เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 07:23:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนของท่านใดใส่แบบนี้แล้วบ้างครับ  (อ่าน 2526 ครั้ง)
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 10:50:31 PM »

พลเรือนไม่คิดว่าเป็นสิ่งจำเป็นนะครับ..แพงและก็เป็นเป้าด้วย.. Grin
ตอนยิงถ้าไม่คุ้นกับการเหนี่ยวไกก็ไม่โดนตามที่เป้าชี้หรอกครับ... Grin
nawin
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 11:08:38 PM »

"ปรับให้เข้ากับวิถีกระสุนยาก ยิ่งเวลาเปลี่ยนถ่านด้วยแล้ว ต้องมาตั้งจุดตกกันใหม่".........

Lasermax ไม่ต้องปรับให้เข้ากับวิถีกระสุนครับ โรงงานตั้งแบบตายตัวมาแล้ว
ผมมีใช้กับ glock26 ไม่ดีครับ ไม่ค่อยชัด ต้องมืดจริงจริงถึงชัด
หากอยากได้จริงจริงผมแนะนำ ด้าม Crimson Trace
Crimson Traceต้องปรับให้เข้ากับวิถีกระสุน แต่พอเข้าแล้วไม่เคลื่อน เวลาเปลี่ยนถ่านไม่ต้องมาตั้งจุดตกกันใหม่
ที่สำคัญเห็นชัดแม้เวลากลางวัน ผมมีใช้กับ sig228 และลูกโม่ .357

Nawin
dpd8159
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 11:15:33 PM »

I also used to use them on a couple of my Glocks. Not only they were not bright enough for day time usage, but they also made the gun less reliable.

If you fail to prepare, you prepare to fail.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 01:56:30 AM »

I also used to use them on a couple of my Glocks. Not only they were not bright enough for day time usage, but they also made the gun less reliable.

ตกใจ อย่างนี้ฟันธงได้เลย...  ตกใจ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 08:30:44 AM »

สนับสนุนโพสของคุณnawin......  Smiley
ผมก็ใช้ Lasergrip ของ Crimson Trace ติดปืน S&W โครง J คิดว่ามีประโยชน์คือ
ใช้ฝึกความรู้สึกในการยิงแบบ point shooting ในอิริยาบทต่างๆ
ซ้อมได้ทุกๆที่ที่ปลอดภัยและปลอดคน
สับไก แล้วกดเลเซอร์ดูตำแหน่งกระสุนตก ไม่ใช่เอาเลเซอร์ไปจับเป้าแล้วลั่นไก
แล้วพอเข้าสนามก็ทดสอบกับกระสุนจริง
มั่นใจว่าในระยะ 5-6 เมตรลงมา ยิงเข้าเป้าได้เหมือนชี้นิ้ว

อีกกรณีคือ ใช้ตรวจบริเวณบ้านยามวิกาล ที่แสงน้อย มองศูนย์ปืนไม่ถนัด
อย่างนีใช้เลเซอร์กำหนดได้ ว่าจะให้โดนตรงไหน

ตอนปี 41 ซื้อมาหมื่นต้นๆ
ถือว่าคุ้มสำหรับวัตถุประสงค์ข้างต้น

ส่วนเลเซอร์ที่ใส่แทนไกด์รอด ผมเห็นด้วยกับคุณdpd8159 ที่ว่า less reliable อีกทั้ง accuracy ก็ไม่น่าจะดี
ผมเห็นว่าของ Crimson Trace ที่ไม่ต้องยุ่งกับกลไกของปืนน่าจะดีกว่า
กำลังรอๆดูข้อมูลของรุ่นใหม่ตามรูป มาใช้กับกล็อกอยู่ครับ   Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:28:27 AM »

ตกใจ อย่างนี้ฟันธงได้เลย... ตกใจ

Grin Grin Grin Grin   ฟันธงจ๊ะพี่หมอ  ตามตารา 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2005, 09:30:05 AM โดย axolot » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 09:31:58 AM »

ผมเก็บใว้ซื้อปืนใหม่อีกกระบอกดีกว่า หรือไม่ก็ซื้อลูกมาซ้อมยิงจนสั่งได้ หนุกกว่าเยอะ Grin
ด้วยคนครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 11:44:36 AM »

คุณ Thanakij ครับ ไฟฉายที่ติดอยู่กับปืนในรูปเป็นของยี่ห้ออะไรและรุ่นอะไรครับ ผมว่ามันเล็กดีครับ
   ส่วนเรื่อง เลเซอร์นั้นผมว่าซื้อ M6 ของ Surefire ดีกว่าครับคุ้ม 
   ด้ามเลเซอร์นั้นเท่าที่ค้นดูในเว็ปไม่มีของรุ่น 92 FS Compact L เลยครับ ส่งสัยต้องใส่รางของ Stremlight กับ ไฟฉายแทนแล้วครับ

HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 02:30:33 PM »

คิดว่าไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่นะครับ
เห็นด้วยครับ เอา 20000 ไปซื้อลูกยิงซ้อมมือดีกว่าครับ
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 03:06:50 PM »

เห็นด้วยกับคุณNawinและคุณTamrongครับ ผมเองมีใช้อยู่ คุ้มค่าครับ

spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 19, 2005, 03:08:45 PM »

อีกด้าน

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์