี้ยง }

« ตอบ #192 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 03:48:54 PM »

มี19 และ 22 ครับ  เยี่ยม
NANBA-MG5
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #193 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 04:12:07 PM »

มีแต่ไม่ค่อยใด้ใช้นะครับ กล๊อค30 ครับ
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #194 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 09:20:38 PM »

Grin  มี glock-19 กับเขาอยู่กระบอกนึงเหมือนกันครับพี่บุญ Grin
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15
  พิมพ์