เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:23:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุบฮาร์ดโครม M10 หางหนู  (อ่าน 5794 ครั้ง)
hs3mvz
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 07:37:31 PM »

รมดำดีไหม เยี่ยม
Jiggo
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 12:54:45 PM »

ต้องใช้น้ำยาหรือเคมีตัวไหนที่ช่วยกัดสนิมได้บ้างครับ

ไปหาซื้อน้ำมันเอนกประสงค์ "โซเน็กซ์" กระป๋องสีส้ม ๆ มีขายตามร้านขายอุปกรณ์ทั่ว ๆ ไป ตามห้าง หรือร้านสะดวกซื้อก็มีขาย เอามาฉีดให้ทั่วทิ้งไว้สัก 10-20 นาที แล้วใช้แปรงที่ขนแปรงเป็นพลาสติก หรือแปรงสีฟันเก่า ๆ ก็ได้ขัด ๆ ถู ๆ ให้ทั่ว ตรงไหนที่มีสนิมขุมเยอะกว่าเขาหน่อยก็ขัดมากหน่อย ใช้ผ้าสะอาดเช็ดน้ำมันที่ขัดแล้วออกบ้าง แล้วฉีดน้ำยาเข้าไปใหม่ ทำซ้ำหลาย ๆ ครั้งครับ จะดีขึ้นเอง

ขอบคุณมากเลยครับ  เดี๋ยวเย็นนี้ต้องลงมือทำตามคำแนะนำซะแล้ว
Jiggo
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 12:58:27 PM »

รูปที่ 2 (อนาคตที่วาดผันไว้ครับ)
ถ้าทำออกมาสวยอย่างในภาพ....ทำใหม่เลยครับ

แบบรูปที่ 2 นั้นผมเอามาจาก www.modelguns.co.uk น่ะครับท่าน
แต่ถ้ามีร้านไหนทำมาได้ละก็แจ่มไปเลยครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 02:52:01 PM »

ปืนรุ่นนี้โดยธรรมชาติเป็นปืนใช้งานอยู่แล้วนะครับ ไม่ว่าจะเก็บแบบเดิมๆหรือทำใหม่ชุบ hardchrome ก็ไม่ทำให้คุณค่าเสียไปหรอกครับเพราะไม่ใช่ปืนเกรดสะสมหรือหาได้ยากครับ ถ้าท่านจขกท. ชอบสีขาวๆหรือรำคาญต้องคอยดูแลเรื่องสนิมก็ชุบไปเลยครับ   แต่ผมไม่แน่ใจว่าในรูปเป็น MOd 64 รุ่นลำกล้องบางหรือเปล่านะครับ ชุบแล้วอาจจะไม่สวยเท่านี้ครับ
Jiggo
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 12:03:17 AM »

ปืนรุ่นนี้โดยธรรมชาติเป็นปืนใช้งานอยู่แล้วนะครับ ไม่ว่าจะเก็บแบบเดิมๆหรือทำใหม่ชุบ hardchrome ก็ไม่ทำให้คุณค่าเสียไปหรอกครับเพราะไม่ใช่ปืนเกรดสะสมหรือหาได้ยากครับ ถ้าท่านจขกท. ชอบสีขาวๆหรือรำคาญต้องคอยดูแลเรื่องสนิมก็ชุบไปเลยครับ   แต่ผมไม่แน่ใจว่าในรูปเป็น MOd 64 รุ่นลำกล้องบางหรือเปล่านะครับ ชุบแล้วอาจจะไม่สวยเท่านี้ครับ

ขอบคุณครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
IQ zeroรักในหลวง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 12:33:45 AM »

อยากชุบก็ชุบครับ หากของเราใช้เอง ทำปืนให้สวยๆพร้อมใช้ ทำให้ดูดีขึ้น คงไม่เสียหายอะไร อย่างของผม .38 ลาม่า ปืนอายุเก่าแก่กว่าตัวผมมาก ตอนรับมา สนิมเกรอะกรัง สภาพพอกับของเจ้าของกระทู้ ตัดสินใจชุบฮาร์ดโครม ก็ดูน่าใช้กว่าเดิมมากอยู่ครับ
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 09:09:41 AM »

อยากชุบก็ชุบครับ หากของเราใช้เอง ทำปืนให้สวยๆพร้อมใช้ ทำให้ดูดีขึ้น คงไม่เสียหายอะไร อย่างของผม .38 ลาม่า ปืนอายุเก่าแก่กว่าตัวผมมาก ตอนรับมา สนิมเกรอะกรัง สภาพพอกับของเจ้าของกระทู้ ตัดสินใจชุบฮาร์ดโครม ก็ดูน่าใช้กว่าเดิมมากอยู่ครับ

ทำที่ไหนครับพี่ ช่วยบอกหน่อยครับ ของผม M 10 หางหนูเหมือนกันรมดำมาแล้วอยากให้มันดูสวยๆหน่อยพี่ๆที่มีความความใจช่วยแนะนำด้วยครับ ไหว้

Jiggo
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 12:38:56 PM »

รอฟังอยู่ครับว่าชุบที่ไหน? น้ำลายหก เท่าไร?  ขอบคุณครับ
IQ zeroรักในหลวง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 10:20:35 PM »

ยอ...การช่าง    ครับ 02-223-9075 โทรไปสอบถามเองเลยนะครับ ราคาแต่ละร้านไม่เท่ากันนะครับ
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 11:10:02 PM »

ขอรบกวนพี่ๆหน่อยครับ ตอนนี้ผมมีปืนมรดก M10 หางหนูของตา สภาพภายนอกเก่าและมีสนิมดังรูปที่ 1 ผมอยากจะชุบฮาร์ดโครมตามรูปที่ 2 ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

รูปที่ 1

... เดิม ๆ สวยคลาสิค อยู่แล้วครับ ... แม่นด้วย ... มาตรฐานสุด ๆ ... แต่ปะกับด้ามไม่ใช่ของเดิม ... แค่นั้นเอง ...  Grin Grin Grin

... ของผมรุ่นก่อน M 10 ... เดิม ๆ  ... ไปยิงที่สนาม ... ยังมีคนมาถามซื้อเลย ... ก็มันแม่นไง ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Jiggo
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 04:29:38 PM »

ขอรบกวนพี่ๆหน่อยครับ ตอนนี้ผมมีปืนมรดก M10 หางหนูของตา สภาพภายนอกเก่าและมีสนิมดังรูปที่ 1 ผมอยากจะชุบฮาร์ดโครมตามรูปที่ 2 ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

รูปที่ 1

... เดิม ๆ สวยคลาสิค อยู่แล้วครับ ... แม่นด้วย ... มาตรฐานสุด ๆ ... แต่ปะกับด้ามไม่ใช่ของเดิม ... แค่นั้นเอง ...  Grin Grin Grin

... ของผมรุ่นก่อน M 10 ... เดิม ๆ  ... ไปยิงที่สนาม ... ยังมีคนมาถามซื้อเลย ... ก็มันแม่นไง ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขอบคุณมากครับพี่ มันทำให้ผมภูมิใจกับปืนประบอกนี้ขึ้นไปอีกเยอะเลยครับ Grin
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 05:37:53 PM »

ความเห็นส่วนตัวของผมน่าเอาจะไปชุบใหม่นะครับจะได้ดูสวยงามน่าจับต้องและลดการรุกลามของสนิมไปในตัว.. มันก็เหมือนเอารถเก่าไปทำสีใหม่และครับ... Grin

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
.38 SUPER_SI
ทำดี...ให้เป็นเรื่องปกติ...
Jr. Member
**

คะแนน 5

ความสุขที่แท้จริง...คือการให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน....

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 07:04:46 PM »

s&w mod 10-5  M&P spl. ....เจ้าหางหนู... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Jiggo
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 07:34:50 AM »

ท่านใดมีรูป M10 หางหนูชุปฮาร์ดโครมแล้วบ้างครับ  กรุณาส่งให้ดูด้วยครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
Jiggo
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 12:32:37 PM »

เมื่อาทิตย์ที่แล้วไปสอบถามราคารมดำและฮาร์ดโครมที่สัตหีบมา รมดำ 2500 บาท ฮาร์ดโครม 4500 บาท มีใครลองใช้บริการที่นี่บ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
 ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์